Development (4.4.x) - en to vi translation catalogue (1723 entries)

en: "caller_get_posts" is deprecated. Use "ignore_sticky_posts" instead.
vi: "caller_get_posts" đã bị loại bỏ. Hãy dùng "ignore_sticky_posts" thay cho hàm trên.

en: #%d (no title)
vi: #%d (không đề)

en: %1$s %2$s %3$s Category Feed
vi: Dòng thông tin chuyên mục %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s %3$s Comments Feed
vi: %1$s %2$s %3$s Dòng phản hồi

en: %1$s %2$s %3$s Feed
vi: Nguồn tin %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s %3$s Tag Feed
vi: Dòng thông tin cho Thẻ %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s Comments Feed
vi: Dòng phản hồi %1$s %2$s

en: %1$s %2$s Feed
vi: Dòng thông tin %1$s %2$s

en: %1$s %2$s Posts by %3$s Feed
vi: Dòng thông tin: %1$s %2$s bài viết bởi %3$s

en: %1$s %2$s Search Results for &#8220;%3$s&#8221; Feed
vi: Dòng thông tin cho %1$s %2$s kết quả tìm kiếm &#8220;%3$s&#8221;

en: %1$s %2$s, %3$s @ %4$s:%5$s
vi: %2$s %1$s %3$s @ %4$s : %5$s

en: %1$s (since %2$s; %3$s)
vi: %1$s (từ %2$s; %3$s)

en: %1$s (since %2$s; no alternative available)
vi: %1$s (từ %2$s; không có lựa chọn thay thế)

en: %1$s (since %2$s; use %3$s instead)
vi: %1$s (từ %2$s; sử dụng %3$s thay thế)

en: %1$s - Comments on %2$s
vi: %1$s - Ghi chú tại %2$s

en: %1$s Comment<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span> | %1$s Comments<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span>
vi[0]: %1$s bình luận<span class="screen-reader-text"> ở %2$s</span>

en: %1$s [Autosave]
vi: %1$s [Tự động lưu]

en: %1$s [Current Revision]
vi: %1$s [Phiên bản hiện tại]

en: %1$s and %2$s.
vi: %1$s và %2$s.

en: %1$s at %2$s
vi: %1$s lúc %2$s

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
vi: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! Hiện không có giải pháp thay thế.

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! Use %3$s instead.
vi: %1$s đã bị <strong>loại bỏ</strong> từ phiên bản %2$s! Hãy sử dụng %3$s.

en: %1$s is deprecated. Use %2$s instead.
vi: Hãy sử dụng %2$s thay cho %1$s (sẽ sớm bị loại bỏ)

en: %1$s is proudly powered by %2$s
vi: %1$s được xây dựng trên %2$s

en: %1$s response to %2$s | %1$s responses to %2$s
vi[0]:  %1$s bình luận cho %2$s

en: %1$s was called <strong>incorrectly</strong>. %2$s %3$s
vi: %1$s được gọi là <strong>không chính xác</strong>. %2$s %3$s

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
vi: %1$s đã gọi đến một tham số đã được <strong>loại bỏ</strong> kể từ phiên bản %2$s mà không có lựa chọn phụ nào cả.

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! %3$s
vi: %1$s được gọi với một tham số đã bị <strong>loại bỏ</strong> kể từ phiên bản %2$s! %3$s

en: %1$s. Menu item %2$d of %3$d.
vi: %1$s. Chỉ mục thứ %2$d trong %3$d.

en: %1$s. Sub item number %2$d under %3$s.
vi: %1$s. Chỉ mục con số %2$d dưới %3$s.

en: %d Plugin Update | %d Plugin Updates
vi[0]: %d cập nhật cho plugin

en: %d Theme Update | %d Theme Updates
vi[0]: %d cập nhật cho giao diện

en: %d WordPress Update
vi: %d cập nhât

en: %d queries. %s seconds.
vi: %d truy vấn. %s giây.

en: %d selected
vi: %d được chọn

en: %s (Invalid)
vi: %s (Không hợp lệ)

en: %s (Pending)
vi: %s (Chờ xét duyệt)

en: %s <span class="says">says:</span>
vi: %s <span class="says">viết:</span>

en: %s <span class="screen-reader-text">Comment</span> | %s <span class="screen-reader-text">Comments</span>
vi[0]: %s <span class="screen-reader-text">Bình luận</span>

en: %s Comment | %s Comments
vi[0]: %s Bình luận

en: %s and %s
vi: %s và %s

en: %s comment awaiting moderation | %s comments awaiting moderation
vi[0]: %s bình luận đang đợi xét duyệt

en: %s day | %s days
vi[0]: %s ngày

en: %s exceeds the maximum upload size for the multi-file uploader when used in your browser.
vi: %s vượt quá kích thước tải lên tối đa trong chương trình Tải lên bằng trình duyệt của bạn

en: %s exceeds the maximum upload size for this site.
vi: Tập tin %s có dung lượng vượt quá mức tối đa được phép tải lên.

en: %s hour | %s hours
vi[0]: %s giờ

en: %s is a protected WP option and may not be modified
vi: %s là một lựa chọn không thể thay đổi

en: %s is your new username
vi: [%s] là tên đăng nhập của bạn

en: %s min | %s mins
vi[0]: %s phút

en: %s month | %s months
vi[0]: %s tháng

en: %s must set a database connection for use with escaping.
vi: %s phải thiết lập một kết nối cơ sở dữ liệu để sử dụng với thoát ra.

en: %s topic | %s topics
vi[0]: %s chủ đề

en: %s update failed
vi: Cập nhật %s bị thất bại.

en: %s updated!
vi: %s đã được cập nhật!

en: %s week | %s weeks
vi[0]: %s tuần

en: %s year | %s years
vi[0]: %s năm

en: %s, and %s
vi: %s, và %s

en: &#8220;%s&#8221; has failed to upload.
vi: &#8220;%s&#8221; không thể tải lên.

en: &#8592; Cancel Audio Playlist
vi: &#8592; Hủy danh sách phát file âm thanh

en: &#8592; Cancel Gallery
vi: &#8592; Bỏ bộ sưu tập

en: &#8592; Cancel Video Playlist
vi: Hủy danh sách chơi video

en: &#8592; Return to library
vi: &#8592; Trở lại thư viện

en: &laquo; Back
vi: &laquo; Quay lại

en: &laquo; Older Comments
vi: &laquo; Phản hồi cũ hơn

en: &laquo; Previous
vi: &laquo; Trang trước

en: &laquo; Previous Page
vi: &laquo; Trang trước

en: &larr; Back to %s
vi: &larr; Quay lại %s

en: &lt; Prev
vi: &lt; Trang trước

en: &mdash; Select &mdash;
vi: &mdash; Chọn &mdash;

en: (Edit)
vi: ( Chỉnh sửa)

en: (Must be at least 4 characters, letters and numbers only.)
vi: (Tối thiểu 4 ký tự, chỉ bao gồm chữ cái và số.)

en: (This message was added in version %s.)
vi: (Thông điệp này đã được thêm vào trong phiên bản %s.)

en: (WordPress could not establish a secure connection to WordPress.org. Please contact your server administrator.)
vi: (WordPress không thể thiết lập kết nối an toàn tới WordPress.org. Vui lòng liên hệ quản trị máy chủ của bạn.)

en: (no title)
vi: (không có tiêu đề)

en: (required)
vi: (yêu cầu)

en: 1 Comment
vi: 1 phản hồi

en: 1 Comment<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
vi: 1 bình luận <span class="screen-reader-text"> ở %s</span>

en: <a href="%1$s" aria-label="Logged in as %2$s. Edit your profile.">Logged in as %2$s</a>. <a href="%3$s">Log out?</a>
vi: <a href="%1$s" aria-label="Đăng nhập với %2$s. Chỉnh sửa thông tin cá nhân.">Đăng nhập với %2$s</a>. <a href="%3$s">Đăng xuất?</a>

en: <a href="%1$s">%2$s</a> is your new site. <a href="%3$s">Log in</a> as &#8220;%4$s&#8221; using your existing password.
vi: <a href="%1$s">%2$s</a> là website mới của bạn. <a href="%3$s">Đăng nhập</a> tài khoản &#8220;%4$s&#8221; bằng mật khẩu hiện tại của bạn.

en: <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> feed for comments on this post.
vi: <abbr title="Dòng phản hồi RSS">Dòng phản hồi RSS</abbr> của bài viết này.

en: <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>
vi: <abbr title="Liên kết">Liên kết</abbr>

en: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">says:</span>
vi: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">nói:</span>

en: <span>Active:</span> %s
vi: <span>Kích hoạt:</span> %s

en: <strong>Conflicting values for the constants VHOST and SUBDOMAIN_INSTALL.</strong> The value of SUBDOMAIN_INSTALL will be assumed to be your subdomain configuration setting.
vi: <strong>Giá trị của các hằng số VHOST và SUBDOMAIN_INSTALL không tương đồng.</strong> Giá trị của SUBDOMAIN_INSTALL sẽ được sử dụng cho cấu hình tên miền phụ của bạn.

en: <strong>Could not find site %1$s.</strong> Searched for table %2$s in database %3$s. Is that right?
vi: <strong>Không thể tìm thấy website %1$s.</strong> Đã tìm kiếm ở bảng %2$s trong database %3$s. Điều này là chính xác?

en: <strong>Database tables are missing.</strong> This means that MySQL is not running, WordPress was not installed properly, or someone deleted %s. You really should look at your database now.
vi: <strong>Các bảng của cơ sở dữ liệu đang bị thiếu.</strong> Nghĩa là MySQL đang không hoạt động, WordPress đã không được cài đặt chính xác, hoặc ai đó đã xóa bảng %s. Bạn nên kiểm tra lại database ngay bây giờ.

en: <strong>ERROR</strong>: %1$s in %2$s can only contain numbers, letters, and underscores.
vi: <strong>LỖI</strong>: %1$s trong %2$s chỉ có thể chứa số, chữ cái, và dấu gạch dưới.

en: <strong>ERROR</strong>: Cookies are blocked due to unexpected output. For help, please see <a href="%1$s">this documentation</a> or try the <a href="%2$s">support forums</a>.
vi: <strong>ERROR</strong>: Cookies bị chặn do xuất ra bất ngờ. Để được trợ giúp, vui lòng xem <a href="%1$s">tài liệu này</a> hoặc thử <a href="%2$s">các diễn đàn trợ giúp</a>.

en: <strong>ERROR</strong>: Cookies are blocked or not supported by your browser. You must <a href="%s">enable cookies</a> to use WordPress.
vi: <strong>LỖI</strong>: Cookies bị chặn hoặc không được hỗ trợ bởi trình duyệt của bạn. Bạn phải <a href="%s">kích hoạt cookies</a> để sử dụng WordPress.

en: <strong>ERROR</strong>: Couldn&#8217;t register you&hellip; please contact the <a href="mailto:%s">webmaster</a> !
vi: <strong>LỖI</strong>: Đăng ký không thành công&hellip; hãy liên hệ <a href="mailto:%s">quản trị viên</a> để được trợ giúp !

en: <strong>ERROR</strong>: Enter a username or email address.
vi: <strong>LỖI</strong>: Điền tên đăng nhập hoặc email của bạn.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or email.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Tên đăng nhập hoặc email không hợp lệ.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or incorrect password.
vi: <strong>LỖI</strong>: Tên đăng nhập hoặc mật khẩu không đúng.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username.
vi: <strong>LỖI</strong>: Tên tài khoản không hợp lệ.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter a username.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Xin điền tên đăng nhập.

en: <strong>ERROR</strong>: Please type your email address.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Hãy nhập email của bạn.

en: <strong>ERROR</strong>: Site URL already taken.
vi: <strong>LỖI</strong>: Địa chỉ liên kết đã tồn tại.

en: <strong>ERROR</strong>: Sorry, that username is not allowed.
vi: <strong>LỖI</strong>: Tên đăng nhập này không được phép.

en: <strong>ERROR</strong>: The comment could not be saved. Please try again later.
vi: <strong>LỖI</strong>: Không lưu được bình luận. Vui lòng thử lại sau.

en: <strong>ERROR</strong>: The email address isn&#8217;t correct.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Địa chỉ thư điện tử không đúng.

en: <strong>ERROR</strong>: The password field is empty.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Xin điền mật khẩu.

en: <strong>ERROR</strong>: The password you entered for the username %s is incorrect.
vi: <strong>LỖI</strong>: Bạn đã nhập sai mật khẩu không cho người dùng %s.

en: <strong>ERROR</strong>: The username field is empty.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Xin điền tên đăng nhập.

en: <strong>ERROR</strong>: There is no user registered with that email address.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Không có thành viên nào có địa chỉ thư điện tử này.

en: <strong>ERROR</strong>: This email is already registered, please choose another one.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Thư điện tử này đã được sử dụng, hãy chọn địa chỉ khác.

en: <strong>ERROR</strong>: This username is already registered. Please choose another one.
vi: <strong>LỖI</strong>: Tên đăng nhập này đã được đăng ký. Vui lòng chọn tên đăng nhập khác.

en: <strong>ERROR</strong>: This username is invalid because it uses illegal characters. Please enter a valid username.
vi: <strong>LỖI</strong>: Tên truy cập này không được chấp nhận vì có chứa các ký tự không được phép sử dụng. Hãy nhập tên truy cập khác.

en: <strong>ERROR</strong>: WordPress %1$s requires MySQL %2$s or higher
vi: <strong>LỖI</strong>: WordPress %1$s yêu cầu MySQL %2$s hoặc là cao hơn.

en: <strong>ERROR</strong>: Your account has been marked as a spammer.
vi: <strong>LỖI</strong>: Tài khoản của bạn đã bị đánh dấu là 1 người chuyên đi spam.

en: <strong>ERROR</strong>: please enter a valid email address.
vi: <strong>LỖI</strong>: xin điền một địa chỉ thư điện tử hợp lệ.

en: <strong>ERROR</strong>: please fill the required fields (name, email).
vi: <strong>LỖI</strong>: vui lòng điền những thông tin bắt buộc (tên, địa chỉ thư điện tử).

en: <strong>ERROR</strong>: please type a comment.
vi: <strong>LỖI</strong>: vui lòng điền bình luận.

en: <strong>ERROR</strong>: problem creating site entry.
vi: <strong>LỖI</strong>: gặp vấn đề trong khởi tạo site

en: <strong>RSS Error</strong>: %s
vi: <strong>Lỗi RSS</strong>: %s

en: <strong>You have successfully updated WordPress!</strong> Please log back in to see what&#8217;s new.
vi: <strong>Bạn đã cập nhật wordpress thành công!</strong>Vui lòng đăng nhập lại để xem tính năng mới

en: A calendar of your site&#8217;s Posts.
vi: Lịch các Bài viết của website

en: A cloud of your most used tags.
vi: Một danh sách các thẻ (tags) được sử dụng nhiều dưới dạng đám mây.

en: A list of your site&#8217;s Pages.
vi: Danh sách các Trang của website

en: A list or dropdown of categories.
vi: Danh sách chuyên mục

en: A monthly archive of your site&#8217;s Posts.
vi: Lưu trữ hàng tháng các bài viết trên site của bạn.

en: A name is required for this term
vi: Tên là bắt buộc với mục này

en: A new comment on the post "%s" is waiting for your approval
vi: Có một bình luận mới trong bài "%s" đang chờ phê duyệt của bạn

en: A new pingback on the post "%s" is waiting for your approval
vi: Một pingback mới về bài "%s" đang chờ phê duyệt của bạn

en: A new trackback on the post "%s" is waiting for your approval
vi: Có một trackback mới về bài "%s" đang chờ phê duyệt của bạn

en: A search form for your site.
vi: Ô tìm kiếm cho website

en: A static page
vi: Trang tĩnh

en: A term with the name provided already exists in this taxonomy.
vi: Tên này đã tồn tại rồi, không dùng được

en: A term with the name provided already exists with this parent.
vi: Thẻ này đã được sử dụng.

en: A valid URL was not provided.
vi: Thư điện tử của bạn sẽ không hiển thị trên trang này.

en: A valid email address is required
vi: Cần có địa chỉ thư điện tử hợp lệ

en: AM
vi: Sáng

en: About WordPress
vi: Giới thiệu về WordPress

en: Action
vi: Tác vụ

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Activation Key Required
vi: Bạn phải có mã kích hoạt

en: Activation Key:
vi: Mã kích hoạt:

en: Active theme
vi: Chủ đề hoạt động

en: Add Audio Source
vi: Thêm nguồn audio

en: Add Items
vi: Thêm mục

en: Add Link
vi: Thêm liên kết

en: Add Media
vi: Thêm Media

en: Add Menu Items
vi: Thêm mục menu

en: Add New Category
vi: Thêm chuyên mục

en: Add New Link Category
vi:  	 Thêm mục liên kết

en: Add New Page
vi: Thêm trang mới

en: Add New Post
vi: Thêm bài viết

en: Add New Tag
vi: Thêm thẻ

en: Add Subtitles
vi: Thêm phụ đề

en: Add Video Source
vi: Thêm nguồn video

en: Add a Menu
vi: Thêm 1 Trình đơn

en: Add a Widget
vi: Thêm một widget

en: Add a custom menu to your sidebar.
vi: Thêm trình đơn tuỳ biến cho sidebar của bạn.

en: Add alternate sources for maximum HTML5 playback:
vi: Thêm các nguồn thay thế để phát lại tối đa bằng HTML5:

en: Add new header image
vi: Thêm ảnh đầu trang mới

en: Add new image
vi: Thêm ảnh mới

en: Add or remove menu items
vi: Thêm hoặc loại bỏ các mục menu

en: Add or remove tags
vi: Thêm/Xóa thẻ

en: Add to Audio Playlist
vi: Thêm vào Danh sách nhạc

en: Add to Dictionary
vi: Thêm vào từ điển

en: Add to Gallery
vi: Thêm vào Gallery

en: Add to Menu
vi: Thêm vào menu

en: Add to Video Playlist
vi: Thêm vào danh sách chơi video

en: Add to audio playlist
vi: Thêm vào danh sách nhạc

en: Add to gallery
vi: Thêm vào bộ sưu tập

en: Add to menu: %1$s (%2$s)
vi: Thêm vào menu: %1$s (%2$s)

en: Add to video playlist
vi: Thêm vào danh sách chơi video

en: Additional items found: %d
vi: Các mục bổ sung tìm thấy: %d

en: Additional shortcuts,
vi: Phím tắt bổ sung,

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Advanced Options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Align
vi: Cân dòng

en: Align center
vi: Căn giữa

en: Align left
vi: Căn lề trái

en: Align right
vi: Căn lề phải

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: All Categories
vi: Tất cả chuyên mục

en: All Link Categories
vi: Tất cả danh mục

en: All Pages
vi: Tất cả các trang

en: All Posts
vi: Tất cả bài viết

en: All Tags
vi: Tất cả thẻ

en: All dates
vi: Tất cả các ngày

en: All media items
vi: Tất cả

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks) on new articles
vi: Cho phép liên kết các thông báo từ các blog khác (pingbacks và trackbacks) trên các bài viết mới

en: Allow new users to sign up
vi: Cho phép đăng ký thành viên

en: Allow people to post comments on new articles
vi: Cho phép mọi người gửi phản hồi cho bài viết mới

en: Allow search engines to index this site.
vi: Cho phép các công cụ tìm kiếm đánh chỉ mục trang web này.

en: Allowed Files
vi: Tệp tin cho phép

en: Already Installed
vi: Đã được cài đặt

en: Alt Text
vi: Văn bản thay thế

en: Alternative Text
vi: Văn bản thay thế

en: Alternative source
vi: Nguồn thay thế

en: Ambiguous term name used in a hierarchical taxonomy. Please use term ID instead.
vi: Điều khoản có tên không rõ ràng đã được sử dụng trong nguyên tắc phân loại có thứ bậc. Hãy sử dụng mã nhận dạng để thay thế.

