Administration - en to is translation catalogue (2414 entries)

en: "%1$s" by %2$s.
is: "%1$s" eftir %2$s.

en: "%1$s" from %2$s by %3$s.
is: "%1$s" frá %2$s eftir %3$s.

en: "%1$s" from %2$s.
is: "%1$s" frá %2$s.

en: $image needs to be an WP_Image_Editor object
is: $image þarf að vera hlutur af tegundinni WP_Image_Editor

en: %1$s MB (%2$s%%) Space Used
is: %1$s MB (%2$s%%) pláss notað

en: %1$s by %2$s.
is: %1$s með %2$s.

en: %1$s rating based on %2$s rating | %1$s rating based on %2$s ratings
is[0]: %1$s einkunn byggð á %2$s einkunnargjöf
is[1]: %1$s einkunn byggð á %2$s einkunnargjöfum

en: %1$s updated successfully.
is: %1$s uppfært.

en: %d media attachment moved to the trash. | %d media attachments moved to the trash.
is[0]: %d skrá hent í ruslið.
is[1]: %d skrám hent í ruslið.

en: %d media attachment permanently deleted. | %d media attachments permanently deleted.
is[0]: %d skrá eytt varanlega.
is[1]: %d skrám eytt varanlega.

en: %d media attachment restored from the trash. | %d media attachments restored from the trash.
is[0]: %d skrá endurheimt úr ruslinu.
is[1]: %d skrár endurheimtar úr ruslinu.

en: %d star | %d stars
is[0]: %d stjarna
is[1]: %d stjörnur

en: %s Active Installs
is: %s Virkar uppsetningar

en: %s MB Space Allowed
is: %s MB leyfilegt pláss

en: %s Page | %s Pages
is[0]: %s Síða
is[1]: %s Síður

en: %s Page Template
is: Síðu skapalón %s

en: %s Post | %s Posts
is[0]: %s Færsla
is[1]: %s Færslur

en: %s ago
is: %s síðan

en: %s approved comment | %s approved comments
is[0]: %s samþykkt athugasemd
is[1]: %s samþykktar athugasemdir

en: %s column | %s columns
is[0]: %s dálkur
is[1]: %s dálkar

en: %s comment | %s comments
is[0]: %s Athugasemd
is[1]: %s Athugasemdir

en: %s comment approved | %s comments approved
is[0]: %s ummæli samþykkt
is[1]: %s ummæli samþykktar

en: %s comment marked as spam. | %s comments marked as spam.
is[0]: %s athugasemd merkt sem amapóstur.
is[1]: %s athugasemdir merktar sem amapóstur.

en: %s comment moved to the Trash. | %s comments moved to the Trash.
is[0]: %s athugasemd flutt í­ ruslafötuna.
is[1]: %s athugasemdir hafa verið fluttar í­ ruslafötuna.

en: %s comment permanently deleted | %s comments permanently deleted
is[0]: %s athugasemd endanlega eytt
is[1]: %s athugasemdum endanlega eytt

en: %s comment restored from the Trash | %s comments restored from the Trash
is[0]: %s athugasemd hefur verið endurheimt úr ruslinu
is[1]: %s athugasemdir hafa verið endurheimtar úr ruslinu

en: %s comment restored from the spam | %s comments restored from the spam
is[0]: %s athugasemd endurheimt úr amapósti.
is[1]: %s athugasemdir endurheimtar úr amapósti.

en: %s failed to embed.
is: %s mistókst að fella inn.

en: %s files
is: %s skrár

en: %s from now
is: %s héðan af

en: %s has been logged out.
is: %s hefur verið skráður út.

en: %s has been updated.
is: %s hefur verið uppfærð.

en: %s has taken over and is currently editing.
is: %s tók yfir og er að breyta.

en: %s is currently editing
is: %s er að breyta

en: %s item | %s items
is[0]: %s atriði
is[1]: %s atriði

en: %s link deleted. | %s links deleted
is[0]: %s tengli eytt
is[1]: %s tenglum eytt.

en: %s or higher
is: %s eða hærri

en: %s page moved to the Trash. | %s pages moved to the Trash.
is[0]: %s síða sett í ruslið.
is[1]: %s síður settar í ruslið.

en: %s page not updated, somebody is editing it. | %s pages not updated, somebody is editing them.
is[0]: %s síða ekki uppfærð, einhver er að breyta henni.
is[1]: %s síður ekki uppfærðar, einhver er að breyta þeim.

en: %s page permanently deleted. | %s pages permanently deleted.
is[0]: %s síðu endanlega eytt.
is[1]: %s síðum endanlega eytt.

en: %s page restored from the Trash. | %s pages restored from the Trash.
is[0]: %s síðu bjargað úr ruslinu.
is[1]: %s síðum bjargað úr ruslinu.

en: %s page updated. | %s pages updated.
is[0]: %s síða uppfærð
is[1]: %s síður uppfærðar

en: %s pending comment | %s pending comments
is[0]: %s athugasemd sem bíður
is[1]: %s athugasemdir sem bíða

en: %s plugin
is: %s viðbót

en: %s plugins
is: % viðbætur

en: %s post by this author | %s posts by this author
is[0]: %s færsla eftir þennan höfund
is[1]: %s færslur eftir þennan höfund

en: %s post moved to the Trash. | %s posts moved to the Trash.
is[0]: %s færsla settar í ruslið.
is[1]: %s færslur settar í ruslið.

en: %s post not updated, somebody is editing it. | %s posts not updated, somebody is editing them.
is[0]: %s færsla ekki uppfærð, einhver er að vinna með hana/þær.
is[1]: %s færslur ekki uppfærðar, einhver er að vinna með þær.

en: %s post permanently deleted. | %s posts permanently deleted.
is[0]: %s færslu endanlega eytt.
is[1]: %s færslum endanlega eytt.

en: %s post restored from the Trash. | %s posts restored from the Trash.
is[0]: %s færslu bjargað úr ruslinu.
is[1]: %s færslum bjargað úr ruslinu.

en: %s post updated. | %s posts updated.
is[0]: %s færsla uppfærð.
is[1]: %s færslur uppfærðar.

en: %s queries
is: %s fyrirspurnir

en: %s rating
is: %s einkunn

en: %s seconds
is: %s sekúndur

en: %s site | %s sites
is[0]: %s vefur
is[1]: %s vefir

en: %s user | %s users
is[0]: %s notandi
is[1]: %s notendur

en: %s user deleted. | %s users deleted.
is[0]: %s notanda eytt.
is[1]: %s notendum eytt.

