Development (4.4.x) - en to cy translation catalogue (1733 entries)

en: "caller_get_posts" is deprecated. Use "ignore_sticky_posts" instead.
cy: Mae "caller_get_posts" yn anghymeradwy. Defnyddiwch "ignore_sticky_posts" yn lle hynny.

en: #%d (no title)
cy: #%d (dim teitl)

en: %1$s %2$s %3$s Category Feed
cy: Llif Categori %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s %3$s Comments Feed
cy: Llif Sylwadau %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s %3$s Feed
cy: Llif %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s %3$s Tag Feed
cy: Llif Tag %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s Comments Feed
cy: Llif Sylwadau %1$s %2$s

en: %1$s %2$s Feed
cy: Llif %1$s %2$s

en: %1$s %2$s Posts by %3$s Feed
cy: %1$s %2$s Cofnod fesul Llif %3$s

en: %1$s %2$s Search Results for &#8220;%3$s&#8221; Feed
cy: %1$s %2$s Canlyniadau Chwilio &#8220;%3$s&#8221; Llif

en: %1$s (since %2$s; %3$s)
cy: %1$s (ers %2$s; %3$s)

en: %1$s (since %2$s; no alternative available)
cy: %1$s (ers %2$s; dim dewis arall ar gael)

en: %1$s (since %2$s; use %3$s instead)
cy: %1$s (ers %2$s; defnyddiwch %3$s yn lle hynny)

en: %1$s - Comments on %2$s
cy: %1$s - Sylwadau ar %2$s

en: %1$s Comment<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span> | %1$s Comments<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span>
cy[0]: %1$s Sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy[1]: %1$s Sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy[2]: %1$s Sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy[3]: %1$s Sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>

en: %1$s [Autosave]
cy: %s1$s [Awtogadw]

en: %1$s [Current Revision]
cy: %1$s [Adolygiad Cyfredol]

en: %1$s and %2$s.
cy: %1$s a %2$s.

en: %1$s at %2$s
cy: %1$s yn %2$s

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
cy: Mae %1$s yn <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s ond nid oes un arall ar gael.

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! Use %3$s instead.
cy: Mae %1$s <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s! Defnyddiwch %3$s yn lle hynny.

en: %1$s is deprecated. Use %2$s instead.
cy: Mae %1$s yn anghymeradwy. Defnyddiwch %2$s yn lle hynny.

en: %1$s is proudly powered by %2$s
cy: Mae %1$s yn falch o gael ei rymuso gan %2$s

en: %1$s response to %2$s | %1$s responses to %2$s
cy[0]: %1$s ymateb i %2$s
cy[1]: %1$s ymateb i %2$s
cy[2]: %1$s ymateb i %2$s
cy[3]: %1$s ymateb i %2$s

en: %1$s was called <strong>incorrectly</strong>. %2$s %3$s
cy: Galwyd %1$s <strong>yn anghywir</strong>. %2$s %3$s

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
cy: Cafodd %1$s ei alw gydag ymresymiad sy'n <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s heb un gwahanol ar gael.

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! %3$s
cy: Cafodd %1$s ei alw gydag ymresymiad sy'n <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s! %3$s

en: %1$s. Menu item %2$d of %3$d.
cy: %1$s. Eitem dewislen %2$d of %3$d.

en: %1$s. Sub item number %2$d under %3$s.
cy: %1$s. Rhif is eitem %2$d o dan %3$s.

en: %d Plugin Update | %d Plugin Updates
cy[0]: Diweddaru %d Ategyn
cy[1]: Diweddaru %d Ategyn
cy[2]: Diweddaru %d Ategyn
cy[3]: Diweddaru %d Ategyn

en: %d Theme Update | %d Theme Updates
cy[0]: Diweddaru %d Thema
cy[1]: Diweddaru %d Thema
cy[2]: Diweddaru %d Thema
cy[3]: Diweddaru %d Thema

en: %d WordPress Update
cy: Diweddariad WordPress %d

en: %d queries. %s seconds.
cy: %d ymholiad. %s eiliad.

en: %d selected
cy: %d wedi eu dewis

en: %s (Invalid)
cy: %s (Annilys)

en: %s (Pending)
cy: %s (Dan ystyriaeth)

en: %s <span class="says">says:</span>
cy: %s <span class="says">yn dweud:</span>

en: %s <span class="screen-reader-text">Comment</span> | %s <span class="screen-reader-text">Comments</span>
cy[0]: %s <span class="screen-reader-text">Sylw</span>
cy[1]: %s <span class="screen-reader-text">Sylw</span>
cy[2]: %s <span class="screen-reader-text">Sylw</span>
cy[3]: %s <span class="screen-reader-text">Sylw</span>

en: %s Comment | %s Comments
cy[0]: %s Sylw
cy[1]: %s Sylw
cy[2]: %s Sylw
cy[3]: %s Sylw

en: %s and %s
cy: %s, a %s

en: %s comment awaiting moderation | %s comments awaiting moderation
cy[0]: %s sylw'n disgwyl ei gymedroli
cy[1]: %s sylw'n disgwyl eu cymedroli
cy[2]: Mae eich sylw'n disgwyl ei gymedroli.
cy[3]: Mae eich sylw'n disgwyl eu cymedroli.

en: %s day | %s days
cy[0]: %s diwrnod
cy[1]: %s diwrnod
cy[2]: %s diwrnod
cy[3]: %s diwrnod

en: %s exceeds the maximum upload size for the multi-file uploader when used in your browser.
cy: Mae %s yn fwy na'r uchafswm maint llwytho i fyny ar gyfer llwytho i fyny ffeiliau niferus o fewn eich porwr.

en: %s exceeds the maximum upload size for this site.
cy: Mae %s yn rhy fawr ar gyfer y wefan hon.

en: %s hour | %s hours
cy[0]: %s awr
cy[1]: %s awr
cy[2]: %s awr
cy[3]: %s awr

en: %s is a protected WP option and may not be modified
cy: Mae %s yn ddewis WP sydd wedi ei ddiogelu ac nid oes modd ei newid

en: %s is your new username
cy: %s yw eich enw defnyddiwr

en: %s min | %s mins
cy[0]: %s munud
cy[1]: %s munud
cy[2]: %s munud
cy[3]: %s munud

en: %s month | %s months
cy[0]: %s mis
cy[1]: %s mis
cy[2]: %s mis
cy[3]: %s mis

en: %s must set a database connection for use with escaping.
cy: Rhaid i %s osod cysylltiad cronfa ddata i'w ddefnyddio gyda dianc.

en: %s topic | %s topics
cy[0]: %s pwnc
cy[1]: %s pwnc
cy[2]: %s pwnc
cy[3]: %s pwnc

en: %s update failed
cy: Methodd diweddaru %s

en: %s updated!
cy: %s wedi ei ddiweddaru!

en: %s week | %s weeks
cy[0]: %s wythnos
cy[1]: %s wythnos
cy[2]: %s wythnos
cy[3]: %s wythnos

en: %s year | %s years
cy[0]: %s blwyddyn
cy[1]: %s flynedd
cy[2]: %s blwyddyn
cy[3]: %s blwyddyn

en: %s, and %s
cy: %s, a %s

en: &#8220;%s&#8221; has failed to upload.
cy: Mae &#8220;%s&#8221; wedi methu â llwytho i fyny oherwydd gwall.

en: &#8592; Cancel Audio Playlist
cy: &#8592; Diddymu'r Rhestr Chwarae Sain

en: &#8592; Cancel Gallery
cy: &#8592; Diddymu Oriel

en: &#8592; Cancel Video Playlist
cy: &#8592; Diddymu'r Rhestr Chwarae Fideo

en: &#8592; Return to library
cy: &#8592; Dychwelyd i'r llyfrgell

en: &laquo; Back
cy: &laquo; Du

en: &laquo; Older Comments
cy: &laquo; Cofnodion Hŷn

en: &laquo; Previous
cy: &laquo; Blaenorol

en: &laquo; Previous Page
cy: &laquo; Tudalen Flaenorol

en: &larr; Back to %s
cy: &larr; Nôl i %s

en: &lt; Prev
cy: &lt; Blaenorol

en: &mdash; Select &mdash;
cy: &mdash; Dewis &mdash;

en: (Edit)
cy: (Golygu)

en: (Must be at least 4 characters, letters and numbers only.)
cy: (Rhaid bod yn fwy na 4 nod, llythyren a rhifau yn unig.)

en: (This message was added in version %s.)
cy: (Ychwanegwyd y neges hon yn fersiwn %s.)

en: (WordPress could not establish a secure connection to WordPress.org. Please contact your server administrator.)
cy: (Mae WordPress.org wedi methu creu cysylltiad cadarn gyda WordPress.org. Cysylltwch â'ch gweinyddwr gweinydd.)

en: (more&hellip;)
cy: (rhagor&hellip;)

en: (no title)
cy: (dim teitl)

en: (required)
cy: (gofynnol)

en: 1 Comment
cy: 1 Sylw

en: 1 Comment<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
cy: 1 Sylw<span class="screen-reader-text"> ar %s</span>

en: <a href="%1$s" aria-label="Logged in as %2$s. Edit your profile.">Logged in as %2$s</a>. <a href="%3$s">Log out?</a>
cy: <a href="%1$s" aria-label="Logged in as %2$s. Edit your profile.">Mewngofnodwyd fel %2$s</a>. <a href="%3$s">Allgofnodi?</a>

en: <a href="%1$s">%2$s</a> is your new site. <a href="%3$s">Log in</a> as &#8220;%4$s&#8221; using your existing password.
cy: <a href="%1$s">%2$s</a> yw eich gwefan newydd. <a href="%3$s">Mewngofnodi</a> fel &#8220;%4$s&#8221; gan ddefnyddio eich cyfrinair.

en: <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> feed for comments on this post.
cy: Llif <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> ar gyfer sylwadau ar y cofnod hwn.

en: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">says:</span>
cy: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">yn dweud:</span>

en: <span>Active:</span> %s
cy: <span>Gweithredol:</span> %s

en: <strong>Conflicting values for the constants VHOST and SUBDOMAIN_INSTALL.</strong> The value of SUBDOMAIN_INSTALL will be assumed to be your subdomain configuration setting.
cy: <strong>Mae gwrthdaro gwerth y cysonion VHOST a SUBDOMAIN_INSTALL.</strong> Byddwn yn tybio mai gwerth SUBDOMAIN_INSTALL will be assumed to be your subdomain configuration settingfydd gosodiad ffurfweddu eich is barth.

en: <strong>Could not find site %1$s.</strong> Searched for table %2$s in database %3$s. Is that right?
cy: <strong>Methu canfod gwefan%1$s.</strong> Chwiliwyd am dabl %2$s yng ngronfa ddata %3$s. Ydy hynny'n iawn?

en: <strong>Database tables are missing.</strong> This means that MySQL is not running, WordPress was not installed properly, or someone deleted %s. You really should look at your database now.
cy: <strong>Mae tablau'r gronfa ddata ar goll.</strong> Mae hyn yn golygu nad yw MySQL yn rhedeg, nad yw WordPress wedi ei osod yn iawn neu fod rhywun wedi dileu %s. Mae'n rhaid i chi edrych ar eich cronfa ddata nawr.

en: <strong>ERROR</strong>: %1$s in %2$s can only contain numbers, letters, and underscores.
cy: <strong>GWALL:%</strong> %1$s yn% Gall %2$s yn unig yn cynnwys rhifau, llythrennau, a thanlinellu.

en: <strong>ERROR</strong>: Cookies are blocked due to unexpected output. For help, please see <a href="%1$s">this documentation</a> or try the <a href="%2$s">support forums</a>.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae cwcis yn cael eu rhwystro oherwydd allbwn annisgwyl. Am gymorth, darlennwch <a href="%1$s">y wybodaeth yma</a> neu ewch i'r <a href="%2$s">fforymau cefnogaeth</a>.

en: <strong>ERROR</strong>: Cookies are blocked or not supported by your browser. You must <a href="%s">enable cookies</a> to use WordPress.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae cwcis wedi eu rhwystro neu ddim yn cael eu cynnal gan eich porwr. Rhaid <a href="%s">galluogi cwcis</a> i ddefnyddio WordPress.

en: <strong>ERROR</strong>: Couldn&#8217;t register you&hellip; please contact the <a href="mailto:%s">webmaster</a> !
cy: <strong>ERROR</strong>: Methu cofrestru eich&hellip; cysylltwch â'r <a href="mailto:%s">gwefeistr</a> !

en: <strong>ERROR</strong>: Enter a username or email address.
cy: <strong>GWALL</strong>: Rhowch eich enw defnyddiwr neu gyfeiriad e-bost.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or email.
cy: <strong>GWALL</strong>: Enw defnyddiwr neu e-bost annilys.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or incorrect password.
cy: <strong>GWALL</strong>: Enw defnyddiwr neu gyfrinair annilys.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username.
cy: <strong>GWALL</strong>: Enw defnyddiwr annilys.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter a username.
cy: <strong>GWALL</strong>: Rhowch enw defnyddiwr.

en: <strong>ERROR</strong>: Please type your email address.
cy: <strong>GWALL</strong>: Rhowch eich cyfeiriad e-bost.

en: <strong>ERROR</strong>: Site URL already taken.
cy: <strong>GWALL</strong>: URL y wefan wedi ei gymryd.

en: <strong>ERROR</strong>: Sorry, that username is not allowed.
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid yw'r enw defnyddiwr yna'n cael ei ganiatáu.

en: <strong>ERROR</strong>: The comment could not be saved. Please try again later.
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid oedd modd cadw'r sylw. Ceisiwch eto.

en: <strong>ERROR</strong>: The email address isn&#8217;t correct.
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid yw'r cyfeiriad e-bost yn gywir.

en: <strong>ERROR</strong>: The password field is empty.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae&#8217;r maes cyfrinair yn wag.

en: <strong>ERROR</strong>: The password you entered for the username %s is incorrect.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae'r cyfrinair roddwyd ar gyfer yr enw defnyddiwr %s yn anghywir.

en: <strong>ERROR</strong>: The username field is empty.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae&#8217;r maes enw defnyddiwr yn wag.

en: <strong>ERROR</strong>: There is no user registered with that email address.
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid oes unrhyw un wedi ei gofrestru gyda'r cyfeiriad e-bost yna.

en: <strong>ERROR</strong>: This email is already registered, please choose another one.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae'r e-bost eisoes wedi ei gofrestru, dewisiwch un arall.

en: <strong>ERROR</strong>: This username is already registered. Please choose another one.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae'r enw defnyddiwr yma wedi ei gofrestru'n barod. Dewiswch un arall.

en: <strong>ERROR</strong>: This username is invalid because it uses illegal characters. Please enter a valid username.
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid yw'r enw defnyddiwr yn ddilys gan ei fod yn defnyddio nodau anghyfreithlon. Rho enw defnyddiwr dilys.

en: <strong>ERROR</strong>: WordPress %1$s requires MySQL %2$s or higher
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae WordPress %1$s angen MySQL %2$s neu well

en: <strong>ERROR</strong>: Your account has been marked as a spammer.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae eich cyfrif wedi ei nodi fel sbamiwr.

en: <strong>ERROR</strong>: please enter a valid email address.
cy: <strong>ERROR</strong>: rhowch gyfeiriad e-bost dilys.

en: <strong>ERROR</strong>: please fill the required fields (name, email).
cy: <strong>GWALL</strong>: llanwch y meysydd angenrheidiol (enw, e-bost).

en: <strong>ERROR</strong>: please type a comment.
cy: <strong>ERROR</strong>: teipiwch sylw.

en: <strong>ERROR</strong>: problem creating site entry.
cy: <strong>GWALL</strong>: problem creu cofnod gwefan.

en: <strong>RSS Error</strong>: %s
cy: <strong>Gwall RSS</strong>: %s

en: <strong>You have successfully updated WordPress!</strong> Please log back in to see what&#8217;s new.
cy: <strong>Rydych wedi diweddaru WordPress yn llwyddiannus!</strong> Mewngofnodwch eto i weld beth sy'n newydd.

en: A calendar of your site&#8217;s Posts.
cy: Calendr o Gofnodion eich gwefan.

en: A cloud of your most used tags.
cy: Cwmwl o'r tagiau amlycaf.

en: A list of your site&#8217;s Pages.
cy: Rhestr o Dudalennau eich gwefan.

en: A list or dropdown of categories.
cy: Rhestr neu gwymplen o gategorïau.

en: A monthly archive of your site&#8217;s Posts.
cy: Archif misol ar gyfer Cofnodion eich gwefan.

en: A name is required for this term
cy: Mae angen enw ar gyfer y term

en: A new comment on the post "%s" is waiting for your approval
cy: Mae sylw newydd ar gofnod "%s" yn disgwyl eich cymeradwyaeth

en: A new pingback on the post "%s" is waiting for your approval
cy: Mae hysbysiad cyfeirio ar gofnod "%s" yn disgwyl eich cymeradwyaeth

en: A new trackback on the post "%s" is waiting for your approval
cy: Mae hysbysiad cydnabod newydd ar gofnod "%s" yn disgwyl eich cymeradwyaeth

en: A search form for your site.
cy: Ffurflen chwilio ar gyfer eich gwefan.

en: A static page
cy: Tudalen sefydlog

en: A term with the name provided already exists in this taxonomy.
cy: Mae term gyda'r enw a'r bonyn hwnnw'n bodoli eisoes yn y tacsonomi hwn.

en: A term with the name provided already exists with this parent.
cy: Mae term gyda'r bonyn a ddarparwyd eisoes yn bod gyda'r rhiant hwn.

en: A valid URL was not provided.
cy: Nid oes URL dilys wedi ei ddarparu.

en: A valid email address is required
cy: Mae angen cyfeiriad e-bost dilys

en: About WordPress
cy: Ynghylch WordPress

en: Action
cy: Gweithred

en: Activate
cy: Gweithredu

en: Activation Key Required
cy: Mae Angen Allwedd Gweithredu

en: Activation Key:
cy: Allwedd Gweithredu:

en: Active theme
cy: Thema gweithredol

en: Add Audio Source
cy: Ychwanegu Ffynhonnell Sain

en: Add Items
cy: Ychwanegu Eitemau

en: Add Link
cy: Ychwanegu Dolen

en: Add Media
cy: Ychwanegu Cyfrwng

en: Add Menu Items
cy: Ychwanegu Eitemau Dewislen

en: Add New Category
cy: Ychwanegu Categori Newydd

en: Add New Link Category
cy: Ychwanegu Categori Dolenni

en: Add New Page
cy: Ychwanegu Tudalen Newydd

en: Add New Post
cy: Ychwanegu Cofnod Newydd

en: Add New Tag
cy: Ychwanegu Tag Newydd

en: Add Subtitles
cy: Ychwanegu Isdeitlau

en: Add Video Source
cy: Ychwanegu ffynonellau Fideo

en: Add a Menu
cy: Ychwanegu Dewislen

en: Add a Widget
cy: Ychwanegu Teclyn

en: Add a custom menu to your sidebar.
cy: Ychwanegu dewislen gyfaddas i'ch bar ochr.

en: Add alternate sources for maximum HTML5 playback:
cy: Ychwanegwch ffynonellau eraill ar gyfer y chwarae HTML5 gorau:

en: Add new header image
cy: Ychwanegu delwedd pennyn newydd

en: Add new image
cy: Ychwanegu delwedd newydd

en: Add or remove menu items
cy: Ychwanegu neu dynnu eitemau dewislen

en: Add or remove tags
cy: Ychwanegu neu dynnu tagiau

en: Add to Audio Playlist
cy: Ychwanegu at y Rhestr Chwarae Sain

en: Add to Dictionary
cy: Ychwanegu i'r Geiriadur

en: Add to Gallery
cy: Ychwanegu at yr Oriel

en: Add to Menu
cy: Ychwanegu at Ddewislen

en: Add to Video Playlist
cy: Ychwanegu at y Rhestr Chwarae Fideos

en: Add to audio playlist
cy: Ychwanegu at y rhestr chwarae sain

en: Add to gallery
cy: Ychwanegu i'r oriel

en: Add to menu: %1$s (%2$s)
cy: Ychwanegu i'r ddewislen: %1$s (%2$s)

en: Add to video playlist
cy: Ychwanegu at y rhestr chwarae fideos

en: Additional items found: %d
cy: Eitemau ychwanegol canfuwyd: %d

en: Additional shortcuts,
cy: Llwybrau byr ychwanegol,

en: Advanced
cy: Uwch

en: Advanced Options
cy: Dewisiadau Uwch

en: Album
cy: Albwm

en: Align
cy: Alinio

en: Align center
cy: Alinio'r canol

en: Align left
cy: Alinio i'r chwith

en: Align right
cy: Alinio i'r dde

en: Alignment
cy: Alinio

en: All Categories
cy: Pob Categori

en: All Link Categories
cy: Pob Categori Dolenni

en: All Pages
cy: Tudalennau

en: All Posts
cy: Cofnodion

en: All Tags
cy: Pob Tag

en: All dates
cy: Pob dyddiad

en: All media items
cy: Pob eitem cyfrwng

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks) on new articles
cy: Caniatáu hysbysu bod blogiau eraill wedi creu cyswllt (hysbysiadau cyfeirio a hysbysiadau cydnabod) i erthyglau newydd

en: Allow new users to sign up
cy: Caniatáu i ddefnyddwyr newydd ymuno

en: Allow people to post comments on new articles
cy: Caniatáu i bobl gofnodi sylwadau ar erthyglau newydd

en: Allow search engines to index this site.
cy: Caniatáu i beiriannau chwilio fynegeio'r wefan.

en: Allowed Files
cy: Ffeiliau â Chaniatâd

en: Already Installed
cy: Wedi eu Gosod Eisoes

en: Alt Text
cy: Testun Amgen

en: Alternative Text
cy: Testun Arall

en: Alternative source
cy: Ffynhonnell arall

en: Ambiguous term name used in a hierarchical taxonomy. Please use term ID instead.
cy: Term amwys sy'n cael ei ddefnyddio mewn tacsonomi hierarchaidd. Defnyddiwch enw'r term yn lle hynny.