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
vi: Có lỗi, có thể là dòng thông tin hiện không hoạt động. Hãy thử lại sau.

en: An error has occurred. Please reload the page and try again.
vi: Đã xảy ra lỗi. Xin vui lòng tải lại trang và thử lại.

en: An error occurred adding you to this site. Back to the <a href="%s">homepage</a>.
vi: Gặp lỗi khi thêm trang web. Quay lại <a href="%s">trang chủ</a>.

en: An error occurred during the activation
vi: Gặp lỗi trong quá trình kích hoạt

en: An error occurred in the upload. Please try again later.
vi: Lỗi khi tải lên. Hãy thử lại sau.

en: An unexpected error occurred. Something may be wrong with WordPress.org or this server&#8217;s configuration. If you continue to have problems, please try the <a href="https://wordpress.org/support/">support forums</a>.
vi: Đã xảy ra lỗi xảy ra, có thể là do WordPress.org hoặc do cấu hình máy chủ.. Nếu bạn tiếp tục gặp vấn đề này, hãy thử tìm hỗ trợ tại <a href="https://wordpress.org/support/">diễn đàn</a>.

en: An unidentified error has occurred.
vi: Gặp lỗi không xác định được.

en: Anonymous
vi: Khách

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Approve and Reply
vi: Chấp thuận và phản hồi

en: Approve it: %s
vi: Duyệt nó: %s

en: April
vi: Tháng Tư

[ctx: April abbreviation]
en: Apr
vi: Th4

en: Arbitrary text or HTML.
vi: Văn bản hoặc HTML nào đó.

en: Archives
vi: Lưu trữ

en: Archives: %s
vi: Lưu trữ: %s

en: Are you lost?
vi: Quên?

en: Are you sure it exists?
vi: Bạn chắc chắn nó tồn tại?

en: Are you sure that the database server is not under particularly heavy load?
vi: Bạn có chắc là máy chủ cơ sở dữ liệu đang không bị quá tải không?

en: Are you sure that the database server is running?
vi: Bạn chắc chắn máy chủ CSDL đang hoạt động?

en: Are you sure that you have typed the correct hostname?
vi: Bạn chắc chắn đã nhập đúng hostname?

en: Are you sure you have the correct username and password?
vi: Bạn có chắc là đã nhập đúng tên đăng nhập và mât khẩu?

en: Are you sure you want to do this?
vi: Bạn chắc chắn muốn làm việc này không?

en: Are you sure you want to edit this comment?
    The changes you made will be lost.
vi: Bạn có chắc muốn sửa bình luận này?
    Các thay đổi bạn đã làm sẽ bị mất.

en: Are you sure you want to install this plugin?
vi: Bạn có chắc chắn muốn cài đặt gói mở rộng này?

en: Artist
vi: Nghệ sĩ

en: As a browser icon
vi: Là một biểu tượng trình duyệt

en: As an app icon
vi: Xem trước như là một biểu tượng ứng dụng

en: Attachment Details
vi: Chi tiết đính kèm

en: Attachment Display Settings
vi: Tùy chọn hiển thị nội dung đính kèm

en: Attachment Page
vi: Trang nội dung đính kèm

en: Attempted to set image quality outside of the range [1,100].
vi: Cố gắng thiết lập chất lượng hình ảnh ngoài phạm vi [1, 100].

en: Attempting to parse a shortcode without a valid callback: %s
vi: Đang thử phân tách 1 shortcode mà không có 1 callback hợp lệ: %s

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Audio <span class="count">(%s)</span> | Audio <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Âm thanh <span class="count">(%s)</span>

en: Audio Details
vi: Chi tiết Audio

en: August
vi: Tháng Tám

[ctx: August abbreviation]
en: Aug
vi: Th8

en: Author
vi: Tác giả

en: Author is %s
vi: Tác giả là %s

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Author: %1$s (IP: %2$s, %3$s)
vi: Tác giả: %1$s (IP: %2$s, %3$s)

en: Author: %s
vi: Tác giả: %s

en: Automatically add new top-level pages to this menu
vi: Tự động thêm các trang cấp cao nhất mới vào trình đơn này

en: Automatically add paragraphs
vi: Tự định dạng đoạn

en: Autoplay
vi: Phát tự động

en: Back
vi: Trở lại

en: Background
vi: Nền

en: Background Attachment
vi: Ảnh dán nền

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Background Image
vi: Ảnh nền

en: Background Position
vi: Vị trí ảnh nền

en: Background Repeat
vi: Cách lặp lại ảnh nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Bitrate Mode
vi: Chọn mức dữ liệu

en: Blockquote
vi: Trích dẫn

en: Bold
vi: Đậm

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu trang

en: Border
vi: Viền

en: Border color
vi: Màu viền

en: Bottom
vi: Dưới

en: Briefly unavailable for scheduled maintenance. Check back in a minute.
vi: Trang web hiện đang được bảo dưỡng. Bạn vui lòng quay lại trong vài phút nữa.

en: Bulk Select
vi: Chọn nhiều

en: Bulleted list
vi: Danh sách liệt kê được đánh số

en: But, before you can start using your new username, <strong>you must activate it</strong>.
vi: Trước khi bạn bắt đầu sử dụng tên truy cập mới, <strong>bạn phải kích hoạt nó</strong>.

en: But, before you can start using your site, <strong>you must activate it</strong>.
vi: Nhưng trước khi bắt đầu sử dụng trang của bạn, <strong>bạn cần kích hoạt nó trước</strong>

en: By %s
vi: Bởi %s

en: By: %s
vi: Bởi: %s

en: CSS Classes
vi: Lớp CSS

en: Calendar
vi: Lịch

en: Can&#8217;t select database
vi: Không thể chọn cơ sở dữ liệu

en: Cancel
vi: Hủy

en: Cancel Edit
vi: Hủy bỏ chỉnh sửa

en: Cancel Selection
vi: Hủy lựa chọn

[ctx: Cancel reordering menu items in Customizer]
en: Done
vi: Xong

[ctx: Cancel reordering widgets in Customizer]
en: Done
vi: Hoàn thành

en: Cancel reply
vi: Hủy

en: Cannot create a revision of a revision
vi: Không thể tạo phiên bản mới cho phiên bản

en: Cannot create a user with an empty login name.
vi: Không thể tạo tài khoản với tên đăng nhập bỏ trống.

en: Caption
vi: Chú thích

en: Caption this image&hellip;
vi: Chú thích ảnh này&hellip;

en: Captions/Subtitles
vi: Phụ đề

en: Categories
vi: Chuyên mục

en: Categories list
vi: Danh sách chuyên mục

en: Categories list navigation
vi: Điều hướng danh sách chuyên mục

en: Category: %s
vi: Chuyên mục: %s

en: Cell padding
vi: Khoảng cách trong ô

en: Cell spacing
vi: Khoảng cách viền ô

en: Cell type
vi: Kiểu ô

en: Center
vi: Chính giữa

en: Change File
vi: Thay đổi tệp

en: Change Image
vi: Thay đổi ảnh

en: Changes saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Cheatin&#8217; uh?
vi: Chơi gian hả?

en: Check Spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Check the junk or spam folder of your email client. Sometime emails wind up there by mistake.
vi: Hãy kiểm tra thư mục thư rác của ứng dụng thư điện tử bạn sử dụng. Thỉnh thoảng, ứng dụng có thể nhầm lẫn trong việc phân loại thư rác.

en: Check your email for the confirmation link.
vi: Kiểm tra email của bạn để lấy đường dẫn xác nhận đăng kí.

en: Check your email for your new password.
vi: Kiểm tra email của bạn để biết mật khẩu mới.

en: Check your inbox at %s and click the link given.
vi: Kiểm tra hộp thư đến tại %s và click vào đường dẫn đã được gửi

en: Choose File
vi: Chọn tệp

en: Choose Image
vi: Chọn ảnh

en: Choose from the most used tags
vi: Chọn từ những thẻ được dùng nhiều nhất

en: Clear
vi: Xóa

en: Clear Results
vi: Xoá kết quả

en: Clear formatting
vi: Xóa định dạng

en: Click here to cancel reply.
vi: Click vào đây để hủy trả lời.

en: Close
vi: Đóng

en: Close all open tags
vi: Đóng tất cả các thẻ

en: Close blockquote tag
vi: Đóng nhãn dấu nháy kép

en: Close bold tag
vi: Đóng nhãn đậm

en: Close bulleted list tag
vi: Đóng nhãn danh sách được kí hiệu

en: Close code tag
vi: Đóng nhãn mã

en: Close deleted text tag
vi: Đóng nhãn văn bản đã xóa

en: Close inserted text tag
vi: Đóng thẻ văn bản đã chèn

en: Close italic tag
vi: Đóng nhãn nghiêng

en: Close list item tag
vi: Đóng nhãn mục danh sách

en: Close media panel
vi: Đóng bảng điều khiển Media

en: Close numbered list tag
vi: Đóng nhãn danh sách được đánh số

en: Close reorder mode
vi: Đóng chế độ sắp xếp lại

en: Close sharing dialog
vi: Đóng khung chia sẻ

en: Close this window.
vi: Đóng cửa sổ này.

en: Close uploader
vi: Đóng trình tải lên

en: Cmd + letter:
vi: Cmd + kí tự:

en: Code
vi: Mã

en: Collapse Sidebar
vi: Đóng sidebar

en: Color
vi: Màu sắc

en: Colors
vi: Các màu

en: Column group
vi: Nhóm cột

en: Columns
vi: Cột

[ctx: Comma-separated list of search stopwords in your language]
en: about,an,are,as,at,be,by,com,for,from,how,in,is,it,of,on,or,that,the,this,to,was,what,when,where,who,will,with,www
vi: đây,đã,đến,ở,bởi,của,cho,dưới,gì,kia,là,một,nào,như,sẽ,sau,tại,tới,từ,trên,trước,trong,vài,về,với

en: Comment author name and email are required
vi: Tác giả phản hồi phải cung cấp tên và thư điện tử

en: Comment on %1$s by %2$s
vi: Phản hồi cho %1$s bởi %2$s

en: Comment: %s
vi: Bình luận: %s

en: Comments
vi: Phản hồi

en: Comments (%s)
vi: Bình luận (%s)

en: Comments (RSS)
vi: Phản hồi (RSS)

en: Comments <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
vi: <abbr title="Dòng thông tin">Dòng thông tin</abbr> các phản hồi.

en: Comments Feed
vi: Dòng tin RSS của phản hồi

en: Comments Off<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
vi: Chức năng bình luận bị tắt<span class="screen-reader-text"> ở %s</span>

en: Comments are closed.
vi: Bình luận đã bị đóng.

en: Comments for %1$s searching on %2$s
vi: Phản hồi cho %1$s tìm trên %2$s

en: Comments for %s
vi: phản hồi cho %s

en: Comments navigation
vi: Điều hướng bình luận

en: Comments on %s
vi: Phản hồi cho %s

en: Comments on: %s
vi: Các phản hồi luận về: %s

en: Conditional query tags do not work before the query is run. Before then, they always return false.
vi: Các thẻ truy vấn điều kiện không làm việc trước khi truy vấn được chạy. Trước đó, chúng luôn luôn trả về false.

en: Confirm new password
vi: Xác nhận mật khẩu mới

en: Congratulations! Your new site, %s, is almost ready.
vi: Chúc mừng bạn! Website mới của bạn, %s, gần như sẵn sàng.

en: Connection lost or the server is busy. Please try again later.
vi: Bị mất kết nối hoặc server bị quá tải. Vui lòng thử lại lần sau.

en: Constrain proportions
vi: Giữ tỉ lệ gốc

en: Content
vi: Nội dung

en: Content, title, and excerpt are empty.
vi: Nội dung, tiêu đề và trích dẫn đều trống rỗng.

en: Content:
vi: Nội dung:

en: Continue reading %s
vi: Đọc tiếp %s

en: Cookie nonce is invalid
vi: Cookie nonce không hợp lệ

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy and paste this URL into your WordPress site to embed
vi: Copy và Paste URL này vào trang WordPress của bạn để được nhúng vào.

en: Copy and paste this code into your site to embed
vi: Sao chép đoạn mã này vào trang web của bạn để nhúng

en: Copy table row
vi: Sao chép dòng

en: Could not calculate resized image dimensions
vi: Không thể tính toán độ phân giải ảnh bị chuyển kích thước

en: Could not create site.
vi: Không thể tạo trang mới.

en: Could not create user
vi: Không thể tạo được thành viên

en: Could not find the specified string.
vi: Không thể tìm thấy chuỗi quy định.

en: Could not insert post into the database
vi: Không thể thêm bài viết vào cơ sở dữ liệu

en: Could not insert term into the database
vi: Không thể chèn mục vào cơ sở dữ liệu

en: Could not insert term relationship into the database
vi: Không thể lưu quan hệ phân loại vào cơ sở dữ liệu

en: Could not load the preview image. Please reload the page and try again.
vi: Không thể nạp ảnh xem trước. Vui lòng reload lại trang.

en: Could not open handle for fopen() to %s
vi: Không thể xử lý fopen() cho %s

en: Could not read image size.
vi: Không thể đọc kích thước hình ảnh.

en: Could not save password reset key to database.
vi: Không thể lưu khóa khôi phục mật khẩu vào cơ sở dữ liệu.

en: Could not set that as the thumbnail image. Try a different attachment.
vi: Không thể sử dụng tập tin bạn chọn làm ảnh thu nhỏ, hãy thử tập tin khác.

en: Could not split shared term.
vi: Không thể chia shared term.

en: Could not update comment status
vi: Không thể cập nhật phản hồi

en: Could not update post in the database
vi: Không thể cập nhật bài viết trong cơ sở dữ liệu

en: Could not write file %1$s (%2$s)
vi: Không thể ghi tập tin %1$s (%2$s)

en: Could not write file %s
vi: Không thể ghi tập tin %s

en: Create Audio Playlist
vi: Tạo danh sách chơi audio

en: Create Gallery
vi: Tạo bộ sưu tập

en: Create Menu
vi: Tạo trình đơn

en: Create Site
vi: Tạo site

en: Create Video Playlist
vi: Tạo danh sách phát video

en: Create a Configuration File
vi: Tạo một tập tin Cấu hình

en: Create a new gallery
vi: Tạo một bộ sưu tập mới

en: Create a new playlist
vi: Tạo một danh sách chơi nhạc mới

en: Create a new video playlist
vi: Tạo một danh sách video mới

en: Crop Image
vi: Cắt ảnh

en: Crop thumbnail to exact dimensions
vi: Tạo ảnh đại diện với kích thước chính xác

en: Crop your image
vi: Cắt ảnh của bạn

en: Cropping&hellip;
vi: Cắt&hellip

en: Crunching&hellip;
vi: Đang xử lý&hellip;

en: Ctrl + Alt + letter:
vi: Ctrl + Alt + kí tự:

en: Ctrl + letter:
vi: Ctrl + kí tự:

en: Current Color
vi: Màu hiện tại

en: Current header
vi: Tiêu đề hiện tại

en: Currently %s comment is waiting for approval. Please visit the moderation panel: | Currently %s comments are waiting for approval. Please visit the moderation panel:
vi[0]: Hiện có %s đang chờ được thông qua. Hãy vào trang xét duyệt:

en: Custom Link
vi: Link tùy chọn

en: Custom Links
vi: Liên kết tùy chính

en: Custom Menu
vi: Tùy chọn

en: Custom Size
vi: Tùy chỉnh kích thước

en: Custom URL
vi: URL tùy chỉnh

en: Custom color
vi: Màu tùy chỉnh

en: Customize
vi: Tùy chỉnh

en: Customize: %s
vi: Tùy biến: %s

en: Customizing
vi: Tùy chỉnh

en: Customizing &#9656; %s
vi: Tùy biến &#9656; %s

en: Cut
vi: Cắt

en: Cut table row
vi: Cắt dòng

en: Dashboard
vi: Bảng tin

en: Database Error
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu

en: Date Format
vi: Định dạng ngày

en: Day: %s
vi: Ngày: %s

en: December
vi: Tháng Mười Hai

[ctx: December abbreviation]
en: Dec
vi: Th12

en: Decrease indent
vi: Giảm khoảng cách thụt đầu dòng

en: Default
vi: Mặc định

en: Default shortcuts,
vi: Phím tắt mặc định,

en: Delete Menu
vi: Xóa menu

en: Delete Permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Delete Selected
vi: Xóa lựa chọn

en: Delete column
vi: Xóa cột

en: Delete it: %s
vi: Xóa: %s

en: Delete row
vi: Xóa dòng

en: Delete table
vi: Xóa bảng

en: Deleted text (strikethrough)
vi: Văn bản đã xóa (gạch ngang giữa chữ)

en: Describe this audio file&hellip;
vi: Mô tả nội dung tập tin âm thanh này&hellip;

en: Describe this media file&hellip;
vi: Mô tả nội dung tập tin đa phương tiện này&hellip;

en: Describe this video&hellip;
vi: Mô tả nội dung video này&hellip;

en: Description
vi: Mô tả

en: Deselect
vi: Bỏ chọn

en: Destination directory for file streaming does not exist or is not writable.
vi: Thư mục để lưu file không tồn tại hoặc không không thể ghi được.

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: Dimensions:
vi: Kích thước

en: Dismiss
vi: Hủy

en: Dismiss Errors
vi: Bỏ qua lỗi

en: Dismiss this notice.
vi: Bỏ qua thông báo này

en: Display Header Text
vi: Hiển thị văn bản ở phần đầu trang

en: Display Settings
vi: Cài đặt hiển thị

en: Display as dropdown
vi: Hiển thị dạng thả xuống

en: Display item author if available?
vi: Hiển thị tác giả của tin nếu có?

en: Display item content?
vi: Hiển thị nội dung của tin?

en: Display item date?
vi: Hiển thị ngày?