en: &hellip;and your MySQL password.
is: &hellip;og MySQL lykilorðið þitt.

en: &larr; Back to Users
is: &larr; Til baka í notendur

en: &larr; Return to editor
is: &larr; Til baka í ritil

en: &mdash; No Change &mdash;
is: &mdash; Engin breyting &mdash;

en: &mdash; No role for this site &mdash;
is: &mdash; Ekkert hlutverk fyrir þennan vef &mdash;

en: &ndash;OR&ndash;
is: &ndash;EÐA&ndash;

en: (Leave at 0 for no rating.)
is: (0 ef þú vilt ekki gefa stig.)

en: (Signup has been disabled. Only members of this site can comment.)
is: (Nýskráning er ekki í boði. Einungis meðlimir geta skráð ummæli.)

en: (Unattached)
is: (Óviðhengt)

en: (based on %s rating) | (based on %s ratings)
is[0]: (%s atkvæði)
is[1]: (%s atkvæði)

en: (no parent)
is: (ekkert foreldri)

en: + Add New Category
is: + Bæta við nýjum flokki

en: .htaccess (for rewrite rules )
is: .htaccess (fyrir slóðaumritanir)

en: 1 page not updated, somebody is editing it.
is: 1 síða ekki uppfærð, einhver er a. breyta henni.

en: 1 post not updated, somebody is editing it.
is: 1 færsla ekki uppfærð, einhver er a. breyta henni.

en: 404 Template
is: Villuboð (404)

en: <a href="%1$s" class="update-browser-link">Update %2$s</a> or learn how to <a href="%3$s" class="browse-happy-link">browse happy</a>
is: <p><a href="%1$s" class="update-browser-link">Uppfæra %2$s</a> eða fá leiðbeiningar hvernig megi <a href="%3$s" class="browse-happy-link">vafra áhyggjulaust á netinu</a></p>

en: <a href="%s">Learn more about WordPress %s</a>.
is: <a href="%s">Læra meira um WordPress %s</a>.

en: <a href="%s">Links</a> / Add New Link
is: <a href="%s">Tenglar</a> / Bæta við nýjum tengli

en: <a href="%s">Links</a> / Edit Link
is: <a href="%s">Tenglar</a> / Breyta tengli

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Administration_Screens#Comments" target="_blank">Documentation on Comments</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Administration_Screens#Comments" target="_blank">Skjölun tengd athugasemdum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Background_Screen" target="_blank">Documentation on Custom Background</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Background_Screen" target="_blank">Skjölun um sérvalin bakgrunn</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Header_Screen" target="_blank">Documentation on Custom Header</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Header_Screen" target="_blank">Skjölun á umsýslu sérvöldum síðuhaus</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Menus_Screen" target="_blank">Documentation on Menus</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Menus_Screen" target="_blank">Skjölun á valmyndum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Widgets_Screen" target="_blank">Documentation on Widgets</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Widgets_Screen" target="_blank">Skjölun á síðuhlutum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Comment_Spam" target="_blank">Documentation on Comment Spam</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Comment_Spam" target="_blank">Upplýsingar um amapósta athugasemdakerfis</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_My_Sites_Screen" target="_blank">Documentation on My Sites</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_My_Sites_Screen" target="_blank">Skjölun á Mínir vefir</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Screen" target="_blank">Documentation on Dashboard</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Screen" target="_blank">Skjölun á Stjórnborði</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Updates_Screen" target="_blank">Documentation on Updating WordPress</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Updates_Screen" target="_blank">Skjölun á uppfærslu á WordPress</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Editing_Files" target="_blank">Documentation on Editing Files</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Editing_Files" target="_blank">Skjölun á breytingum skráa</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time">Documentation on date and time formatting</a>.
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time">Skjölun á dagsetningar og tímaforsniði</a>.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">Documentation on Keyboard Shortcuts</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">Skjölun á flýtilyklum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">More information</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">Fleiri upplýsingar</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Creating Links</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Add_New_Screen" target="_blank">Skjölun á stofnun tengla</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Link_Categories_Screen" target="_blank">Documentation on Link Categories</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Link_Categories_Screen" target="_blank">Skjölun á tenglaflokkum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Links</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Screen" target="_blank">Skjölun á umsýslu með tengla</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Managing_Plugins#Plugin_Management" target="_blank">Documentation on Managing Plugins</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Managing_Plugins#Plugin_Management" target="_blank">Skjölun á umsýslu viðbóta</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Uploading Media Files</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen" target="_blank">Skjölun á upphleðslu á margmiðlunargögnum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen#Edit_Media" target="_blank">Documentation on Edit Media</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen#Edit_Media" target="_blank">Skjölun á umsýslu með margmiðlunargögn</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Library_Screen" target="_blank">Documentation on Media Library</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Library_Screen" target="_blank">Skjölun um umsýslu á margmiðlunarsafni</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Nginx">Documentation on Nginx configuration</a>.
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Nginx">Skjölun fyrir Nginx stillingar</a>.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Adding New Pages</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Add_New_Screen" target="_blank">Skjölun á því hvernig stofna á nýjar síður</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Pages</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen" target="_blank">Skjölun á umsýslu með síður</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen#Editing_Individual_Pages" target="_blank">Documentation on Editing Pages</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen#Editing_Individual_Pages" target="_blank">Skjölun á því hvernig breyta á síðum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Installing Plugins</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Add_New_Screen" target="_blank">Skjölun á hvernig setja á inn viðbætur</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Editor_Screen" target="_blank">Documentation on Editing Plugins</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Editor_Screen" target="_blank">Skjölun á séraðlögun viðbóta</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Writing and Editing Posts</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Add_New_Screen" target="_blank">Skjölun á ritun og breytingum á færslum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Categories_Screen" target="_blank">Documentation on Categories</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Categories_Screen" target="_blank">Skjölun á flokkum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Posts</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Screen" target="_blank">Skjölun á umsýslu með færslur</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Tags_Screen" target="_blank">Documentation on Tags</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Tags_Screen" target="_blank">Skjölun á efnisorðum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Revision_Management" target="_blank">Revisions Management</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Revision_Management" target="_blank">Útgáfustjórnun</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Roles_and_Capabilities" target="_blank">Descriptions of Roles and Capabilities</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Roles_and_Capabilities" target="_blank">Lýsingar á hlutverkum og getu þeirra</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Discussion_Screen" target="_blank">Documentation on Discussion Settings</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Discussion_Screen" target="_blank">Skjölun á samskiptastillingum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_General_Screen" target="_blank">Documentation on General Settings</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_General_Screen" target="_blank">Skjölun á almennum stillingum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Media_Screen" target="_blank">Documentation on Media Settings</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_General_Screen" target="_blank">Skjölun á marmiðlunarstillingum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Permalinks_Screen" target="_blank">Documentation on Permalinks Settings</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Permalinks_Screen" target="_blank">Skjölun á stillingum fyrir beina tengla</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Reading_Screen" target="_blank">Documentation on Reading Settings</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Reading_Screen" target="_blank">Skjölun á lestrarstillingum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Writing_Screen" target="_blank">Documentation on Writing Settings</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Writing_Screen" target="_blank">Skjölun á ritstillingum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Template_Tags" target="_blank">Documentation on Template Tags</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Template_Tags" target="_blank">Upplýsingar um sniðmátsmerki</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Theme_Development" target="_blank">Documentation on Theme Development</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Theme_Development" target="_blank">Skjölun á þróun á þemum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Export_Screen" target="_blank">Documentation on Export</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Import_Screen" target="_blank">Skjölun á útflutningi gagna</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Import_Screen" target="_blank">Documentation on Import</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Import_Screen" target="_blank">Skjölun á innflutningi gagna</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Screen" target="_blank">Documentation on Tools</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Screen" target="_blank">Skjölun á notkun verkfæra</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Adding New Users</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Add_New_Screen" target="_blank">Skjölun á því hvernig nýjum notendum er bætt við</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Users</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Screen" target="_blank">Skjölun á umsýslu með notendum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Your_Profile_Screen" target="_blank">Documentation on User Profiles</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Your_Profile_Screen" target="_blank">Skjölun á notandastillingum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks" target="_blank">Documentation on Using Permalinks</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks" target="_blank">Skjölun um notkun á beinum tenglum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes" target="_blank">Documentation on Using Themes</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes" target="_blank">Skjölun á notkun þemu</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes#Adding_New_Themes" target="_blank">Documentation on Adding New Themes</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes#Adding_New_Themes" target="_blank">Skjölun á innsetningu á þemum</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> is available! <a href="%2$s">Please update now</a>.
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress útgáfa %1$s</a> er fáanleg! <a href="%2$s">Vinsamlegast uppfærðu núna</a>.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> is available! Please notify the site administrator.
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress útgáfa %1$s</a> er fáanleg! Vinsamlegast láttu stjórnanda vefsins vita.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Writing_a_Plugin" target="_blank">Documentation on Writing Plugins</a>
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Writing_a_Plugin" target="_blank">Skjölun á ritun viðbóta</a>