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
cy: Digwyddodd gwall, sydd fel arfer yn golygu nad yw'r llif yn weithredol ar hyn o bryd. Ceisia eto'n hwyrach ymlaen.

en: An error has occurred. Please reload the page and try again.
cy: Digwyddodd gwall. Ail-lwythwch y dudalen a cheisio eto.

en: An error occurred adding you to this site. Back to the <a href="%s">homepage</a>.
cy: Digwyddodd gwall wrth eich ychwanegu i'r wefan. Nôl i'r <a href="%s">dudalen cartref</a>.

en: An error occurred during the activation
cy: Digwyddodd gwall yn ystod y gweithredu

en: An error occurred in the upload. Please try again later.
cy: Digwyddodd gwall wrth lwytho ffeil. Ceisiwch eto.

en: An unexpected error occurred. Something may be wrong with WordPress.org or this server&#8217;s configuration. If you continue to have problems, please try the <a href="https://wordpress.org/support/">support forums</a>.
cy: Digwyddodd gwall annisgwyl. Efallai bod rhywbeth o'i le ar WordPress.org neu ffurfweddiad y gweinydd yma. Os ydych yn parhau i brofi anawsterau, ewch i'r <a href="https://wordpress.org/support/">fforymau cefnogaeth</a>.

en: An unidentified error has occurred.
cy: Digwyddodd gwall anhysbys.

en: Anonymous
cy: Dienw

en: Apply
cy: Gweithredu

en: Approve and Reply
cy: Cymeradwyo ac Ateb

en: Approve it: %s
cy: Cymeradwyo: %s

en: April
cy: Ebrill

[ctx: April abbreviation]
en: Apr
cy: Ebr

en: Arbitrary text or HTML.
cy: Testun hap neu HTML.

en: Archives
cy: Archif

en: Archives: %s
cy: Archifau: %s

en: Are you lost?
cy: Ydych chi ar goll?

en: Are you sure it exists?
cy: Ydych chi'n siŵr ei fod yn bodoli?

en: Are you sure that the database server is not under particularly heavy load?
cy: Ydych chi'n siŵr nad yw'r gweinydd cronfa ddata o dan faich arbennig o drwm?

en: Are you sure that the database server is running?
cy: Ydych chi'n siŵr bod gweinydd y gronfa ddata yn rhedeg?

en: Are you sure that you have typed the correct hostname?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod wedi teipio'r enw gwesteiwr yn gywir?

en: Are you sure you have the correct username and password?
cy: Yr ydych yn siŵr bod gennych yr enw defnyddiwr a'r cyfrinair cywir?

en: Are you sure you want to do this?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau gwneud hyn?

en: Are you sure you want to edit this comment?
    The changes you made will be lost.
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am olygu'r sylw hwn?
    Bydd y newidiadau rydych wedi eu gwneud yn cael eu colli.

en: Are you sure you want to install this plugin?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am osod yr ategyn?

en: As a browser icon
cy: Fel eicon porwr

en: As an app icon
cy: Fel eicon ap

en: Attachment Details
cy: Manylion Atodiad

en: Attachment Display Settings
cy: Gosodiadau Dangos Atodiad

en: Attachment Page
cy: Tudalen Atodi

en: Attempted to set image quality outside of the range [1,100].
cy: Wedi ceisio gosod ansawdd delwedd tu allan i'r ystod [1,100].

en: Attempting to parse a shortcode without a valid callback: %s
cy: Ceisio dosrannu cod byr heb adalw dilys: %s

en: Audio
cy: Sain

en: Audio <span class="count">(%s)</span> | Audio <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Sain <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Sain <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Sain <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Sain <span class="count">(%s)</span>

en: Audio Details
cy: Manylion Sain

en: August
cy: Awst

[ctx: August abbreviation]
en: Aug
cy: Aws

en: Author
cy: Awdur

en: Author is %s
cy: Yr Awdur yw %s

en: Author:
cy: Awdur:

en: Author: %1$s (IP: %2$s, %3$s)
cy: Awdur: %1$s (IP: %2$s, %3$s)

en: Author: %s
cy: Awdur: %s

en: Automatically add new top-level pages to this menu
cy: Ychwanegwch dudalennau prif lefel i'r ddewislen

en: Automatically add paragraphs
cy: Ychwanegu paragraffau'n awtomatig

en: Autoplay
cy: Awtochwarae

en: Back
cy: Nôl

en: Background
cy: Cefndir

en: Background Attachment
cy: Atodiad Cefndir

en: Background Color
cy: Lliw'r Cefndir

en: Background Image
cy: Delwedd Gefndir

en: Background Position
cy: Safle'r Cefndir

en: Background Repeat
cy: Ailadrodd Cefndir

en: Background color
cy: Lliw'r cefndir

en: Bitrate
cy: Didradd

en: Bitrate Mode
cy: Modd Didradd

en: Bitrate:
cy: Didradd:

en: Blockquote
cy: Dyfyniad Bloc

en: Bold
cy: Trwm

en: Bookmarks
cy: Nodau Tudalen

en: Border color
cy: Lliw'r border

en: Bottom
cy: Gwaelod

en: Briefly unavailable for scheduled maintenance. Check back in a minute.
cy: Nid yw ar gael am ychydig - wrthi'n cynnal y system. Dewch nôl cyn bo hir.

en: Bulk Select
cy: Dewis Niferus

en: Bulleted list
cy: Rhetr Bwled

en: But, before you can start using your new username, <strong>you must activate it</strong>.
cy: Ond cyn cychwyn defnyddio eich gwefan, <strong>rhaid i chi ei weithredu</strong>.

en: But, before you can start using your site, <strong>you must activate it</strong>.
cy: Ond cyn cychwyn defnyddio eich gwefan, <strong>rhaid i chi ei weithredu</strong>.

en: By %s
cy: Gan %s

en: By: %s
cy: Gan: %s

en: CSS Classes
cy: Dosbarthiadau CSS

en: Calendar
cy: Calendr

en: Can&#8217;t select database
cy: Methu dewis cronfa ddata

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Cancel Edit
cy: Diddymu Golygu

en: Cancel Selection
cy: Diddymu'r Dewis

[ctx: Cancel reordering menu items in Customizer]
en: Done
cy: Gorffen

[ctx: Cancel reordering widgets in Customizer]
en: Done
cy: Gorffen

en: Cancel reply
cy: Diddymu ymateb

en: Cannot create a revision of a revision
cy: Nid oess modd creu adolygiad o adolygiad

en: Cannot create a user with an empty login name.
cy: Nid oes modd creu defnyddwyr gydag enw mewngofnodi gwag.

en: Caption
cy: Pennawd

en: Caption this image&hellip;
cy: Pennawd i'r ddelwedd&hellip;

en: Captions/Subtitles
cy: Pennawd/Isdeitl

en: Categories
cy: Categorïau

en: Categories list
cy: Rhestr categorïau

en: Categories list navigation
cy: Llywio rhestr categorïau

en: Category: %s
cy: Categori: %s

en: Cell padding
cy: Padin celloedd

en: Cell spacing
cy: Bylchu celloedd

en: Cell type
cy: Math o gell

en: Center
cy: Canol

en: Change File
cy: Newid Ffeil

en: Change Image
cy: Newid Delwedd

en: Changes saved.
cy: Wedi cadw'r newidiadau.

en: Cheatin&#8217; uh?
cy: Twyllo ai-e?

en: Check Spelling
cy: Gwirio Sillafu

en: Check the junk or spam folder of your email client. Sometime emails wind up there by mistake.
cy: Gwiriwch eich ffolder sbwriel neu sbam. Weithiau mae e-byst yn cael eu hanfon yna drwy gamgymeriad.

en: Check your email for the confirmation link.
cy: Gwiriwch eich e-bost am ddolen cadarnhau.

en: Check your email for your new password.
cy: Gwiriwch eich e-bost am gyfrinair newydd.

en: Check your inbox at %s and click the link given.
cy: Gwiriwch eich blwch derbyn yn %s a chliciwch y ddolen yno.

en: Choose File
cy: Dewis Ffeil

en: Choose Image
cy: Dewis Delwedd

en: Choose from the most used tags
cy: Dewis o blith y tagiau mwyaf poblogaidd

en: Clear
cy: Clirio

en: Clear Results
cy: Clirio'r Canlyniadau

en: Clear formatting
cy: Clirio'r fformatio

en: Click here to cancel reply.
cy: Clicio yma i ddileu atal.

en: Close
cy: Cau

en: Close all open tags
cy: Cau pob tag agored

en: Close blockquote tag
cy: Cau'r tag dyfynnu bloc

en: Close bold tag
cy: Cau'r tag trwm

en: Close bulleted list tag
cy: Cau'r rhestr tagiau bwled

en: Close code tag
cy: Cau'r tag cod

en: Close deleted text tag
cy: Cau tag testun wedi ei ddileu

en: Close inserted text tag
cy: Cau tag testun wedi ei fewnosod

en: Close italic tag
cy: Cau'r tag italig

en: Close list item tag
cy: Cau'r rhestr tagiau eitem

en: Close media panel
cy: Cau'r panel cyfrwng

en: Close numbered list tag
cy: Cau'r rhestr tagiau rhif

en: Close reorder mode
cy: Cau'r modd ail-drefnu

en: Close sharing dialog
cy: Cau deialog rhannu

en: Close this window.
cy: Cau'r ffenest hon.

en: Close uploader
cy: Cau'r llwythwr i fyny

en: Cmd + letter:
cy: Cmd + llythyren:

en: Code
cy: Cod

en: Collapse Sidebar
cy: Cau'r Bar Ochr

en: Color
cy: Lliw

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Column group
cy: Grŵp colofn

en: Columns
cy: Colofnau

[ctx: Comma-separated list of replacement words in your language]
en: &#8217;tain&#8217;t,&#8217;twere,&#8217;twas,&#8217;tis,&#8217;twill,&#8217;til,&#8217;bout,&#8217;nuff,&#8217;round,&#8217;cause,&#8217;em
cy: Dim cynnwys

[ctx: Comma-separated list of search stopwords in your language]
en: about,an,are,as,at,be,by,com,for,from,how,in,is,it,of,on,or,that,the,this,to,was,what,when,where,who,will,with,www
cy: a,am,ar,beth,bydd,com,fel,gan,gyda,hwn,lle,o,ôl,pan,pryd,pwy,roedd,sydd,sut,www,yn,y,

[ctx: Comma-separated list of words to texturize in your language]
en: 'tain't,'twere,'twas,'tis,'twill,'til,'bout,'nuff,'round,'cause,'em
cy: Dim cynnwys

en: Comment author name and email are required
cy: Rhaid i awdur sylw rhoi enw ac e-bost

en: Comment on %1$s by %2$s
cy: Sylw ar %1$s gan %2$s

en: Comment: %s
cy: Sylw: %s

en: Comments
cy: Sylwadau

en: Comments (%s)
cy: Sylwadau (%s)

en: Comments (RSS)
cy: Sylwadau (RSS)

en: Comments <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
cy: Sylwadau <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>

en: Comments Feed
cy: Llif Sylwadau

en: Comments Off<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
cy: Sylwadau wedi eu Diffodd<span class="screen-reader-text"> ar %s</span>

en: Comments are closed.
cy: Mae'r sylwadau wedi cau.

en: Comments for %1$s searching on %2$s
cy: Sylwadau ar %1$s chwilio ar %2$s

en: Comments for %s
cy: Sylwadau ar %s

en: Comments navigation
cy: Llywio Sylwadau

en: Comments on %s
cy: Sylwadau ar %s

en: Comments on: %s
cy: Sylwadau ar: %s

en: Conditional query tags do not work before the query is run. Before then, they always return false.
cy: Nid yw tagiau ymholiad amodol yn gweithio cyn rhedeg yr ymholiad. Cyn hynny, byddant bob amser yn dychwelyd false.

en: Confirm new password
cy: Cadarnhau cyfrinair newydd

en: Congratulations! Your new site, %s, is almost ready.
cy: Llongyfarchiadau! Mae eich gwefan newydd, %s, bron yn barod.

en: Connection lost or the server is busy. Please try again later.
cy: Collwyd cysylltiad neu mae'r gweinydd yn brysur. Ceisiwch eto.

en: Constrain proportions
cy: Cyfrannedd cyfyngu

en: Content
cy: Cynnwys

en: Content, title, and excerpt are empty.
cy: Mae'r cynnwys, teitl a'r cyfran yn wag.

en: Content:
cy: Cynnwys:

en: Continue reading %s
cy: Parhau i ddarllen %s

en: Cookie nonce is invalid
cy: Nonce briwsion yn annilys

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy and paste this URL into your WordPress site to embed
cy: Copïo a gludo'r URL hwn i'ch gwefan WordPress i'w fewnblannu

en: Copy and paste this code into your site to embed
cy: Copïwch a gludwch y cod hwn i'ch gwefan i'w fewnblannu

en: Copy table row
cy: Copïo rhes tabl

en: Could not calculate resized image dimensions
cy: Methu cyfrifo maint delwedd wedi ei ailfeintioli

en: Could not create site.
cy: Methu creu gwefan.

en: Could not create user
cy: Methu creu defnyddiwr

en: Could not find the specified string.
cy: Methu canfod y llinyn penodol hwnnw.

en: Could not insert post into the database
cy: Methwyd â mewnosod cofnod i'r gronfa ddata

en: Could not insert term into the database
cy: Methu mewnosod term i'r gronfa ddata

en: Could not insert term relationship into the database
cy: Methu mewnosod perthynas term i'r gronfa ddata

en: Could not load the preview image. Please reload the page and try again.
cy: Gwall wrth lwytho rhagolwg delwedd. Bydd angen ail lwytho'r dudalen a cheisio eto.

en: Could not open handle for fopen() to %s
cy: Methu agor dolen ar gyfer fopen() i %s

en: Could not read image size.
cy: Methu darllen maint delwedd.

en: Could not save password reset key to database.
cy: Methu cadw allwedd ailosod cyfrinair i'r gronfa ddata.

en: Could not set that as the thumbnail image. Try a different attachment.
cy: Nid oedd modd ei osod fel y ddelwedd bach. Defnyddiwch atodiad arall.

en: Could not split shared term.
cy: Methu rhannu term rhanedig.

en: Could not update comment status
cy: Methu diweddaru statws sylw

en: Could not update post in the database
cy: Methwyd â diweddaru cofnod yn y gronfa ddata

en: Could not write file %1$s (%2$s)
cy: Methu ysgrifennu ffeil %1$s (%2$s)

en: Could not write file %s
cy: Methu ysgrifennu i ffeil: %s

en: Create Audio Playlist
cy: Creu Rhestr Chwarae Sain

en: Create Gallery
cy: Creu'r Oriel

en: Create Menu
cy: Creu Dewislen

en: Create Site
cy: Creu Gwefan

en: Create Video Playlist
cy: Creu Rhestr Chwarae Fideos

en: Create a Configuration File
cy: Creu Ffeil Ffurfweddu

en: Create a new gallery
cy: Creu oriel newydd

en: Create a new playlist
cy: Creu rhestr chwarae newydd

en: Create a new video playlist
cy: Creu rhestr chwarae fideo newydd

en: Crop Image
cy: Tocio Delwedd

en: Crop thumbnail to exact dimensions
cy: Tocio'r llun bach i'r dimensiynau union

en: Crop your image
cy: Tocio eich delwedd

en: Cropping&hellip;
cy: Tocio&hellip;

en: Crunching&hellip;
cy: Cywasgu&hellip;

en: Ctrl + Alt + letter:
cy: Ctrl + Alt + llythyren:

en: Ctrl + letter:
cy: Ctrl + llythyren:

en: Current Color
cy: Lliw Cyfredol

en: Current header
cy: Y Pennyn Cyfredol

en: Currently %s comment is waiting for approval. Please visit the moderation panel: | Currently %s comments are waiting for approval. Please visit the moderation panel:
cy[0]: Ar hyn o bryd mae %s sylw yn aros i'w gymeradwyo. Ewch i'r panel cymedroli:
cy[1]: Ar hyn o bryd mae %s sylw yn aros i'w gymeradwyo. Ewch i'r panel cymedroli:
cy[2]: Ar hyn o bryd mae %s sylw yn aros i'w gymeradwyo. Ewch i'r panel cymedroli:
cy[3]: Ar hyn o bryd mae %s sylw yn aros i'w gymeradwyo. Ewch i'r panel cymedroli:

en: Custom Link
cy: Dolen Gyfaddas

en: Custom Links
cy: Dolenni Cyfaddasu

en: Custom Menu
cy: Dewislen Cyfaddasu

en: Custom Size
cy: Maint Cyfaddas

en: Custom URL
cy: URL Cyfaddas

en: Custom color
cy: Lliw cyfaddas

en: Customize
cy: Cyfaddasu

en: Customize: %s
cy: Cyfaddasu: %s

en: Customizer
cy: Cyfaddaswr

en: Customizing
cy: Cyfaddasu

en: Customizing &#9656; %s
cy: Cyfaddasu &#9656; %s

en: Cut
cy: Torri

en: Cut table row
cy: Torri rhes tabl

en: Dashboard
cy: Bwrdd Rheoli

en: Database Error
cy: Gwall Cronfa Ddata

en: Date Format
cy: Fformat Dyddiad

en: Day: %s
cy: Diwrnod: %s

en: December
cy: Rhagfyr

[ctx: December abbreviation]
en: Dec
cy: Rha

en: Decrease indent
cy: Lleihau mewnoliad

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Default shortcuts,
cy: Llwybrau byr rhagosodedig,

en: Delete Menu
cy: Dileu Dewislen

en: Delete Permanently
cy: Dileu'n Barhaol

en: Delete Selected
cy: Dewis wedi ei Ddileu

en: Delete column
cy: Dileu colofn

en: Delete it: %s
cy: Dileu: %s

en: Delete row
cy: Dileu rhes

en: Delete table
cy: Dileu tabl

en: Deleted text (strikethrough)
cy: Testun wedi'u dileu (linell drwodd)

en: Describe this audio file&hellip;
cy: Disgrifio'r ffeil sain&hellip;

en: Describe this media file&hellip;
cy: Disgrifio'r ffeil cyfrwng&hellip;

en: Describe this video&hellip;
cy: Disgrifio'r fideo&hellip;