[ctx: Display name based on first name and last name]
en: %1$s %2$s
vi: %2$s %1$s

en: Display post date?
vi: Hiển thị ngày đăng?

en: Distraction-free writing mode
vi: Chế độ viết chống xao nhãng

en: Do not deregister the %1$s script in the administration area. To target the frontend theme, use the %2$s hook.
vi: Không thể bỏ đăng ký mã kịch bản %1$s tại trang quản trị. Để bỏ đăng ký mã kịch bản này chỉ tại giao diện mặt trước, hãy sử dụng điểm nối %2$s.

en: Do not pass style tags to wp_add_inline_style().
vi: Không truyền các thẻ style vào wp_add_inline_style().

en: Do you really want to <a href='%s'>log out</a>?
vi: Bạn có thực sự muốn <a href='%s'>đăng xuất</a> không?

en: Document properties
vi: Tùy chọn về hình ảnh

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Does the user %1$s have permission to use the %2$s database?
vi: Tài khoản %1$s có quyền sử dụng CSDL %2$s?

en: Done
vi: Hoàn thành

en: Download File
vi: Tải về tập tin

en: Download Video
vi: Tải video về

en: Draft
vi: Bản nháp

en: Draft <span class="count">(%s)</span> | Drafts <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Bản nháp <span class="count">(%s)</span>

en: Drag and drop to reorder media files.
vi: Kéo và thả để sắp xếp lại vị trí của các file đa phương tiện.

en: Drag and drop to reorder tracks.
vi: Kéo và thả để sắp xếp danh sách bài hát

en: Drag and drop to reorder videos.
vi: Kéo và thả để sắp xếp lại danh sách video

en: Drop files anywhere to upload
vi: Kéo thả các các file vào bất kì nơi nào trên trang này để tải lên.

en: Drop files to upload
vi: Thả các tập tin để tải lên

en: Duplicate comment detected; it looks as though you&#8217;ve already said that!
vi: Phản hồi giống nhau! Hình như bạn đã gửi phản hồi này rồi!

en: ERROR: The themes directory is either empty or doesn&#8217;t exist. Please check your installation.
vi: LỖI: Thư mục chứa gói giao diện rỗng hoặc không tồn tại. Vui lòng kiểm tra lại bản cài đặt WordPress của bạn.

en: ERROR: This is not a valid feed template.
vi: LỖI: Định dạng nguồn tin không hợp lệ.

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit Audio Playlist
vi: Chỉnh sửa danh sách file âm thanh

en: Edit Category
vi: Chỉnh sửa chuyên mục

en: Edit Gallery
vi: Sửa thư viện

en: Edit Image
vi: Sửa ảnh

en: Edit Link Category
vi: Chỉnh sửa Chuyên mục Liên kết

en: Edit Media
vi: Chỉnh sửa phương tiện

en: Edit My Profile
vi: Chỉnh sửa Hồ sơ của tôi

en: Edit Original
vi: Sửa bản gốc

en: Edit Page
vi: Sửa trang

en: Edit Post
vi: Chỉnh sửa bài viết

en: Edit Selection
vi: Sửa lựa chọn

en: Edit Site
vi: Sửa Site

en: Edit Tag
vi: Sửa thẻ

en: Edit This
vi: Sửa

en: Edit Video Playlist
vi: Sửa danh sách phát Video

en: Edit menu item: %1$s (%2$s)
vi: Chỉnh sửa mục menu: %1$s (%2$s)

en: Edit more details
vi: Chỉnh sửa chi tiết hơn

en: Edit next media item
vi: Chỉnh sửa media tiếp theo

en: Edit previous media item
vi: Chỉnh sửa media trước

en: Editor menu (when enabled)
vi: Menu trình soạn thảo (khi được kích hoạt)

en: Editor toolbar
vi: Thanh công cụ soạn thảo

en: Either there are no posts, or something went wrong.
vi: Hoặc không có bài viết mới, hoặc là có trục trặc gì đó.

en: Elements path
vi: Đường dẫn

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Email&nbsp;Address:
vi: Địa chỉ thư điện tử:

en: Embed
vi: Nhúng

en: Embed Media Player
vi: Trình điều khiển đa phương tiện nhúng

en: Embed or Link
vi: Nhúng hoặc Liên kết

en: Embedded WordPress Post
vi: Bài viết được nhúng

en: Emoticons
vi: Biểu tượng cảm xúc

en: Empty Term
vi: Định nghĩa

en: Empty filename
vi: Tên tập tin rỗng

en: Encoding
vi: Mã hóa

en: Enter a description of the image
vi: Điền mô tả của ảnh

en: Enter the RSS feed URL here:
vi: Nhập đường dẫn của RSS:

en: Enter the URL
vi: Điền đường dẫn

en: Enter the URL of the image
vi: Điền đường dẫn của ảnh

en: Enter the destination URL
vi: Nhập địa chỉ đích

en: Enter your new password below.
vi: Nhập mật khẩu mới của bạn dưới đây.

en: Enter your password to view comments.
vi: Nhập mật khẩu để xem các phản hồi.

en: Entries (RSS)
vi: Bài viết (RSS)

en: Entries <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
vi: <abbr title="Dòng thông tin">RSS</abbr> cho bài viết

en: Entries from any RSS or Atom feed.
vi: Tin bài từ các nguồn RSS và Atom.

en: Error establishing a database connection
vi: Lỗi kết nối tới cơ sở dữ liệu

en: Error reconnecting to the database
vi: Lỗi kết nối với cơ sở dữ liệu

en: Error while saving the changes.
vi: Lỗi khi lưu các thay đổi.

en: Excerpt
vi: Tóm tắt

en: Exclude:
vi: Ngoại trừ:

en: Expand Sidebar
vi: Mở rộng thanh bên

en: F j, Y
vi: j F, Y

en: F j, Y g:i a
vi: j F, Y g:i a

en: Failed to delete the page.
vi: Bạn không có quyền xóa trang.

en: Failed to write request to temporary file.
vi: Không thể lưu yêu cầu vào tập tin tạm thời.

en: Featured Image
vi: Ảnh chức năng cho bài viết

en: February
vi: Tháng Hai

[ctx: February abbreviation]
en: Feb
vi: Th2

en: Feed for all posts filed under %s
vi: Thông báo về mọi bài viết của %s

en: Feedback
vi: Thông tin phản hồi

en: File &#8220;%s&#8221; doesn&#8217;t exist?
vi: Tập tin &#8220;%s&#8221; không tồn tại?

en: File &#8220;%s&#8221; is not an image.
vi: Tập tin &#8220;%s&#8221; không phải là ảnh.

en: File canceled.
vi: Tập tin bị hủy bỏ.

en: File doesn&#8217;t exist?
vi: Tập tin không tồn tại?

en: File is not an image.
vi: Tập tin không phải là một hình ảnh

en: File name:
vi: Tên tập tin:

en: File size:
vi: Dung lượng tệp:

en: File type:
vi: Loại tập tin:

en: Filter by date
vi: Lọc theo ngày

en: Filter by type
vi: Lọc theo loại

en: Filter pages list
vi: Lọc danh sách trang

en: Filter posts list
vi: Lọc danh sách bài đăng

en: Find and replace
vi: Tìm và thay thế

en: First Post
vi: Bài viết đầu

en: Fixed
vi: Cố định

en: Focus shortcuts:
vi: Các phím tắt tập trung:

en: Font Family
vi: Phông chữ

en: Font Sizes
vi: Kích cỡ chữ

en: For some strange yet very annoying reason, this post could not be edited.
vi: Gặp phải lỗi lạ, bạn không thể chỉnh sửa bài viết này được.

en: Fri
vi: T6

en: Friday
vi: Thứ Sáu

[ctx: Friday initial]
en: F
vi: S

en: Front page
vi: Trang chủ

en: Front page displays
vi: Hiển thị trên trang trước

en: Full Size
vi: Kích thước đầy đủ

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Gallery Settings
vi: Tùy chọn hiển thị bộ sưu tập

en: General
vi: Tổng quan

en: Genre
vi: Thể loại nhạc

en: Get <em>another</em> %s site in seconds
vi: Tạo ngay trang %s <em>khác</em>

en: Get New Password
vi: Lấy mật khẩu mới

en: Get your own %s account in seconds
vi: Tạo tài khoản %s của bạn trong tích tắc

en: Gimme a site!
vi: Tạo một trang web

en: Give the feed a title (optional):
vi: Tiêu đề của RSS (không bắt buộc):

en: Go Fullscreen
vi: Hiển thị toàn màn hình

en: Greetings Site Administrator! You are currently allowing &#8220;%s&#8221; registrations. To change or disable registration go to your <a href="%s">Options page</a>.
vi: Chúc mừng bạn! Bạn đang cho phép đăng ký &#8220;%s&#8221;. Bạn có thể thay đổi hoặc vô hiệu hóa việc đăng ký tại <a href="%s">trang Tùy chọn</a>.

en: Grid View
vi: Xem dưới dạng lưới

en: HTML Embed
vi: Nhúng HTML

[ctx: HTML elements]
en: Inline
vi: Thuộc cùng một dòng

[ctx: HTML tag]
en: Address
vi: Địa chỉ

[ctx: HTML tag]
en: Pre
vi: Trước

[ctx: HTML tag]
en: Preformatted
vi: Được định dạng trước

en: HTTP error.
vi: Lỗi HTTP.

en: Have you entered your email correctly? You have entered %s, if it&#8217;s incorrect, you will not receive your email.
vi: Bạn đã nhập chính xác địa chỉ thư điện tử chưa? Địa chỉ bạn đã nhập là %s, nếu địa chỉ này không đúng, bạn sẽ không nhận được thư.

en: Header Image
vi: Ảnh phần đầu trang

en: Header Text Color
vi: Màu chữ đầu trang

en: Header cell
vi: Ô tiêu đề

en: Heading 1
vi: Tiêu đề 1

en: Heading 2
vi: Tiêu đề 2

en: Heading 3
vi: Tiêu đề 3

en: Heading 4
vi: Tiêu đề 4

en: Heading 5
vi: Tiêu đề 5

en: Heading 6
vi: Tiêu đề 6

en: Height
vi: Cao

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Hex Value
vi: Giá trị Hex

en: Hi ###USERNAME###,
    
    This notice confirms that your email was changed on ###SITENAME###.
    
    If you did not change your email, please contact the Site Administrator at
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
vi: Chào ###USERNAME###,
    
    Thông báo này xác nhận rằng email của bạn đã được thay đổi trên ###SITENAME###.
    
    Nếu bạn không thay đổi email, vui lòng liên hệ Quản trị Site tại
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    Email này đã được gửi đến ###EMAIL###
    
    Thân ái,
    Tất cả tại ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Hi ###USERNAME###,
    
    This notice confirms that your password was changed on ###SITENAME###.
    
    If you did not change your password, please contact the Site Administrator at
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
vi: Chào ###USERNAME###,
    
    Thông báo này xác nhận rằng mật khẩu của bạn đã được thay đổi trên ###SITENAME###.
    
    Nếu bạn không thay đổi mật khẩu, vui lòng liên hệ Quản trị Site tại 
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    Email này đã được gửi đến  ###EMAIL###
    
    Thân ái,
    Tất cả tại ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Hide
vi: Ẩn

en: Hide header image
vi: Ẩn ảnh đầu trang

en: Hide image
vi: Ẩn ảnh

en: Hide password
vi: Ẩn mật khẩu

en: Hint: The password should be at least twelve characters long. To make it stronger, use upper and lower case letters, numbers, and symbols like ! " ? $ % ^ &amp; ).
vi: Gợi ý: Mật khẩu phải có ít nhất 12 ký tự. Để nâng cao độ bảo mật, sử dụng chữ in hoa, in thường, chữ số và các ký tự đặc biệt như ! " ? $ % ^ &amp; ).

en: Home
vi: Trang chủ

en: Horizontal line
vi: Đường ngang

en: Horizontal space
vi: Khoảng trống chiều ngang

en: How many items would you like to display?
vi: Bạn muốn hiển thị bao nhiêu tin?

en: Howdy USERNAME,
    
    Your new SITE_NAME site has been successfully set up at:
    BLOG_URL
    
    You can log in to the administrator account with the following information:
    
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    Log in here: BLOG_URLwp-login.php
    
    We hope you enjoy your new site. Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
vi: Xin chào USERNAME,
    
    Site mới của bạn SITE_NAME đã được thiết lập thành công tại:
    BLOG_URL
    
     Bạn có thể đăng nhập vào tải khoản admin với thông tin sau: 
    
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    Link đăng nhập: BLOG_URLwp-login.php
    
    Cảm ơn!
    
    --The Team @ SITE_NAME

en: Howdy USERNAME,
    
    Your new account is set up.
    
    You can log in with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
vi: Xin chào USERNAME,
    
    Tài khoản mới của bạn đã được thiết lập.
    
    Bạn có thể đăng nhập với thông tin sau:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Cảm ơn!
    
    --The Team @ SITE_NAME

en: Howdy, %1$s
vi: Chào bạn, %1$s

en: IO error.
vi: Lỗi IO.

en: If this was a mistake, just ignore this email and nothing will happen.
vi: Nếu điều này là một sai lầm, chỉ cần bỏ qua email này và không có gì sẽ xảy ra.

en: If you are the owner of this network please check that MySQL is running properly and all tables are error free.
vi: Nếu bạn là chủ sở hữu của mạng lưới này xin vui lòng kiểm tra xem MySQL có chạy bình thường hay không và tất cả các bảng không bị lỗi.

en: If you do not activate your site within two days, you will have to sign up again.
vi: Nếu bạn không kích hoạt website của bạn trong 2 ngày tới, bạn sẽ phải đăng ký lại.

en: If you do not activate your username within two days, you will have to sign up again.
vi: Nếu bạn không kích hoạt tài khoản của bạn trong 2 ngày, bạn sẽ phải đăng ký lại.

en: If you don&#8217;t know how to set up a database you should <strong>contact your host</strong>. If all else fails you may find help at the <a href="%s">WordPress Support Forums</a>.
vi: Nếu bạn không biết cách cài đặt cơ sở dữ liệu, bạn nên <strong>liên hệ nhà cung cấp hosting</strong>. Nếu không, bạn có thể tìm sự giúp đỡ tại <a href="%s">diễn đàn hỗ trợ WordPress</a>.

en: If you haven&#8217;t received your email yet, there are a number of things you can do:
vi: Nếu bạn vẫn chưa nhận được thư điện tử, hãy thử một trong các cách sau đây:

en: If you&#8217;re looking to paste rich content from Microsoft Word, try turning this option off. The editor will clean up text pasted from Word automatically.
vi: Nếu bạn đang muốn dán nội dung từ Microsoft Word, hãy tắt lựa chọn này đi. Trình chỉnh sửa văn bản sẽ tự động xóa văn bản được dán từ Word.

en: If you&#8217;re not going to use a great site domain, leave it for a new user. Now have at it!
vi: Nếu bạn&#8217; không có ý định sử dùng một tên miền chính, hãy để nguyên cho một người dùng mới. Bây giờ hãy chọn một tên miền nào đó.

en: If you&#8217;re still stuck with this message, then check that your database contains the following tables:
vi: Nếu bạn vẫn nhận được thông báo này, hãy kiểm tra cơ sở dữ liệu chứa những bảng sau:

en: If you&#8217;re unsure what these terms mean you should probably contact your host. If you still need help you can always visit the <a href="%s">WordPress Support Forums</a>.
vi: Nếu bạn không chắc chắn những điều này, bạn nên liên hệ với nhà cung cấp host. Nếu bạn vẫn cần sự trợ giúp, bạn có thể truy cập <a href="%s">Diễn đàn hỗ trợ WordPress</a>.

en: If your site does not display, please contact the owner of this network.
vi: Nếu trang của bạn không hiển thị, vui lòng liên hệ với chủ sở hữu của mạng lưới này.

en: Image
vi: Ảnh

en: Image <span class="count">(%s)</span> | Images <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Hình ảnh <span class="count">(%s)</span>

en: Image CSS Class
vi: Lớp ảnh CSS

en: Image Details
vi: Chi tiết hình ảnh

en: Image Editor Save Failed
vi: Lưu Chỉnh sửa hình ảnh thất bại

en: Image Title Attribute
vi: Thuộc tính tiêu đề hình ảnh

en: Image URL
vi: Đường dẫn của ảnh

en: Image crop failed.
vi: Cắt hình ảnh thất bại.

en: Image default align
vi: Mặc đinh dạng liên kết ảnh

en: Image default link type
vi: Hình ảnh mặc định kiểu liên kết

en: Image default size
vi: Kích thước mặc định

en: Image description
vi: Mô tả về ảnh

en: Image flip failed.
vi: Lật hình ảnh thất bại.

en: Image resize failed.
vi: Thay đổi kích thước hình ảnh thất bại.

en: Image rotate failed.
vi: Xoay hình ảnh thất bại.

en: Images
vi: Hình ảnh

en: In %1$s, use the %2$s method, not the %3$s function. See %4$s.
vi: Trong %1$s, sử dụng phương thức %2$s, không dùng hàm %3$s. Xem thêm %4$s.

en: Incorrect username or password.
vi: Tên người dùng hoặc mật khẩu không đúng.

en: Increase indent
vi: Tăng khoảng cách thụt đầu dòng

en: Inline toolbar (when an image, link or preview is selected)
vi: Thanh công cụ Inline (khi một hình ảnh, liên kết hoặc xem trước được chọn)

en: Insert Media
vi: Chèn nội dung đa phương tiện vào

en: Insert Page Break tag
vi: Thêm thẻ ngắt trang

en: Insert Read More tag
vi: Chèn thẻ Đọc Thêm

en: Insert audio playlist
vi: Chèn danh sách file âm thanh

en: Insert column after
vi: Thêm cột vào sau

en: Insert column before
vi: Thêm cột vào trước

en: Insert date/time
vi: Thêm ngày/giờ

en: Insert from URL
vi: Chèn từ URL

en: Insert gallery
vi: Chèn bộ sưu tập

en: Insert image
vi: Chèn ảnh

en: Insert into page
vi: Chèn vào trang

en: Insert into post
vi: Chèn vào bài viết

en: Insert link
vi: Thêm đường dẫn

en: Insert row after
vi: Thêm dòng vào sau

en: Insert row before
vi: Thêm dòng vào trước

en: Insert table
vi: Chèn bảng

en: Insert video
vi: Chèn video

en: Insert video playlist
vi: Chèn danh sách phát video

en: Insert/edit image
vi: Thêm/Sửa ảnh

en: Insert/edit link
vi: Thêm/Sửa đường dẫn

en: Insert/edit video
vi: Chèn/chỉnh sửa video

en: Inserted text
vi: Văn bản đã chèn

en: Insufficient arguments passed to this XML-RPC method.
vi: Không đủ đối số hợp qui cách cho phương thức XML-RPC này.

en: Invalid Taxonomy
vi: Taxonomy không hợp lệ

en: Invalid activation key.
vi: Mã kích hoạt không hợp lệ.

en: Invalid attachment ID.
vi: Định danh nội dung đính kèm không hợp lệ.

en: Invalid author ID.
vi: ID tác giả không hợp lệ.

en: Invalid comment ID.
vi: ID phản hồi không hợp lệ.