en: <a href="https://wordpress.org/support/" target="_blank">Support Forums</a>
is: <a href="https://wordpress.org/support/" target="_blank">Hjálpar-spjallborð</a>

en: <abbr title="Coordinated Universal Time">UTC</abbr> time is %s
is: <abbr title="Coordinated Universal Time">UTC</abbr> tími er %s

en: <code>_blank</code> &mdash; new window or tab.
is: <code>_blank</code> &mdash; nýr gluggi eða flipi.

en: <code>_none</code> &mdash; same window or tab.
is: <code>_none</code> &mdash; sami gluggi eða flipi.

en: <code>_top</code> &mdash; current window or tab, with no frames.
is: <code>_top</code> - Þessi gluggi eða flipi án ramma.

en: <strong>%1$s</strong> by <em>%2$s</em>
is: <strong>%1$s</strong> eftir <em>%2$s</em>

en: <strong>%1$s</strong> by <em>%2$s</em> (will also <strong>delete its data</strong>)
is: <strong>%1$s</strong> eftir <em>%2$s</em> (mun einnig <strong>eyða gögnum þess</strong>)

en: <strong>%s</strong> &mdash; This allows you to associate an image with your post without inserting it. This is usually useful only if your theme makes use of the image as a post thumbnail on the home page, a custom header, etc.
is: <strong>%s</strong> &mdash; Þetta gerir þér kleift að tengja mynd við færslu án þess að fella hana inn í færsluna. Þetta er yfirleitt gagnlegt ef þemað nýtir myndinni sem smámynd færslu á forsíðu, í sérsniðnum haus, o.s.frv.

en: <strong><em>Note that password</em></strong> carefully! It is a <em>random</em> password that was generated just for you.
is: <strong><em>Skráðu Lykilorðið</em></strong> til minnis! Það er valið <em>af handahófi</em> og ætlað þér einum. Ef þú tapar því verðurðu sjálfur að eyða töflum úr gagnagrunni og setja WordPress-kerfið upp að nýju. Farðu vel yfir þetta:

en: <strong>Activity</strong> &mdash; Shows the upcoming scheduled posts, recently published posts, and the most recent comments on your posts and allows you to moderate them.
is: <strong>Virkni</strong> &mdash; Sýnir væntanlegar tímasettar færslur, nýlega birtar færslur og nýjustu athugasemdir við færslurnar þínar og leyfir þér að ritstýra þeim.

en: <strong>Advice:</strong> think very carefully about your site crashing if you are live-editing the theme currently in use.
is: <strong>Heilræði:</strong> - Hugsaðu vandlega um hættuna á því að vefurinn hjá þér gæti hrunið ef þú ert að breyta þemu sem er í notkun.

en: <strong>At A Glance</strong> &mdash; Displays a summary of the content on your site and identifies which theme and version of WordPress you are using.
is: <strong>Fljótt á litið</strong> &mdash; Birtir samantekt af efni á vefnum þínum og segir þér hvaða þema og hvaða útgáfu af WordPress þú ert að nota.

en: <strong>Box Controls</strong> &mdash; Click the title bar of the box to expand or collapse it. Some boxes added by plugins may have configurable content, and will show a &#8220;Configure&#8221; link in the title bar if you hover over it.
is: <strong>Stjórnkassi</strong> &mdash;  Smelltu á fyrirsagnar-barinn í kassanum til að stækka eða fella hann. Í sumum tilfellum er hægt að stjórnaefninu í kassanum en þá birtist  &#8220;Breyta&#8221; hlekkur í fyrirsagnar-barnum þegar þú færir músabendilinn yfir hann.

en: <strong>Caution:</strong> We recommend you back up your existing %1$s and %2$s files.
is: <strong>Varúð:</strong> Við mælum með því að þú takir öryggisafrit af núverandi útgáfu af %1$s og %2$s skránum.