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Deselect
cy: Dad-ddewis

en: Destination directory for file streaming does not exist or is not writable.
cy: Nid yw'r cyfarwyddiadur cyrchfan ar gyfer ffrydio ffeiliau yn bodoli nac yn ysgrifenadwy.

en: Dimensions
cy: Dimensiynau

en: Dimensions:
cy: Dimensiynau:

en: Dismiss
cy: Cau

en: Dismiss Errors
cy: Hepgor Gwallau

en: Dismiss this notice.
cy: Cau'r rhybudd.

en: Display Header Text
cy: Dangos Testun Pennyn

en: Display Settings
cy: Gosodiadau Dangos

en: Display as dropdown
cy: Dangos fel cwymplen

en: Display item author if available?
cy: Dangos awdur yr eitem os ar gael?

en: Display item content?
cy: Dangos cynnwys yr eitem?

en: Display item date?
cy: Dangos dyddiad yr eitem?

en: Display post date?
cy: Dangos dyddiad cofnod?

en: Distraction-free writing mode
cy: Y modd ysgrifennu heb darfu

en: Do not deregister the %1$s script in the administration area. To target the frontend theme, use the %2$s hook.
cy: Peidiwch ddgofrestru sgript %1$s yn yr adran weinyddol. I dargedu'r thema blaendefnyddiwch bachyn %2$s.

en: Do not pass style tags to wp_add_inline_style().
cy: Peidiwch pasio tagiau arddull wp_add_inline_style().

en: Do you really want to <a href='%s'>log out</a>?
cy: Ydych chi wir eisiau <a href='%s'>allgofnodi</a>?

en: Document properties
cy: Priodweddau Dogfen

en: Documentation
cy: Dogfennaeth

en: Does the user %1$s have permission to use the %2$s database?
cy: A oes gan ddefnyddiwr %1$s ganiatâd i ddefnyddio'r gronfa ddata %2$s?

en: Done
cy: Wedi Gorffen

en: Download File
cy: Llwytho Ffeil i Lawr

en: Download Video
cy: Llwytho Fideo i Lawr

en: Draft
cy: Drafft

en: Draft <span class="count">(%s)</span> | Drafts <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Drafft <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Drafft <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Drafft <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Drafft <span class="count">(%s)</span>

en: Drag and drop to reorder media files.
cy: Llusgwch a gosod i ad-drefnu'r ffeiliau cyfrwng.

en: Drag and drop to reorder tracks.
cy: Llusgo a gollwng i newid trefn traciau.

en: Drag and drop to reorder videos.
cy: Llusgo a gollwng i newid trefn y fideos.

en: Drop files anywhere to upload
cy: Gollwng ffeiliau yn unrhyw le i'w llwytho i fyny

en: Drop files to upload
cy: Gollwng ffeiliau i'w llwytho i fyny

en: Duplicate comment detected; it looks as though you&#8217;ve already said that!
cy: Wedi canfod sylw dwbl; mae'n ymddangos eich bod wedi dweud hyn yn barod!

en: ERROR: The themes directory is either empty or doesn&#8217;t exist. Please check your installation.
cy: GWALL: Mae'r cyfeiriadur themâu un ai yn wag neu nid yw'n bodoli. Gwiriwch eich gosodiad.

en: ERROR: This is not a valid feed template.
cy: GWALL: Nid yw hwn yn dempled llif dilys.

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit Audio Playlist
cy: Golygu'r Rhestr Chwarae Sain

en: Edit Category
cy: Golygu Categori

en: Edit Gallery
cy: Golygu'r Oriel

en: Edit Image
cy: Golygu Delwedd

en: Edit Link Category
cy: Golygu Categori Dolen

en: Edit Media
cy: Golygu Cyfrwng

en: Edit My Profile
cy: Golygu fy Mhroffil

en: Edit Original
cy: Golygu'r Gwreiddiol

en: Edit Page
cy: Golygu'r Dudalen

en: Edit Post
cy: Golygu'r Cofnod

en: Edit Selection
cy: Golygu'r Dewis

en: Edit Site
cy: Golygu Gwefan

en: Edit Tag
cy: Golygu Tag

en: Edit This
cy: Golygu Hwn

en: Edit Video Playlist
cy: Golygu Rhestr Chwarae Fideos

en: Edit menu item: %1$s (%2$s)
cy: Golygu eitem dewislen: %1$s (%2$s)

en: Edit more details
cy: Golygu rhagor o fanylion

en: Edit next media item
cy: Golygu'r eitem cyfrwng nesaf

en: Edit previous media item
cy: Golygu'r eitem cyfrwng diwethaf

en: Editor menu (when enabled)
cy: Dewislen y Golygydd (pan yw wedi ei alluogi)

en: Editor toolbar
cy: Bar offer y Golygydd

en: Either there are no posts, or something went wrong.
cy: Un ai nid oes cofnodion neu aeth rhywbeth o'i le.

en: Elements path
cy: Llwybr elfennau

en: Email
cy: E-bost

en: Email&nbsp;Address:
cy: Cyfeiriad E-bost:

en: Email: %s
cy: E-bost: %s

en: Embed
cy: Mewnblannu

en: Embed Media Player
cy: Mewnblannu Chwaraewr Cyfrwng

en: Embed or Link
cy: Mewnblannu neu Gysylltu

en: Embedded WordPress Post
cy: Mewnblannu Cofnod WordPress

en: Emoticons
cy: Emoeiconau

en: Empty Term
cy: Term Gwag

en: Empty filename
cy: Enw Ffeil gwag

en: Encoding
cy: Amgodio

en: Enter a description of the image
cy: Rhowch ddisgrifiad y ddelwedd

en: Enter the RSS feed URL here:
cy: Rho gyfeiriad URL y llif RSS yma:

en: Enter the URL
cy: Rhowch URL

en: Enter the URL of the image
cy: Rhowch URL y ddelwedd

en: Enter the destination URL
cy: Rhowch URL cyrchfan

en: Enter your new password below.
cy: Rhowch eich cyfrinair newydd isod.

en: Enter your password to view comments.
cy: Rhowch eich cyfrinair i weld sylwadau.

en: Entries (RSS)
cy: Cofnodion (RSS)

en: Entries <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
cy: Cofnodion <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>

en: Entries from any RSS or Atom feed.
cy: Cofnodion o unrhyw lif RSS neu Atom.

en: Error establishing a database connection
cy: Gwall creu cysylltiad cronfa ddata

en: Error reconnecting to the database
cy: Gwall wrth ailgysylltu â'r gronfa ddata

en: Error while saving the changes.
cy: Gwall wrth gadw'r newid.

en: Excerpt
cy: Dyfyniad

en: Exclude:
cy: Eithrio:

en: Expand Sidebar
cy: Ehangu'r Bar Ochr

en: Failed to delete the page.
cy: Methu dileu'r dudalen.

en: Failed to write request to temporary file.
cy: Methwyd ag ysgrifennu'r cais i'r ffeil dros dro.

en: Featured Image
cy: Delwedd Enghreifftiol

en: February
cy: Chwefror

[ctx: February abbreviation]
en: Feb
cy: Chw

en: Feed for all posts filed under %s
cy: Llif ar gyfer pob cofnod ffeiliwyd yn %s

en: Feedback
cy: Adborth

en: File &#8220;%s&#8221; doesn&#8217;t exist?
cy: Nid yw ffeil &#8220;%s&#8221; yn bodoli?

en: File &#8220;%s&#8221; is not an image.
cy: Nid ffeil delwedd yw &#8220;%s&#8221;.

en: File canceled.
cy: Diddymwyd y ffeil.

en: File doesn&#8217;t exist?
cy: Nid yw&#8217;r ffeil yn bodoli?

en: File is not an image.
cy: Nid delwedd yw'r ffeil.

en: File name:
cy: Enw ffeil:

en: File size:
cy: Maint ffeil:

en: File type:
cy: Math o ffeil:

en: Filter by date
cy: Hidlo yn ôl dyddiad

en: Filter by type
cy: Hidlo yn ôl math

en: Filter pages list
cy: Hidlo'r rhestr tudalennau

en: Filter posts list
cy: Hidlo'r rhestr cofnodion

en: Find and replace
cy: Canfod ac amnewid

en: First Post
cy: Cofnod Cyntaf

en: Fixed
cy: Sefydlog

en: Focus shortcuts:
cy: Llwybrau byr canolbwyntio:

en: Font Family
cy: Teulu Ffont

en: Font Sizes
cy: Maint Ffont

en: For some strange yet very annoying reason, this post could not be edited.
cy: Am rhyw reswm dwl nid oes modd golygu'r cofnod hwn.

en: Fri
cy: Gwe

en: Friday
cy: Dydd Gwener

[ctx: Friday initial]
en: F
cy: G

en: Front page
cy: Tudalen flaen

en: Front page displays
cy: Dangos y dudalen flaen

en: Full Size
cy: Maint Llawn

en: Fullscreen
cy: Sgrin Lawn

en: Gallery Settings
cy: Gosodiadau'r Oriel

en: General
cy: Cyffredinol

en: Get <em>another</em> %s site in seconds
cy: Estyn gwefan %s <em>arll</em> mewn eiliadau

en: Get New Password
cy: Derbyn Cyfrinair Newydd

en: Get your own %s account in seconds
cy: Derbyn eich cyfrif %s eich hun mewn ychydig eiliadau

en: Gimme a site!
cy: Rhowch wefan i mi!

en: Give the feed a title (optional):
cy: Rho deitl i'r llif (dewisol):

en: Go Fullscreen
cy: Mynd i Sgrin Lawn

en: Greetings Site Administrator! You are currently allowing &#8220;%s&#8221; registrations. To change or disable registration go to your <a href="%s">Options page</a>.
cy: Cyfarchion Gweinyddwr Gwefan! Ar hyn o bryd rydych yn caniatáu &#8220;%s&#8221; cofrestriad. I newid neu anablu cofrestriad ewch i'r <a href="%s">dudalen Dewisiadau</a>.

en: Grid View
cy: Golwg Grid

en: HTML Embed
cy: Mewnblaniad HTML

[ctx: HTML elements]
en: Inline
cy: Mewnlin

[ctx: HTML tag]
en: Address
cy: Cyfeiriad

[ctx: HTML tag]
en: Preformatted
cy: Rhagffomatiwyd

en: HTTP error.
cy: Gwall HTTP.

en: Have you entered your email correctly? You have entered %s, if it&#8217;s incorrect, you will not receive your email.
cy: Ydych chi wedi rhoi eich cyfeiriad e-bost yn gywir? Rydych wedi rhoi %s, os yw'n anghywir fyddwch chi ddim yn derbyn eich e-bost.

en: Header
cy: Pennyn

en: Header Image
cy: Delwedd Pennyn

en: Header Text Color
cy: Lliw Testun Pennyn

en: Header cell
cy: Cell pennyn

en: Heading 1
cy: Pennyn 1

en: Heading 2
cy: Pennyn 2

en: Heading 3
cy: Pennyn 3

en: Heading 4
cy: Pennyn 4

en: Heading 5
cy: Pennyn 5

en: Heading 6
cy: Pennyn 6

en: Height
cy: Uchder

en: Help
cy: Cymorth

en: Hex Value
cy: Gwerth Hecs

en: Hi ###USERNAME###,
    
    This notice confirms that your email was changed on ###SITENAME###.
    
    If you did not change your email, please contact the Site Administrator at
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
cy: Helo ###USERNAME###,
    
    Mae'r hysbysiad yma'n cadarnhau bod eich e-bost wedi ei newid ar ###SITENAME ###.
    
    Os nad ydych wedi newid eich e-bost, cysylltwch â Gweinyddwr y Wefan ar
     ###ADMIN_EMAIL###
    
    Anfonwyd e-bost hwn at ###EMAIL ###
    
    Hwyl,
    Gan bawb yn ###SITENAME##
     ###SITEURL###

en: Hi ###USERNAME###,
    
    This notice confirms that your password was changed on ###SITENAME###.
    
    If you did not change your password, please contact the Site Administrator at
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
cy: Helo ###USERNAME###,
    
    Mae'r hysbysiad yma'n cadarnhau bod eich e-bost wedi ei newid ar ###SITENAME ###.
    
    Os nad ydych wedi newid eich e-bost, cysylltwch â Gweinyddwr y Wefan ar
     ###ADMIN_EMAIL###
    
    Anfonwyd e-bost hwn at ###EMAIL ###
    
    Hwyl,
    Gan bawb yn ###SITENAME##
     ###SITEURL###

en: Hide
cy: Cuddio

en: Hide header image
cy: Cuddio delwedd pennyn

en: Hide image
cy: Cuddio delwedd

en: Hide password
cy: Cuddio'r cyfrinair

en: Hint: The password should be at least twelve characters long. To make it stronger, use upper and lower case letters, numbers, and symbols like ! " ? $ % ^ &amp; ).
cy: Awgrym: Dylai'r cyfrinair fod o leiaf deuddeg nod o hyd. I'w wneud yn gryfach, mae modd defnyddio llythrennau mawr a bach, rhifau a symbolau fel ! " ? $ % ^ &amp; ).

en: Home
cy: Cartref

en: Horizontal line
cy: Llinell lorweddol

en: Horizontal space
cy: Gofod llorweddol

en: How many items would you like to display?
cy: Sawl eitem hoffech chi eu dangos?

en: Howdy USERNAME,
    
    Your new SITE_NAME site has been successfully set up at:
    BLOG_URL
    
    You can log in to the administrator account with the following information:
    
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    Log in here: BLOG_URLwp-login.php
    
    We hope you enjoy your new site. Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
cy: Helo USERNAME,
    
    Mae eich gwefan SITE_NAME wedi ei chreu'n llwyddiannus yn:
    BLOG_URL
    
    Gallwch fewngofnodi i'r cyfrif gweinyddol gan ddefnyddio'r manylion canlynol:
    
    Enw defnyddiwr: USERNAME
    Cyfrinair: PASSWORD
    Mewngofnodi yn: BLOG_URLwp-login.php
    
    Gobeithio y byddwch y mwynhau eich gwefan newydd. Diolch!
    
    --Y Tîm @ SITE_NAME

en: Howdy USERNAME,
    
    Your new account is set up.
    
    You can log in with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
cy: Helo USERNAME,
    
    Mae eich cyfrif newydd wedi ei greu.
    
    Gallwch fewngofnodi gan ddefnyddio'r manylion canlynol:
    Enw defnyddiwr: USERNAME
    Cyfrinair: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Diolch!
    
    --Y Tîm @ SITE_NAME

en: Howdy, %1$s
cy: Helo, %1$s

en: IO error.
cy: Gwall IO.

en: If this was a mistake, just ignore this email and nothing will happen.
cy: Os mai camgymeriad oedd hyn, anwybyddwch yr e-bost hwn ac ni fydd unrhyw beth yn digwydd.

en: If you are the owner of this network please check that MySQL is running properly and all tables are error free.
cy: Os mai chi yw perchennog y rhwydwaith gwiriwch fod MySQL yn rhedeg yn iawn a bod pob tabl yn rhydd o wallau.

en: If you do not activate your site within two days, you will have to sign up again.
cy: Os na fyddwch wedi gweithredu eich gwefan o fewn dau ddiwrnod, bydd rhaid i chi ymuno eto.

en: If you do not activate your username within two days, you will have to sign up again.
cy: Os na fyddwch wedi gweithredu eich enw defnyddiwr o fewn dau ddiwrnod, bydd rhaid i chi gofrestru eto.

en: If you don&#8217;t know how to set up a database you should <strong>contact your host</strong>. If all else fails you may find help at the <a href="%s">WordPress Support Forums</a>.
cy: Os ydych yn ansicr sut i osod cronfa ddata mae'n debyg y dylech <strong>gysylltu â'ch gwesteiwr</strong>. Os bydd angen cymorth pellach arnoch ewch i <a href="%s">Fforymau Cymorth WordPress</a>.

en: If you haven&#8217;t received your email yet, there are a number of things you can do:
cy: Os nad ydych wedi derbyn eich e-bost eto mae nifer o bethau fedrwch eu gwneud:

en: If you&#8217;re looking to paste rich content from Microsoft Word, try turning this option off. The editor will clean up text pasted from Word automatically.
cy: Os ydych am ludo cynnwys cyfoethog o Microsoft Word, ceisiwch ddiffodd y dewis hwn. Bydd y golygydd yn glwnhau testun cyfoethog o Word y awtomatig.

en: If you&#8217;re not going to use a great site domain, leave it for a new user. Now have at it!
cy: Os nad ydych yn mynd i ddefnyddio enw gwefan da, yna gadewch yr enw ar gyfer defnyddiwr newydd. Beth am gychwyn arni!

en: If you&#8217;re still stuck with this message, then check that your database contains the following tables:
cy: Os ydych dal yn derbyn y neges hon, yna gwiriwch fod eich cronfa ddata'n cynnwys y tablau canlynol:

en: If you&#8217;re unsure what these terms mean you should probably contact your host. If you still need help you can always visit the <a href="%s">WordPress Support Forums</a>.
cy: Os ydych yn ansicr am beth yw ystyr y termau hyn mae'n debyg y dylech gysylltu â'ch gwesteiwr. Os bydd angen cymorth pellach arnoch ewch i <a href="%s">Fforymau cymorth WordPress</a>.

en: If your site does not display, please contact the owner of this network.
cy: Os nad yw eich gwefan yn cael ei dangos, cysylltwch â pherchennog y rhwydwaith hwn.

en: Image
cy: Delwedd

en: Image <span class="count">(%s)</span> | Images <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Delwedd <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Delweddau <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Delwedd <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Delwedd <span class="count">(%s)</span>

en: Image CSS Class
cy: Dosbarth CSS Delwedd

en: Image Details
cy: Manylion Delwedd

en: Image Editor Save Failed
cy: Methodd Cadw Golygydd Delwedd

en: Image Title Attribute
cy: Priodweddau Teitl Delwedd

en: Image URL
cy: URL delwedd

en: Image crop failed.
cy: Methodd tocio maint delwedd.

en: Image default align
cy: Alinio rhagosodedig delwedd

en: Image default link type
cy: Math dolen rhagosodedig delwedd

en: Image default size
cy: Maint rhagosodedig delwedd

en: Image description
cy: Disgrifiad o ddelwedd

en: Image flip failed.
cy: Methodd fflipio'r ddelwedd.

en: Image resize failed.
cy: Methodd newid maint delwedd.

en: Image rotate failed.
cy: Methodd troi'r ddelwedd.

en: Images
cy: Delweddau

en: In %1$s, use the %2$s method, not the %3$s function. See %4$s.
cy: Yn %1$s, defnyddiwch y dull %2$s, nid y swyddogaeth %3$s. Gweler %4$s.

en: Incorrect username or password.
cy: Enw cyfrif neu gyfrinair anghywir.