en: Invalid comment status.
vi: Tình trạng của phản hồi không hợp lệ.

en: Invalid file type
vi: Kiểu tập tin không hợp lệ

en: Invalid key
vi: Key không đúng

en: Invalid menu ID.
vi: Trình đơn ID không hợp lệ

en: Invalid object ID
vi: ID của đối tượng không hợp lệ.

en: Invalid parameter(s): %s
vi: Tham số không hợp lệ : %s

en: Invalid parameter.
vi: Tham số không hợp lệ.

en: Invalid post ID.
vi: ID bài viết không hợp lệ.

en: Invalid post format
vi: Định dạng bài không hợp lệ

en: Invalid post type
vi: Thể loại không hợp lệ

en: Invalid post type.
vi: Định dạng bài viết không hợp lệ.

en: Invalid post.
vi: Bài không hợp lệ

en: Invalid shortcode name: %s. Do not use spaces or reserved characters: & / < > [ ]
vi: Tên shortcode không hợp lệ: %s. Không sử dụng phím cách hoặc các kí tự: & / < > [ ]

en: Invalid shortcode name: Empty name given.
vi: Tên shortcode không hợp lệ: Tên rỗng.

en: Invalid taxonomy
vi: Taxonomy không hợp lệ

en: Invalid taxonomy: %s.
vi: Taxonomy không hợp lệ: %s.

en: Invalid term ID
vi: ID của cụm từ này không hợp lệ.

en: Invalid user ID.
vi: ID người dùng không hợp lệ

en: Invalid value %1$s for %2$s. Expected value should be between %3$s and %4$s.
vi: Giá trị không hợp lệ %1$s cho %2$s. Giá trị kỳ vọng nên nằm giữa %3$s và %4$s.

en: Is there no link to us?
vi: Đã có liên kết tới chúng tôi chưa?

en: It looks like nothing was found at this location. Maybe try visiting %s directly?
vi: Không tìm thấy gì ở vị trí này. Có lẽ bạn nên thử vào %s trực tiếp chăng?

en: Italic
vi: Nghiêng

en: JSONP support is disabled on this site.
vi: Trang Web này không hỗ trợ JSONP.

en: January
vi: Tháng Một

[ctx: January abbreviation]
en: Jan
vi: Th1

en: JavaScript must be enabled to use this feature.
vi: Để sử dụng tính năng này, bạn cần bật hỗ trợ JavaScript của trình duyệt.

en: July
vi: Tháng Bảy

[ctx: July abbreviation]
en: Jul
vi: Th7

en: June
vi: Tháng Sáu

[ctx: June abbreviation]
en: Jun
vi: Th6

en: Just a username, please.
vi: Hãy điền tên tài khoản

en: Justify
vi: Căn 2 lề

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Large
vi: Lớn

en: Large size image height
vi: Chiều cao ảnh kích thước lớn

en: Large size image width
vi: Chiều rộng ảnh kích thước lớn

en: Last Post
vi: Bài viết cuối

en: Last updated
vi: Cập nhật lần cuối

en: Last updated: %s
vi: Cập nhật lần cuối: %s

en: Leave a Comment
vi: Gửi bình luận

en: Leave a Reply
vi: Trả lời

en: Leave a Reply to %s
vi: Trả lời %s

en: Leave a comment
vi: Gửi phản hồi

en: Left
vi: Trái

en: Length:
vi: Độ dài:

en: Link CSS Class
vi: Liên kết lớp CSS

en: Link Categories
vi: Chuyên mục Liên kết

en: Link Category
vi: Danh mục liên kết

en: Link ID
vi: ID của liên kết

en: Link Rel
vi: Đường dẫn

en: Link Relationship (XFN)
vi: Quan hệ liên kết (XFN)

en: Link Target
vi: Đối Tượng Liên Kết

en: Link Text
vi: Đường dẫn bằng chữ

en: Link To
vi: Liên kết tới

en: Link rating
vi: Đánh giá liên kết

en: Link title
vi: Tiêu đề liên kết

en: Link to Attachment Page
vi: Liên kết tới trang nội dung đính kèm

en: Link to Media File
vi: Liên kết tới tập tin đa phương tiện

en: Links
vi: Liên kết

en: Links for %s
vi: Đường dẫn cho %s

[ctx: Links widget]
en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: List View
vi: Xem dạng danh sách

en: List item
vi: Mục danh sách

en: Live Preview
vi: Xem trước

en: Live Preview: %s
vi: Xem thử trước: %s

en: Loading more results... please wait.
vi: Đang tải thêm kết quả... vui lòng đợi.

en: Log In
vi: Đăng nhập

en: Log Out
vi: Đăng xuất

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Log in to Reply
vi: Đăng nhập để trả lời

en: Log in to leave a Comment
vi: Đăng nhập để bình luận

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Log out &raquo;
vi: Đăng xuất &raquo;

en: Log out of this account
vi: Đăng xuất

en: Logged in as %s.
vi: Đăng nhập với tên %s.

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out &raquo;</a>
vi: Bạn đã đăng nhập <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Đăng xuất khỏi tài khoản này">Đăng xuất &raquo;</a>

en: Login Address (URL)
vi: Địa chỉ đăng nhập

en: Login, RSS, &amp; WordPress.org links.
vi: Đăng nhập, RSS và các liên kết WordPress.org

en: Loop
vi: Lặp lại

en: Lost Password
vi: Quên mật khẩu

en: Lost your password?
vi: Bạn quên mật khẩu?

en: Mail (will not be published)
vi: Thư điện tử (sẽ không hiển thị)

en: Maintenance
vi: Bảo dưỡng

en: Manage Audio
vi: Quản lý âm thanh

en: Manage Comments
vi: Quản lý phản hồi

en: Manage Images
vi: Quản lý hình ảnh

en: Manage Video
vi: Quản lý Video

en: Manual Offsets
vi: Chỉnh vị trí bằng tay

en: March
vi: Tháng Ba

[ctx: March abbreviation]
en: Mar
vi: Th3

en: Match case
vi: Tùy chọn tương ứng

en: Maximum upload file size: %s.
vi: Kích thước tập tin tải lên tối đa: %s

en: May
vi: Tháng Năm

[ctx: May abbreviation]
en: May
vi: Th5

en: Media File
vi: Tập tin đa phương tiện

en: Media Library
vi: Thư viện nội dung đa phương tiện

en: Medium
vi: Trung bình

en: Medium size image height
vi: Chiều cao ảnh kích thước trung bình

en: Medium size image width
vi: Chiều rộng ảnh kích thước trung bình

en: Medium-Large size image height
vi: Kích thước chiều cao hình ảnh trung bình - lớn

en: Medium-Large size image width
vi: Kích thước chiều rộng hình ảnh trung bình - lớn

en: Memory exceeded. Please try another smaller file.
vi: Không đủ bộ nhớ. Vui lòng thử tập tin khác nhẹ hơn.

en: Menu Locations
vi: Vị trí Trình đơn

en: Menu Name
vi: Tên menu

en: Menu Options
vi: Tùy chọn Trình đơn

en: Menu created
vi: Trình đơn đã tạo

en: Menu deleted
vi: Trình đơn đã xóa

en: Menu item added
vi: Mục trình đơn đã thêm

en: Menu item deleted
vi: Mục trình đơn đã xóa

en: Menu item is now a sub-item
vi: Mục trình đơn bây giờ là 1 mục con

en: Menu item moved down
vi: Mục trình đơn đã chuyển xuống

en: Menu item moved out of submenu
vi: Mục trình đơn đã chuyển khỏi trình đơn phụ

en: Menu item moved up
vi: Mục trình đơn đã chuyển lên

en: Menu locations
vi: Vị trí trình đơn

en: Menu options
vi: Tùy chọn

en: Menus
vi: Menu

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme or in <a href="%s">widget areas</a> by adding a &#8220;Custom Menu&#8221; widget.
vi: Trình đơn có thể được hiển thị trong các vị trí được xác định bởi chủ đề của bạn hoặc trong <a href="%s">vùng widget</a> bằng cách thêm 1 widget &#8220;Trình đơn Tùy chỉnh&#8221;.

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme.
vi: Trình đơn có thể được hiển thị trong các vị trí được xác định bởi chủ đề của bạn.

en: Merge table cells
vi: Gộp cột

en: Middle
vi: Giữa

en: Missing Attachment
vi: Thiếu tập tin đính kèm

[ctx: Missing menu name.]
en: (unnamed)
vi: (Chưa có tên)

en: Missing parameter(s): %s
vi: Thiếu tham số : %s

en: Mission complete. Message %s deleted.
vi: Nhiệm vụ hoàn thành. Tin nhắn %s đã được xóa.

en: Mon
vi: T2

en: Monday
vi: Thứ Hai

[ctx: Monday initial]
en: M
vi: H

en: Month: %s
vi: Tháng: %s

en: Move down
vi: Di chuyển xuống

en: Move down one
vi: Đẩy xuống một nấc

en: Move one level down
vi: Chuyển xuống dưới

en: Move one level up
vi: Chuyển lên trên

en: Move out from under %s
vi: Chuyển chỉ mục dưới %s ra ngoài

en: Move to another area&hellip;
vi: Di chuyển tới vùng khác&hellip;

en: Move to the top
vi: Đưa lên đầu tiên

en: Move under %s
vi: Chuyển xuống dưới %s

en: Move up
vi: Di chuyển lên

en: Move up one
vi: Đẩy lên một nấc

[ctx: Move widget]
en: Move
vi: Di chuyển

[ctx: Multisite active signup type]
en: all
vi: tất cả

[ctx: Multisite active signup type]
en: blog
vi: trang nhật ký

[ctx: Multisite active signup type]
en: none
vi: không

[ctx: Multisite active signup type]
en: user
vi: người dùng

en: Must be at least 4 characters, letters and numbers only. It cannot be changed, so choose carefully!
vi: Ít nhất phải có 4 kí tự, chữ hoặc số. Bạn không thể thay đổi được sau này, hãy chọn cẩn thận!

en: Mute
vi: Tắt tiếng

en: Mute Toggle
vi: Bật/tắt chế độ im lặng

en: My Sites
vi: Các trang web của tôi

en: Name
vi: Tên

[ctx: Name for the Text editor tab (formerly HTML)]
en: Text
vi: Văn bản

[ctx: Name of link anchor (TinyMCE)]
en: Name
vi: Tên

en: Navigation Label
vi: Nhãn Điều Hướng

en: Navigation Menu
vi: Thanh điều hướng

en: Navigation Menu Item
vi: Chỉ Mục Thực Đơn Điều Hướng

en: Navigation Menu Items
vi: Các menu con

en: Navigation Menus
vi: Thanh điều hướng

en: Need more help? <a href='%s'>We got it</a>.
vi: Bạn cần thêm trợ giúp? <a href='%s'>Đã có chúng tôi đây!</a>.

en: New %1$s Site: %2$s
vi: Trang %1$s mới: %2$s

en: New %1$s User: %2$s
vi: Thành viên %1$s mới: %2$s

en: New Category Name
vi: Tên danh mục mới

en: New Link Category Name
vi: Mục liên kết mới

en: New Page
vi: Trang mới

en: New Post
vi: Thêm bài viết

en: New Site Registration: %s
vi: Trang mới được đăng ký: %s

en: New Site: %1$s
    URL: %2$s
    Remote IP: %3$s
    
    Disable these notifications: %4$s
vi: Trang mới: %1$s
    Địa chỉ: %2$s
    Địa chỉ IP: %3$s
    
    Tắt thông báo: %4$s

en: New Tag Name
vi: Thêm tag mới

en: New User Registration: %s
vi: [%s] Thành viên mới đăng kí

en: New User: %1$s
    Remote IP: %2$s
    
    Disable these notifications: %3$s
vi: Người dùng mới: %1$s
    Địa chỉ IP: %2$s
    
    Tắt thông báo: %3$s

en: New comment on your post "%s"
vi: Có một bình luận mới về bài viết của bạn "%s"

en: New document
vi: Văn bản mới

en: New menu name
vi: Tên trình đơn mới

en: New password
vi: Mật khẩu mới

en: New pingback on your post "%s"
vi: Có pingback mới về bài đăng của bạn "%s"

en: New trackback on your post "%s"
vi: Có trackback mới về bài đăng của bạn "%s"

en: New user registration on your site %s:
vi: Có người dùng mới đăng ký trên website của bạn %s:

en: Newer Comments &raquo;
vi: Phản hồi mới hơn &raquo;

en: Newer comments
vi: Các bình luận mới hơn

en: Newer posts
vi: Các bài viết mới hơn

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Next &gt;
vi: Trang sau &gt;

en: Next &raquo;
vi: Trang sau &raquo;

en: Next Page &raquo;
vi: Trang sau &raquo;

en: Next Post
vi: Bài sau

en: Next page
vi: Trang sau

en: Nicename may not be longer than 50 characters.
vi: Tên đẹp (nicename) không nên dài hơn 50 ký tự

en: No
vi: Không

en: No %1$s was set in the arguments array for the "%2$s" sidebar. Defaulting to "%3$s". Manually set the %1$s to "%3$s" to silence this notice and keep existing sidebar content.
vi: Không có đối số %1$s cho sidebar "%2$s". Mặc định là "%3$s". Hãy đặt %1$s là "%3$s" để tắt thông báo này và giữ nội dung hiện tại của sidebar.

en: No Comments
vi: Không có phản hồi

en: No Comments<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
vi: Không có bình luận<span class="screen-reader-text"> ở %s</span>

en: No Repeat
vi: Không lặp lại

en: No alignment
vi: Không căn lề

en: No categories
vi: Không có chuyên mục

en: No categories found.
vi: Không tìm thấy mục nào.

en: No color
vi: Không màu

en: No comments yet.
vi: Chưa có phản hồi nào.

en: No editor could be selected.
vi: Không có người viết nào được chọn.

en: No file selected
vi: Không có tệp nào đã được chọn

en: No image selected
vi: Không có ảnh nào được chọn

en: No image set
vi: Không có ảnh nào

en: No items
vi: Không có mục nào

en: No items found.
vi: Không có mục nào được tìm thấy.

en: No media attachments found.
vi: Không tìm thấy có tập tin đa phương tiện đính kèm nào.

en: No menus have been created yet. <a href="%s">Create some</a>.
vi: Hiện chưa có trình đơn nào được tạo. Hãy <a href="%s">bắt đầu tạo mới</a>.

en: No more comments found.
vi: Không tìm thấy phản hồi nào nữa.

en: No pages found in Trash.
vi: Không tìm thấy trang nào trong Thùng rác.

en: No pages found.
vi: Không tìm thấy trang nào.

en: No posts found in Trash.
vi: Không tìm thấy bài viết nào trong Thùng rác.

en: No posts found.
vi: Không tìm thấy bài viết nào.

en: No results found.
vi: Không tìm thấy gì cả.

en: No route was found matching the URL and request method
vi: Không tìm thấy đường dẫn nào phù hợp với liên kết URL và phương thức yêu cầu

en: No search term specified. Showing recent items.
vi: Thiếu từ khóa tìm kiếm. Hiển thị các bài viết mới nhất.

en: No tags
vi: Không có thẻ nào

en: No tags found.
vi: Không tìm thấy thẻ đánh dấu nào.

en: Nonbreaking space
vi: Không giãn dòng

en: None
vi: Trống

en: November
vi: Tháng Mười Một

[ctx: November abbreviation]
en: Nov
vi: Th11

en: Number of comments to show:
vi: Số bình luận được hiển thị:

en: Number of items found: %d
vi: Số mục tìm thấy: %d

en: Number of links to show:
vi: Số lượng liên kết sẽ được hiển thị:

en: Number of posts to show:
vi: Số bài viết hiển thị:

en: Numbered list
vi: Danh sách được đánh số

en: OK
vi: Ok

en: October
vi: Tháng Mười

[ctx: October abbreviation]
en: Oct
vi: Th10

en: Older comments
vi: Các bình luận trước

en: Older posts
vi: Bài viết cũ hơn

en: On some systems the name of your database is prefixed with your username, so it would be like <code>username_%1$s</code>. Could that be the problem?
vi: Trong một số hệ thống, tên của cơ sở dữ liệu sẽ có tiền tố là tên đăng nhập của bạn, có thể là <code>username_%1$s</code>. Đó có phải là vấn đề không?

en: Once Daily
vi: Hàng ngày

en: Once Hourly
vi: Mỗi giờ

en: One or more database tables are unavailable. The database may need to be <a href="%s">repaired</a>.
vi: Một hoặc một vài bảng dữ liệu không thể hoạt động. Cơ sở dữ liệu cần được <a href="%s">sửa chữa</a>.

en: One response to %s
vi: 1 bình luận cho %s

en: Only a static class method or function can be used in an uninstall hook.
vi: Điểm nối gỡ bỏ cài đặt chỉ hỗ trợ thực thi phương thức tĩnh của một lớp hoặc một hàm độc lập.

en: Oops! That embed can&#8217;t be found.
vi: Ồ! Nội dung nhúng này không thể được tìm thấy.

en: Oops: %s
vi: Rất tiếc: %s

[ctx: Open Sans font: add new subset (greek, cyrillic, vietnamese)]
en: no-subset
vi: vietnamese

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
vi: bật

en: Open link in a new tab
vi: Mở liên kết trong 1 thẻ mới

en: Open sharing dialog
vi: Mở khung chia sẻ

en: Or link to existing content
vi: Hoặc liên kết đến nội dung đã tồn tại

en: Original: %s
vi: Gốc: %s

en: Out from under %s
vi: Ở ngoài từ dưới %s

en: PM
vi: Chiều

en: Page %s
vi: Trang %s

en: Page Archives
vi: Các lưu trữ trang

en: Page ID
vi: ID Trang

en: Page IDs, separated by commas.
vi: ID của trang được ngăn cách bởi dấu phẩy.

en: Page break
vi: Ngắt trang

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang này

en: Page order
vi: Thứ tự trang

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Pages
vi: Trang

en: Pages list
vi: Danh sách trang

en: Pages list navigation
vi: Điều hướng danh sách các trang

en: Pages:
vi: Trang:

en: Paragraph
vi: Đoạn

en: Parent Category
vi: Chuyên mục hiện tại

en: Parent Category:
vi: Chuyên mục hiện tại:

en: Parent Page:
vi: Trang hiện tại:

en: Parent term does not exist.
vi: Term cha không tồn tại.

en: Passing an integer number of posts is deprecated. Pass an array of arguments instead.
vi: Tham số đầu vào là số lượng bài viết đã không còn được hỗ trợ. Hãy truyền tham số đầu vào là một mảng chứa các thông số liên quan.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password Lost and Changed for user: %s
vi: Mật khẩu mất và thay đổi cho thành viên: %s

en: Password Lost and Found
vi: Tạo mật khẩu mới

en: Password Protected
vi: Được bảo vệ bằng mật khẩu

en: Password Reset
vi: Đặt lại mật khẩu

en: Password reset is not allowed for this user
vi: Chức năng tạo mật khẩu mới không được bật cho thành viên này