en: <strong>Caution:</strong> We recommend you back up your existing %s file.
is: <strong>Varúð:</strong> Við mælum með því að þú takir öryggisafrit af núverandi %s skránni.

en: <strong>Clicking the arrow to the right of any menu item</strong> in the editor will reveal a standard group of settings. Additional settings such as link target, CSS classes, link relationships, and link descriptions can be enabled and disabled via the Screen Options tab.
is: <strong>Ef þú smellir á örina til hægri við hvaða atriði í valmynd sem er</strong> í ritlinum, þá birtast stillingar. Viðbótarstillingar svo sem ákvörðunarstaður tengils, CSS klasi, skyldleiki tengla, og lýsingar tengla er hægt að virkja og afvirkja í flipanum fyrir Skjávalmöguleika.

en: <strong>Compatible</strong> with your version of WordPress
is: <strong>Samhæft</strong> þinni útgáfu af WordPress

en: <strong>Connection lost.</strong> Saving has been disabled until you&#8217;re reconnected.
is: <strong>Samband slitnaði.</strong> Ekki er hægt að vista fyrr en sambandi er komið aftur á.

en: <strong>Description</strong> &mdash; The description is not prominent by default; however, some themes may display it.
is: <strong>Lýsing</strong> &mdash; Það er ekki sjálfgefið að lýsingin sé birt; hins vegar geta sum þemu birt hana.

en: <strong>Discussion</strong> &mdash; You can turn comments and pings on or off, and if there are comments on the post, you can see them here and moderate them.
is: <strong>Umræður</strong> &mdash; Þú getur breytt virkni athugasemda og bakvísana og ef það eru athugasemdir við færsluna getur þú séð þær og ritskoðað þær.

en: <strong>Drag and Drop</strong> &mdash; To rearrange the boxes, drag and drop by clicking on the title bar of the selected box and releasing when you see a gray dotted-line rectangle appear in the location you want to place the box.
is: <strong>Dragðu og slepptu</strong> &mdash; Til þess að endurraða kössunum, dragðu og slepptu þeim með því að smella á titilrönd þess kassa sem þú hefur valið, og sleppa þegar þú sérð gráa punktalínu birtast þar sem þú vilt staðsetja kassann.

en: <strong>Drag and drop</strong> your files into the area below. Multiple files are allowed.
is: <strong>Dragðu og slepptu</strong> skránum þínum inn á svæðið hér fyrir neðan. Hægt er að velja fleiri en eina skrá.

en: <strong>ERROR:</strong> There was an error connecting to the server, Please verify the settings are correct.
is: <strong>Villa:</strong> Villa kom upp við tengingu í netþjón, gakktu úr skugga um að stillingar séu réttar.

en: <strong>ERROR</strong>: Passwords may not contain the character "\".
is: <strong>VILLA</strong>: Ekki er hægt að nota táknið "\" í Lykilorðum.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter a nickname.
is: <strong>VILLA:</strong> Vinsamlegast sláðu inn gælunafn.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter an email address.
is: <strong>VILLA</strong>: Vinsamlegast sláðu inn netfang.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter the same password in both password fields.
is: <strong>VILLA</strong>: Vinsamlegast sláðu inn sama lykilorðið í báða lykilorðareitina.

en: <strong>ERROR</strong>: The email address is already used.
is: <strong>VILLA</strong>: Netfang er nú þegar í notkun.

en: <strong>ERROR</strong>: options page not found.
is: <strong>Villa</strong>: Síða fyrir valmöguleika fannst ekki.

en: <strong>Edit</strong> takes you to the editing screen for that post. You can also reach that screen by clicking on the post title.
is: <strong>Breyta</strong> flytur þig að skjámyndinni þar sem þú getur breytt færslum. Einnig er hægt að breyta færslum með því að smella á titil færslu.

en: <strong>Important:</strong> before updating, please <a href="https://codex.wordpress.org/WordPress_Backups">back up your database and files</a>. For help with updates, visit the <a href="https://codex.wordpress.org/Updating_WordPress">Updating WordPress</a> Codex page.
is: <strong>Áríðandi:</strong> áður en þú uppfærir, vinsamlegast <a href="https://codex.wordpress.org/WordPress_Backups">taktu afrit af gagnagrunni og skrám</a>. Ef þig vantar aðstoð með uppfærslu, skoðaðu síðuna <a href="https://codex.wordpress.org/Updating_WordPress">Updating WordPress</a>.

en: <strong>Incompatible</strong> with your version of WordPress
is: <strong>Ósamhæft</strong> við þína útgáfu af WordPress

en: <strong>Name</strong> &mdash; The name is how it appears on your site.
is: <strong>Nafn</strong> &mdash; Nafnið eins og það birtist á vefnum þínum.

en: <strong>Order</strong> &mdash; Pages are usually ordered alphabetically, but you can choose your own order by entering a number (1 for first, etc.) in this field.
is: <strong>Röðun</strong> &mdash; Síðum eru oftast raðað í stafrófsröð, en þú getur valið þína eigin röð með því að setja inn númer (1 fyrir fyrstu, o.s.frv.) í þennan reit.

en: <strong>Parent</strong> &mdash; Categories, unlike tags, can have a hierarchy. You might have a Jazz category, and under that have child categories for Bebop and Big Band. Totally optional. To create a subcategory, just choose another category from the Parent dropdown.
is: <strong>Foreldrar</strong> &mdash; Flokkar, ólíkt merkjum, geta verið stigskiptir. Þú getur haft Jazz flokk, og undir því flokk fyrir Bebop og Big Band. Algjörlega valfrjálst. Til þess að búa til undirflokk þarftu einungis að velja flokk í foreldra felliglugganum.

en: <strong>Parent</strong> &mdash; You can arrange your pages in hierarchies. For example, you could have an &#8220;About&#8221; page that has &#8220;Life Story&#8221; and &#8220;My Dog&#8221; pages under it. There are no limits to how many levels you can nest pages.
is: <strong>Foreldri</strong> &mdash; Hægt er að stigskipta síðum. Sem dæmi þá gætir þú verið með &#8220;Um&#8221; síðu sem inniheldur &#8220;Æviágrip&#8221; og &#8220;Hundurinn minn&#8221; þar undir. Það er engin takmörkun fjölda eða dýpt undirsíðna.