en: Increase indent
cy: Cynyddu'r mewnoliad

en: Inline toolbar (when an image, link or preview is selected)
cy: Bar offer mewnlin (pan fydd delwedd, dolen neu ragolwg yn cael eu dewis)

en: Insert Media
cy: Mewnosod Cyfrwng

en: Insert Page Break tag
cy: Mewnosod tag Toriad Tudalen

en: Insert Read More tag
cy: Mewnosod tag Darllen Rhagor

en: Insert audio playlist
cy: Mewnosod rhestr chwarae sain

en: Insert column after
cy: Mewnosod colofn ar ôl

en: Insert column before
cy: Mewnosod colofn cyn

en: Insert date/time
cy: Mewnosod dyddiad/amser

en: Insert from URL
cy: Mewnosod o URL

en: Insert gallery
cy: Mewnosod oriel

en: Insert image
cy: Mewnosod delwedd

en: Insert into page
cy: Mewnosod i dudalen

en: Insert into post
cy: Mewnosod i gofnod

en: Insert link
cy: Mewnosod dolen

en: Insert row after
cy: Mewnosod rhes ar ôl

en: Insert row before
cy: Mewnosod rhes cyn

en: Insert table
cy: Mewnosod tabl

en: Insert video
cy: Mewnosod fideo

en: Insert video playlist
cy: Mewnosod rhestr chwarae fideos

en: Insert/edit image
cy: Mewnosod/golygu delwedd

en: Insert/edit link
cy: Mewnosod/golygu dolen

en: Insert/edit video
cy: Mewnosod/golygu fideo

en: Inserted text
cy: Testun wedi ei fewnosod

en: Insufficient arguments passed to this XML-RPC method.
cy: Ymresymiadau annigonol wedi eu pasio i'r dull XML-RPC.

en: Invalid Taxonomy
cy: Tacsonomi Annilys

en: Invalid activation key.
cy: Allwedd gweithredu annilys.

en: Invalid attachment ID.
cy: ID atodiad annilys.

en: Invalid author ID.
cy: Enw awdur annilys.

en: Invalid comment ID.
cy: ID Sylw Annilys.

en: Invalid comment status.
cy: Statws sylw annilys.

en: Invalid file type
cy: Math ffeil annilys

en: Invalid key
cy: Allwedd annilys

en: Invalid menu ID.
cy: Enw dewislen annilys.

en: Invalid object ID
cy: Enw gwrthrych annilys

en: Invalid parameter(s): %s
cy: Paramedr(au) annilys: %s

en: Invalid parameter.
cy: Paramedr annilys.

en: Invalid post ID.
cy: Enw cofnod annilys.

en: Invalid post format
cy: Fformat cofnod annilys

en: Invalid post type
cy: Math cofnod annilys

en: Invalid post type.
cy: Math cofnod annilys.

en: Invalid post.
cy: Cofnod annilys.

en: Invalid shortcode name: %s. Do not use spaces or reserved characters: & / < > [ ]
cy: Enw cod byr annilys: %s. Peidiwch â defnyddio mannau neu nodau wrth gefn: & / < > [ ]

en: Invalid shortcode name: Empty name given.
cy: Enw cod byr annilys: Enw gwag wedi ei roi.

en: Invalid taxonomy
cy: Tacsonomi annilys

en: Invalid taxonomy: %s.
cy: Tacsonomeg annilys: %s.

en: Invalid term ID
cy: ID term annilys

en: Invalid user ID.
cy: Enw defnyddiwr annilys.

en: Invalid value %1$s for %2$s. Expected value should be between %3$s and %4$s.
cy: Gwerth annilys %1$s am %2$s. Gwerth disgwyliedig i fod rhwng %3$s a %4$s.

en: Is there no link to us?
cy: Lle mae'r ddolen i ni?

en: It looks like nothing was found at this location. Maybe try visiting %s directly?
cy: Mae'n edrych fel nad oes dim yn y lleoliad hwn. Beth am fynd yn syth i %s?

en: Italic
cy: Italig

en: JSONP support is disabled on this site.
cy: Cymorth JSONP analluogi ar y wefan hon.

en: January
cy: Ionawr

[ctx: January abbreviation]
en: Jan
cy: Ion

en: JavaScript must be enabled to use this feature.
cy: Rhaid galluogi JavaScript i ddefnyddio'r nodwedd hon.

en: July
cy: Gorffennaf

[ctx: July abbreviation]
en: Jul
cy: Gorf

en: June
cy: Mehefin

[ctx: June abbreviation]
en: Jun
cy: Meh

en: Just a username, please.
cy: Enw defnyddiwch yn unig, os gwelwch chi'n dda.

en: Justify
cy: Unioni

en: Keyboard Shortcuts
cy: Llwybrau Byr Bysellfwrdd

en: Keywords
cy: Allweddeiriau

en: Large
cy: Mawr

en: Large size image height
cy: Uchder delwedd maint mawr

en: Large size image width
cy: Lled delwedd maint mawr

en: Last Post
cy: Cofnod Diwethaf

en: Last updated
cy: Diweddarwyd ddiwethaf

en: Last updated: %s
cy: Diweddarwyd diwethaf: %s

en: Leave a Comment
cy: Gadael Sylw

en: Leave a Reply
cy: Gadael Ymateb

en: Leave a Reply to %s
cy: Gadael Ymateb i %s

en: Leave a comment
cy: Rho sylw

en: Left
cy: Chwith

en: Length:
cy: Hyd:

en: Letter
cy: Llythyren

en: Link CSS Class
cy: Cysylltu Dosbarth CSS

en: Link Categories
cy: Categorïau Dolenni

en: Link Category
cy: Categori Dolenni

en: Link ID
cy: Enw Dolen

en: Link Rel
cy: Rel Dolen

en: Link Relationship (XFN)
cy: Perthynas Dolen (XFN)

en: Link Target
cy: Targed Dolen

en: Link Text
cy: Testun Cysylltu

en: Link To
cy: Cyswllt i

[ctx: Link anchor (TinyMCE)]
en: Anchor
cy: Angor

[ctx: Link anchors (TinyMCE)]
en: Anchors
cy: Angorau

en: Link rating
cy: Graddio dolen

en: Link title
cy: Teitl dolen

en: Link to Attachment Page
cy: Cysylltu i Dudalen Atodi

en: Link to Media File
cy: Cysyllu i Ffeil Cyfrwng

en: Links
cy: Dolenni

en: Links for %s
cy: Dolenni %s

[ctx: Links widget]
en: Random
cy: Hap

en: List View
cy: Golwg Rhestr

en: List item
cy: Rhestru eitem

en: Live Preview
cy: Rhagolwg Byw

en: Live Preview: %s
cy: Rhagolwg Byw: %s

en: Loading more results... please wait.
cy: Llwytho mwy o ganlyniadau.

en: Log In
cy: Mewngofnodi

en: Log Out
cy: Allgofnodi

en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: Log in to Reply
cy: Mewngofnodi i Ymateb

en: Log in to leave a Comment
cy: Mewngofnodi i adael Sylw

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Log out &raquo;
cy: Allgofnodi &raquo;

en: Log out of this account
cy: Allgofnodi o'r cyfrif hwn

en: Logged in as %s.
cy: Mewngofnodi fel %s.

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out &raquo;</a>
cy: Wedi mewngofnodi fel <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Allgofnodi?</a>

en: Login Address (URL)
cy: Cyfeiriad Mewngofnodi (URL)

en: Login, RSS, &amp; WordPress.org links.
cy: Dolenni mewngofnodi, RSS a WordPress.org.

en: Loop
cy: Cylchu

en: Lost Password
cy: Cyfrinair Coll

en: Lost your password?
cy: Wedi colli eich cyfrinair?

en: Mail (will not be published)
cy: E-bost (ni fydd yn cael ei gyhoeddi)

en: Maintenance
cy: Cynnal a Chadw

en: Manage Audio
cy: Rheoli Sain

en: Manage Comments
cy: Rheoli Sylwadau

en: Manage Images
cy: Rheoli Delweddau

en: Manage Video
cy: Rheoli Fideo

en: Manual Offsets
cy: Atred â Llaw

en: March
cy: Mawrth

[ctx: March abbreviation]
en: Mar
cy: Maw

en: Match case
cy: Cydweddu maint

en: Maximum upload file size: %s.
cy: Maint mwyaf ffeil llwytho i fyny: %s.

en: May
cy: Mai

[ctx: May abbreviation]
en: May
cy: Mai

en: Media File
cy: Ffeil Cyfrwng

en: Media Library
cy: Llyfrgell Cyfrwng

en: Medium
cy: Canolig

en: Medium size image height
cy: Uchder delwedd maint canolig

en: Medium size image width
cy: Lled delwedd maint canolig

en: Medium-Large size image height
cy: Uchder delwedd maint Canolig-Mawr

en: Medium-Large size image width
cy: Lled delwedd maint Canolig-Mawr

en: Memory exceeded. Please try another smaller file.
cy: Mwy na'r cof. Defnyddiwch ffeil arall.

en: Menu
cy: Dewislen

en: Menu Locations
cy: Lleoliadau Dewislenni

en: Menu Name
cy: Enw dewislen

en: Menu Options
cy: Dewisiadau Dewislen

en: Menu created
cy: Dewislenni crëwyd

en: Menu deleted
cy: Dewislenni dilëwyd

en: Menu item added
cy: Eitemau dewislen ychwanegwyd

en: Menu item deleted
cy: Eitemau dewislen dilëwyd

en: Menu item is now a sub-item
cy: Mae'r eitem dewislen nawr yn is eitem

en: Menu item moved down
cy: Eitem dewislen symudwyd i lawr

en: Menu item moved out of submenu
cy: Eitem dewislen symudwyd allan o'r is ddewislen

en: Menu item moved up
cy: Eitem dewislen symudwyd i fyny

en: Menu locations
cy: Lleoliadau dewislenni

en: Menu options
cy: Dewisiadau Dewislen

en: Menus
cy: Dewislenni

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme or in <a href="%s">widget areas</a> by adding a &#8220;Custom Menu&#8221; widget.
cy: Mae modd dangos dewislenni mewn lleoliadau sy'n cael eu diffinio gan eich thema neu mewn <a href="%s">ardaloedd teclyn</a> drwy ychwanegu teclyn "Ddewislen Cyfaddas".

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme.
cy: Mae modd dangos dewislenni mewn lleoliadau sy'n cael eu diffinio gan eich thema.

en: Merge table cells
cy: Cyfuno celloedd y tabl

en: Middle
cy: Canol

en: Missing Attachment
cy: Atodiad Coll

[ctx: Missing menu name.]
en: (unnamed)
cy: (dienw)

en: Missing parameter(s): %s
cy: Paramedr(au) coll: %s

en: Mission complete. Message %s deleted.
cy: Wedi cwblhau. Neges %s wedi ei dileu.

en: Mon
cy: Llu

en: Monday
cy: Dydd Llun

[ctx: Monday initial]
en: M
cy: L

en: Month: %s
cy: Mis: %s

en: Move down
cy: Symud i lawr

en: Move down one
cy: Symud i lawr un

en: Move one level down
cy: Symud un lefel i lawr

en: Move one level up
cy: Symud i fyny un lefel

en: Move out from under %s
cy: Symud allan o dan %s

en: Move to another area&hellip;
cy: Symud i ardal arall&hellip;

en: Move to the top
cy: Symud i'r brig

en: Move under %s
cy: Symud o dan %s

en: Move up
cy: Symud i fyny

en: Move up one
cy: Symud i fyny un

[ctx: Move widget]
en: Move
cy: Symud

[ctx: Multisite active signup type]
en: all
cy: pob un

[ctx: Multisite active signup type]
en: none
cy: dim

[ctx: Multisite active signup type]
en: user
cy: defnyddiwr

en: Must be at least 4 characters, letters and numbers only. It cannot be changed, so choose carefully!
cy: Rhaid bod o leiaf 4 nod, llythrennau a rhifau yn unig. Ni fydd modd ei newid, felly dewiswch yn ofalus!

en: Mute
cy: Tawel

en: Mute Toggle
cy: Toglo Distewi

en: My Sites
cy: Gwefannau

en: Name
cy: Enw

[ctx: Name for the Text editor tab (formerly HTML)]
en: Text
cy: Testun

[ctx: Name of link anchor (TinyMCE)]
en: Name
cy: Enw

en: Navigation Label
cy: Label Cyfeirianedd

en: Navigation Menu
cy: Dewislen Symud

en: Navigation Menu Item
cy: Eitemau Dewislen Llywio

en: Navigation Menu Items
cy: Eitemau Dewislen Llywio

en: Navigation Menus
cy: Dewislenni Llywio

en: Need more help? <a href='%s'>We got it</a>.
cy: Angen cymorth? <a href="%s">Mae ar gael</a>.

en: Network Admin
cy: Gweinyddu Rhwydwaith

en: Network Admin: %s
cy: Gweinyddu Rhwydwaith: %s

en: New %1$s Site: %2$s
cy: Gwefan Newydd %1$s: %2$s

en: New %1$s User: %2$s
cy: Defnyddiwr %1$s Newydd: %2$s

en: New Category Name
cy: Enw Categori newydd

en: New Link Category Name
cy: Enw Categori Dolenni Newydd

en: New Page
cy: Tudalen Newydd

en: New Post
cy: Cofnod Newydd

en: New Site Registration: %s
cy: Cofrestiad Gwefan Newydd: %s

en: New Site: %1$s
    URL: %2$s
    Remote IP: %3$s
    
    Disable these notifications: %4$s
cy: Gwefan Newydd: %1$s
    URL: %2$s
    IP Pell: %3$s
    
    Anablu'r hysbysiadau: %4$s

en: New Tag Name
cy: Enw Tag Newydd

en: New User Registration: %s
cy: Cofrestiad Defnyddiwr Newydd: %s

en: New User: %1$s
    Remote IP: %2$s
    
    Disable these notifications: %3$s
cy: Defnyddiwr Newydd: %1$s
    IP Pell: %2$s
    
    Anablu'r hysbysiadau: %3$s

en: New comment on your post "%s"
cy: Sylw newydd ar eich cofnod "%s"

en: New document
cy: Dogfen newydd

en: New menu name
cy: Enw dewislen newydd

en: New password
cy: Cyfrinair newydd

en: New pingback on your post "%s"
cy: Hysbysiad cyfeirio newydd ar eich cofnod "%s"

en: New trackback on your post "%s"
cy: Hysbysiad cydnabod ar eich cofnod "%s"

en: New user registration on your site %s:
cy: Cofrestrodd defnyddiwr newydd ar eich gwefan %s:

en: Newer Comments &raquo;
cy: Cofnodion Diweddarach &raquo;

en: Newer comments
cy: Sylwadau Diweddarach

en: Newer posts
cy: Cofnodion mwy diweddar

en: Next
cy: Nesaf

en: Next &gt;
cy: Nesaf &gt;

en: Next &raquo;
cy: Nesaf &raquo;

en: Next Page &raquo;
cy: Tudalen Nesaf &raquo;

en: Next Post
cy: Cofnod Nesaf

en: Next page
cy: Tudalen nesaf

en: Nicename may not be longer than 50 characters.
cy: Nid yw'r Enwda'n cael bod yn fwy na 50 nod.

en: No
cy: Na

en: No %1$s was set in the arguments array for the "%2$s" sidebar. Defaulting to "%3$s". Manually set the %1$s to "%3$s" to silence this notice and keep existing sidebar content.
cy: Cafodd %1$s ei osod yn yr arae ymresymiad ar gyfer bar offer "%2$s". Mynd nôl i "%3$s". Gosodwch %1$s i "%3$s" i dewi'r rhybudd hwn a chadw cynnwys y bar ochr presennol.

en: No Comments
cy: Dim Sylwadau

en: No Comments<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
cy: Dim Sylwadau<span class="screen-reader-text"> ar %s</span>

en: No Repeat
cy: Dim Ailadrodd

en: No alignment
cy: Dim aliniad

en: No categories
cy: Dim categorïau

en: No categories found.
cy: Heb ganfod categorïau.

en: No color
cy: Dim lliw

en: No comments yet.
cy: Dim sylwadau hyd yma.

en: No editor could be selected.
cy: Methu dewis golygydd.

en: No file selected
cy: Heb ddewis ffeil

en: No image selected
cy: Heb ddewis delwedd

en: No image set
cy: Heb osod delwedd

en: No items
cy: Dim eitemau

en: No items found.
cy: Heb ganfod eitemau.

en: No media attachments found.
cy: Dim atodiadau cyfrwng wedi eu canfod.

en: No menus have been created yet. <a href="%s">Create some</a>.
cy: Nid oes dewislenni wedi eu creu eto. <a href="%s">Creu rhai</a>.

en: No more comments found.
cy: Heb ganfod rhagor o sylwadau.

en: No pages found in Trash.
cy: Heb ganfod tudalennau yn y Sbwriel.

en: No pages found.
cy: Heb ganfod tudalennau.

en: No posts found in Trash.
cy: Heb ganfod cofnodion yn y Sbwriel.

en: No posts found.
cy: Heb ganfod unrhyw gofnodion.

en: No results found.
cy: Dim canlyniadau.

en: No route was found matching the URL and request method
cy: Dim llwybr yn cydweddu'r URL na'r dull gofyn

en: No search term specified. Showing recent items.
cy: Heb ddarparu chwilair. Wrthi'n dangos eitemau diweddar.

en: No tags
cy: Dim Tagiau

en: No tags found.
cy: Heb ganfod tagiau.

en: Nonbreaking space
cy: Bwlch didor

en: None
cy: Dim

en: November
cy: Tachwedd

[ctx: November abbreviation]
en: Nov
cy: Tac

en: Number of comments to show:
cy: Nifer o gofnodion i'w dangos:

en: Number of items found: %d
cy: Nifer o eitemau canfuwyd: %d

en: Number of links to show:
cy: Nifer o ddolenni i'w dangos:

en: Number of posts to show:
cy: Nifer o gofnodion i'w dangos:

en: Numbered list
cy: Rhestr wedi'i rhifo

en: OK
cy: Iawn

en: October
cy: Hydref

[ctx: October abbreviation]
en: Oct
cy: Hyd

en: Older comments
cy: Sylwadau Hŷn

en: Older posts
cy: Cofnodion hŷn

en: On some systems the name of your database is prefixed with your username, so it would be like <code>username_%1$s</code>. Could that be the problem?
cy: Ar rhai systemau mae enw eich cronfa ddata wedi ei ragosod gyda'ch enw defnyddiwr, felly byddai'n debyg i <code>username_%1$s</code>. Ai dyna'r broblem?

en: Once Daily
cy: Bob Dydd

en: Once Hourly
cy: Bob Awr

en: One or more database tables are unavailable. The database may need to be <a href="%s">repaired</a>.
cy: Nid yw un neu fwy o'r cronfeydd data ar gael. Efallai bod angen <a href="%s">trwsio</a>y gronfa ddata.

en: One response to %s
cy: Un ymateb i %s

en: Only a static class method or function can be used in an uninstall hook.
cy: Dim ond dull dosbarth statig (static class method) neu swyddogaeth (function) all gael eu defnyddio mewn bachyn dadosod (uninstall hook).

en: Oops! That embed can&#8217;t be found.
cy: Wps! Methu canfod y mewnblaniad hwnnw.

en: Oops: %s
cy: Wps: %s

en: Open link in a new tab
cy: Agor dolen mewn tab newydd

en: Open sharing dialog
cy: Agor blwch deialog rhannu

en: Or link to existing content
cy: Neu gysylltu i gynnwys sy'n bodoli eisoes

en: Original: %s
cy: Gwreiddiol: %s

en: Out from under %s
cy: Allan o dan %s

en: Page %s
cy: Tudalen %s

en: Page Archives
cy: Archifau Tudalen

en: Page ID
cy: ID y dudalen

en: Page IDs, separated by commas.
cy: ID Tudalennau, rhannu gan gollnod.

en: Page break
cy: Toriad tudalen

en: Page not found
cy: Heb ganfod tudalen

en: Page order
cy: Trefn y dudalen

en: Page title
cy: Teitl y dudalen

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Pages list
cy: Rhestr tudalennau

en: Pages list navigation
cy: Llywio rhestr tudalennau

en: Pages:
cy: Tudalennau:

en: Paragraph
cy: Paragraff

en: Parent Category
cy: Categori Rhiant

en: Parent Category:
cy: Categori Rhiant:

en: Parent Page:
cy: Tudalen Rhiant:

en: Parent term does not exist.
cy: Nid yw'r term rhiant yn bodoli.

en: Passing an integer number of posts is deprecated. Pass an array of arguments instead.
cy: Mae pasio nifer cyfanrif o gofnodion yn anghymeradwy. Pasiwch arae o argau yn lle hynny.