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Paste
vi: Dán

en: Paste as text
vi: Dán như văn bản

en: Paste is now in plain text mode. Contents will now be pasted as plain text until you toggle this option off.
vi: Dán nội dung hiện tại đang trong chế độ văn bản đơn giản. Nội dung sẽ được dán như văn bản trơn cho đến khi bạn thay đổi tùy chọn này.

en: Paste table row after
vi: Dán dòng ở sau

en: Paste table row before
vi: Dán dòng ở trước

en: Paste your embed code below:
vi: Dán mã nhúng của bạn dưới đây:

en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Chờ xét duyệt <span class="count">(%s)</span>

en: Pending Review
vi: Chờ xét duyệt

en: Permalink saved
vi: Đã lưu Đường dẫn tĩnh

en: Permalink: %s
vi: Đường dẫn tĩnh: %s

en: Pingback excerpt:
vi: Pingback trích dẫn:

en: Pingback from %1$s to %2$s registered. Keep the web talking! :-)
vi: Pingback từ %1$s tới %2$s đã được lưu.

en: Play/Pause
vi: Chơi/Dừng

en: Playlist Settings
vi: Cài đặt danh sách phát nhạc

en: Please enter a site name.
vi: Vui lòng nhập tên site

en: Please enter a site title.
vi: Vui lòng nhập tiêu đề của site

en: Please enter a username.
vi: Vui lòng nhập username

en: Please enter a valid email address.
vi: Vui lòng nhập địa chỉ thư điện tử hợp lệ.

en: Please enter your username or email address. You will receive a link to create a new password via email.
vi: Vui lòng điền tài khoản đăng nhập và email. Bạn sẽ nhận được email có đường dẫn để tạo mật khẩu mới.

en: Please include a %s template in your theme.
vi: Hãy định nghĩa mẫu %1$s trong giao diện của bạn.

en: Please log in again.
vi: Hãy đăng nhập lại.

en: Please see <a href="%s">Debugging in WordPress</a> for more information.
vi: Vui lòng xem  <a href="%s">Gỡ Lỗi Trong Wordpress</a> để biết thêm thông tin.

en: Please try again.
vi: Xin vui lòng thử lại.

en: Please try uploading this file with the %1$sbrowser uploader%2$s.
vi: Xin vui lòng thử tải lên tập tin này với %1$sbrowser uploader%2$s.

en: Plugin Information:
vi: Kết nối FTP:

en: Plugin updates may not complete if you navigate away from this page.
vi: Việc cập nhật plugin có thể không hoàn tất nếu bạn rời khỏi trang này.

en: Plugins
vi: Các gói mở rộng

en: Popular Tags
vi: Thẻ phổ biến

en: Possible reason: your host may have disabled the mail() function.
vi: Dự đoán nguyên nhân: có thể máy chủ đã tắt hàm mail().

en: Post Archives
vi: Các lưu trữ bài viết

en: Post Comment
vi: Phản hồi

en: Post Thumbnail
vi: Ảnh đại diện cho bài viết

en: Post Type Archive
vi: Lưu trữ dạng bài viết

[ctx: Post format]
en: Aside
vi: Đứng riêng

[ctx: Post format]
en: Gallery
vi: Bộ sưu tập

[ctx: Post format]
en: Image
vi: Hình ảnh

[ctx: Post format]
en: Link
vi: Đường dẫn

[ctx: Post format]
en: Quote
vi: Trích dẫn

[ctx: Post format]
en: Standard
vi: Chuẩn

[ctx: Post format]
en: Status
vi: Trạng thái

en: Post navigation
vi: Điều hướng bài viết

en: Post type names must be between 1 and 20 characters in length.
vi: Độ dài của tên post type phải ở trong khoảng từ 1 đến 20.

en: Posted title:
vi: Tiêu đề được đăng:

en: Poster
vi: Áp phích

en: Poster Image
vi: Ảnh poster

en: Posts by %s
vi: Đăng bởi %s

en: Posts list
vi: Danh sách bài viết

en: Posts list navigation
vi: Điều hướng danh sách các bài viết

en: Posts navigation
vi: Điều hướng bài viết

en: Posts page
vi: Trang tập hợp bài viết

en: Posts published on %s
vi: Các bài viết đã được đăng vào %s

en: Powered by <a href="%s" title="Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform"><strong>WordPress</strong></a>
vi: Xây dựng trên <a href="%s" title="Ứng dụng quản lý nội dung WordPress"><strong>WordPress</strong></a>

en: Powered by WordPress
vi: Xây dựng bằng WordPress

en: Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform.
vi: Được hỗ trợ bởi WordPress, kiệt tác nền tảng chia sẻ các bài viết cá nhân..

en: Preload
vi: Tải trước

en: Press return or enter to open this panel
vi: Nhấm phím "return" hoặc "enter" để mở lại panel này.

en: Press return or enter to open this section
vi: Nhấn quay lại hoặc enter để mở mục này

en: Preview
vi: Xem thử

en: Preview as a browser icon
vi: Xem trước biểu tượng trình duyệt

en: Preview as an app icon
vi: Xem trước biểu tượng ứng dụng

en: Previewing theme
vi: Xem trước chủ đề

en: Previous Post
vi: Bài trước

en: Previous page
vi: Trang trước

en: Print
vi: In

en: Privacy:
vi: Riêng tư:

en: Private
vi: Riêng tư

en: Private <span class="count">(%s)</span> | Private <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Riêng tư <span class="count">(%s)</span>

en: Private: %s
vi: Riêng tư: %s

en: Privately Published
vi: Được đăng ở chế độ riêng tư

en: Protected Comments: Please enter your password to view comments.
vi: Phản hồi được bảo vệ: Vui lòng nhập mật khẩu để xem phản hồi

en: Protected: %s
vi: Bảo vệ: %s

en: Public
vi: Chìa khóa chung - Public Key:

en: Public, Sticky
vi: Công khai, dán

en: Publish
vi: Đăng bài viết

en: Publish on:
vi: Bài viết được đăng:

en: Published
vi: Đã đăng

en: Published <span class="count">(%s)</span> | Published <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Đã đăng <span class="count">(%s)</span>

en: Published on:
vi: Được đăng:

en: RSS
vi: Dòng thông tin - RSS

en: RSS Error: %s
vi: Lỗi RSS: %s

en: Random Order
vi: Thứ tự ngẫu nhiên

en: Randomize suggested headers
vi: Sắp xếp ngẫu nhiên các tiêu đề gợi ý

en: Randomize uploaded headers
vi: Sắp xếp ngẫu nhiên các tiêu đề được đăng tải

en: Randomizing suggested headers
vi: Các tiêu đề gợi ý ngẫu nhiên

en: Randomizing uploaded headers
vi: Các tiêu đề đăng tải ngẫu nhiên

en: Read more...
vi: Xem chi tiết...

en: Read the <a href="%s" target="_blank">bug report</a> page. Some of the guidelines there may help you figure out what went wrong.
vi: Hãy xem qua <a href="%s" target="_blank">trang báo cáo lỗi</a>. Các hướng dẫn trong có đó thể giúp bạn tìm ra cách giải quyết cho những vấn đề hiện tại.

en: Recent Comments
vi: Phản hồi gần đây

en: Recent Posts
vi: Bài viết mới

en: Redo
vi: Làm lại bước vừa rồi

en: Register
vi: Đăng kí

en: Register For This Site
vi: Đăng kí tại trang này

en: Registration Form
vi: Form đăng kí

en: Registration complete. Please check your email.
vi: Đăng kí hoàn tất. Hãy kiểm tra email của bạn.

en: Registration confirmation will be emailed to you.
vi: Email xác nhận sẽ được gửi tới hộp thư của bạn.

en: Registration has been disabled.
vi: Tài khoản của bạn đã được kích hoạt!

en: Remember Me
vi: Tự động đăng nhập

en: Remove
vi: Gở bỏ

en: Remove From Bulk Edit
vi: Xóa khỏi danh sách Chỉnh sửa hàng loạt

en: Remove Menu Item: %1$s (%2$s)
vi: Xóa mục menu: %1$s (%2$s)

en: Remove audio source
vi: Loại bỏ nguồn âm thanh

en: Remove featured image
vi: Xóa ảnh tiêu biểu

en: Remove image
vi: Xóa ảnh

en: Remove link
vi: Xóa đường dẫn

en: Remove poster image
vi: Loại bỏ ảnh quảng cáo

en: Remove video source
vi: Loại bỏ nguồn video

en: Reorder menu items
vi: Sắp xếp lại các mục menu

[ctx: Reorder menu items in Customizer]
en: Reorder
vi: Sắp xếp lại

en: Reorder mode closed
vi: Chế độ sắp xếp lại đã đóng

en: Reorder mode enabled
vi: Chế độ sắp xếp lại đã bật

en: Reorder widgets
vi: Sắp sếp lại các widget

[ctx: Reorder widgets in Customizer]
en: Reorder
vi: Sắp xếp lại

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace Audio
vi: Đổi audio

en: Replace Image
vi: Thay đổi ảnh

en: Replace Video
vi: Thay đổi video

en: Reply
vi: Trả lời

en: Reply to %s
vi: Phản hồi đến %s

en: Required fields are marked %s
vi: Các trường bắt buộc được đánh dấu %s

en: Reset Password
vi: Thiết lập lại mật khẩu

en: Restore last draft
vi: Khôi phục lại bản nháp cuối

en: Reverse order
vi: Đảo ngược thứ tự

en: Revision
vi: Phiên bản tự động lưu

en: Revisions
vi: Phiên bản tự động lưu

en: Rich Text Area. Press Alt-Shift-H for help
vi: Khó khăn khi sử dụng? Hãy nhấn Alt-Shift-H để giúp đỡ

en: Right
vi: Phải

en: Row
vi: Dòng

en: Row group
vi: Nhóm dòng

en: Row type
vi: Kiểu dòng

en: Rows
vi: Dòng

en: Sat
vi: T7

en: Saturday
vi: Thứ Bảy

[ctx: Saturday initial]
en: S
vi: B

en: Save
vi: Lưu thay đổi

en: Save &amp; Activate
vi: Nhớ &amp; Kích hoạt

en: Save &amp; Publish
vi: Lưu &amp; Đăng

en: Save Draft
vi: Lưu nháp

en: Save and preview changes before publishing them.
vi: Lưu và xem trước những thay đổi trước khi xuất bản chúng.

en: Save as Pending
vi: Lưu vào danh sách chờ xét duyệt

en: Saved
vi: Đã lưu

en: Saved.
vi: Đã lưu.

en: Saving Draft&#8230;
vi: Lưu bản nháp&#8230;

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Say It!
vi: Gửi đi!

en: Schedule
vi: Lên lịch

en: Schedule for:
vi: Đã lên kế hoạch:

en: Scheduled <span class="count">(%s)</span> | Scheduled <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Đã lên lịch <span class="count">(%s)</span>

en: Scripts and styles should not be registered or enqueued until the %1$s, %2$s, or %3$s hooks.
vi: Không thể đăng ký mã kịch bản và/hoặc định nghĩa phong cách hiển thị khi chương trình chưa thực thi đến các điểm nối %1$s, %2$s, hoặc %3$s.

en: Scroll
vi: Cuộn theo

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Categories
vi: Tìm kiếm chuyên mục

en: Search Link Categories
vi: Tìm kiếm các mục liên kết

en: Search Media
vi: Tìm trong đa phương tiện

en: Search Menu Items
vi: Tìm kiếm các mục trình đơn

en: Search Pages
vi: Tìm kiếm trang

en: Search Posts
vi: Tìm các bài viết

en: Search Results %1$s %2$s
vi: Kết quả tìm kiếm %1$s %2$s

en: Search Results for &#8220;%s&#8221;
vi: Kết quả tìm kiếm cho &#8220;%s&#8221;

en: Search Tags
vi: Tìm Thẻ

en: Search Widgets
vi: Tìm kiếm Widget

en: Search installed themes&hellip;
vi: Tìm themes đã cài&hellip;

en: Search menu items&hellip;
vi: Tìm kiếm các mục trình đơn&hellip;

en: Search or use up and down arrow keys to select an item.
vi: Tìm hoặc sử dụng phím mũi tên lên và xuống để chọn một mục.

[ctx: Search widget]
en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search widgets&hellip;
vi: Tìm widgets&hellip;

en: Security error.
vi: Lỗi bảo mật.

en: Select
vi: Chọn

en: Select Category
vi: Chọn chuyên mục

en: Select Color
vi: Chọn màu

en: Select Day
vi: Chọn ngày

en: Select File
vi: Chọn tập tin

en: Select Files
vi: Chọn tập tin

en: Select Image
vi: Chọn ảnh

en: Select Link Category:
vi: Chọn chuyên mục liên kết:

en: Select Menu:
vi: Chọn menu:

en: Select Month
vi: Chọn tháng

en: Select Post
vi: Chọn bài viết

en: Select Poster Image
vi: Chọn ảnh áp phích

en: Select Week
vi: Chọn tuần

en: Select Year
vi: Chọn năm

en: Select a city
vi: Chọn thành phố

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Select an area to move this widget into:
vi: Chọn một khu vực để chuyển widget này vào:

en: Select and Crop
vi: Chọn và cắt

en: Separate tags with commas
vi: Phân cách các thẻ bằng dấu phẩy (,).

en: September
vi: Tháng Chín

[ctx: September abbreviation]
en: Sep
vi: Th9

en: Session expired
vi: Phiên làm việc đã hết hạn

en: Session expired. Please log in again. You will not move away from this page.
vi: Phiên làm việc đã hết hạn. Hãy đăng nhập lại. Bạn sẽ không bị chuyển sang trang khác.

en: Set featured image
vi: Chọn ảnh tiêu biểu

en: Set image
vi: Thiết lập hình ảnh

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Sharing options
vi: Tùy chỉnh chia sẻ

en: Shift + Alt + letter:
vi: Shift + Alt + kí tự:

en: Shift-click to edit this widget.
vi: Bấm Shift và nhấp chuột để chỉnh sửa widget này.

en: Shortlink
vi: Liên kết ngắn

en: Show
vi: Hiện

en: Show Artist Name in Tracklist
vi: Hiện tên nghệ sĩ trong danh sách bài hát

en: Show Images
vi: Hiện hình ảnh

en: Show Link Description
vi: Hiện mô tả của liên kết

en: Show Link Image
vi: Hiện ảnh của liên kết

en: Show Link Name
vi: Hiện tên của liên kết

en: Show Link Rating
vi: Hiện đánh giá của liên kết

en: Show Tracklist
vi: Hiện danh sách bài hát

en: Show Video List
vi: Hiển thị danh sách video

en: Show advanced menu properties
vi: Hiển thị thuộc tính nâng cao của thực đơn

en: Show hierarchy
vi: Hiện theo cấp bậc

en: Show invisible characters
vi: Hiển thị các ký tự ẩn

en: Show more comments
vi: Hiện thêm phản hồi

en: Show password
vi: Hiện mật khẩu

en: Show post counts
vi: Hiện số bài viết

en: Signup
vi: Đăng ký

en: Site Address (URL)
vi: Địa chỉ trang web (URL)

en: Site Admin
vi: Quản lý

en: Site Domain:
vi: Tên miền website:

en: Site Icon
vi: Biểu tượng site

en: Site Identity
vi: Nhận dạng Site

en: Site Language:
vi: Ngôn ngữ trang web:

en: Site Name:
vi: Tên website:

en: Site Preview
vi: Xem trước website

en: Site Tagline
vi: Slogan của trang

en: Site Title
vi: Tiêu đề trang

en: Site Title:
vi: Tiêu đề website:

en: Site name must be at least 4 characters.
vi: Tên site phải trên 4 ký tự

en: Site names can only contain lowercase letters (a-z) and numbers.
vi: Tên website chỉ được chứa chữ cái viết thường (a-z) và số.

en: Site registration has been disabled.
vi: Tính năng đăng ký trang web mới đã bị khóa.

en: Sites
vi: Trang web

en: Sites you are already a member of:
vi: Bạn đang là thành viên của các trang:

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Skip Cropping
vi: Bỏ cắt

en: Skip to toolbar
vi: Chuyển đến thanh công cụ

en: Slow down cowboy, no need to check for new mails so often!
vi: Từ từ thôi bạn :-)

en: Software Name
vi: Tên phần mềm

en: Software Version
vi: Phiên bản phần mềm

en: Someone has requested a password reset for the following account:
vi: Một ai đó vừa yêu cầu thiết lập lại mật khẩu cho tài khoản sau:

en: Sorry, comments are closed for this item.
vi: Xin lỗi, phần phản hồi đang bị đóng cho mục này.

en: Sorry, deleting the term failed.
vi: Xin lỗi, xóa điều khoản thất bại.

en: Sorry, editing the term failed.
vi: Xin lỗi, chỉnh sửa mục thất bại.

en: Sorry, new registrations are not allowed at this time.
vi: Xin lỗi bạn, chúng tôi đang tạm dừng việc đăng ký tài khoản mới.

en: Sorry, no posts matched your criteria.
vi: Xin lỗi, không có bài nào thỏa mãn yêu cầu của bạn.

en: Sorry, no such page.
vi: Xin lỗi, không có trang này.

en: Sorry, no such post.
vi: Xin lỗi, bài viết này không tồn tại.

en: Sorry, one of the given taxonomies is not supported by the post type.
vi: Xin lỗi, một trong những nguyên tắc phân loại nhất định không được hỗ trợ bởi dạng bài.

en: Sorry, revisions are disabled.
vi: Xin lỗi, các phiên bản cũ đã bị vô hiệu hóa.

en: Sorry, site names must have letters too!
vi: Tên website phải chứa chữ cái!

en: Sorry, that email address is already used!
vi: Xin lỗi, thư điện tử này đã được sử dụng!

en: Sorry, that email address is not allowed!
vi: Xin lỗi, thư điện tử này không được phép sử dụng!

en: Sorry, that file cannot be edited.
vi: Xin lỗi, tập tin không thể được chỉnh sửa.

en: Sorry, that site already exists!
vi: Xin lỗi, trang đã tồn tại!

en: Sorry, that site is reserved!
vi: Rất tiếc, website này đã được đăng ký!

en: Sorry, that username already exists!
vi: Xin lỗi, blog này đã tồn tại!

en: Sorry, that username is not allowed.
vi: Xin lỗi, tên tài khoản này không được chấp thuận.

en: Sorry, the comment could not be edited. Something wrong happened.
vi: Xin lỗi, bài bạn muốn sửa không thể sửa được. Có trục trặc gì đó trong hệ thống.

en: Sorry, the comment form is closed at this time.
vi: Xin lỗi, phản hồi đã bị khóa.

en: Sorry, the new category failed.
vi: Xin lỗi, không tạo được chuyên mục mới.

en: Sorry, the user cannot be updated.
vi: Xin lỗi, không thể được cập nhật được thông tin người dùng.

en: Sorry, usernames must have letters too!
vi: Xin lỗi, tên đăng nhập phải chứa chữ!