en: <strong>Please Note:</strong> Any customizations you have made to theme files will be lost. Please consider using <a href="%s">child themes</a> for modifications.
is: <strong>Vinsamlegast athugið:</strong> Allar sérsniðnar breytingar sem þú hefur gert á þemu mun hverfa. Vinsamlegast íhugaðu að nota <a href="%s">undirþema</a> fyrir breytingar.

en: <strong>Post editor</strong> &mdash; Enter the text for your post. There are two modes of editing: Visual and Text. Choose the mode by clicking on the appropriate tab.
is: <strong>Ritillinn</strong> &mdash; Sláðu inn texta fyrir færsluna. Það eru tvær stillingar á ritlinum: Sjónrænn og textahamur. Veldu ham með því að smella á viðeigandi flipa.

en: <strong>Preview</strong> will show you what your draft post will look like if you publish it. View will take you to your live site to view the post. Which link is available depends on your post&#8217;s status.
is: <strong>Forskoða</strong> mun sýna þér hvernig færsla í vinnslu lítur út eins og þú værir búinn að birta hana. Þér verður beint inn á vefinn og skoðað færsluna þar. Hvernig vefslóðin er á hana veltur á því hvaða birtingarstöðu færslan er.

en: <strong>Publish</strong> &mdash; You can set the terms of publishing your post in the Publish box. For Status, Visibility, and Publish (immediately), click on the Edit link to reveal more options. Visibility includes options for password-protecting a post or making it stay at the top of your blog indefinitely (sticky). Publish (immediately) allows you to set a future or past date and time, so you can schedule a post to be published in the future or backdate a post. The Password protected option allows you to set an arbitrary password for each post. The Private option hides the post from everyone except editors and administrators.
is: <strong>Birta</strong> &mdash; Þú getur stillt birtingu á færslunni þinni í Birtingarkassanum. Fyrir stöðu, sýnileika og birta (strax), smelltu á Breyta til þess að sjá fleiri valmöguleika. Sýnileiki nær yfir stillingar til þess að læsa færslu með lykilorði eða festa það efst á bloggið þitt (fest færsla). Birta (strax) gerir þér kleift að skilgreina birtingartíma í fortíð eða framtíð, þannig að þú getur birt færslu í framtíðinni eða set eldri dagsetningu á færsluna. Lykilorðalæsing leyfir þér að setja handahófskennt lykilorð á hverja færslu. Einkamál felur færsluna fyrir öllum nema ritstjórum og kerfisstjórum.

en: <strong>Quick Draft</strong> &mdash; Allows you to create a new post and save it as a draft. Also displays links to the 5 most recent draft posts you've started.
is: <strong>Fljótlegt uppkast</strong> &mdash; Gerir þér kleift að búa til nýja færslu og vista sem uppkast. Birtir einnig tengla í 5 nýjustu uppköstin þín.

en: <strong>Quick Edit</strong> provides inline access to the metadata of your post, allowing you to update post details without leaving this screen.
is: <strong>Snöggbreyta</strong> veitir aðgang að lýsigögnum færslunnar ásamt því að hægt er að uppfæra ítarupplýsingar færslunnar án þess að fara út af þessum skjá.

en: <strong>Random:</strong> Show a different image on each page.
is: <strong>Slembið:</strong> Birta mismunandi myndir á hverri síðu.

en: <strong>Screen Options</strong> &mdash; Use the Screen Options tab to choose which Dashboard boxes to show.
is: <strong>Skjástillingar</strong> &mdash; Notaðu skjástillingaflipann til þess að velja hvaða kassar eiga að birtast á stjórnborði.

en: <strong>Send Trackbacks</strong> &mdash; Trackbacks are a way to notify legacy blog systems that you&#8217;ve linked to them. Enter the URL(s) you want to send trackbacks. If you link to other WordPress sites they&#8217;ll be notified automatically using pingbacks, and this field is unnecessary.
is: <strong>Senda bakrakningu</strong> &mdash; Bakrakningar (e. trackbacks) er leið til að senda eldri vefkerfum boð um að þú hafir vísað til þeirra með tengli. Sláðu inn þær vefslóðir (URLs) sem þú vilt senda bakrakningar á. Ef þú ert að tengja við WordPress vefi þá fá þeir tilkynningu sjálfkrafa í gegnum bakvísanir (e. pingback) sem gerir þennan reit óþarfan.

en: <strong>Slug</strong> &mdash; The &#8220;slug&#8221; is the URL-friendly version of the name. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers, and hyphens.
is: <strong>Fangamerki</strong> &mdash; &#8220;Fangamerki&#8221; eru URL-væn útgáfa af nafninu. Oftast lágstafir og inniheldur einungis bókstafi (ekki séríslenskir stafir), tölustafi og bandstrik.

en: <strong>Template</strong> &mdash; Some themes have custom templates you can use for certain pages that might have additional features or custom layouts. If so, you&#8217;ll see them in this dropdown menu.
is: <strong>Sniðmát</strong> &mdash; Sum þemu hafa sérsniðin sniðmát sem þú getur notað fyrir ákveðnar síður sem hugsanlega bjóða upp á fleiri eiginleika eða sérsniðin útlit. Ef svo er sérðu þau í þessari fellivalmynd.

en: <strong>The parent theme could not be found.</strong> You will need to install the parent theme, <strong>%s</strong>, before you can use this child theme.
is: <strong>Móðurþemað fannst ekki.</strong> Þú þarft að setja upp móðurþemað, <strong>%s</strong>, til þess að geta notað þetta dótturþema.

en: <strong>Themes and Plugins</strong> &mdash; To update individual themes or plugins from this screen, use the checkboxes to make your selection, then <strong>click on the appropriate &#8220;Update&#8221; button</strong>. To update all of your themes or plugins at once, you can check the box at the top of the section to select all before clicking the update button.
is: <strong>Þemu og viðbætur</strong> &mdash; Til þess að uppfæra einstaka þemu eða viðbætur, notaðu gátreitina til þess að velja, því næst <strong>smellir þú á hnappinn &#8220;Uppfæra&#8221;</strong>. Til þess að uppfæra öll þemu og viðbætur í einu, hakaðu í gátreitinn fyrir ofan listann áður en þú smellir á hnappinn til að uppfæra.

en: <strong>Title</strong> &mdash; Enter a title for your post. After you enter a title, you&#8217;ll see the permalink below, which you can edit.
is: <strong>Titill</strong> &mdash; Sláðu inn titil á færslunni þinni. Eftir að þú hefur slegið inn titil þá birtist föst vefslóð fyrir neðan sem þú getur svo breytt.

en: <strong>Translations</strong> &mdash; The files translating WordPress into your language are updated for you whenever any other updates occur. But if these files are out of date, you can <strong>click the &#8220;Update Translations&#8221;</strong> button.
is: <strong>Þýðingar</strong> &mdash; Skrárnar sem þýða WordPress yfir í þitt tungumál eru uppfærðar um leið og nýjar útgáfur eru til staðar. En, ef þessar skrár eru úreltar. þá getur þú <strong>smellt á hnappinn &#8220;Uppfæra þýðingar&#8221;</strong>

en: <strong>Trash</strong> removes your post from this list and places it in the trash, from which you can permanently delete it.
is: <strong>Henda</strong> eyðir færslu úr lista of flytur í ruslið en þaðan er síðan hægt að eyða henni endanlega.