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Password Lost and Changed for user: %s
cy: Collwyd a Newidwyd cyfrinair defnyddiwr: %s

en: Password Lost and Found
cy: Canfod Cyfrinair

en: Password Protected
cy: Diogelu gyda Chyfrinair

en: Password Reset
cy: Ailosod Cyfrinair

en: Password reset is not allowed for this user
cy: Nid oes hawl i ailosod y cyfrinair ar gyfer y defnyddiwr yma

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Paste
cy: Gludo

en: Paste as text
cy: Gludo fel testun

en: Paste is now in plain text mode. Contents will now be pasted as plain text until you toggle this option off.
cy: Mae gludo nawr yn y modd testun plaen. Bydd cynnwys yn cael ei ludo fel testun plaen nes i chi ddiffodd y dewis hwn.

en: Paste table row after
cy: Gludo rhes tabl wedi

en: Paste table row before
cy: Gludo rhes tabl cyn

en: Paste your embed code below:
cy: Gludwch eich cod mewnblannu isod:

en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>

en: Pending Review
cy: Disgwyl Adolygiad

en: Permalink saved
cy: Dolen barhaol wedi ei gadw

en: Permalink: %s
cy: Dolen barhaol: %s

en: Pingback
cy: Hysbysiad Cyfeirio

en: Pingback excerpt:
cy: Cyfran o hysbysiad cyfeirio:

en: Pingback from %1$s to %2$s registered. Keep the web talking! :-)
cy: Hysbysiadau cyfeirio o %1$s i %2$s wedi ei gofrestru. Cadw'r we'n siarad! :-)

en: Pingback:
cy: Hysbysiad Cyfeirio:

en: Play/Pause
cy: Chwarae/Oedi

en: Playlist Settings
cy: Gosodiadau'r Rhestr Chwarae

en: Please enter a site name.
cy: Rhowch enw gwefan.

en: Please enter a site title.
cy: Rhowch deitl gwefan.

en: Please enter a username.
cy: Rhowch enw defnyddiwr.

en: Please enter a valid email address.
cy: Rhowch gyfeiriad e-bost dilys.

en: Please enter your username or email address. You will receive a link to create a new password via email.
cy: Rhowch eich enw defnyddiwr neu eich cyfeiriad e-bost. Byddwch yn derbyn dolen er mwyn creu cyfrinair newydd drwy e-bost.

en: Please include a %s template in your theme.
cy: Cofiwch gynnwys templed %1$s yn eich thema.

en: Please log in again.
cy: Mewngofnodwch eto.

en: Please see <a href="%s">Debugging in WordPress</a> for more information.
cy: Darllenwch <a href="%s">Debugging in WordPress</a> am fwy o wybodaeth.

en: Please try again.
cy: Ceisiwch eto.

en: Please try uploading this file with the %1$sbrowser uploader%2$s.
cy: Llwythwch y ffeil i fyny gyda %1$sbrowser uploader%2$s.

en: Plugin Information:
cy: Gwybodaeth am yr Ategyn:

en: Plugin updates may not complete if you navigate away from this page.
cy: Efallai na fydd diweddaru ategyn yn cael ei gwblhau os fyddwch yn symud o'r dudalen hon.

en: Plugins
cy: Ategion

en: Popular Tags
cy: Tagiau Poblogaidd

en: Possible reason: your host may have disabled the mail() function.
cy: Rheswm posib: efallai bod eich gwesteiwr wedi atal swyddogaeth mail().

en: Post Archives
cy: Archifau Cofnodion

en: Post Comment
cy: Cyhoeddi Sylw

en: Post Thumbnail
cy: Llun Bach Cofnod

en: Post Type Archive
cy: Archif Math o Gofnod

[ctx: Post format]
en: Aside
cy: Neilleb

[ctx: Post format]
en: Audio
cy: Sain

[ctx: Post format]
en: Chat
cy: Sgwrs

[ctx: Post format]
en: Gallery
cy: Oriel

[ctx: Post format]
en: Image
cy: Delwedd

[ctx: Post format]
en: Link
cy: Dolen

[ctx: Post format]
en: Quote
cy: Dyfyniad

[ctx: Post format]
en: Standard
cy: Safonol

[ctx: Post format]
en: Status
cy: Statws

[ctx: Post format]
en: Video
cy: Fideo

en: Post navigation
cy: Llywio cofnod

en: Post type names must be between 1 and 20 characters in length.
cy: Rhaid i enwau'r mathau o dudalennau fod rhwng 1 a 20 nod o hyd.

en: Posted title:
cy: Teitl cofnodwyd:

en: Poster
cy: Cofnodwr

en: Poster Image
cy: Delwedd Poster

en: Posts by %s
cy: Cofnodion gan %s

en: Posts list
cy: Rhestr cofnodion

en: Posts list navigation
cy: Llywio rhestr cofnodion

en: Posts navigation
cy: Llywio cofnodion

en: Posts page
cy: Tudalen cofnodion

en: Posts published on %s
cy: Cofnodion cyhoeddwyd ar %s

en: Powered by <a href="%s" title="Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform"><strong>WordPress</strong></a>
cy: Grym <a href="%s" title="Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform"><strong>WordPress</strong></a>

en: Powered by WordPress
cy: Grym WordPress

en: Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform.
cy: Grym WordPress, y platfform cyhoeddi personol semantegol gorau.

en: Preload
cy: Rhaglwytho

en: Press return or enter to open this panel
cy: Pwyswch Return neu Enter i agor y panel

en: Press return or enter to open this section
cy: Pwyswch Return neu Enter i agor yr adran hon

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Preview as a browser icon
cy: Gweld rhagolwg fel eicon porwr

en: Preview as an app icon
cy: Gweld rhagolwg fel eicon ap

en: Previewing theme
cy: Thema rhagolwg

en: Previous Post
cy: Cofnod Blaenorol

en: Previous page
cy: Tudalen flaenorol

en: Print
cy: Argraffu

en: Privacy:
cy: Preifatrwydd:

en: Private
cy: Preifat

en: Private <span class="count">(%s)</span> | Private <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Preifat <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Preifat <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Preifat <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Preifat <span class="count">(%s)</span>

en: Private: %s
cy: Preifat: %s

en: Privately Published
cy: Cyhoeddwyd yn Breifat

en: Protected Comments: Please enter your password to view comments.
cy: Sylwadau wedi eu Diogelu: Rhowch eich cyfrinair i weld y sylwadau.

en: Protected: %s
cy: Diogelwyd: %s

en: Public
cy: Cyhoeddus

en: Public, Sticky
cy: Cyhoeddus, Gludiog

en: Publish
cy: Cyhoeddi

en: Publish on:
cy: Cyhoeddi ar:

en: Published
cy: Cyhoeddwyd

en: Published <span class="count">(%s)</span> | Published <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Cyhoeddwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Cyhoeddwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Cyhoeddwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Cyhoeddwyd <span class="count">(%s)</span>

en: Published on:
cy: Cyhoeddwyd ar:

en: RSS Error: %s
cy: Gwall RSS: %s

en: Random Order
cy: Trefn Hap

en: Randomize suggested headers
cy: Penynnau awgrymwyd ar hap

en: Randomize uploaded headers
cy: Penynnau llwythwyd i fyny ar hap

en: Randomizing suggested headers
cy: Penynnau awgrymwyd ar hap

en: Randomizing uploaded headers
cy: Penynnau llwythwyd i fyny ar hap

en: Read more...
cy: Darllen rhagor...

en: Read the <a href="%s" target="_blank">bug report</a> page. Some of the guidelines there may help you figure out what went wrong.
cy: Darllenwch y dudalen <a href="%s" target="_blank">adroddiad gwall</a>. Gall rhai o'r cyfarwyddiadau eich helpu i weld beth aeth o'i le.

en: Recent Comments
cy: Sylwadau Diweddar

en: Recent Posts
cy: Cofnodion Diweddar

en: Redo
cy: Ail-wneud

en: Register
cy: Cofrestru

en: Register For This Site
cy: Cofrestru&#8217;r Wefan

en: Registration Form
cy: Ffurflen Gofrestru

en: Registration complete. Please check your email.
cy: Wedi cwblhau cofrestru. Gwiriwch eich e-bost.

en: Registration confirmation will be emailed to you.
cy: Bydd cadarnhad cofrestru yn cael ei e-bostio atoch.

en: Registration has been disabled.
cy: Mae cofrestru wedi ei anablu.

en: Remember Me
cy: Cofio fi

en: Remove
cy: Tynnu

en: Remove From Bulk Edit
cy: Tynnu o'r Golygu Niferus

en: Remove Menu Item: %1$s (%2$s)
cy: Tynnu Eitem o'r Ddewislen: %1$s (%2$s)

en: Remove audio source
cy: Tynnu'r ffynhonnell sain

en: Remove featured image
cy: Tynnu delwedd nodwedd

en: Remove image
cy: Tynnu'r Ddelwedd

en: Remove link
cy: Tynnu dolen

en: Remove poster image
cy: Dileu delwedd poster

en: Remove video source
cy: Tynnu'r ffynhonell fideo

en: Reorder menu items
cy: Aildrefnu'r eitemau dewislen

[ctx: Reorder menu items in Customizer]
en: Reorder
cy: Aildrefnu

en: Reorder mode closed
cy: Modd ail-drefnu wedi ei gau

en: Reorder mode enabled
cy: Modd ail-drefnu wedi ei alluogi

en: Reorder widgets
cy: Aildrefnu'r teclynnau

[ctx: Reorder widgets in Customizer]
en: Reorder
cy: Aildrefnu

en: Replace
cy: Amnewid

en: Replace Audio
cy: Amnewid Sain

en: Replace Image
cy: Amnewid Delwedd

en: Replace Video
cy: Amnewid Fideo

en: Reply
cy: Ateb

en: Reply to %s
cy: Ateb i %s

en: Required fields are marked %s
cy: Mae'r meysydd gofynnol yn cael eu marcio %s

en: Reset Password
cy: Ailosod Cyfrinair

en: Restore last draft
cy: Adfer y drafft diwethaf

en: Reverse order
cy: Trefn Wrthdro

en: Revision
cy: Adolygu

en: Revisions
cy: Adolygiadau

en: Rich Text Area. Press Alt-Shift-H for help
cy: Ardal Testun Cyfoethog. Pwyswch Alt-Shift-H am gymorth

en: Right
cy: De

en: Robots
cy: Robotiaid

en: Row
cy: Rhes

en: Row group
cy: Grŵp rhes

en: Row type
cy: Math o resi

en: Rows
cy: Rhesi

en: Sat
cy: Sad

en: Saturday
cy: Dydd Sadwrn

[ctx: Saturday initial]
en: S
cy: Sa

en: Save
cy: Cadw

en: Save &amp; Activate
cy: Cadw a Gweithredu

en: Save &amp; Publish
cy: Cadw a Chyhoeddi

en: Save Draft
cy: Cadw'r Drafft

en: Save and preview changes before publishing them.
cy: Cadw ac edrych ar y newidiadau cyn eu cyhoeddi.

en: Save as Pending
cy: Cadw fel Dan Ystyriaeth

en: Saved
cy: Cadwyd

en: Saved.
cy: Wedi Cadw.

en: Saving Draft&#8230;
cy: Cadw'r Drafft&#8230;

en: Saving...
cy: Wrthi'n Cadw...

en: Say It!
cy: Dweud dy Ddweud!

en: Schedule
cy: Amserlennu

en: Schedule for:
cy: Amserlennwyd ar gyfer:

en: Scheduled <span class="count">(%s)</span> | Scheduled <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Amserwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Amserwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Amserwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Amserwyd <span class="count">(%s)</span>

en: Scripts and styles should not be registered or enqueued until the %1$s, %2$s, or %3$s hooks.
cy: Ni ddylai sgriptiau nac arddulliau gael eu cofrestru a'u amgywio tan bachau %1$s, %2$s, neu %3$s.

en: Scroll
cy: Sgrolio

en: Search
cy: Chwilio

en: Search Categories
cy: Categorïau Chwilio

en: Search Link Categories
cy: Chwilio Categorïau Dolenni

en: Search Media
cy: Chwilio'r Cyfrwng

en: Search Menu Items
cy: Chwilio Eitemau Dewislen

en: Search Pages
cy: Chwilio Tudalennau

en: Search Posts
cy: Chwilio Cofnodion

en: Search Results %1$s %2$s
cy: Canlyniadau'r chwilio %1$s %2$s

en: Search Results for &#8220;%s&#8221;
cy: Canlyniadau chwilio &#8220;%s&#8221;

en: Search Tags
cy: Tagiau Chwilio

en: Search Widgets
cy: Teclynnau Chwilio

en: Search installed themes&hellip;
cy: Chwilio drwy'r themâu&hellip;

en: Search menu items&hellip;
cy: Chwilio eitemau dewislen&hellip;

en: Search or use up and down arrow keys to select an item.
cy: Chwiliwch neu ddefnyddiwch y bysellau saeth i fyny neu i lawr i ddewis eitem.

[ctx: Search widget]
en: Search
cy: Chwilio

en: Search widgets&hellip;
cy: Teclynnau chwilio&hellip;

en: Security error.
cy: Gwall diogelwch.

en: Select
cy: Dewis

en: Select Category
cy: Dewis Categori

en: Select Color
cy: Dewis Lliw

en: Select Day
cy: Dewis Diwrnod

en: Select File
cy: Dewis Ffeil

en: Select Files
cy: Dewis Ffeiliau

en: Select Image
cy: Dewis delwedd

en: Select Link Category:
cy: Dewis Categori Cyswllt:

en: Select Menu:
cy: Dewis Dewislen:

en: Select Month
cy: Dewis Mis

en: Select Post
cy: Dewis Cofnod

en: Select Poster Image
cy: Dewis Delwedd Poster

en: Select Week
cy: Dewis Wythnos

en: Select Year
cy: Dewis Blwyddyn

en: Select a city
cy: Dewis dinas

en: Select all
cy: Dewis y cyfan

en: Select an area to move this widget into:
cy: Dewis ardal i symud y teclyn iddo:

en: Select and Crop
cy: Dewis a Thocio

en: Separate tags with commas
cy: Gwahanu'r tagiau gyda chollnodau

en: September
cy: Medi

[ctx: September abbreviation]
en: Sep
cy: Med

en: Session expired
cy: Daeth y sesiwn i ben

en: Session expired. Please log in again. You will not move away from this page.
cy: Daeth y sesiwn i ben. Mewngofnodwch eto. Fyddwch chi ddim yn symud o'r dudalen hon.

en: Set featured image
cy: Gosod y ddelwedd nodwedd

en: Set image
cy: Gosod Delwedd

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Sharing options
cy: Dewisiadau rhannu

en: Shift + Alt + letter:
cy: Shift + Alt + llythyren:

en: Shift-click to edit this widget.
cy: I olygu'r teclyn yma gwnewch Shift-clic.

en: Shortlink
cy: Dolen Fer

en: Show
cy: Dangos

en: Show Artist Name in Tracklist
cy: Dangos'r Artist yn y Rhestr Traciau

en: Show Images
cy: Dangos Delweddau

en: Show Link Description
cy: Dangos Disgrifiad y Ddolen

en: Show Link Image
cy: Dangos Delwedd Dolen

en: Show Link Name
cy: Dangos Enw'r Ddolen

en: Show Link Rating
cy: Dangos Gradd y Ddolen

en: Show Tracklist
cy: Dangos Rhestr Traciau

en: Show Video List
cy: Dangos Rhestr Fideo

en: Show advanced menu properties
cy: Dangos priodweddau uwch dewislenni

en: Show hierarchy
cy: Dangos hierarchiaeth

en: Show invisible characters
cy: Dangos nodau anweledig

en: Show more comments
cy: Dangos rhagor o sylwadau

en: Show password
cy: Dangos cyfrinair

en: Show post counts
cy: Dangos cyfrif cofnod

en: Sidebar
cy: Bar Ochr

en: Sidebar %d
cy: Bar Ochr %d

en: Signup
cy: Cofrestru

en: Site Address (URL)
cy: Cyfeiriad Gwefan (URL)

en: Site Admin
cy: Gweinyddwr y Wefan

en: Site Domain:
cy: Porth Gwefan:

en: Site Icon
cy: Eicon Gwefan

en: Site Identity
cy: Hunaniaeth Gwefan

en: Site Language:
cy: Iaith Gwefan:

en: Site Name:
cy: Enw Gwefan:

en: Site Preview
cy: Rhagolwg Gwefan

en: Site Tagline
cy: Broliant Gwefan

en: Site Title
cy: Teitl y Wefan

en: Site Title:
cy: Teitl y Wefan:

en: Site name must be at least 4 characters.
cy: Rhaid i enw gwefan fod o leiaf yn 4 nod.

en: Site names can only contain lowercase letters (a-z) and numbers.
cy: Gall cyfeiriad gwefan gynnwys dim ond llythrennau bach (a-z) a rhifau.

en: Site registration has been disabled.
cy: Mae cofrestru gwefan wedi ei anablu.

en: Sites
cy: Gwefannau

en: Sites you are already a member of:
cy: Gwefannau rydych eisoes yn aelod ohonynt:

en: Size
cy: Maint

en: Skip Cropping
cy: Hepgor Tocio

en: Skip to toolbar
cy: Symud i'r bar offer

en: Slow down cowboy, no need to check for new mails so often!
cy: Nid oes angen gwirio am e-byst newydd mor aml!

en: Software Name
cy: Enw'r Feddalwedd

en: Software Version
cy: Fersiwn y Feddalwedd

en: Someone has requested a password reset for the following account:
cy: Gwnaeth rhywun gais i gyfrinair y cyfrif canlynol gael ei ailosod:

en: Sorry, comments are closed for this item.
cy: Ymddiheuriadau, mae'r adran sylwadau wedi'i chau ar gyfer yr eitem hon.

en: Sorry, deleting the term failed.
cy: Ymddiheuriadau, methodd dileu'r term.

en: Sorry, editing the term failed.
cy: Ymddiheuriadau methodd golygu'r term.

en: Sorry, new registrations are not allowed at this time.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd creu cofrestriadau newydd ar hyn o bryd.

en: Sorry, no posts matched your criteria.
cy: Ymddiheuriadau, doedd dim cofnodion yn cyd-fynd â dy ofynion.

en: Sorry, no such page.
cy: Nid oes tudalen o'r fath.

en: Sorry, no such post.
cy: Ymddiheiriadau, nid yw'r cofnod yn bodoli.

en: Sorry, one of the given taxonomies is not supported by the post type.
cy: Nid yw un o'r tacsonomiau penodol yn cael eu cynnal gan y math yma o gofnod.

en: Sorry, revisions are disabled.
cy: Ymddiheuriadau, mae adolygiadau wedi eu hanalluogi.

en: Sorry, site names must have letters too!
cy: Ymddiheuriadau, rhaid i enw gwefan gynnwys llythrennau hefyd!

en: Sorry, that email address is already used!
cy: Ymddiheuriadau, mae'r cyfeiriad e-bost yna yn cael ei ddefnyddio eisoes!

en: Sorry, that email address is not allowed!
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd caniatáu’r cyfeiriad e-bost yna!

en: Sorry, that file cannot be edited.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd golygu'r ffeil.

en: Sorry, that site already exists!
cy: Ymddiheuriadau, mae'r wefan honno'n bodoli eisoes!

en: Sorry, that site is reserved!
cy: Ymddiheuriadau, mae'r wefan yma ar gadw!

en: Sorry, that username already exists!
cy: Ymddiheuriadau, mae'r enw defnyddiwr yna'n bodoli eisoes!

en: Sorry, that username is not allowed.
cy: Nid yw'r enw defnyddiwr yna'n cael ei ganiatáu.

en: Sorry, the comment could not be edited. Something wrong happened.
cy: Ymddiheuriadau, nid oedd modd golygu'r sylw. Aeth rhywbeth o'i le.