en: Sorry, you are not allowed to add a term to one of the given taxonomies.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép thêm một thuật ngữ vào một trong những nguyên tắc phân loại nhất định

en: Sorry, you are not allowed to assign a term to one of the given taxonomies.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền chỉ định điều khoản cho một trong các nguyên tắc phân loại được chọn.

en: Sorry, you are not allowed to create password protected posts in this post type
vi: Xin lỗi, bạn không được phép tạo mật khẩu bảo vệ trong loại bài này

en: Sorry, you are not allowed to create private posts in this post type
vi: Xin lỗi, bạn không được phép tạo bài viết riêng tư trong loại bài này

en: Sorry, you are not allowed to edit posts.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép chỉnh sửa bài viết.

en: Sorry, you are not allowed to edit this post type.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép chỉnh sửa loại post này

en: Sorry, you are not allowed to edit this post.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép chỉnh sửa bài viết này.

en: Sorry, you are not allowed to post on this site.
vi: Bạn không được phân quyền để viết bài cho website này.

en: Sorry, you are not allowed to publish pages on this site.
vi: Bạn không được phép đăng các trang cho website này.

en: Sorry, you are not allowed to publish posts in this post type
vi: Xin lỗi, bạn không được phép để xuất bản bài viết trong loại bài này

en: Sorry, you are not allowed to publish posts on this site.
vi: Bạn không được phép đăng bài trên trang này.

en: Sorry, you are not allowed to stick this post.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép đặt chú ý cho bài viết này.

en: Sorry, you can not edit this post.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyển chỉnh sửa bài viết này.

en: Sorry, you cannot edit pages.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền sửa trang.

en: Sorry, you cannot edit posts on this site.
vi: Xin lỗi, bạn không thể sửa bài viết trên site này.

en: Sorry, you cannot edit this page.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền sửa trang này.

en: Sorry, you cannot edit this post.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyển chỉnh sửa bài viết này.

en: Sorry, you cannot edit users.
vi: Xin lỗi, bạn không thể chỉnh sửa thông tin người dùng.

en: Sorry, you cannot edit your profile.
vi: Xin lỗi, bạn không thể sửa hồ sơ của bạn

en: Sorry, you cannot publish this post.
vi: Xin lỗi, bạn không thể đăng bài viết này.

en: Sorry, you cannot stick a private post.
vi: Xin lỗi, bạn không thể ghim một bài viết riêng tư.

en: Sorry, you do not have access to user data on this site.
vi: Bạn không được có quyền truy cập dữ liệu người dùng trên trang này.

en: Sorry, you do not have the right to add a category.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền thêm chuyên mục mới.

en: Sorry, you do not have the right to delete a category.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền xóa chuyên mục.

en: Sorry, you do not have the right to delete this page.
vi: Bạn không có quyền xóa trang này.

en: Sorry, you do not have the right to delete this post.
vi: Bạn không có quyền xóa bài viết này.

en: Sorry, you do not have the right to edit this page.
vi: Bạn không có quyền sửa trang này.

en: Sorry, you do not have the right to edit this post.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa bài viết này.

en: Sorry, you do not have the right to publish this page.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền đăng trang này.

en: Sorry, you do not have the right to publish this post.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền chỉnh sửa bài viết này.

en: Sorry, you have used your space allocation.
vi: Xin lỗi, bạn đã sử dụng hết dung lượng được phép.

en: Sorry, you may not use that site name.
vi: Tên này không được phép sử dụng để đặt tên website.

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view categories.
vi: Xin lỗi, để xem các chuyên mục của trang này, bạn phải có quyền sửa bài viết.

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view tags.
vi: Rất tiếc, bạn cần được cấp quyền sửa bài viết trước khi xem các thẻ.

en: Sorry, you must be logged in to post a comment.
vi: Xin lỗi, bạn phải đăng nhập để viết phản hồi.

en: Sorry, your entry could not be edited. Something wrong happened.
vi: Xin lỗi, bài bạn muốn sửa không thể sửa được. Có trục trặc gì đó trong hệ thống.

en: Sorry, your entry could not be posted. Something wrong happened.
vi: Xin lỗi, bài của bạn không đăng được. Có gì đó đã xảy ra.

en: Sorry, your term could not be created. Something wrong happened.
vi: Xin lỗi, điều khoản của bạn không thể được tạo. Có vấn đề gì đó đã xảy ra.

en: Sort by:
vi: Sắp xếp theo:

en: Source
vi: Nguồn

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: Spam it: %s
vi: Spam: %s

en: Special character
vi: Ký tự đặc biệt

en: Split table cell
vi: Chia ô trong bảng

en: Static Front Page
vi: Tùy chỉnh trang chủ

en: Still waiting for your email?
vi: Bạn vẫn chưa nhận được thư điện tử?

en: Strength indicator
vi: Độ bảo mật

en: Strikethrough
vi: Gạch giữa từ

en: Stylesheet
vi: Tập tin định nghĩa phong cách hiển thị

en: Stylesheet is missing.
vi: Không tìm thấy Stylesheet.

en: Stylesheet is not readable.
vi: Không thể đọc tập tin CSS.

en: Submit
vi: Gửi

en: Submit Comment
vi: Gửi phản hồi

en: Submitted on:
vi: Đăng:

en: Subscript
vi: Chữ nhỏ ở dưới

en: Suggested embed #%d
vi: Embed được gợi ý #%d

en: Suggested image #%d
vi: Ảnh được gợi ý  #%d

en: Suggested image dimensions:
vi: Kích thước hình ảnh được đề nghị:

en: Sun
vi: CN

en: Sunday
vi: Chủ Nhật

[ctx: Sunday initial]
en: S
vi: C

en: Superscript
vi: Chữ nhỏ ở trên

en: Support Forums
vi: Diễn đàn hỗ trợ

en: Table cell properties
vi: Sao chép dòng

en: Table properties
vi: Tùy chọn về hình ảnh

en: Table row properties
vi: Sao chép dòng

en: Tag Cloud
vi: Mây Thẻ

en: Tag: %s
vi: Thẻ: %s

en: Tagline
vi: Khẩu hiệu

en: Tags
vi: Thẻ

en: Tags list
vi: Danh sách tag

en: Tags list navigation
vi: Điều hướng danh sách thẻ tag

en: Tags:
vi: Thẻ:

en: Taxonomy names must be between 1 and 32 characters in length.
vi: Độ dài của tên taxonomy phải ở trong khoảng từ 1 đến 32.

en: Template
vi: Giao diện

en: Template is missing.
vi: Không tìm thấy Mẫu

en: Term ID is shared between multiple taxonomies
vi: Term ID được sử dụng giữa các taxonomy.

en: Term meta cannot be added to terms that are shared between taxonomies.
vi: Không thể thêm meta cho các term được chia sẻ giữa các taxonomy.

en: Text
vi: Văn bản

en: Text color
vi: Màu chữ văn bản

en: That email address has already been used. Please check your inbox for an activation email. It will become available in a couple of days if you do nothing.
vi: Địa chỉ thư điện tử này đã được sử dụng. Hãy kiểm tra lại hòm thư để tìm thông tin kích hoạt. Có thể nó sẽ được gửi đến trong vài ngày tới.

en: That name is not allowed.
vi: Tên đó không được phép dùng

en: That site is currently reserved but may be available in a couple days.
vi: Trang này đang được đăng ký và có thể sẽ hoạt động trong vài ngày tới.

en: That user does not exist.
vi: Thành viên này không tồn tại.

en: That username is already activated.
vi: Thành viên này đã được kích hoạt.

en: That username is currently reserved but may be available in a couple of days.
vi: Tên đăng nhập này đã được sử dụng nhưng bạn có thể dùng được trong một vài ngày tới.

en: The "%s" theme is not a valid parent theme.
vi: Giao diện "%s" không phải là giao diện chính hợp lệ.

en: The %1$s option is deprecated for the family of %2$s functions. Use the %3$s function instead.
vi: Tùy chọn %1$s không được khuyến khích dùng trong các hàm %2$s. Sử dụng hàm %3$s để thay thế.

en: The %1$s option is deprecated for the family of %2$s functions. Use the %3$s option instead.
vi: Tùy chọn %1$s không được khuyến khích dùng trong các hàm %2$s. Sử dụng tùy chọn %3$s để thay thế.

en: The %s directory of the develop repository must be used for RTL.
vi: Thư mục %s của các kho lưu trữ phát triển phải được sử dụng cho RTL.

en: The GD image library is not installed.
vi: Thư viện ảnh GD chưa được cài đặt.

en: The JSONP callback function is invalid.
vi: Hàm callback JSONP không hợp lệ.

en: The REST API is disabled on this site.
vi: REST API đã bị vô hiệu hóa ở trang web này.

en: The SSL certificate for the host could not be verified.
vi: Không thể xác minh chứng chỉ giao thức bảo mật SSL.

en: The Site Icon is used as a browser and app icon for your site. Icons must be square, and at least 512px wide and tall.
vi: Biểu tượng Site được dùng như là 1 biểu tượng trình duyệt và ứng dụng cho site của bạn. Các biểu tượng phải vuông, và rộng và cao ít nhất 512px.

en: The Site address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
vi: Địa chỉ bạn nhập không hợp lệ, hãy nhập lại đường dẫn hợp lệ.

en: The URL to the admin area
vi: Liên kết tới trang quản trị

en: The WordPress address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
vi: Địa chỉ WordPress bạn nhập không hợp lệ, hãy nhập lại đường dẫn hợp lệ.

en: The called constructor method for %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! Use %3$s instead.
vi: Phương thức khởi tạo được gọi cho %1$s bị <strong>phản đối</strong> kể từ phiên bản %2$s! Sử dụng %3$s thay thế.

en: The changes you made will be lost if you navigate away from this page.
vi: Các thay đổi bạn vừa thực hiện sẽ bị mất nếu bạn đi khỏi trang này khi chưa lưu bài.

en: The constant <code>VHOST</code> <strong>is deprecated</strong>. Use the boolean constant <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> in wp-config.php to enable a subdomain configuration. Use is_subdomain_install() to check whether a subdomain configuration is enabled.
vi: Hằng số <code>VHOST</code> <strong>đã bị loại bỏ</strong>. Định nghĩa hằng số <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> trong tập tin wp-config.php để bật cấu hình tên miền phụ. Sử dụng hàm is_subdomain_install() để kiểm tra trạng thái bật/tắt của cấu hình tên miền phụ.

en: The description will be displayed in the menu if the current theme supports it.
vi: Mô tả sẽ được hiển thị trong trình đơn nếu giao diện có chức năng này.

en: The email address entered did not appear to be a valid email address. Please enter a valid email address.
vi: Địa chỉ thư điện tử bạn nhập không hợp lệ, hãy nhập lại địa chỉ thư điện tử hợp lệ.

en: The email could not be sent.
vi: Không gửi được email.

en: The following formatting shortcuts are replaced when pressing Enter. Press Escape or the Undo button to undo.
vi: Các phím tắt định dạng sau đây được thay thế khi nhấn Enter. Nhấn Escape hoặc nút Undo để trở lại.

en: The following values do not describe a valid date: month %1$s, day %2$s.
vi: Các giá trị sau không có ngày hợp lệ: tháng %1$s, ngày %2$s.

en: The following values do not describe a valid date: year %1$s, month %2$s, day %3$s.
vi: Các giá trị sau không mô tả một ngày hợp lệ: năm %1$s, tháng %2$s, ngày %3$s.

en: The given object ID is not that of a menu item.
vi: ID của đối tượng không thuộc menu nào cả.

en: The handler for the route is invalid
vi: Việc xử lý đối với đường dẫn này không hợp lệ

en: The login page will open in a new window. After logging in you can close it and return to this page.
vi: Trang đăng nhập sẽ được mở trong một cửa sổ mới. Sau khi đăng nhập, bạn có thể đóng cửa sổ và quay lại trang hiện tại.

en: The menu ID should not be empty.
vi: Bạn phải định nghĩa số nhận dạng của menu.

en: The menu name %s conflicts with another menu name. Please try another.
vi: Trình đơn %s bị trùng với tên một trình đơn khác. Hãy thử một tên khác.

en: The page template is invalid.
vi: Bản mẫu của trang không hợp lệ.

en: The parent theme is missing. Please install the "%s" parent theme.
vi: Giao diện cha bị thiếu. Vui lòng cài đặt giao diện "%s" trước để sử dụng giao diện này.

en: The passwords do not match.
vi: Các mật khẩu không khớp.

en: The pingback has already been registered.
vi: Pingback đã được lưu từ trước.

en: The post cannot be deleted.
vi: Bài viết không thể xoá.

en: The post type %1$s is not registered, so it may not be reliable to check the capability "%2$s" against a post of that type.
vi: Bài viết dạng %1$s chưa được đăng ký, do đó nó có thể không đáng tin cậy để kiểm tra khả năng "%2$s" đối với bài viết có dạng này.

en: The post type may not be changed.
vi: Thể loại bài viết không thể thay đổi.

en: The post type specified is not valid
vi: Post type không hợp lệ

en: The query argument of %s must have a placeholder.
vi: Truy vấn của %s phải có biến giữ chỗ.

en: The requested theme does not exist.
vi: Giao diện yêu cầu không tồn tại.

en: The requested user does not exist.
vi: Không tìm thấy người sử dụng được chỉ định.

en: The role specified is not valid
vi: Quyền hạn được chỉ định không hợp lệ

en: The search results will be updated as you type.
vi: Kết quả tìm kiếm sẽ cập nhật ngay khi bạn đang gõ

en: The site %s is yours.
vi: Website %s là của bạn.

en: The site is already active.
vi: Trang đã được kích hoạt.

en: The site you have requested is not installed properly. Please contact the system administrator.
vi: Trang bạn yêu cầu được cài đặt chưa đúng cách. Hãy liên hệ với người quản trị trang web.

en: The site you were looking for, %s, does not exist, but you can create it now!
vi: Trang bạn muốn xem, %s, không tồn tại. Bạn có thể tạo trang này ngay bây giờ!

en: The site you were looking for, %s, does not exist.
vi: Trang bạn truy cập, %s, không tồn tại

en: The slug &#8220;%s&#8221; is already in use by another term
vi: Slug &#8220;%s&#8221; đã sử dụng bởi một mục khác.

en: The source URL and the target URL cannot both point to the same resource.
vi: Đường dẫn tới nguồn và đường dẫn tới đích không thể nào cùng là một.

en: The source URL does not contain a link to the target URL, and so cannot be used as a source.
vi: Đường dẫn URL nguồn không chứa liên kết nào, do đó không thể sử dụng làm nguồn.

en: The source URL does not exist.
vi: Đường dẫn tới nguồn không tồn tại.

en: The specified namespace could not be found.
vi: Không tìm thấy namespace cụ thể này.

en: The specified target URL cannot be used as a target. It either doesn&#8217;t exist, or it is not a pingback-enabled resource.
vi: Đường dẫn URL đích không thể sử dụng được. Hoặc đường dẫn đó không tồn tại, hoặc nó không phải là một đường dẫn pingback.

en: The specified target URL does not exist.
vi: Đường dẫn yêu cầu không tồn tại.

en: The tag cloud will not be displayed since there are no taxonomies that support the tag cloud widget.
vi: Các đám mây từ khóa sẽ không được hiển thị vì không có nguyên tắc phân loại có hỗ trợ các widget từ khóa mây.

en: The term name cannot be empty.
vi: Tên loại không được để trống.

en: The theme directory "%s" does not exist.
vi: Thư mục của theme "%s" không tồn tại.

en: The timezone you have entered is not valid. Please select a valid timezone.
vi: Múi giờ không hợp lệ, vui lòng nhập lại.

en: The user is already active.
vi: Tài khoản người dùng đã được kích hoạt.

en: The web browser on your device cannot be used to upload files. You may be able to use the <a href="%s">native app for your device</a> instead.
vi: Trình duyệt trên thiết bị của bạn không hỗ trợ tải tập tin lên máy chủ. Bạn nên sử dụng <a href="%s">ứng dụng dành riêng cho thiết bị này</a>.

en: Theme Details
vi: Thông tin về giao diện

en: Theme support for %1$s should be registered before the %2$s hook.
vi: Phải đăng ký hỗ trợ %1$s trước hook %2$s.

en: Theme without %s
vi: Giao diện không có %1$s

en: Themes
vi: Giao diện

en: There are no HTTP transports available which can complete the requested request.
vi: Có HTTP không có vận chuyển có sẵn mà có thể hoàn thành các yêu cầu yêu cầu.

en: There are no associated subtitles.
vi: Không có phụ đề liên quan.

en: There are no options for this widget.
vi: Không có tùy biến cho widget này.

en: There are no widget areas currently rendered in the preview. Navigate in the preview to a template that makes use of a widget area in order to access its widgets here.
vi: Không có vùng widget nào được xuất ra khi xem trước. Di chuyển ở chế độ xem trước sang một template mà có sử dụng một vùng widget để có thể truy cập vào các widget của nó ở đây.

en: There doesn&#8217;t seem to be any new mail.
vi: Không có thư mới.

en: There doesn't seem to be a %s file. I need this before we can get started.
vi: Có vẻ như file %s không tồn tại. Cần phải có nó để chúng ta có thể bắt đầu.

en: There has been an error cropping your image.
vi: Hiện đã có một lỗi cắt hình ảnh của bạn.

en: There is a revision of this post that is more recent.
vi: Bài viết này có bản sửa đổi mới hơn.

en: There is no excerpt because this is a protected post.
vi: Không có trích dẫn vì bài này được bảo vệ.

en: There was a configuration error. Please contact the server administrator.
vi: Lỗi cài đặt. Hãy liên hệ với quản lý của máy chủ.

en: There was a problem, please correct the form below and try again.
vi: Xin lỗi, vui lòng hoàn thành biểu mẫu dưới đây rồi thử lại.

en: This action has been disabled by the administrator.
vi: Tác vụ này đã bị khóa bởi điều hành viên.

en: This argument has changed to an array to match the behavior of the other cron functions.
vi: Tham số này đã thay đổi thành dãy số phù hợp với cách xử lý của các tính năng cron khác

en: This content is password protected. To view it please enter your password below:
vi: Nội dung này được bảo mật. Hãy nhập mật khẩu để xem tiếp:

en: This either means that the username and password information in your %1$s file is incorrect or we can&#8217;t contact the database server at %2$s. This could mean your host&#8217;s database server is down.
vi: Điều này có nghĩa là thông tin tên người dùng và mật khẩu trong file %1$s không đúng hoặc chúng tôi không thể kết nối được với máy chủ dữ liệu ở %2$s. Việc này có nghĩa là máy chủ cơ sở dữ liệu của bạn có thể đang gặp sự cố.

en: This feature requires inline frames. You have iframes disabled or your browser does not support them.
vi: Tính năng này yêu cầu bật frame. Bạn có thể đã tắt tính năng này hoặc trình duyệt không hỗ trợ.

en: This file is empty. Please try another.
vi: Tập tin rỗng. Hãy thử lại tập tin khác.

en: This file is not an image. Please try another.
vi: Tập tin này không phải là hình ảnh. Hãy thử tập tin khác.

en: This file is too big. Files must be less than %d KB in size.
vi: Tập tin này quá lớn. Bạn được phép tải tập tin không quá %d KB.

en: This file no longer needs to be included.
vi: Tập tin này không còn cần thiết.

en: This file type is not allowed. Please try another.
vi: Định dạng này không được chấp nhận. Hãy thử định dạng khác.

en: This is larger than the maximum size. Please try another.
vi: Tập tin này lớn hơn dung lượng tối đa cho phép. Hãy thử tập tin khác.

en: This is the short link.
vi: Đây là liên kết ngắn.

en: This means that we lost contact with the database server at %s. This could mean your host&#8217;s database server is down.
vi: Điều này có nghĩa là chúng tôi không thể kết nối được với máy chủ CSDL tại %s. Có thể máy chủ CSDL của bạn đang không hoạt động.

en: This page validates as XHTML 1.0 Transitional
vi: Trang này hợp chuẩn XHTML 1.0 Transitional

en: This panel is used for managing navigation menus for content you have already published on your site. You can create menus and add items for existing content such as pages, posts, categories, tags, formats, or custom links.
vi: Bảng điều khiển này được sử dụng để quản lý các trình đơn định hướng cho nội dung mà bạn đã xuất bản trên web của bạn. Bạn có thể tạo các trình đơn và thêm các mục cho nội dung hiện có như các trang, bài viết, danh mục, nhãn, định dạng, hoặc liên kết tùy chỉnh.