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed %2$s bugs.
is[0]: <strong>Útgáfa %1$s</strong> lappaði upp á %2$s hugbúnaðarvillu.
is[1]: <strong>Útgáfa %1$s</strong> lappaði upp á %2$s hugbúnaðarvillur.

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed a security issue and fixed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed a security issue and fixed %2$s bugs.
is[0]: <strong>Útgáfa %1$s</strong> lagfærði öryggis atvik og lagfærði %2$s villu (e: bug).
is[1]: <strong>Útgáfa %1$s</strong> lagfærði öryggis atvik og lagfærði %2$s villur (e: bugs).

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed some security issues and fixed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed some security issues and fixed %2$s bugs.
is[0]: <strong>Útgáfa %1$s</strong> lappaði upp á öryggisholur og lagfærð. %2$s hugbúnaðarvillu.
is[1]: <strong>Útgáfa %1$s</strong> lappaði upp á öryggisholur og lagfærð. %2$s hugbúnaðarvillur.

en: <strong>Version %s</strong> addressed one security issue.
is: <strong>Útgáfa %s</strong> tók á einu öryggisvandamáli.

en: <strong>Version %s</strong> addressed some security issues.
is: <strong>Útgáfa %s</strong> tók á nokkrum öryggisvandamálum.

en: <strong>Warning:</strong> Making changes to active plugins is not recommended. If your changes cause a fatal error, the plugin will be automatically deactivated.
is: <strong>Viðvörun:</strong> Ekki er ráðlegt að breyta virkum viðbótum. Ef breytingar þínar framkalla villu verður viðbótin gerð óvirk.

en: <strong>Warning:</strong> This plugin has <strong>not been marked as compatible</strong> with your version of WordPress.
is: <strong>Viðvörun:</strong> Þetta snið hefur <strong>ekki verið vottað samhæft</strong> þeirri útgáfu af WordPress sem þú notar.

en: <strong>Warning:</strong> This plugin has <strong>not been tested</strong> with your current version of WordPress.
is: <strong>Viðvörun:</strong> Þessi viðbót hefur <strong>ekki verið prófuð</strong> með WordPress-útgáfunni sem þú notar.

en: <strong>Warning:</strong> these pages should not be the same!
is: <strong>Viðvörun:</strong> þetta geta ekki verið sömu síður!

en: <strong>Welcome</strong> &mdash; Shows links for some of the most common tasks when setting up a new site.
is: <strong>Velkomin(n)</strong> &mdash; Birta tengla nokkurra af algengustu aðgerðunum fyrir uppsetningu á nýjum vef.

en: <strong>WordPress News</strong> &mdash; Latest news from the official WordPress project, the <a href="https://planet.wordpress.org/">WordPress Planet</a>, and popular and recent plugins.
is: <strong>WordPress fréttir</strong> &mdash; Nýjustu fréttir frá opinbera WordPress verkefninu, <a href="https://planet.wordpress.org/">WordPress Planet</a>, ásamt vinsælum og nýjum viðbótum.

en: <strong>WordPress News</strong> &mdash; Latest news from the official WordPress project, the <a href="https://planet.wordpress.org/">WordPress Planet</a>.
is: <strong>WordPress fréttir</strong> &mdash; Nýjustu fréttir frá opinbera WordPress verkefninu, <a href="https://planet.wordpress.org/">WordPress Planet</a>.

en: <strong>WordPress</strong> &mdash; Updating your WordPress installation is a simple one-click procedure: just <strong>click on the &#8220;Update Now&#8221; button</strong> when you are notified that a new version is available.
is: <strong>WordPress</strong> &mdash; Þú uppfærir WordPress uppsetninguna þína með einum músarsmelli. þú <strong>smellir á hnappinn &#8220;Uppfæra núna&#8221;</strong> þegar þú færð tilkynningu um að ný útgáfa sé komin út.

en: A <a href="%s">static page</a> (select below)
is: <a href="%s">Síða</a> (veldu hér að neðan)

en: A comment is held for moderation
is: Þegar athugasemd lendir á biðlista

en: A red bar on the left means the comment is waiting for you to moderate it.
is: Rautt strik vinstrameginn þýðir að athugasemdin bíður þess að þú ritstýrir henni.

en: About
is: Um

en: About Pages
is: Um síður

en: About Yourself
is: Persónuupplýsingar

en: About the user
is: Um notandann

en: Accessibility Ready
is: Styður vefaðgengi

en: Account Management
is: Reikningastjórnun

en: Actions
is: Aðgerðir

en: Activate %s
is: Virkja %s

en: Activate &#8220;%s&#8221;
is: Virkja &#8222;%s&#8220;

en: Activate Plugin
is: Virkja viðbót

en: Activate Plugin &amp; Run Importer
is: Virki viðbót &amp; Ræsa innlesara

en: Activate importer
is: Virkja innlesara

en: Active <span class="count">(%s)</span> | Active <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Virk <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Virkar <span class="count">(%s)</span>

en: Active Installs:
is: Virkar uppsetningar:

[ctx: Active plugin installs]
en: 1+ Million
is: 1+ Milljón

en: Activity
is: Athafnir

en: Add
is: Bæta við

en: Add Comment
is: Bæta við ummælum

en: Add Custom Field
is: Bæta sérreit við

en: Add Existing User
is: Bæta við núverandi notanda

en: Add New Custom Field:
is: Bæta við nýjum sérreit:

en: Add New Link
is: Bæta við nýjum tengli

en: Add New Theme
is: Bæta við nýju þema

en: Add New User
is: Bæta við nýjum notanda

en: Add Plugins
is: Bæta við viðbót

en: Add Themes
is: Bæta við þemu

en: Add Widget
is: Bæta við síðuhlut

en: Add a blog post
is: Bæta við blog færslu

en: Add additional pages
is: Bæta við öðrum síðum

en: Add an About page
is: Bæta við síðu

en: Add comment
is: Bæta við ummælum

en: Add media files from your computer
is: Sækja skrá af tölvunni

en: Add menu items from the column on the left.
is: Bæta við atriðum í valmynd úr dálkinum til vinstri.