en: Sorry, the comment form is closed at this time.
cy: Ymddiheuriadau, mae'r ffurflen sylwadau ar gau ar hyn o bryd.

en: Sorry, the new category failed.
cy: Ymddiheuriadau, methodd y categori newydd.

en: Sorry, the user cannot be updated.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd diweddaru'r defnyddiwr.

en: Sorry, usernames must have letters too!
cy: Ymddiheuriadau, rhaid i enw defnyddiwr gynnwys llythrennau hefyd!

en: Sorry, you are not allowed to add a term to one of the given taxonomies.
cy: Nid oes hawl gennych i ychwanegu term i un o'r tacsonomiau penodol.

en: Sorry, you are not allowed to assign a term to one of the given taxonomies.
cy: Nid oes hawl gennych i ddynodi term i un o'r tacsonomiau penodol.

en: Sorry, you are not allowed to create password protected posts in this post type
cy: Nid oes hawl gennych i greu cofnod wedi ei ddiogelu gan gyfrinair yn y math yma o gofnod

en: Sorry, you are not allowed to create private posts in this post type
cy: Nid oes hawl gennych i greu cofnodion preifat yn y math yma po gofnod

en: Sorry, you are not allowed to edit posts.
cy: Nid oes hawl gennych i olygu cofnodion.

en: Sorry, you are not allowed to edit this post type.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i olygu'r math yma o gofnod.

en: Sorry, you are not allowed to edit this post.
cy: Nid oes hawl gennych i olygu'r math yma o gofnod.

en: Sorry, you are not allowed to post on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i gofnodi ar y wefan hon.

en: Sorry, you are not allowed to publish pages on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i gyhoeddi tudalennau ar y wefan hon.

en: Sorry, you are not allowed to publish posts in this post type
cy: Nid oes hawl gennych i gyhoeddi cofnodion yn y math yma po gofnod

en: Sorry, you are not allowed to publish posts on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i gyhoeddi cofnodion ar y wefan hon.

en: Sorry, you are not allowed to stick this post.
cy: Nid oes hawl gennych i ludo'r math yma o gofnod.

en: Sorry, you can not edit this post.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu&#8217;r cofnod yma.

en: Sorry, you cannot edit pages.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd i olygu tudalennau.

en: Sorry, you cannot edit posts on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu cofnodion yn y wefan hon.

en: Sorry, you cannot edit this page.
cy: Nid oes gwnnych hawl i olygu&#8217;r dudalen hon.

en: Sorry, you cannot edit this post.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu&#8217;r cofnod yma.

en: Sorry, you cannot edit users.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd i olygu defnyddwyr.

en: Sorry, you cannot edit your profile.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu eich proffil.

en: Sorry, you cannot publish this post.
cy: Chewch chi ddim cyhoeddi'r cofnod hwn.

en: Sorry, you cannot stick a private post.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd i chi osod cofnod preifat.

en: Sorry, you do not have access to user data on this site.
cy: Nid oes gennych fynediad i fanylion data defnyddiwr yn y wefan hon.

en: Sorry, you do not have the right to add a category.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes gennych yr hawl i ychwanegu categori.

en: Sorry, you do not have the right to delete a category.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes gennych yr hawl i ddileu categori.

en: Sorry, you do not have the right to delete this page.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu'r dudalen hon.

en: Sorry, you do not have the right to delete this post.
cy: Nid oes gennych hawl i ddileu&#8217;r cofnod hwn.

en: Sorry, you do not have the right to edit this page.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu&#8217;r dudalen hon.

en: Sorry, you do not have the right to edit this post.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu&#8217;r cofnod hwn.

en: Sorry, you do not have the right to publish this page.
cy: Nid oes gennych yr hawl i gyhoeddi&#8217;r dudalen hon.

en: Sorry, you do not have the right to publish this post.
cy: Nid oes gennych yr hawl i gyhoeddi&#8217;r cofnod hwn.

en: Sorry, you have used your space allocation.
cy: Ymddiheuriadau, rydych wedi defnyddio'r gofod i gyd.

en: Sorry, you may not use that site name.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi ddefnyddio'r enw hwn.

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view categories.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid eich bod yn gallu golygu cofnodion ar y wefan hon er mwyn gweld y categorïau.

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view tags.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid i chi fod yn gallu golygu cofnodion ar y wefan er mwyn gweld y tagiau.

en: Sorry, you must be logged in to post a comment.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid mewngofnodi cyn cofnodi sylw.

en: Sorry, your entry could not be edited. Something wrong happened.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd golygu eich cofnod. Aeth rhywbeth o'i le.

en: Sorry, your entry could not be posted. Something wrong happened.
cy: Yn anffodus nid oedd modd cofnodi eich cofnod. Aeth rhywbeth o'i le.

en: Sorry, your term could not be created. Something wrong happened.
cy: Ymddiheuriadau, nid oedd modd creu eich term. Aeth rhywbeth o'i le.

en: Sort by:
cy: Trefnu yn ôl:

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Source code
cy: Cod ffynhonnell

en: Spam it: %s
cy: Sbamio: %s

en: Special character
cy: Nod arbennig

en: Split table cell
cy: Hollti cell tabl

en: Static Front Page
cy: Tudalen Flaen Sefydlog

en: Still waiting for your email?
cy: Aros am eich e-bost o hyd?

en: Strength indicator
cy: Dangosydd cryfder

en: Strikethrough
cy: Llinell Drwodd

en: Style
cy: Arddull

en: Stylesheet
cy: Dalen Steil

en: Stylesheet is missing.
cy: Dalen steil ar goll.

en: Stylesheet is not readable.
cy: Nid yw'r ddalen arddull yn ddarllenadwy.

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Submit Comment
cy: Cynnig Sylw

en: Submitted on:
cy: Cyflwynwyd ar:

en: Subscript
cy: Isysgrif

en: Suggested embed #%d
cy: Rhif #%d o'r mewnblaniad awgrymwyd

en: Suggested image #%d
cy: Rhif #%d o'r ddelwedd awgrymwyd

en: Suggested image dimensions:
cy: Awgrym ar faint y ddelwedd:

en: Sun
cy: Sul

en: Sunday
cy: Dydd Sul

[ctx: Sunday initial]
en: S
cy: Su

en: Superscript
cy: Uwchysgrif

en: Support Forums
cy: Fforymau Cefnogi

en: Table cell properties
cy: Priodweddau celloedd y tabl

en: Table properties
cy: Priodweddau'r tabl

en: Table row properties
cy: Priodweddau rhesi y tabl

en: Tag Cloud
cy: Cwmwl Tagiau

en: Tagline
cy: Llinell Tag

en: Tags
cy: Tagiau

en: Tags list
cy: Rhestr tagiau

en: Tags list navigation
cy: Llywio rhestr tagiau

en: Tags:
cy: Tagiau:

en: Taxonomy names must be between 1 and 32 characters in length.
cy: Rhaid i enwau tacsonomeg fod rhwng 1 a 32 nod o hyd.

en: Taxonomy:
cy: Tacsonomi:

en: Template
cy: Templed

en: Template is missing.
cy: Templed ar goll.

en: Term ID is shared between multiple taxonomies
cy: Rhennir ID term rhwng tacsonomiau lluosog

en: Term meta cannot be added to terms that are shared between taxonomies.
cy: Nid oes modd ychwanegu meta termau at dermau sy'n cael eu rhannu rhwng tacsonomiau.

en: Text
cy: Testun

en: Text color
cy: Lliw Testun

en: That email address has already been used. Please check your inbox for an activation email. It will become available in a couple of days if you do nothing.
cy: Mae'r cyfeiriad e-bost yna wedi ei ddefnyddio eisoes. Gwiriwch eich blwch i mewn am e-bost gweithredu. Bydd ar gael ymhen ychydig o ddyddiau os na wnewch chi ddim byd.

en: That name is not allowed.
cy: Nid oes caniatâd i'r enw yna.

en: That site is currently reserved but may be available in a couple days.
cy: Mae'r wefan ar gadw ar hyn o bryd ond gall fod ar gael ymhen ychydig o ddyddiau.

en: That user does not exist.
cy: Nid yw'r defnyddiwr yn bodoli.

en: That username is already activated.
cy: Mae'r enw defnyddiwr hwnnw wedi ei weithredu'n barod.

en: That username is currently reserved but may be available in a couple of days.
cy: Mae'r enw defnyddiwr yna ar gadw ar hyn o bryd ond gall fod ar gael ymhen ychydig o ddyddiau.

en: The "%s" theme is not a valid parent theme.
cy: Nid yw thema "%s" yn thema rhaint dilys.

en: The %1$s option is deprecated for the family of %2$s functions. Use the %3$s function instead.
cy: Mae'r dewis %1$s yn anghymeradwy ar gyfer swyddogaethau teulu %2$s. Defnyddiwch swyddogaeth %3$s.

en: The %1$s option is deprecated for the family of %2$s functions. Use the %3$s option instead.
cy: Mae'r dewis %1$s yn anghymeradwy ar gyfer swyddogaethau teulu %2$s. Defnyddiwch swyddogaeth %3$s.

en: The %s directory of the develop repository must be used for RTL.
cy: Rhaid defnyddio cyfeiriadur %s yr ystorfa datblygu ar gyfer RTL.

en: The GD image library is not installed.
cy: Nid yw'r llyfrgell GD wedi ei gosod.

en: The JSONP callback function is invalid.
cy: Swyddogaeth galw nôl JSONP yn annilys.

en: The REST API is disabled on this site.
cy: Mae APIREST wedi'i analluogi ar y wefan hon.

en: The SSL certificate for the host could not be verified.
cy: Nid oedd modd gwirio tystysgrif SSL y gwesteiwr.

en: The Site Icon is used as a browser and app icon for your site. Icons must be square, and at least 512px wide and tall.
cy: Mae'r Eicon Gwefan yn cael ei ddefnyddio fel eicon porwr ac ap ar gyfer eich gwefan. Rhaid i eicon fod yn sgwâr ac o leiaf 512px o led ac uchder.

en: The Site address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
cy: Doedd yr e-bost gyflwynwyd yn URL dilys. Rhowch URL dilys.

en: The URL to the admin area
cy: Yr URL i'r adran weinyddol

en: The WordPress address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
cy: Nid yw'r cyfeiriad WordPress sydd wedi ei roi i weld yn un dilys. Rhowch URL dilys.

en: The called constructor method for %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! Use %3$s instead.
cy: Mae'r dull adeiladol ar gyfer %1$s yn <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s! Defnyddiwch %3$s yn lle hynny.

en: The changes you made will be lost if you navigate away from this page.
cy: Bydd y newidiadau hyn yn cael eu colli os byddwch yn symud o'r dudalen hon.

en: The constant <code>VHOST</code> <strong>is deprecated</strong>. Use the boolean constant <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> in wp-config.php to enable a subdomain configuration. Use is_subdomain_install() to check whether a subdomain configuration is enabled.
cy: Mae'r cysonyn <code>VHOST</code> <strong>yn anghymeradwy</strong>. Defnyddiwch y cysonyn boleaidd <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> yn wp-config.php i alluogi ffurfweddu is barth. Defnyddiwch is_subdomain_install() i wirio os yw'r ffurfweddiad is barth wedi ei alluogi.

en: The description will be displayed in the menu if the current theme supports it.
cy: Bydd y disgrifiad yn cael ei ddangos yn y ddewislen os yw'r thema gyfredol yn ei gefnogi.

en: The email address entered did not appear to be a valid email address. Please enter a valid email address.
cy: Nid oedd yr e-bost a gyflwynwyd yn gyfeiriad e-bost dilys. Rhowch gyfeiriad e-bost dilys.

en: The email could not be sent.
cy: Methwyd gyrru&#8217;r e-bost.

en: The following formatting shortcuts are replaced when pressing Enter. Press Escape or the Undo button to undo.
cy: Bydd y llwybrau byr fformatio'n cael eu hamnewid wrth bwyso Enter. Pwyswch Escape neu'r botwm dad-wneud i'w ddadwneud.

en: The following values do not describe a valid date: month %1$s, day %2$s.
cy: Nid yw'r gwerthoedd canlynol yn disgrifio dyddiad dilys: mis %1$s, ddiwrnod %2$s.

en: The following values do not describe a valid date: year %1$s, month %2$s, day %3$s.
cy: Nid yw'r gwerthoedd canlynol yn disgrifio dyddiad dilys: blwyddyn %1$s, mis %2$s, diwrnod %3$s.

en: The given object ID is not that of a menu item.
cy: Nid yw'r ID gwrthrych a roddwyd yn cyfateb i eitem dewislen.

en: The handler for the route is invalid
cy: Mae'r triniwr y llwybr yn annilys

en: The login page will open in a new window. After logging in you can close it and return to this page.
cy: Bydd y ffenestr mewngofnodi yn agor mewn ffenestr newydd. Ar ôl mewngofnodi mae modd i chi ei chau a dychwelyd i'r dudalen hon.

en: The menu ID should not be empty.
cy: Ni ddylai enw'r ddewislen fod yn wag.

en: The menu name %s conflicts with another menu name. Please try another.
cy: Mae enw'r ddewislen %s yn gwrthdaro ag enw dewislen arall. Dewiswch un arall.

en: The page template is invalid.
cy: Mae templed y dudalen yn annilys.

en: The parent theme is missing. Please install the "%s" parent theme.
cy: Mae'r thema rhiant ar goll. Rhaid ailosod y thema rhiant "%s".

en: The passwords do not match.
cy: Nid yw'r cyfrineiriau'n cyfateb.

en: The pingback has already been registered.
cy: Mae'r hysbysiad cyfeirio wedi ei gofrestru.

en: The post cannot be deleted.
cy: Nid oes modd dileu'r cofnod.

en: The post type %1$s is not registered, so it may not be reliable to check the capability "%2$s" against a post of that type.
cy: Mid yw math %1$s o gofnod wedi ei gofrestri, felly efallai nad yw'n ddibynadwy i wirio gallu "%2$s" yn erbyn cofnod o'r math hwnnw.

en: The post type may not be changed.
cy: Nid oes modd newid y math o gofnod.

en: The post type specified is not valid
cy: Nid yw'r math o gofnod a benodwyd yn ddilys

en: The query argument of %s must have a placeholder.
cy: Rhaid i ymresymiad ymholiad %s gael deilydd lle.

en: The requested theme does not exist.
cy: Nid yw'r thema sydd wedi ei dewis yn bodoli.

en: The requested user does not exist.
cy: Nid yw'r defnyddiwr hwnnw yn bodoli.

en: The role specified is not valid
cy: Mae'r rôl a benodwyd yn annilys

en: The search results will be updated as you type.
cy: Bydd canlyniadau'r chwilio'n cael eu diweddaru wrth i chi deipio.

en: The site %s is yours.
cy: Eich gwefan chi yw %s.

en: The site is already active.
cy: Mae'r wefan eisoes yn weithredol.

en: The site you have requested is not installed properly. Please contact the system administrator.
cy: Nid yw'r wefan rydych wedi gofyn amdani wedi ei gosod yn iawn. Cysylltwch â gweinyddwr y system.

en: The site you were looking for, %s, does not exist, but you can create it now!
cy: Nid yw'r wefan rydych yn chwilio amdani, %s, yn bodoli, ond mae modd i chi ei chreu!

en: The site you were looking for, %s, does not exist.
cy: Nid yw'r wefan rydych yn chwilio amdani, %s, yn bodoli.

en: The slug &#8220;%s&#8221; is already in use by another term
cy: Mae'r bonyn &#8220;%s&#8221; yn cael ei ddefnyddio gan derm arall

en: The source URL and the target URL cannot both point to the same resource.
cy: Nid oes modd i'r URL targed a ffynhonell bwyntio at yr un adnodd.

en: The source URL does not contain a link to the target URL, and so cannot be used as a source.
cy: Nid yw'r URL ffynhonnell yn cynnwys dolen i'r URL targed, ac felly nid oes modd ei ddefnyddio fel ffynhonnell.

en: The source URL does not exist.
cy: Nid yw ffynhonnell yr URL yma'n bodoli.

en: The specified namespace could not be found.
cy: Doedd dim modd canfod y bwlchenw penodedig.

en: The specified target URL cannot be used as a target. It either doesn&#8217;t exist, or it is not a pingback-enabled resource.
cy: Nid oes modd defnyddio'r URL yma fel targed. Un ai nid yw'n bodoli, neu nid yw'n adnodd sy'n dychwelyd hysbysiadau cyfeirio.

en: The specified target URL does not exist.
cy: Nid yw'r URL yma'n bodoli.

en: The tag cloud will not be displayed since there are no taxonomies that support the tag cloud widget.
cy: Ni fydd y cwmwl tag yn ymddangos gan nad oes unrhyw dacsonomiau sy'n cynnal teclyn cwmwl tagiau.

en: The term name cannot be empty.
cy: Ni all enw term fod yn wag.

en: The theme directory "%s" does not exist.
cy: Nid yw'r cyfeiriadur thema "%s" yn bodoli.

en: The timezone you have entered is not valid. Please select a valid timezone.
cy: Nid yw'r cylch amser yma'n ddilys. Rhaid dewis cylch amser dilys.

en: The user is already active.
cy: Mae'r defnyddiwr eisoes yn weithredol.

en: The web browser on your device cannot be used to upload files. You may be able to use the <a href="%s">native app for your device</a> instead.
cy: Nid oes modd defnyddio'r porwr gwe ar eich dyfais i lwytho ffeiliau i fyny. Efallai bod modd i chi ddefnyddio'r <a href="%s">ap cynhenid sydd ar eich dyfais</a> yn lle hynny.

en: Theme Details
cy: Manylion y Thema

en: Theme support for %1$s should be registered before the %2$s hook.
cy: Dylai cefnogaeth i %1$s fod wedi ei gofrestru cyn y bachyn %2$s.

en: Theme without %s
cy: Thema heb %1$s

en: Themes
cy: Themâu

en: There are no HTTP transports available which can complete the requested request.
cy: Nid oes trosglwyddyddion HTTP ar gael sy'n gallu cyflawni’r cais hwn.

en: There are no associated subtitles.
cy: Nid oes isdeitlau cysylltiedig.

en: There are no options for this widget.
cy: Nid oes dewisiadau i'r teclyn hwn.

en: There are no widget areas currently rendered in the preview. Navigate in the preview to a template that makes use of a widget area in order to access its widgets here.
cy: Nid oes ardaloedd teclyn wedi eu rendro ar gyfer y rhagolwg. Ewch i dempled yn y rhagolwg sy'n defnyddio'r ardal teclyn er mwyn cael mynediad at ei declynnau yma.

en: There doesn&#8217;t seem to be any new mail.
cy: Nid oes e-bost newydd.

en: There doesn't seem to be a %s file. I need this before we can get started.
cy: Nid yw'n ymddangos bod yna ffeil . Mae angen hon cyn bod modd cychwyn.

en: There has been an error cropping your image.
cy: Bu gwall wrth docio eich delwedd.

en: There is a revision of this post that is more recent.
cy: Mae adolygiad o'r cofnod sy'n fwy diweddar.

en: There is no excerpt because this is a protected post.
cy: Nid oes cyfran gan fod hwn yn gofnod wedi ei ddiogelu.

en: There was a configuration error. Please contact the server administrator.
cy: Digwyddodd gwall ffurfweddu. Cysylltwch â gweinyddwr y gweinydd.

en: There was a problem, please correct the form below and try again.
cy: Bu anhawster, cywirwch y ffurflen isod a cheisio eto.

en: This action has been disabled by the administrator.
cy: Mae'r weithred hon wedi ei hanalluogi gan y gweinyddwr.

en: This argument has changed to an array to match the behavior of the other cron functions.
cy: Mae'r ymresymiad hwn wedi'i newid i arae i gyd-fynd ag ymddygiad swyddogaethau cron eraill.

en: This content is password protected. To view it please enter your password below:
cy: Mae'r cynnwys hwn wedi ei ddiogelu gan gyfrinair. I'w weld, rhowch eich cyfrinair isod:

en: This either means that the username and password information in your %1$s file is incorrect or we can&#8217;t contact the database server at %2$s. This could mean your host&#8217;s database server is down.
cy: Mae hyn yn golygu naill ai bod y manylion enw defnyddiwr a'r cyfrinair yn eich ffeil %1$s yn anghywir neu nad oes modd cysylltu â gweinydd y gronfa ddata yn %2$s. Gall hyn olygu fod gweinydd cronfa ddata eich gwesteiwr wedi torri.

en: This feature requires inline frames. You have iframes disabled or your browser does not support them.
cy: Mae'r nodwedd hon angen fframiau mewnlin. Mae fframian mewnlin wedi eu hatal neu nid yw eich porwr yn eu cynnal.

en: This file is empty. Please try another.
cy: Mae'r ffeil yn wag. Dewiswch un arall.

en: This file is not an image. Please try another.
cy: Nid delwedd yw'r ffeil hon. Dewis un arall.

en: This file is too big. Files must be less than %d KB in size.
cy: Mae'r ffeil yn rhy fawr. Rhaid i ffeiliau fod yn llai na %d KB.

en: This file no longer needs to be included.
cy: Nid oes angen cynnwys y ffeil hon mwyach.

en: This file type is not allowed. Please try another.
cy: Nid oes caniatâd i'r math yma o ffeil. Dewiswch un arall.

en: This is larger than the maximum size. Please try another.
cy: Mae hwn yn fwy na'r maint mwyaf. Dewis un arall.

en: This is the short link.
cy: Hon yw'r ddolen fer.

en: This means that we lost contact with the database server at %s. This could mean your host&#8217;s database server is down.
cy: Mae hyn yn golygu ein bod wedi colli cysylltiad gyda'r gweinydd cronfa ddata yn %s. Gall hyn olygu fod gweinydd cronfa ddata eich gwesteiwr wedi torri.

en: This page validates as XHTML 1.0 Transitional
cy: Mae'r dudalen hon yn dilysu fel XHTML 1.0 Trosiannol

en: This panel is used for managing navigation menus for content you have already published on your site. You can create menus and add items for existing content such as pages, posts, categories, tags, formats, or custom links.
cy: Mae'r panel yn cael ei ddefnyddio ar gyfer rheoli dewislenni symud ar gyfer cynnwys rydych eisoes wedi ei gyhoeddi ar eich gwefan. Gallwch greu dewislenni ac ychwanegu eitemau ar gyfer cynnwys presennol megis tudalennau, cofnodion, categorïau, tagiau, fformatau, neu gysylltiadau cyfaddas.