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
vi: Bài viết được bảo vệ. Hãy nhập mật khẩu để xem phản hồi.

en: This site has been archived or suspended.
vi: Trang này đang trong trạng thái lưu trữ hoặc ngừng hoạt động.

en: This site has not been activated yet. If you are having problems activating your site, please contact %s.
vi: Trang web này chưa được kích hoạt. Nếu bạn gặp vấn đề khi kích hoạt trang, hãy liên hệ %s

en: This site is no longer available.
vi: Trang web này là không còn nữa.

en: This taxonomy is not hierarchical so you can't set a parent.
vi: Taxonomy này không hỗ trợ phân cấp, nên bạn không thể tạo taxonomy cha được.

en: This taxonomy is not hierarchical.
vi: Taxonomy này không hỗ trợ phân cấp

en: Thu
vi: T5

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Thumbnail Height
vi: Chiều cao ảnh đại diện

en: Thumbnail Width
vi: Chiều rộng ảnh đại diện

en: Thursday
vi: Thứ Năm

[ctx: Thursday initial]
en: T
vi: N

en: Tile
vi: Lặp

en: Tile Horizontally
vi: Lặp theo chiều ngang

en: Tile Vertically
vi: Lặp theo chiều dọc

en: Time Format
vi: Định dạng thời gian

en: Time Zone
vi: Múi giờ

[ctx: TinyMCE]
en: Blocks
vi: Khối

[ctx: TinyMCE]
en: Formats
vi: Định dạng

[ctx: TinyMCE]
en: Headings
vi: Tiêu đề

[ctx: TinyMCE]
en: Insert template
vi: Chèn mẫu

[ctx: TinyMCE]
en: Templates
vi: Các mẫu

[ctx: TinyMCE menu]
en: Edit
vi: Chỉnh sửa

[ctx: TinyMCE menu]
en: File
vi: Tệp tin

[ctx: TinyMCE menu]
en: Format
vi: Định dạng

[ctx: TinyMCE menu]
en: Insert
vi: Chèn

[ctx: TinyMCE menu]
en: Table
vi: Bảng

[ctx: TinyMCE menu]
en: Tools
vi: Các công cụ

[ctx: TinyMCE menu]
en: View
vi: Xem

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title Attribute
vi: Thuộc Tính Tiêu Đề

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: To activate your blog, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
    
    After you activate, you can visit your site here:
    
    %s
vi: Để kích hoạt trang nhật ký của bạn, hãy bấm vào liên kết sau:
    
    %s
    
    Sau khi kích hoạt, bạn sẽ nhận được một thư khác cung cấp thông tin đăng nhập.
    
    Sau đó, bạn có thể truy cập trang của bạn tại địa chỉ sau:
    
    %s

en: To activate your user, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
vi: Để kích hoạt tài khoản của bạn, vui lòng nhấn vào đường dẫn sau:
    
    %s
    
    Sau khi kích hoạt, bạn sẽ nhận được *một thư điện tử khác* với thông tin đăng nhập.

en: To move focus to other buttons use Tab or the arrow keys. To return focus to the editor press Escape or use one of the buttons.
vi: Để đặt trọng tâm vào các nút khác, hãy sử dụng phím Tab hoặc các phím mũi tên. Để đặt lại vào trọng tâm vào khung soạn thảo, sử dụng phím ESC.

en: To reset your password, visit the following address:
vi: Để thiết lập lại mật khẩu của bạn, hãy truy cập vào địa chỉ sau đây:

en: To set your password, visit the following address:
vi: Để đặt mật khẩu của bạn, truy cập địa chỉ sau:

en: Toggle Editor Text Direction
vi: Chuyển đổi hướng đọc văn bản của bộ soạn thảo

en: Toggle section: %s
vi: Bật/tắt phần: %s

en: Toggle section: Custom Links
vi: Phần bật/tắt: Liên kết tùy chỉnh

en: Too many redirects.
vi: Có quá nhiều chuyển hướng.

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Toolbar Toggle
vi: Hiện hoặc ẩn thanh công cụ

en: Top
vi: Trên

en: Trackback excerpt:
vi: Trackback trích dẫn:

en: Tracks (subtitles, captions, descriptions, chapters, or metadata)
vi: Bài hát (phụ đề, chú thích, mô tả, chương, hoặc siêu dữ liệu)

en: Translation Updates
vi: Cập nhật bản dịch

en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Thùng rác <span class="count">(%s)</span>

en: Trash Selected
vi: Bỏ các mục được chọn vào sọt rác

en: Trash it: %s
vi: Bỏ vào thùng rác: %s

en: Trash widget by moving it to the inactive widgets sidebar.
vi: Xóa widget bằng cách dịch chuyển chúng vào thanh sidebar không hoạt động

en: Tue
vi: T3

en: Tuesday
vi: Thứ Ba

[ctx: Tuesday initial]
en: T
vi: B

en: Turn off Fullscreen
vi: Tắt hiển thị toàn màn hình

en: Twice Daily
vi: 2 lần một ngày

en: URL: %s
vi: Đường dẫn: %s

en: Unable to create directory %s. Is its parent directory writable by the server?
vi: Không thể tạo thư mục %s. Máy chủ có cho phép ghi chép trong thư mục mẹ không?

en: Unapproved
vi: Chưa được xét duyệt

en: Unattached
vi: Chưa được đính kèm

en: Uncategorized
vi: Chưa được phân loại

en: Under %s
vi: Dưới %s

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Undo
vi: Lùi lại

en: Unknown Feed
vi: Feed không xác định

en: Unmute
vi: Bật tiếng

en: Untitled
vi: Không có tiêu đề

en: Untrash
vi: Khôi phục

en: Untrash Selected
vi: Khôi phục các mục được chọn

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update Category
vi: Lưu các thay đổi

en: Update Failed!
vi: Cập nhật không thành công!

en: Update Failed: %s
vi: Cập nhật bị lỗi: %s

en: Update Link Category
vi: Cập nhật danh mục liên kết

en: Update Tag
vi: Cập nhật thẻ

en: Update audio playlist
vi: Cập nhật danh sách nhạc

en: Update canceled.
vi: Đã hủy thay đổi.

en: Update completed successfully.
vi: Cập nhật thành công.

en: Update gallery
vi: Cập nhật bộ sưu tập

en: Update video playlist
vi: Cập nhật sanh sách chơi video

en: Updated!
vi: Đã cập nhật!

en: Updating %s...
vi: Đang cập nhật %s...

en: Updating...
vi: Đang cập nhật...

en: Updating... please wait.
vi: Đang cập nhật... vui lòng chờ.

en: Upload Files
vi: Tải tập tin lên

en: Upload Images
vi: Tải ảnh lên

en: Upload Limit Exceeded
vi: Tải lên đã vượt quá giới hạn

en: Upload failed.
vi: Tải lên không thành công.

en: Upload stopped.
vi: Tải lên bị dừng.

en: Uploaded By
vi: Tải lên bởi

en: Uploaded To
vi: Tải lên

en: Uploaded on:
vi: Đã tải lên vào lúc:

en: Uploaded to this page
vi: Đã tải lên vào trang này

en: Uploaded to this post
vi: Đã tải lên vào bài này

[ctx: Uploader: Drop files here - or - Select Files]
en: or
vi: hoặc

en: Uploading
vi: Đang tải lên

en: Usage of user levels by plugins and themes is deprecated. Use roles and capabilities instead.
vi: Sử dụng phân cấp người dùng bằng các plugin và giao diện đã bị từ chối. Thay vào đó, hãy sử dụng vai trò và quyền người dùng.

en: Use %s instead if you do not want the value echoed.
vi: Hãy thay bằng %s nếu bạn không muốn hiển thị nó.

en: Use %s instead.
vi: Hãy thay bằng %s.

en: Use as featured image
vi: Sử dụng như ảnh chính của bài viết

en: Use commas instead of %s to separate excluded terms.
vi: Dùng dấu phẩy thay vì %s để phân cách các thuật ngữ bị loại bỏ.

en: Use the %s filter instead.
vi: Hãy thay bằng bộ lọc %s.

en: User Dashboard: %s
vi: Bảng điều khiển người dùng: %s

en: User has blocked requests through HTTP.
vi: Kết nối HTTP bị chặn bởi người sử dụng.

en: User registration has been disabled.
vi: Đăng kí thành viên mới đã bị khóa.

en: User registration is currently not allowed.
vi: Hệ thống đăng kí hiện đang không được mở.

en: Username
vi: Tên đăng nhập

en: Username may not be longer than 60 characters.
vi: Tên người dùng không thể dài hơn 60 kí tự.

en: Username must be at least 4 characters.
vi: Username phải có trên 4 ký tự

en: Username or Email:
vi: Tên đăng nhập hoặc email:

en: Username:
vi: Tên đăng nhập:

en: Username: %s
vi: Tên đăng nhập: %s

en: Usernames can only contain lowercase letters (a-z) and numbers.
vi: Tên người dùng chỉ có thể chứa các chữ cái viết thường ( từ a đến z ) và số.

en: Users
vi: Thành viên

en: Valid <abbr title="eXtensible HyperText Markup Language">XHTML</abbr>
vi: Kiểm tra <abbr title="Ngôn ngữ đánh dấu siêu văn bản mở rộng">XHTML</abbr>

en: Vertical space
vi: Khoảng trống chiều dọc

en: Video Details
vi: Chi tiết video

en: View Attachment Page
vi: Xem trang nội dung đính kèm

en: View Category
vi: Xem chuyên mục

en: View Page
vi: Xem trang

en: View Post
vi: Xem bài viết

en: View Tag
vi: Xem thẻ

en: View attachment page
vi: Xem trang đính kèm

en: Visit %s&#8217;s website
vi: Xem trang web của %s

en: Visit Site
vi: Xem trang

en: Visual
vi: Trực quan

en: Visual aids
vi: Hình minh họa

en: Wait a little longer. Sometimes delivery of email can be delayed by processes outside of our control.
vi: Hãy chờ một lúc. Việc gửi thư có thể bị trì hoãn bới tác nhân nằm ngoài sự kiểm soát của chúng tôi.

en: We cannot find a title on that page.
vi: Không tìm được tiêu đề trên trang đó.

en: We send your registration email to this address. (Double-check your email address before continuing.)
vi: Chúng tôi sẽ gửi thư xác nhận việc đăng ký của bạn tới địa chỉ này. (Hãy đảm bảo địa chỉ thư điện tử của bạn là chính xác trước khi tiếp tục.)

en: We were able to connect to the database server (which means your username and password is okay) but not able to select the %s database.
vi: Chúng tôi có thể kết nối được với máy chủ CSDL (có nghĩa là tên tài khoản và mật khẩu của bạn đúng) nhưng không thể chọn được CSDL %s.

en: Website
vi: Trang web

en: Wed
vi: T4

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

[ctx: Wednesday initial]
en: W
vi: T

en: Welcome back, %s. By filling out the form below, you can <strong>add another site to your account</strong>. There is no limit to the number of sites you can have, so create to your heart&#8217;s content, but write responsibly!
vi: Chào %s. Bạn hãy điền vào mẫu dưới đây, bạn có thể <strong>thêm một trang web vào tài khoản của bạn</strong>.

en: What do I do now?
vi: Tôi cần phải làm gì bây giờ?

en: When in reorder mode, additional controls to reorder menu items will be available in the items list above.
vi: Khi trong chế độ sắp xếp lại, các điều khiển bổ sung để sắp xếp lại các mục trình đơn sẽ sẵn có trong danh sách các mục ở trên.

en: When in reorder mode, additional controls to reorder widgets will be available in the widgets list above.
vi: Khi trong chế độ sắp xếp lại, các điều khiển bổ sung để sắp xếp lại các widget sẽ sẵn có trong danh sách widget ở trên.

en: When starting a new paragraph with one of these formatting shortcuts followed by a space, the formatting will be applied automatically. Press Backspace or Escape to undo.
vi: Khi bắt đầu 1 đoạn mới với 1 trong những mẫu này được theo sau bởi 1 dấu space, định dạng sẽ được áp dụng tự động. Nhấn phím Backspace hoặc Escape để hoàn nguyên.

en: While you can crop images to your liking after clicking <strong>Add new image</strong>, your theme recommends a header height of <strong>%s</strong> pixels.
vi: Trong khi bạn có thể cắt hình ảnh theo ý thích của bạn sau khi nhấn <strong>Thêm hình ảnh mới </strong>, giao diện của bạn gợi ý chiều cao cho tiêu đề là <strong>%s</strong> pixels.

en: While you can crop images to your liking after clicking <strong>Add new image</strong>, your theme recommends a header size of <strong>%s &times; %s</strong> pixels.
vi: Trong khi bạn có thể cắt hình ảnh theo ý thích của bạn sau khi nhấn <strong>Thêm hình ảnh mới </strong>, giao diện của bạn gợi ý kích cỡ tiêu đề là <strong>%s &lần; %s</strong> pixels.

en: While you can crop images to your liking after clicking <strong>Add new image</strong>, your theme recommends a header width of <strong>%s</strong> pixels.
vi: Trong khi bạn có thể cắt hình ảnh theo ý thích của bạn sau khi nhấn <strong>Thêm hình ảnh mới </strong>, giao diện của bạn gợi ý chiều rộng tiêu đề là <strong>%s</strong> pixels.

en: Whoops, the provided date is invalid.
vi: Bạn đã nhập sai dữ liệu ngày tháng.

en: Widget moved down
vi: Widget đã dịch chuyển xuống

en: Widget moved up
vi: Widget đã dịch chuyển lên

en: Widgets
vi: Widget

en: Widgets are independent sections of content that can be placed into widgetized areas provided by your theme (commonly called sidebars).
vi: Widgets là phần nội dung độc lập có thể được đặt vào khu vực được widget hóa trong giao diện (thường được gọi là sidebars).

en: Width
vi: Rộng

en: WordPress &rsaquo; Error
vi: WordPress &rsaquo; Lỗi

en: WordPress &rsaquo; Success
vi: WordPress &rsaquo; Thành công

en: WordPress Address (URL)
vi: Địa chỉ WordPress (URL)

en: WordPress Failure Notice
vi: Thông báo lỗi WordPress

en: WordPress database error %1$s for query %2$s
vi: Cơ sở dữ liệu của WordPress gặp lỗi %1$s với truy vấn %2$s

en: WordPress database error %1$s for query %2$s made by %3$s
vi: Cơ sở dữ liệu của WordPress gặp lỗi %1$s với truy vấn %2$s yêu cầu bởi %3$s

en: WordPress database error:
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu Wordpress:

en: Words: %s
vi: Các từ: %s

en: XFN
vi: Mạng bạn bè

en: XHTML Friends Network
vi: Mạng lưới bạn bè chuẩn XHTML

en: XML Error: %1$s at line %2$s
vi: Lỗi XML: %1$s tại dòng thứ %2$s

en: XML-RPC services are disabled on this site.
vi: XML-RPC bị vô hiệu hóa trên trang web này.

en: Year
vi: Năm

en: Year: %s
vi: Năm: %s

en: Yes
vi: Có

en: You appear to have already installed WordPress. To reinstall please clear your old database tables first.
vi: Bạn đã cài đặt WordPress. Để cài đặt lại vui lòng xóa các bảng cơ sở dữ liệu cũ của bạn.

en: You are about to permanently delete these items.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
vi: Bạn chuẩn bị xóa vĩnh viễn những mục này.
    
      'Hủy' để dừng lại, 'OK' để xóa.

en: You are about to permanently delete this item.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
vi: Bạn đang chuẩn bị xóa vĩnh viễn mục này.
     'Cancel' để Dừng lại, 'OK' để xóa.

en: You are about to permanently delete this menu. 
     'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
vi: Bạn đang tiến hành xóa vĩnh viễn trình đơn này. 
     'Cancel' để dừng lại, 'OK' để xác nhận xóa.

en: You are about to trash these items.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
vi: Bạn chuẩn bị xóa các mục này.
    'Cancel' để dừng lại, 'OK' để xóa.

en: You are attempting to log out of %s
vi: Bạn đang đăng xuất khỏi %s

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for %2$s.
vi: Bạn đang xem các bài viết của blog %1$s cho %2$s.

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for the day %2$s.
vi: Bạn đang xem các bài viết của blog %1$s cho ngày %2$s.