en: Add new Comment
is: Bæta við nýjum ummælum

[ctx: Add new theme]
en: Add New
is: Bæta við nýju

en: Add one or several items at once by <strong>selecting the checkbox next to each item and clicking Add to Menu</strong>
is: Bættu við einu eða nokkrum atriðum í einu með því að <strong>haka í gátreitinn fyrir hvert atriði og smella á Bæta við valmynd</strong>

en: Add the following to your %1$s file in %2$s <strong>above</strong> the line reading <code>/* That&#8217;s all, stop editing! Happy blogging. */</code>:
is: Bættu eftirfarandi við í %1$s skrána %2$s <strong>fyrir ofan</strong> línuna sem í stendur <code>/* That&#8217;s all, stop editing! Happy blogging. */</code>:

en: Add the following to your %1$s file in %2$s, <strong>replacing</strong> other WordPress rules:
is: Bættu eftirfarandi við í skrána %1$s í %2$s, <strong>yfirskrifaðu</strong> aðrar WordPress reglur:

en: Add the user without sending an email that requires their confirmation.
is: Bæta notandanum við án þess að senda tölvupóst sem óskar eftir staðfestingu þeirra.

en: Add, organize, and modify individual menu items
is: Bæta við, skipuleggja, og breyta einstaka atriðum í valmynd.

en: Adding Categories
is: Bæti við flokki

en: Adding Plugins
is: Hleð inn viðbótum

en: Adding Tags
is: Bæti við efnisorðum

en: Adding Themes
is: Hleð inn þemum

en: Additional Capabilities
is: Aukaeiginleikar

en: Additional settings
is: Aukastillingar

en: Addresses of Sites in your Network
is: Vefslóðir vefja í netinu þínu

en: Admin Color Scheme
is: Litakerfi stjórnborðs

en: Administrators have access to all the administration features.
is: Kerfisstjórar hafa aðgang að öllum valmyndum er snúa að kerfisstjórnun.

en: Advanced caching plugin.
is: Ítarleg skyndiminnis viðbót.

en: After typing in your edits, click Update File.
is: Eftir að þú hefur framkvæmt breytingar mundu þá að ýta á uppfæra skrá.

en: After you&#8217;ve done that, click &#8220;Run the install.&#8221;
is: Þegar því er lokið, smelltu á &#8220;Keyra uppsetningu.&#8221;

en: All
is: Allt

en: All Comments
is: Allar athugasemdir

en: All Settings
is: Allir kostir

en: All Tabs:
is: Allir flipar:

en: All Types
is: Allar gerðir

en: All Users
is: Allir notendur

en: All categories
is: Allir flokkar

en: All comment types
is: Allar tegundir athugasemda

en: All content
is: Allt innihald

en: All image sizes
is: Allar stærðir myndar

en: All right, sparky! You&#8217;ve made it through this part of the installation. WordPress can now communicate with your database. If you are ready, time now to&hellip;
is: Frábært! Þú komst klakklaust í gegnum þennan hluta uppsetningarinnar. WordPress getur núna haft samskipti við gagnagrunninn þinn. Ef þú ert klár, þá er komið að því að&hellip;

en: All selected plugins are up to date.
is: Allar valdar viðbætur eru uppfærðar.

en: All sizes except thumbnail
is: Allar stærðir nema þumla

en: All the files you&#8217;ve uploaded are listed in the Media Library, with the most recent uploads listed first.
is: Allar skrárnar sem þú hefur hlaðið inn er að finna í Skráarsafninu, þar sem nýjustu skrárnar birtast efst.

en: All the files you&#8217;ve uploaded are listed in the Media Library, with the most recent uploads listed first. You can use the Screen Options tab to customize the display of this screen.
is: Allar skrár sem þú hefur hlaðið inn eru listaðar í skráarsafninu og þar eru nýjustu skrárnar listaðar fyrst. Þú getur notað flipann með skjávalmöguleikum til að breyta útliti skjásins.

en: All updates have been completed.
is: Öllum uppfærslum er lokið.

en: Allow
is: Leyfa

en: Allow <a href="%s" target="_blank">trackbacks and pingbacks</a> on this page.
is: Leyfa <a href="%s" target="_blank">bakvísanir</a> á þessa síðu.

en: Allow Comments
is: Leyfa athugasemdir

en: Allow Pings
is: Leyfa tilvísanir

en: Allow automatic database repair
is: Leyfa sjálfvirka gagnagrunnsviðgerð.

en: Allow comments.
is: Leyfa ummæli.

en: Allow search engines to index this site
is: Leyfa leitarvélum að fara yfir þennan vef

en: Already pinged:
is: Bakvísun þegar send:

en: Alt text for the image, e.g. &#8220;The Mona Lisa&#8221;
is: Baksviðstexti myndar, t.d. &#8222;Móna Lísa&#8220;

en: Alternately, you can browse the themes that are Featured, Popular, or Latest. When you find a theme you like, you can preview it or install it.
is: Að öðrum kosti getur þú flett í þemum sem eru Efst á baugi, vinsælust eða nýjust. Þegar þú finnur þema sem þér líkar við getur þú forskoðað það eða sett það upp.

en: Always use https when visiting the admin
is: Ávallt nota https þegar stjórnborð er heimsótt

en: American English
is: Amerísk enska

en: An automated WordPress update has failed to complete - <a href="%s">please attempt the update again now</a>.
is: Sjálfvirk uppfærsla WordPress-kerfisins misheppnaðist - <a href="%s">gerðu aðra tilraun nú þegar</a>.

en: An automated WordPress update has failed to complete! Please notify the site administrator.
is: Sjálfvirk uppfærsla WordPress-kerfisins misheppnaðist! Láttu vefstjórann vita.

en: An avatar is an image that follows you from weblog to weblog appearing beside your name when you comment on avatar enabled sites. Here you can enable the display of avatars for people who comment on your site.
is: Gengill eða <em>avatar</em> er lítil mynd sem fylgir þér á netinu og birtist við hliðina á nafninu þínu þegar þú færir inn athugasemd á vefsíðum sem styðja gengla. Hérna getur þú virkjað myndbirtingu fyrir gengla-notendur sem færa inn athugasemdir á heimasíðunni þinni.