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
cy: Mae'r cofnod wedi ei diogeli gan gyfrinair. Rhowch gyfrinair i weld sylwadau.

en: This site has been archived or suspended.
cy: Mae'r wefan wedi ei archifo neu ei hatal.

en: This site has not been activated yet. If you are having problems activating your site, please contact %s.
cy: Nid yw'r wefan wedi ei chychwyn eto. Os ydych yn cael anhawster cychwyn eich gwefan, cysylltwch â %s.

en: This site is no longer available.
cy: Nid yw'r wefan ar gael bellach.

en: This taxonomy is not hierarchical so you can't set a parent.
cy: Nid yw'r term yn hierarchaidd felly nid oes modd gosod rhiant.

en: This taxonomy is not hierarchical.
cy: Nid yw'r tacsonomi yn hierarchaidd.

en: Thu
cy: Iau

en: Thumbnail
cy: Llun bach

en: Thumbnail Height
cy: Uchder Llun Bach

en: Thumbnail Width
cy: Lled Llun Bach

en: Thursday
cy: Dydd Iau

[ctx: Thursday initial]
en: T
cy: I

en: Tile
cy: Teitl

en: Tile Horizontally
cy: Teilio'n Llorweddol

en: Tile Vertically
cy: Teilio'n Fertigol

en: Time Format
cy: Fformat Amser

en: Time Zone
cy: Cylch amser

[ctx: TinyMCE]
en: Blocks
cy: Blociau

[ctx: TinyMCE]
en: Formats
cy: Fformatiau

[ctx: TinyMCE]
en: Headings
cy: Penawdau

[ctx: TinyMCE]
en: Insert template
cy: Mewnosod templed

[ctx: TinyMCE]
en: Templates
cy: Templedi

[ctx: TinyMCE menu]
en: Edit
cy: Golygu

[ctx: TinyMCE menu]
en: File
cy: Ffeil

[ctx: TinyMCE menu]
en: Format
cy: Fformat

[ctx: TinyMCE menu]
en: Insert
cy: Mewnosod

[ctx: TinyMCE menu]
en: Table
cy: Tabl

[ctx: TinyMCE menu]
en: Tools
cy: Offer

[ctx: TinyMCE menu]
en: View
cy: Golwg

en: Title
cy: Teitl

en: Title Attribute
cy: Priodwedd Teitl

en: Title:
cy: Teitl:

en: To activate your blog, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
    
    After you activate, you can visit your site here:
    
    %s
cy: I weithredu eich blog, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    
    %s
    
    Ar ôl gweithredu, byddwch yn derbyn *e-bost arall* gydag eich mewngofnodiad.
    
    Ar ôl gweithredu, ewch i'ch gwefan yn fan hyn:
    
    %s

en: To activate your user, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
cy: Er mwyn gweithredu eich defnyddiwr, cliciwch y ddolen ganlynol:
    
    %s
    
    Ar ôl gweithredu, byddwch yn derbyn *e-bost arall* fydd yn cynnwys eich mewngofnodiad.

en: To move focus to other buttons use Tab or the arrow keys. To return focus to the editor press Escape or use one of the buttons.
cy: I symud y canolbwynt i fotymau eraill defnyddiwch Tab neu'r bysellau saeth. I ddychwelyd y canolbwynt i'r golygydd pwyswch Escape neu ddefnyddio un o'r botymau.

en: To reset your password, visit the following address:
cy: I ailosod eich cyfrinair, ewch i'r cyfeiriad canlynol:

en: To set your password, visit the following address:
cy: I ailosod eich cyfrinair, ewch i'r cyfeiriad canlynol:

en: Toggle Editor Text Direction
cy: Toglo Cyfeiriad Golygydd Testun

en: Toggle section: %s
cy: Toglo adran: %s

en: Toggle section: Custom Links
cy: Toglo'r adran: Dolenni Cyfaddas

en: Too many redirects.
cy: Gormod o ailgyfeiriadau.

en: Toolbar
cy: Bar Offer

en: Toolbar Toggle
cy: Toglo'r Bar Offer

en: Top
cy: Brig

en: Trackback
cy: Hysbysiad Cydnabod

en: Trackback excerpt:
cy: Cyfran o hysbysiad cydnabod:

en: Tracks (subtitles, captions, descriptions, chapters, or metadata)
cy: Traciau (Isdeitlau, teitlau, disgrifiadau, penodau neu fetadata)

en: Translation Updates
cy: Diweddariadau Cyfieithu

en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>

en: Trash Selected
cy: Dileu wedi ei Ddewis

en: Trash it: %s
cy: Dileu hwn: %s

en: Trash widget by moving it to the inactive widgets sidebar.
cy: Dileu teclyn drwy ei symud i'r bar ochr teclynnau anweithredol.

en: Tue
cy: Maw

en: Tuesday
cy: Dydd Mawrth

[ctx: Tuesday initial]
en: T
cy: Ma

en: Turn off Fullscreen
cy: Diffodd Sgrin Lawn

en: Twice Daily
cy: Dwywaith y Dydd

en: Unable to create directory %s. Is its parent directory writable by the server?
cy: Methu creu cyfeiriadur %s. A yw'r cyfeiriadur rhiant yn ysgrifenadwy gan y gweinydd?

en: Unapproved
cy: Heb eu Cymeradwyo

en: Unattached
cy: Heb eu hatodi

en: Uncategorized
cy: Heb Gategori

en: Under %s
cy: O dan %s

en: Underline
cy: Tanlinellu

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Unknown Feed
cy: Llif Anhysbys

en: Unmute
cy: Dad-ddistewi

en: Untitled
cy: Dideitl

en: Untrash
cy: Dad-ddileu

en: Untrash Selected
cy: Dad-ddileu wedi ei Ddewis

en: Update
cy: Diweddaru

en: Update Category
cy: Diweddaru'r Categori

en: Update Failed!
cy: Methodd y Diweddaru!

en: Update Failed: %s
cy: Methodd y Diweddaru: %s

en: Update Link Category
cy: Diweddaru Categori Dolenni

en: Update Tag
cy: Diweddaru'r Tag

en: Update audio playlist
cy: Diweddaru'r rhestr chwarae sain

en: Update canceled.
cy: Diddymwyd y diweddaru.

en: Update completed successfully.
cy: Cwblhawyd y diweddariad yn llwyddiannus.

en: Update gallery
cy: Diweddaru'r oriel

en: Update video playlist
cy: Diweddaru rhestr chwarae fideos

en: Updated!
cy: Wedi ei ddiweddaru!

en: Updating %s...
cy: Diweddaru %s...

en: Updating...
cy: Diweddaru...

en: Updating... please wait.
cy: Diweddaru... arhoswch am ychydig.

en: Upload Files
cy: Llwytho Ffeiliau i Fyny

en: Upload Images
cy: Llwytho Delwedd i Fyny

en: Upload Limit Exceeded
cy: Trosi'r Terfyn Llwytho i Fyny

en: Upload failed.
cy: Methodd y llwytho.

en: Upload stopped.
cy: Ataliwyd y llwytho.

en: Uploaded By
cy: Llwythwyd i Fyny gan

en: Uploaded To
cy: Llwythwyd i Fyny i

en: Uploaded on:
cy: Llwythwyd i fyny ar:

en: Uploaded to this page
cy: Llwythwyd i fyny i'r dudalen hon

en: Uploaded to this post
cy: Llwythwyd i fyny i'r cofnod hwn

[ctx: Uploader: Drop files here - or - Select Files]
en: or
cy: neu

en: Uploading
cy: Llwytho i fyny

en: Usage of user levels by plugins and themes is deprecated. Use roles and capabilities instead.
cy: Mae'r defnydd a wneir o lefelau defnyddwyr gan ategion a themâu yn anghymeradwy. Defnyddiwch rolau a galluoedd yn lle hynny.

en: Use %s instead if you do not want the value echoed.
cy: Ddefnyddio %s yn lle hynny, os nad ydych yn dymuno adleisio'r gwerth.

en: Use %s instead.
cy: Ddefnyddio %s yn lle hynny.

en: Use as featured image
cy: Defnyddio fel delwedd nodwedd

en: Use commas instead of %s to separate excluded terms.
cy: Defnyddiwch atalnod yn lle %s i wahanu termau gwaharddedig.

en: Use the %s filter instead.
cy: Defnyddio hidlydd %s yn lle hynny.

en: User Dashboard: %s
cy: Bwrdd Rheoli'r Defnyddiwr: %s

en: User has blocked requests through HTTP.
cy: Mae'r defnyddiwr wedi rhwystro ceisiadau drwy HTTP.

en: User registration has been disabled.
cy: Mae cofrestru defnyddiwr wedi ei anablu.

en: User registration is currently not allowed.
cy: Nid oes caniatâd i gofrestru defnyddwyr ar hyn o bryd.

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Username may not be longer than 60 characters.
cy: Rhaid i enw defnyddiwr fod yn llai na 60 o nodau.

en: Username must be at least 4 characters.
cy: Rhaid i enw defnyddiwr fod o leiaf yn 4 nod o hyd.

en: Username or Email:
cy: Enw defnyddiwr neu E-bost:

en: Username:
cy: Enw defnyddiwr:

en: Username: %s
cy: Enw defnyddiwr: %s

en: Usernames can only contain lowercase letters (a-z) and numbers.
cy: Gall enwau defnyddiwr gynnwys dim ond llythrennau bach (a-z) a rhifau.

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Valid <abbr title="eXtensible HyperText Markup Language">XHTML</abbr>
cy: <abbr title="eXtensible HyperText Markup Language">XHTML</abbr> dilys

en: Vertical space
cy: Gofod fertigol

en: Video
cy: Fideo

en: Video <span class="count">(%s)</span> | Video <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Fideo <span class="count">(%s)</span>

en: Video Details
cy: Manylion Fideo

en: View Attachment Page
cy: Edrych ar y Dudalen Atodi

en: View Category
cy: Gweld Categori

en: View Page
cy: Gweld Tudalen

en: View Post
cy: Dangos y Cofnod

en: View Tag
cy: Gweld Tag

en: View attachment page
cy: Gweld tudalen atodiad

en: Visit %s&#8217;s website
cy: Ymweld â gwefan %s&#8217;s

en: Visit Site
cy: Ymweld â'r Wefan

en: Visual
cy: Gweledol

en: Visual aids
cy: Cymhorthion gweledol

en: Wait a little longer. Sometimes delivery of email can be delayed by processes outside of our control.
cy: Arhoswch ychydig ymhellach. Weithiau bydd dosbarthu e-byst yn cael eu rhwystro gan brosesau y tu hwnt i'n reolaeth.

en: We cannot find a title on that page.
cy: Methu canfod teitl ar y dudalen.

en: We send your registration email to this address. (Double-check your email address before continuing.)
cy: Byddwn yn anfon eich e-bost cofrestru i'r cyfeiriad hwn. (Gwiriwch eich e-bost cyn parhau.)

en: We were able to connect to the database server (which means your username and password is okay) but not able to select the %s database.
cy: Roeddem yn gallu cysylltu â gweinydd y gronfa ddata (sy'n golygu fod eich enw defnyddiwr a'ch cyfrinair yn iawn) ond ddim yn gallu dewis cronfa ddata %s.

en: Website
cy: Gwefan

en: Website: %1$s (IP: %2$s, %3$s)
cy: Gwefan: %1$s (IP: %2$s, %3$s)

en: Wed
cy: Mer

en: Wednesday
cy: Dydd Mercher

[ctx: Wednesday initial]
en: W
cy: Me

en: Welcome back, %s. By filling out the form below, you can <strong>add another site to your account</strong>. There is no limit to the number of sites you can have, so create to your heart&#8217;s content, but write responsibly!
cy: Croeso nôl, %s. Drwy lanw'r ffurflen isod mae modd <strong>ychwanegu gwefan arall i'ch cyfrif</strong>. Nid oes terfyn i'r nifer o wefannau mae modd eu cael, felly cewch greu'n ddiben draw, ond ysgrifennwch!

en: What do I do now?
cy: Beth wna i nesaf?

en: When in reorder mode, additional controls to reorder menu items will be available in the items list above.
cy: Pan yn y modd ail-drefnu, bydd rheolaethau ychwanegol i aildrefnu'r eitemau ar y ddewislen ar gael yn y rhestr eitemau uchod.

en: When in reorder mode, additional controls to reorder widgets will be available in the widgets list above.
cy: Pan yn y modd ail-drefnu, bydd rheolaethau ychwanegol i aildrefnu'r ategion ar gael yn y rhestr ategion uchod.

en: When starting a new paragraph with one of these formatting shortcuts followed by a space, the formatting will be applied automatically. Press Backspace or Escape to undo.
cy: Wrth gychwyn paragraff newydd gydag un o'r llwybrau byr fformatio hyn wedi ei ddilyn gan fwlch, bydd y fformatio'n cael ei osod yn awtomatig. Pwyswch Backspace neu Escape i'w ddadwneud.

en: While you can crop images to your liking after clicking <strong>Add new image</strong>, your theme recommends a header height of <strong>%s</strong> pixels.
cy: Tra bo modd i chi docio delweddau yn ol eich dymuniad ar ôl clicio <strong>Ychwanegu delwedd newydd</strong>, mae eich thema'n argymell uchder pennyn o <strong>%s</strong> picsel.

en: While you can crop images to your liking after clicking <strong>Add new image</strong>, your theme recommends a header size of <strong>%s &times; %s</strong> pixels.
cy: Tra bo modd i chi docio delweddau yn ôl eich dymuniad ar ôl clicio <strong>Ychwanegu delwedd newydd</strong>, mae eich thema'n argymell maint pennyn o <strong>%s x %s</strong> picsel.

en: While you can crop images to your liking after clicking <strong>Add new image</strong>, your theme recommends a header width of <strong>%s</strong> pixels.
cy: Tra bo modd i chi docio delweddau yn ôl eich dymuniad ar ôl clicio <strong>Ychwanegu delwedd newydd</strong>, mae eich thema'n argymell lled pennyn o <strong>%s </strong> picsel.

en: Whoops, the provided date is invalid.
cy: Mae'r data ddarparwyd yn annilys.

en: Widget moved down
cy: Teclyn wedi ei symud i lawr

en: Widget moved up
cy: Teclyn wedi ei symud i fyny

en: Widgets
cy: Teclynnau

en: Widgets are independent sections of content that can be placed into widgetized areas provided by your theme (commonly called sidebars).
cy: Mae teclynnau yn ddarnau annibynnol o gynnwys y mae modd eu gosod mewn mannau teclyn sy'n cael ei ddarparu gan y thema (sef, barau ochr).

en: Width
cy: Lled

en: WordPress &rsaquo; Error
cy: WordPress &rsaquo;: Gwall

en: WordPress &rsaquo; Success
cy: WordPress &rsaquo; Llwyddiant

en: WordPress Address (URL)
cy: Cyfeiriad WordPress (URL)

en: WordPress Embed
cy: Mewnblaniad WordPress

en: WordPress Failure Notice
cy: Hysbysiad Methiant WordPress

en: WordPress database error %1$s for query %2$s
cy: Gwall cronfa ddata WordPress %1$s ar ymholiad %2$s

en: WordPress database error %1$s for query %2$s made by %3$s
cy: Gwall cronfa ddata WordPress %1$s ar ymholiad %2$s gan %3$s

en: WordPress database error:
cy: Gwall cronfa ddata WordPress:

en: Words: %s
cy: Geiriau: %s

en: XHTML Friends Network
cy: Rhwydwaith Cyfeillion XHTML

en: XML Error: %1$s at line %2$s
cy: Gwall XML: %1$s ar linell %2$s

en: XML-RPC services are disabled on this site.
cy: Mae gwasanaethau XML-RPC wedi eu hanalluogi ar y wefan hon.

en: Yahoo IM
cy: IM Yahoo

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Year: %s
cy: Blwyddyn: %s

en: Yes
cy: Iawn

en: You appear to have already installed WordPress. To reinstall please clear your old database tables first.
cy: Mae'n ymddangos eich bod wedi gosod WordPress eisoes. I'w ailosod cliriwch yr hen gronfeydd data yn gyntaf.

en: You are about to permanently delete these items.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydych ar fin dileu'r eitemau hyn ynn barhaol.
     'Diddymu' i beidio, 'Iawn' i ddileu.

en: You are about to permanently delete this item.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydych ar fin dileu'r eitem. 
      'Diddymu' i'w atal, 'Iawn' i'w ddileu.

en: You are about to permanently delete this menu. 
     'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydychar fin dileu'r ddewislen. 
     'Diddymu' i'w atal, 'Iawn' i'w ddileu.

en: You are about to trash these items.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydych ar fin dileu'r eitemau hyn.
     'Diddymu' i beidio, 'Iawn' i'w dileu.

en: You are attempting to log out of %s
cy: Rydych yn ceisio allgfnodi o %s

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for %2$s.
cy: Rydych yn pori'r archif blog %1$s ar %2$s.

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for the day %2$s.
cy: Rydych yn pori'r archif blog %1$s ar ddyddiad %2$s.