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for the year %2$s.
vi: Bạn đang xem các bài viết của blog %1$s cho năm %2$s.

en: You are currently browsing the %s blog archives.
vi: Bạn đang xem các bài viết lưu trữ của %s.

en: You are currently browsing the archives for the %s category.
vi: Bạn đang xem các bài viết thuộc chuyên mục %s.

en: You are customizing %s
vi: Bạn đang tùy chỉnh %s

en: You are logged in already. No need to register again!
vi: Bạn đã đăng nhập. Không cần phải đăng nhập lại!

en: You are not allowed access to details about this site.
vi: Bạn không được phép truy cập thông tin chi tiết về trang này.

en: You are not allowed access to details of this post.
vi: Bạn không được phép truy cập vào thông tin chi tiết của bài viết này.

en: You are not allowed to assign terms in this taxonomy.
vi: Bạn không được quyền chỉ định điều khoản cho nguyên tắc phân loại này.

en: You are not allowed to browse users.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép duyệt danh sách người dùng.

en: You are not allowed to change the page author as this user.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền thay đổi tác giả của trang.

en: You are not allowed to change the post author as this user.
vi: Xin lỗi, bạn không có quyền thay đổi tác giả của bài viết này.

en: You are not allowed to create pages as this user.
vi: Bạn không được phép tạo các trang.

en: You are not allowed to create posts as this user.
vi: Bạn không được phép tạo bài viết bằng tài khoản này.

en: You are not allowed to create terms in this taxonomy.
vi: Bạn không được phân quyền để tạo điều khoản cho nguyên tắc phân loại này.

en: You are not allowed to customize the appearance of this site.
vi: Bạn hiện không được phép chỉnh sửa giao diện của trang này.

en: You are not allowed to delete terms in this taxonomy.
vi: Bạn không có quyền xoá phân loại này.

en: You are not allowed to edit posts in this post type.
vi: Bạn không được phép chỉnh sửa bài viết trong loại (type) bài viết này.

en: You are not allowed to edit terms in this taxonomy.
vi: Bạn không được phép chỉnh sửa phân loại này.

en: You are not allowed to edit theme options on this site.
vi: Bạn không được phép chỉnh sửa tùy chọn theme của trang này.

en: You are not allowed to moderate or edit this comment.
vi: Bạn không được phép quản lý hoặc sửa bình luận này.

en: You are not allowed to update options.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa tùy chọn.

en: You are now logged out.
vi: Bạn đã đăng xuất thành công.

en: You are posting comments too quickly. Slow down.
vi: Bạn gửi bình luận quá nhanh, vui lòng gửi chậm lại một chút.

en: You can also place menus in widget areas with the Custom Menu widget.
vi: Bạn cũng có thể đặt menu trong các vùng widget với Tùy chỉnh Trình đơn widget.

en: You can create a %s file through a web interface, but this doesn't work for all server setups. The safest way is to manually create the file.
vi: Bạn có thể tạo ra một file %s thông qua giao diện web, nhưng nó có thể không làm việc cho tất cả các server. Cách an toàn nhất là tạo file này một cách thủ công.

en: You can see all comments on this post here:
vi: Bạn có thể thấy tất cả bình luận tại đây:

en: You can see all pingbacks on this post here:
vi: Bạn có thể thấy tất cả pingbacks của bài viết này tại đây:

en: You can see all trackbacks on this post here:
vi: Bạn có thể thấy tất cả pingbacks của bài viết này tại đây:

en: You cannot use that email address to signup. We are having problems with them blocking some of our email. Please use another email provider.
vi: Bạn không thể dùng địa chỉ thư điện tử này để đăng ký. Chúng tôi đang có một vài vấn đề với nhà cung cấp dịch vụ thư điện tử này. Vui lòng sử nhà cung cấp dịch vụ thư điện tử khác.

en: You do not have permission to do that.
vi: Bạn không có quyền làm việc đó.

en: You do not have permission to preview drafts.
vi: Bạn không có quyền xem bản nháp.

en: You do not have permission to upload files.
vi: Bạn không có quyền tải tập tin lên.

en: You don't have permission to do this.
vi: Bạn không có quyền thực hiện điều này.

en: You have attempted to queue too many files.
vi: Bạn cho quá nhiều tập tin vào danh sách.

en: You have been added to this site. Please visit the <a href="%s">homepage</a> or <a href="%s">log in</a> using your username and password.
vi: Bạn đã được thêm vào site này. Hãy đến <a href="%s">trang chủ</a> hoặc <a href="%s">log in</a> bằng tên truy cập và mật khẩu.

en: You have logged in successfully.
vi: Bạn đã đăng nhập thành công.

en: You have searched the %1$s blog archives for <strong>&#8216;%2$s&#8217;</strong>. If you are unable to find anything in these search results, you can try one of these links.
vi: Bạn vừa tìm kiếm các lưu trữ của %1$s cho <strong>&#8216;%2$s&#8217;</strong>. Nếu không tìm thấy kết quả như ý, bạn có thể thử lại với một trong các liên kết sau.

en: You may only upload 1 file.
vi: Bạn chỉ được tải một tập tin lên.

en: You must be <a href="%s">logged in</a> to post a comment.
vi: Bạn phải <a href="%s">đăng nhập</a> để gửi phản hồi.

en: You must be logged in to complete this action.
vi: Bạn phải đăng nhập để hoàn thành tác vụ này.

en: You must be registered to comment
vi: Bạn phải đăng ký để gửi phản hồi

en: You must first <a href="%s">log in</a>, and then you can create a new site.
vi: Bạn phải <a href="%s">đăng nhập</a> để tạo trang web mới.

en: You need to pass an array of types.
vi: Bạn cần truyền một mảng các kiểu.

en: You should specify a nonce action to be verified by using the first parameter.
vi: Bạn nên sử dụng tham số đầu tiên để định nghĩa mã bảo mật nhằm xác minh lại hành động.

en: Your Comment
vi: Phản hồi của bạn

en: Your PHP installation appears to be missing the MySQL extension which is required by WordPress.
vi: PHP của bạn không hỗ trợ MySQL, WordPress cần có MySQL để chạy.

en: Your account has been activated. You may now <a href="%1$s">log in</a> to the site using your chosen username of &#8220;%2$s&#8221;. Please check your email inbox at %3$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%4$s">reset your password</a>.
vi: Tài khoản của bạn đã được kích hoạt. Ngay bây giờ, bạn có thể <a href="%1$s">đăng nhập</a> vào website bằng tên tài khoản &#8220;%2$s&#8221;. Vui lòng kiểm tra hòm thư Email %3$s để biết thông tin đăng nhập. Nếu bạn không nhận được Email nào trong Inbox, vui lòng kiểm tra thêm hộp thư Junk hoặc Spam. Nếu hơn 01 giờ đồng hồ bạn vẫn chưa nhận được Email, bạn có thể sử dụng chức năng <a href="%4$s">gửi lại mật khẩu</a>.

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">Log in</a> or go back to the <a href="%2$s">homepage</a>.
vi: Tài khoản của bạn đã được kích hoạt. Bạn có thể <a href="%1$s">đăng nhập luôn</a> hoặc trở lại <a href="%2$s">trang chủ</a>.

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">View your site</a> or <a href="%2$s">Log in</a>
vi: Tài khoảng của bạn đã kích hoạt.<a href="%1$s">Xem site </a> hay <a href="%2$s">Đăng nhập</a>

en: Your account is now active!
vi: Tài khoản của bạn đã được kích hoạt!

en: Your address will be %s.
vi: Địa chỉ của bạn sẽ là %s.

en: Your blogroll
vi: Sổ liên kết

en: Your browser does not support direct access to the clipboard. Please use keyboard shortcuts or your browser&#8217;s edit menu instead.
vi: Trình duyệt của bạn không hỗ trợ truy cập trực tiếp vào clipboard. Vui lòng sử dụng các phím tắt hoặc menu chỉnh sửa của trình duyệt để thay thế.

en: Your comment is awaiting moderation.
vi: Bình luận của bạn đang chờ phản hồi.

en: Your email address will not be published.
vi: Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

en: Your latest posts
vi: Bài viết mới nhất

en: Your new password has not been saved.
vi: Mật khẩu mới của bạn chưa được lưu.

en: Your password has been reset.
vi: Mật khẩu của bạn đã được đặt lại.

en: Your password reset link appears to be invalid. Please request a new link below.
vi: Liên kết đặt lại mật khẩu của bạn không hợp lệ. Hãy yêu cầu 1 liên kết mới bên dưới.

en: Your password reset link has expired. Please request a new link below.
vi: Liên kết đặt lại mật khẩu của bạn đã hết hạn. Hãy yêu cầu 1 liên kết mới bên dưới.

en: Your server is running PHP version %1$s but WordPress %2$s requires at least %3$s.
vi: Máy chủ của bạn đang sử dụng PHP phiên bản %1$s nhưng WordPress %2$s yêu cầu phiên bản %3$s.

en: Your session has expired. You can log in again from this page or go to the login page.
vi: Phiên làm việc của bạn đã hết hạn. Hãy đăng nhập lại tại đây hoặc tại trang đăng nhập.

en: Your site at <a href="%1$s">%2$s</a> is active. You may now log in to your site using your chosen username of &#8220;%3$s&#8221;. Please check your email inbox at %4$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%5$s">reset your password</a>.
vi: Trang mạng của bạn tại địa chỉ <a href="%1$s">%2$s</a> đã được kích hoạt. Bạn có thể sử dụng tên truy cập &#8220;%3$s&#8221; để đăng nhập vào trang mạng này. Hãy kiểm tra hòm thư %4$s của bạn để nhận mật khẩu và đọc hướng dẫn đăng nhập. Nếu bạn không tìm thấy thư điện tử nào cung cấp những thông tin này, hãy thử kiểm tra thư mục thư rác. Nếu bạn không nhận được thông tin cần thiết trong một giờ tới, bạn có thể yêu cầu <a href="%5$s">cấp lại mật khẩu</a>.

en: Your site&#8217;s most recent Posts.
vi: Các bài viết gần đây nhất trên website

en: Your site&#8217;s most recent comments.
vi: Các bình luận gần đây nhất trên website.

en: Your theme supports %s menu. Select which menu appears in each location. | Your theme supports %s menus. Select which menu appears in each location.
vi[0]: Giao diện của bạn hỗ trợ %s trình đơn. Hãy chọn trình đơn cho từng chị vị trí.

en: Your theme supports a static front page.
vi: Giao diện bạn chọn có tính năng tạo trang chủ tĩnh.

en: Your theme supports one menu. Select which menu you would like to use.
vi: Giao diện của bạn hỗ trợ một trình đơn. Hãy chọn trình đơn mà bạn muốn sử dụng.

en: [%1$s] Activate %2$s
vi: [%1$s] Kích hoạt %2$s

en: [%1$s] Comment: "%2$s"
vi: [%1$s] Phản hồi: "%2$s"

en: [%1$s] Please moderate: "%2$s"
vi: [%1$s] Hãy xét duyệt: "%2$s"

en: [%s] New User Registration
vi: [%s] Thành viên mới đăng ký

en: [%s] Notice of Email Change
vi: [%s] Thông báo Thay đổi Email

en: [%s] Notice of Password Change
vi: [%s] Thông báo thay đổi mật khẩu

en: [%s] Password Lost/Changed
vi: [%s] Mật khẩu thay đổi

en: [%s] Password Reset
vi: [%s] Thiết lập lại mật khẩu

en: [%s] Your username and password info
vi: [%s] Tên đăng nhập và mật khẩu của bạn

[ctx: add new from admin bar]
en: Link
vi: Liên kết

[ctx: add new from admin bar]
en: Media
vi: Tập tin

[ctx: add new from admin bar]
en: User
vi: Thành viên

[ctx: add new media]
en: Add New
vi: Thêm mới

[ctx: add new on admin bar]
en: Page
vi: Trang

[ctx: add new on admin bar]
en: Post
vi: Bài viết

[ctx: adjective]
en: Approved
vi: Chấp nhận

[ctx: adjective]
en: Trash
vi: Thùng rác

[ctx: admin bar menu group label]
en: New
vi: Mới

[ctx: admin color scheme]
en: Blue
vi: Xanh

[ctx: admin color scheme]
en: Coffee
vi: Cà phê

[ctx: admin color scheme]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: admin color scheme]
en: Ectoplasm
vi: Kinh dị

[ctx: admin color scheme]
en: Light
vi: Sáng

[ctx: admin color scheme]
en: Midnight
vi: Đêm khuya

[ctx: admin color scheme]
en: Ocean
vi: Đại dương

[ctx: admin color scheme]
en: Sunrise
vi: Bình minh

en: am
vi: sáng

[ctx: auto preload]
en: Auto
vi: Tự động

en: by %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>
vi: viết bởi %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>

en: close tags
vi: đóng thẻ

[ctx: custom headers]
en: Previously uploaded
vi: Tệp tải lên trước đó

[ctx: custom headers]
en: Suggested
vi: Gợi ý

en: domain
vi: tên miền

[ctx: editor button]
en: Code
vi: Mã

[ctx: editor button]
en: Left to right
vi: Trái sang phải

[ctx: editor button]
en: Right to left
vi: Phải sang trái

[ctx: editor button]
en: Show blocks
vi: Hiển thị các khối

[ctx: find/replace]
en: Find
vi: Tìm

[ctx: find/replace]
en: Next
vi: Tiếp theo

[ctx: find/replace]
en: Prev
vi: Trước

[ctx: find/replace]
en: Replace
vi: Thay thế

[ctx: find/replace]
en: Replace all
vi: Thay thế tất cả

[ctx: find/replace]
en: Replace with
vi: Thay thế bằng

[ctx: find/replace]
en: Whole words
vi: Toàn bộ từ

[ctx: genitive]
en: April
vi: Tháng 4

[ctx: genitive]
en: August
vi: Tháng 8

[ctx: genitive]
en: December
vi: Tháng 12

[ctx: genitive]
en: February
vi: Tháng 2

[ctx: genitive]
en: January
vi: Tháng 1

[ctx: genitive]
en: July
vi: Tháng 7

[ctx: genitive]
en: June
vi: Tháng 6

[ctx: genitive]
en: March
vi: Tháng 3

[ctx: genitive]
en: May
vi: Tháng 5

[ctx: genitive]
en: November
vi: Tháng 11

[ctx: genitive]
en: October
vi: Tháng 10

[ctx: genitive]
en: September
vi: Tháng 9

[ctx: horizontal table cell alignment]
en: H Align
vi: Căn ngang

[ctx: label]
en: Search for:
vi: Tìm kiếm cho:

[ctx: label for custom color]
en: Custom...
vi: Tùy chỉnh...

[ctx: links widget]
en: All Links
vi: Tất cả liên kết

[ctx: list style]
en: Circle
vi: Vòng tròn

[ctx: list style]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: list style]
en: Disc
vi: Đĩa

[ctx: list style]
en: Lower Alpha
vi: Kiểu chữ Alpha thường

[ctx: list style]
en: Lower Greek
vi: Kiểu chữ Greek thường

[ctx: list style]
en: Lower Roman
vi: Roman thường

[ctx: list style]
en: Square
vi: Vuông

[ctx: list style]
en: Upper Alpha
vi: Kiểu chữ Alpha hoa

[ctx: list style]
en: Upper Roman
vi: Roman in hoa

[ctx: media]
en: Remove video track
vi: Loại bỏ video

[ctx: menu]
en: (Currently set to: %s)
vi: (Hiện tại đang đặt cho: %s)

[ctx: menu location]
en: (Current: %s)
vi: (Hiện tại: %s)

[ctx: missing menu item navigation label]
en: (no label)
vi: (không có nhãn)

en: moved to the trash.
vi: đã bị bỏ vào thùng rác.

[ctx: nav menu home label]
en: Home
vi: Trang chủ

en: new WordPress Loop
vi: Vòng lặp mới của WordPress

[ctx: next post]
en: Next
vi: Tiếp theo

[ctx: noun]
en: Comment
vi: Bình luận

[ctx: noun]
en: Trash
vi: Thùng rác

en: number_format_decimal_point
vi: ,

en: of
vi: của

[ctx: page]
en: Add New
vi: Thêm trang mới

[ctx: password mismatch]
en: Mismatch
vi: Không khớp

[ctx: password strength]
en: Medium
vi: Trung bình

[ctx: password strength]
en: Strong
vi: Mạnh

[ctx: password strength]
en: Very weak
vi: Rất yếu

[ctx: password strength]
en: Weak
vi: Yếu

[ctx: placeholder]
en: Search &hellip;
vi: Tìm kiếm &hellip;

en: pm
vi: chiều

[ctx: post]
en: Add New
vi: Viết bài mới

[ctx: post]
en: Draft
vi: Bản nháp

[ctx: post]
en: Pending
vi: Chờ xét duyệt

[ctx: post]
en: Private
vi: Riêng tư

[ctx: post]
en: Published
vi: Đã đăng

[ctx: post]
en: Scheduled
vi: Đã lên lịch

[ctx: post]
en: Trash
vi: Thùng rác

[ctx: post format]
en: Format
vi: Định dạng

[ctx: post format archive title]
en: Asides
vi: Trích đoạn bài viết

[ctx: post format archive title]
en: Audio
vi: Âm thanh

[ctx: post format archive title]
en: Chats
vi: Tán gẫu

[ctx: post format archive title]
en: Galleries
vi: Bộ sưu tập

[ctx: post format archive title]
en: Images
vi: Hình ảnh

[ctx: post format archive title]
en: Links
vi: Đường dẫn

[ctx: post format archive title]
en: Quotes
vi: Trích dẫn

[ctx: post format archive title]
en: Statuses
vi: Trạng thái

[ctx: post format archive title]
en: Videos
vi: Video

[ctx: post revision title]
en: %1$s %2$s, %3$s ago (%4$s)
vi: %1$s %2$s, %3$s trước (%4$s)

[ctx: post revision title extra]
en: %1$s [Autosave]
vi: %1$s [Lưu tự động]

[ctx: post revision title extra]
en: %1$s [Current Revision]
vi: %1$s [Phiên bản hiện tại]

[ctx: post type general name]
en: Media
vi: Đa phương tiện

[ctx: post type general name]
en: Pages
vi: Trang

[ctx: post type general name]
en: Posts
vi: Bài viết

[ctx: post type singular name]
en: Page
vi: Trang

[ctx: post type singular name]
en: Post
vi: Bài viết

[ctx: previous post]
en: Previous
vi: Trước

[ctx: revision date format]
en: F j, Y @ H:i:s
vi: Ngày j F, Y @ H:i:s

en: sitename
vi: tên trang

[ctx: spellcheck]
en: Finish
vi: Kết thúc

[ctx: spellcheck]
en: Ignore
vi: Bỏ qua

[ctx: spellcheck]
en: Ignore all
vi: Bỏ qua tất cả

[ctx: submit button]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: table body]
en: Body
vi: Phần thân

[ctx: table cell]
en: Cell
vi: Ô phần tử

[ctx: table cell alignment attribute]
en: None
vi: Không căn

[ctx: table cell scope attribute]
en: Scope
vi: Phạm vi

[ctx: table column]
en: Column
vi: Cột

[ctx: table columns]
en: Cols
vi: Các cột

[ctx: table footer]
en: Footer
vi: Phần cuối

[ctx: table header]
en: Header
vi: Tiêu đề

[ctx: taxonomy general name]
en: Categories
vi: Chuyên mục

[ctx: taxonomy general name]
en: Tags
vi: Thẻ

[ctx: taxonomy singular name]
en: Category
vi: Chuyên mục

[ctx: taxonomy singular name]
en: Tag
vi: Thẻ

en: text direction
vi: hướng đọc văn bản

[ctx: theme]
en: Change
vi: Thay đổi

[ctx: translations]
en: Available
vi: Có sẵn bản dịch

[ctx: translations]
en: Installed
vi: Đã cài đặt

[ctx: verb]
en: Trash
vi: Xóa tạm

[ctx: vertical table cell alignment]
en: V Align
vi: Căn dọc

[ctx: video or audio]
en: Length
vi: Thời lượng

[ctx: widgets]
en: %1$s on %2$s
vi: %1$s trong %2$s