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for the year %2$s.
cy: Rydych yn pori'r archif blog %1$s am y flwyddyn %2$s.

en: You are currently browsing the %s blog archives.
cy: Rydych yn pori'r archif blog %s.

en: You are currently browsing the archives for the %s category.
cy: Rydych ar hyn o bryd yn pori'r archif am y categori %s.

en: You are customizing %s
cy: Rydych yn cyfaddasu %s

en: You are logged in already. No need to register again!
cy: Rydych wedi mewngofnodi eisoes. Nid oes angen cofrestru eto!

en: You are not allowed access to details about this site.
cy: Nid oes gennych hawl i weld manylion am y wefan hon.

en: You are not allowed access to details of this post.
cy: Does gen ti ddim hawl i fanylion am y blog yma.

en: You are not allowed to assign terms in this taxonomy.
cy: Nid oes gennych hawl i osod termau yn y tacsonomi yma.

en: You are not allowed to browse users.
cy: Nid oes hawl gennych i bori defnyddwyr.

en: You are not allowed to change the page author as this user.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu awdur y cofnod fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to change the post author as this user.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu awdur y cofnod fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to create pages as this user.
cy: Nid oes gennych hawl i greu tudalennau fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to create posts as this user.
cy: Nid oes hawl gennych i greu cofnod fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to create terms in this taxonomy.
cy: Nid oes gennych hawl i greu termau yn y tacsonomi yma.

en: You are not allowed to customize the appearance of this site.
cy: Nid oes hawl gennych i addasu gwedd y wefan hon.

en: You are not allowed to delete terms in this taxonomy.
cy: Nid oes gennych hawl i ddileu termau yn y tacsonomi yma.

en: You are not allowed to edit posts in this post type.
cy: Nid oes hawl gennych i olygu'r math yma o gofnod.

en: You are not allowed to edit terms in this taxonomy.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu termau yn y tacsonomi yma.

en: You are not allowed to edit theme options on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu dewisiadau thema ar y wefan hon.

en: You are not allowed to moderate or edit this comment.
cy: Nid oes hawl gennych i gymedrol neu olygu y sylw hwn.

en: You are not allowed to update options.
cy: Nid oes gennych yr hawl i ddiweddaru dewisiadau.

en: You are now logged out.
cy: Rydych wedi allgofnodi.

en: You are posting comments too quickly. Slow down.
cy: Rydych yn cofnodi sylwadau'n rhy gyflym. Arafwch.

en: You can also place menus in widget areas with the Custom Menu widget.
cy: Gallwch hefyd osod dewislenni mewn ardal teclyn gyda'r teclyn Dewislen Gyfaddas.

en: You can create a %s file through a web interface, but this doesn't work for all server setups. The safest way is to manually create the file.
cy: Mae modd creu ffeil%s drwy ryngwyneb gwe, ond nid yw hyn yn gweithio gyda phob math o weinydd. Y ffordd fwyaf diogel yw ei chreu â llaw.

en: You can see all comments on this post here:
cy: Mae modd gweld holl sylwadau'r cofnod yma:

en: You can see all pingbacks on this post here:
cy: Gallwch weld holl hysbysiadau cyfeirio'r cofnod yma:

en: You can see all trackbacks on this post here:
cy: Gallwch weld holl hysbysiadau cydnabod y cofnod yma:

en: You cannot use that email address to signup. We are having problems with them blocking some of our email. Please use another email provider.
cy: Nid oes modd i chi ddefnyddio'r cyfeiriad e-bost yna i ymuno. Mae gennym anhawster eu bod yn rhwystro rhai o'n e-byst. Defnyddiwch ddarparwr e-bost arall.

en: You do not have permission to do that.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i wneud hynny.

en: You do not have permission to preview drafts.
cy: Nid oes gennyt ganiatâd i weld rhagolwg drafftiau.

en: You do not have permission to upload files.
cy: Nid oes gennych hawl i lwytho ffeiliau i fyny.

en: You don't have permission to do this.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i wneud hyn.

en: You have attempted to queue too many files.
cy: Rydych wedi ceisio gosod gormod o ffeiliau mewn rhes.

en: You have been added to this site. Please visit the <a href="%s">homepage</a> or <a href="%s">log in</a> using your username and password.
cy: Rydych wedi eich ychwanegu at y wefan hon. Ewch i'r <a href="%s">dudalen cartref</a> neu <a href="%s">mewngofnodi</a> gan ddefnyddio eich enw defnyddiwr a chyfrinair.

en: You have logged in successfully.
cy: Rydych wedi eich mewngofnodi'n llwyddiannus.

en: You have searched the %1$s blog archives for <strong>&#8216;%2$s&#8217;</strong>. If you are unable to find anything in these search results, you can try one of these links.
cy: Rydych wedi chwilio archif blog %1$s am <strong>&#8216;%3$s&#8217;</strong>. Os nad ydych wedi canfod dim yn y canlyniadau chwilio ceisiwch ddefnyddio un o'r dolenni hyn.

en: You may only upload 1 file.
cy: Llwytho i fyny 1 ffeil yn unig.

en: You must be <a href="%s">logged in</a> to post a comment.
cy: Rhaid bod wedi <a href="%s">mewngofnodi</a> i gofnodi sylw.

en: You must be logged in to complete this action.
cy: Rhaid i chi fewngofnodi i gwblhau'r gweithred hon.

en: You must be registered to comment
cy: Rhaid i chi fod wedi cofrestru i wneud sylw

en: You must first <a href="%s">log in</a>, and then you can create a new site.
cy: Rhaid <a href="%s">mewngofnodi</a>, ac yna creu gwefan newydd.

en: You need to pass an array of types.
cy: Mae angen pasio arae o fathau.

en: You should specify a nonce action to be verified by using the first parameter.
cy: Rhaid pennu gweithred am y tro (nonce) i'w wirio gan ddefnyddio'r paramedr cyntaf.

en: Your Comment
cy: Dy Sylw

en: Your PHP installation appears to be missing the MySQL extension which is required by WordPress.
cy: Mae estyniad MySQL i weld ar goll i'ch gosodiad PHP sydd ei angen ar WordPress.

en: Your account has been activated. You may now <a href="%1$s">log in</a> to the site using your chosen username of &#8220;%2$s&#8221;. Please check your email inbox at %3$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%4$s">reset your password</a>.
cy: Mae eich gwefan yn weithredol. Mae modd i chi <a href="%1$s">fewngofnodi</a> i'ch gwefan gan ddefnyddio eich enw defnyddiwr &#8220;%2$s&#8221;. Gwiriwch eich blwch i mewn yn %3$s am gyfarwyddiadau cyfrinair a mewngofnodi. Os nad ydych wedi derbyn yr e-bost gwiriwch eich ffolder sbam neu sbwriel. Os nad ydych wedi derbyn eich e-bost o fewn yr awr, gallwch <a href="%4$s">ailosod eich cyfrinair</a>.

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">Log in</a> or go back to the <a href="%2$s">homepage</a>.
cy: Mae eich cyfrif wedi ei weithredu. <a href="%1$s">Mewngofnodwch</a> neu fynd yn ôl i'r <a href="%2$s">dudalen cartref</a>.

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">View your site</a> or <a href="%2$s">Log in</a>
cy: Mae eich cyfrif nawr yn weithredol. <a href="%1$s">Ewch i weld eich gwefan</a> neu <a href="%2$s">Mewngofnodwch</a>

en: Your account is now active!
cy: Mae eich cyfrif yn weithredol!

en: Your address will be %s.
cy: Eich cyfeiriad bydd %s.

en: Your blogroll
cy: Eich blogrestr

en: Your browser does not support direct access to the clipboard. Please use keyboard shortcuts or your browser&#8217;s edit menu instead.
cy: Nid yw eich porwr ynn cynnal mynediad uniongyrchol i'r clipfwrdd. Defnyddiwch lwybrau byr bysellfwrdd neu ddewislen golygu eich porwr.

en: Your comment is awaiting moderation.
cy: Mae eich sylw'n disgwyl ei gymedroli.

en: Your email address will not be published.
cy: Ni fydd eich cyfeiriad e-bost yn cael ei gyhoeddi.

en: Your latest posts
cy: Eich cofnodion diweddaraf

en: Your new password has not been saved.
cy: Nid yw eich cyfrinair newydd wedi ei gadw.

en: Your password has been reset.
cy: Cafodd eich cyfrinair ei ailosod.

en: Your password reset link appears to be invalid. Please request a new link below.
cy: Ymddengys bod dolen ailosod eich cyfrinair yn annilys. Gallwch wneud cais am ddolen newydd isod.

en: Your password reset link has expired. Please request a new link below.
cy: Mae dolen ailosod eich cyfrinair wedi dod i ben. Gallwch wneud cais am ddolen newydd isod.

en: Your server is running PHP version %1$s but WordPress %2$s requires at least %3$s.
cy: Mae eich gweinydd yn rhedeg PHP fersiwn %1$s ond mae WordPress %2$s angen o leiaf %3$s.

en: Your session has expired. You can log in again from this page or go to the login page.
cy: Mae eich sesiwn wedi dod i ben. Gallwch fewngofnodi eto o'r dudalen hon neu drwy'r dudalen mewngofnodi.

en: Your site at <a href="%1$s">%2$s</a> is active. You may now log in to your site using your chosen username of &#8220;%3$s&#8221;. Please check your email inbox at %4$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%5$s">reset your password</a>.
cy: Mae eich gwefan yn <a href="%1$s">%2$s</a> yn weithredol. Mae modd i chi fewngofnodi i'ch gwefan gan ddefnyddio eich enw defnyddiwr &#8220;%3$s&#8221;. Gwiriwch eich blwch i mewn yn %4$s am gyfarwyddiadau cyfrinair a mewngofnodi. Os nad ydych wedi derbyn yr e-bost gwiriwch eich ffolder sbam neu sbwriel. Os nad ydych wedi derbyn eich e-bost o fewn yr awr, gallwch <a href="%5$s">ailosod eich cyfrinair</a>.

en: Your site&#8217;s most recent Posts.
cy: Cofnodion diweddaraf eich gwefan.

en: Your site&#8217;s most recent comments.
cy: Sylwadau diweddaraf eich gwefan.

en: Your theme supports %s menu. Select which menu appears in each location. | Your theme supports %s menus. Select which menu appears in each location.
cy[0]: Mae eich thema'n cynnal %s dewislen. Dewiswch pa ddewislen fydd yn ymddangos ym mhob lleoliad.
cy[1]: Mae eich thema'n cynnal %s dewislen. Dewiswch pa ddewislen fydd yn ymddangos ym mhob lleoliad.
cy[2]: Mae eich thema'n cynnal %s dewislen. Dewiswch pa ddewislen fydd yn ymddangos ym mhob lleoliad.
cy[3]: Mae eich thema'n cynnal %s dewislen. Dewiswch pa ddewislen fydd yn ymddangos ym mhob lleoliad.

en: Your theme supports a static front page.
cy: Mae eich thema'n cynnal tudalen flaen statig.

en: Your theme supports one menu. Select which menu you would like to use.
cy: Mae eich thema'n cynnal un ddewislen. Dewiswch pa ddewislen hoffech chi ei defnyddio.

en: [%1$s] Activate %2$s
cy: [%1$s] Gweithredu %2$s

en: [%1$s] Comment: "%2$s"
cy: [%1$s] Sylw: "%2$s"

en: [%1$s] Pingback: "%2$s"
cy: [%1$s] Hysbysiad Cyfeirio: "%2$s"

en: [%1$s] Please moderate: "%2$s"
cy: [%1$s] Mae angen cymedroli: "%2$s"

en: [%1$s] Trackback: "%2$s"
cy: [%1$s] Hysbysiad Cydnabod: "%2$s"

en: [%s] New User Registration
cy: [%s] Cofrestru Aelod Newydd

en: [%s] Notice of Email Change
cy: [%s] Hysbysiad o newid e-bost

en: [%s] Notice of Password Change
cy: [%s] Hysbysiad o Newid Cyfrinair

en: [%s] Password Lost/Changed
cy: [%s] Cyfrinair wedi ei Golli/Newid

en: [%s] Password Reset
cy: [%s] Ailosod Cyfrinair

en: [%s] Your username and password info
cy: [%s] Manylion eich enw defnyddiwr a chyfrinair

[ctx: add new from admin bar]
en: Link
cy: Dolen

[ctx: add new from admin bar]
en: Media
cy: Cyfrwng

[ctx: add new from admin bar]
en: User
cy: Defnyddwyr

[ctx: add new media]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: add new on admin bar]
en: Page
cy: Tudalen

[ctx: add new on admin bar]
en: Post
cy: Cofnod

[ctx: adjective]
en: Approved
cy: Cymeradwy

[ctx: adjective]
en: Spam
cy: Sbam

[ctx: adjective]
en: Trash
cy: Sbwriel

[ctx: admin bar menu group label]
en: New
cy: Newydd

[ctx: admin color scheme]
en: Blue
cy: Glas

[ctx: admin color scheme]
en: Coffee
cy: Coffi

[ctx: admin color scheme]
en: Default
cy: Rhagosodedig

[ctx: admin color scheme]
en: Light
cy: Golau

[ctx: admin color scheme]
en: Midnight
cy: Canol Nos

[ctx: admin color scheme]
en: Ocean
cy: Cefnfor

[ctx: admin color scheme]
en: Sunrise
cy: Gwawr

[ctx: auto preload]
en: Auto
cy: Awto

en: by %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>
cy: gan %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>

en: close tags
cy: cau tagiau

[ctx: custom headers]
en: Previously uploaded
cy: Wedi'u llwytho i fyny'n flaenorol

[ctx: custom headers]
en: Suggested
cy: Awgrym

[ctx: decline months names: on or off]
en: off
cy: diffodd

en: domain
cy: parth

[ctx: editor button]
en: Code
cy: Cod

[ctx: editor button]
en: Left to right
cy: Chwith i'r dde

[ctx: editor button]
en: Right to left
cy: De i'r Chwith

[ctx: editor button]
en: Show blocks
cy: Dangos blociau

[ctx: find/replace]
en: Find
cy: Canfod

[ctx: find/replace]
en: Next
cy: Nesaf

[ctx: find/replace]
en: Prev
cy: Blaenorol

[ctx: find/replace]
en: Replace
cy: Amnewid

[ctx: find/replace]
en: Replace all
cy: Amnewid y cyfan

[ctx: find/replace]
en: Replace with
cy: Amnewid gyda

[ctx: find/replace]
en: Whole words
cy: Gwiriau llawn

[ctx: genitive]
en: April
cy: Ebrill

[ctx: genitive]
en: August
cy: Awst

[ctx: genitive]
en: December
cy: Rhagfyr

[ctx: genitive]
en: February
cy: Chwefror

[ctx: genitive]
en: January
cy: Ionawr

[ctx: genitive]
en: July
cy: Gorffennaf

[ctx: genitive]
en: June
cy: Mehefin

[ctx: genitive]
en: March
cy: Mawrth

[ctx: genitive]
en: May
cy: Mai

[ctx: genitive]
en: November
cy: Tachwedd

[ctx: genitive]
en: October
cy: Hydref

[ctx: genitive]
en: September
cy: Medi

[ctx: horizontal table cell alignment]
en: H Align
cy: Alinio Ll

[ctx: label]
en: Search for:
cy: Chwilio am:

[ctx: label for custom color]
en: Custom...
cy: Cyfaddas...

[ctx: links widget]
en: All Links
cy: Pob Dolen

[ctx: list style]
en: Circle
cy: Cylch

[ctx: list style]
en: Default
cy: Rhagosodiad

[ctx: list style]
en: Disc
cy: Disg

[ctx: list style]
en: Lower Alpha
cy: Alffa Isaf

[ctx: list style]
en: Lower Greek
cy: Groegaidd Isaf

[ctx: list style]
en: Lower Roman
cy: Rhufeinig Isaf

[ctx: list style]
en: Square
cy: Sgwâr

[ctx: list style]
en: Upper Alpha
cy: Alffa Uchaf

[ctx: list style]
en: Upper Roman
cy: Rhufeinig Uchaf

[ctx: media]
en: Remove video track
cy: Dileu trac fideo

[ctx: menu]
en: (Currently set to: %s)
cy: (Wedi ei osod i: %s)

[ctx: menu location]
en: (Current: %s)
cy: (Cyfredol: %s)

[ctx: missing menu item navigation label]
en: (no label)
cy: (dim label)

en: moved to the trash.
cy: symudwyd i'r sbwriel.

[ctx: nav menu home label]
en: Home
cy: Cartref

en: new WordPress Loop
cy: cylch WordPress newydd

[ctx: next post]
en: Next
cy: Nesaf

[ctx: noun]
en: Comment
cy: Sylw

[ctx: noun]
en: Trash
cy: Sbwriel

en: of
cy: o

[ctx: page]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: password mismatch]
en: Mismatch
cy: Anghydweddiad

[ctx: password strength]
en: Medium
cy: Canolig

[ctx: password strength]
en: Strong
cy: Cryf

[ctx: password strength]
en: Very weak
cy: Gwan iawn

[ctx: password strength]
en: Weak
cy: Gwan

[ctx: placeholder]
en: Search &hellip;
cy: Chwilio &hellip;

[ctx: post]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: post]
en: Draft
cy: Drafft

[ctx: post]
en: Pending
cy: Dan Ystyriaeth

[ctx: post]
en: Private
cy: Preifat

[ctx: post]
en: Published
cy: Cyhoeddwyd

[ctx: post]
en: Scheduled
cy: Amserlenwyd

[ctx: post]
en: Trash
cy: Sbwriel

[ctx: post format]
en: Format
cy: Fformat

[ctx: post format archive title]
en: Asides
cy: Neilleb

[ctx: post format archive title]
en: Audio
cy: Sain

[ctx: post format archive title]
en: Chats
cy: Sgyrsiau

[ctx: post format archive title]
en: Galleries
cy: Orielau

[ctx: post format archive title]
en: Images
cy: Delweddau

[ctx: post format archive title]
en: Links
cy: Cysylltau

[ctx: post format archive title]
en: Quotes
cy: Dyfyniadau

[ctx: post format archive title]
en: Statuses
cy: Statws

[ctx: post format archive title]
en: Videos
cy: Fideos

[ctx: post revision title]
en: %1$s %2$s, %3$s ago (%4$s)
cy: %1$s %2$s, %3$s yn ôl (%4$s)

[ctx: post revision title extra]
en: %1$s [Autosave]
cy: %1$s [Awtogadw]

[ctx: post revision title extra]
en: %1$s [Current Revision]
cy: %1$s [Adolygiad Cyfredol]

[ctx: post type general name]
en: Media
cy: Cyfrwng

[ctx: post type general name]
en: Pages
cy: Tudalennau

[ctx: post type general name]
en: Posts
cy: Cofnodion

[ctx: post type singular name]
en: Page
cy: Tudalen

[ctx: post type singular name]
en: Post
cy: Cofnod

[ctx: previous post]
en: Previous
cy: Blaenorol

en: sitename
cy: enw gwefan

[ctx: spellcheck]
en: Finish
cy: Gorffen

[ctx: spellcheck]
en: Ignore
cy: Anwybyddu

[ctx: spellcheck]
en: Ignore all
cy: Anwybyddu'r cyfan

[ctx: submit button]
en: Search
cy: Chwilio

[ctx: table body]
en: Body
cy: Corff

[ctx: table cell alignment attribute]
en: None
cy: Dim

[ctx: table cell scope attribute]
en: Scope
cy: Ystod

[ctx: table column]
en: Column
cy: Colofn

[ctx: table columns]
en: Cols
cy: Colofnau

[ctx: table footer]
en: Footer
cy: Troedyn

[ctx: table header]
en: Header
cy: Pennyn

[ctx: taxonomy general name]
en: Categories
cy: Categorïau

[ctx: taxonomy general name]
en: Tags
cy: Tagiau

[ctx: taxonomy singular name]
en: Category
cy: Categori

en: text direction
cy: cyfeiriad y testun

[ctx: theme]
en: Change
cy: Newid

[ctx: translations]
en: Available
cy: Ar gael

[ctx: translations]
en: Installed
cy: Wedi eu gosod

[ctx: verb]
en: Trash
cy: Dileu

[ctx: vertical table cell alignment]
en: V Align
cy: Alinio F

[ctx: video or audio]
en: Length
cy: Hyd

[ctx: widgets]
en: %1$s on %2$s
cy: %1$s ar %2$s