en: An error occurred while updating %1$s: %2$s
is: Villa kom upp við uppfærslu %1$s: %2$s

en: An existing WordPress network was detected.
is: Núverandi WordPress net fannst.

en: An updated version of WordPress is available.
is: Uppfærð útgáfa af WordPress er í boði.

en: Any edits to files from this screen will be reflected on all sites in the network.
is: Allar breytingar á skrám í þessum skjá munu hafa áhrif á alla vefi í neti.

en: Anyone can register
is: Allir geta skráð sig sem notendur

en: Anyone posts a comment
is: Þegar einhver færir inn athugasemd

en: Appearance
is: Útlit

en: Application Attachment Template
is: Sniðmát fylgihlutar

en: Apply Filters
is: Virkja síur

en: Apply changes to:
is: Virkja breytingar á:

en: Approve
is: Samþykkja

en: Approve Comment
is: Samþykkja athugasemd

en: Approve this comment
is: Samþykkja þessa athugasemd

en: Archived
is: Þjappa

en: Are you sure you want to delete this theme?
    
    Click 'Cancel' to go back, 'OK' to confirm the delete.
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessu þema?
    
    Smelltu á 'Hætta við' til að snúa til baka, 'Áfram' til að staðfesta.

en: Are you sure you wish to delete these files and data?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessum skrám og gögnun?

en: Are you sure you wish to delete these files?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessum skrám?

en: Ascending
is: Hækkandi

en: Aspect ratio:
is: Stærðarhlutföll:

en: Assigned Menu
is: Skilgreind valmynd

en: At a Glance
is: Fljótt á litið

en: Attach
is: Tengja

en: Attaching Files
is: Bæti við skrám

en: Attachment Post URL
is: Vefslóð á viðhengisfærslu

en: Attachment Template
is: Sniðmát fylgiskjals

en: Attempt to notify any blogs linked to from the article
is: Reyna að tilkynna öðrum síðum sem eru með tilvísanir í þessari grein.

en: Attempting to roll back to previous version.
is: Reyni að bakka yfir í eldri útgáfu.

en: Attribute all content to:
is: Flytja eignarhald á efni til:

en: Attributes
is: Eigindi

en: Audio Attachment Template
is: Sniðmát hljóðskrár

en: Audio Codec:
is: Hljóðkóðun:

en: Audio Format:
is: Hljóðsnið:

en: Audio, Video, or Other File
is: Hljóð, mynd eða aðra skrá

en: Authentication Keys
is: Sannvottunarlyklar

en: Author Template
is: Skapalón

en: Authors can publish and manage their own posts, and are able to upload files.
is: Höfundar geta birt og sýslað með eigin færslur ásamt því að geta hlaðið upp skrám.

en: Authors:
is: Höfundar:

en: Auto Draft
is: Vista drög sjálfkrafa

en: Auto add pages
is: Bæta síðum sjálfkrafa við

en: Automatically close comments on articles older than %s days
is: Loka athugasemdum eldri en %s daga

en: Autosave by %s
is: Sjálfvistað af %s

en: Available Actions
is: Tiltækar aðgerðir

en: Available Tools
is: Tiltæk tól

en: Available Widgets
is: Tiltækir síðuhlutir

en: Avatar Display
is: Birting gengla

en: Avatars
is: Genglar

en: Average Rating
is: Meðaltalsvinsældir

en: BETA TESTERS:
is: BETA PRÓFARAR:

en: BETA TESTING?
    =============
    
    This debugging email is sent when you are using a development version of WordPress.
    
    If you think these failures might be due to a bug in WordPress, could you report it?
     * Open a thread in the support forums: https://wordpress.org/support/forum/alphabeta
     * Or, if you're comfortable writing a bug report: https://core.trac.wordpress.org/
    
    Thanks! -- The WordPress Team
is: AÐ PRÓFA ÞRÓUNARÚTGÁFU?
    =============
    
    Þú færð þennan aflúsunarpóst þegar þú notar þróunarútgáfu af WordPress.
    
    Ef þú telur að þessi villa sé til komin vegna galla í WordPress, værir þú til í að láta vita?
     * Opna þráð á spjallborðunum: https://wordpress.org/support/forum/alphabeta
     * Eða ef þú kýst frekar að skrifa villu skýrslu: http://core.trac.wordpress.org/
    
    Takk! -- WordPress Teymið

en: Back to post options
is: Aftur í færslustillingar

[ctx: Background Attachment]
en: Attachment
is: Fylgiskjal

en: Background updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
is: Bakgrunnur uppfærður. <a href="%s">Heimsóttu síðuna þína</a> til að sjá hvernig það lítur út.

en: Because this is a multisite installation, you may add accounts that already exist on the Network by specifying a username or email, and defining a role. For more options, such as specifying a password, you have to be a Network Administrator and use the hover link under an existing user&#8217;s name to Edit the user profile under Network Admin > All Users.
is: Þar sem þetta er fjölvefjauppsetning þá getur þú bætt við notendum sem eru til núþegar innan fjölvefjanets með því að tilgreina notandanafn, netfang ásamt því að skilgreina hlutverk fyrir viðkomandi notendur. Netkerfisstjórar geta breytt frekari valkostum eins og lykilorðum með því að staldra með músarbendil yfir notandanafni þess sem á að breyta undir Netkerfisstjóri > Allir notendur.

en: Because you are using %1$s, the sites in your WordPress network must use sub-directories. Consider using %2$s if you wish to use sub-domains.
is: Vefir í WordPress netinu þínu verða að nota undirmöppur af því að þú ert að nota %1$s. Hugleiddu að nota %2$s ef þú vilt nota undirlén.

en: Because your install is in a directory, the sites in your WordPress network must use sub-directories.
is: Þar sem uppsetningin þín er í sér möppu, verða vefir í WordPress netinu þínu að nota undirmöppur.

en: Because your install is not new, the sites in your WordPress network must use sub-domains.
is: Þar sem uppsetningin þín er ekki ný verða vefir í WordPress netinu þínu að nota undirlén.

en: Before a comment appears
is: Áður en athugasemd birtist á vef

en: Before getting started
is: Áður en byrjað er

en: Before you can upload your import file, you will need to fix the following error:
is: Áður en þú getur hlaðið upp flutningsskrána verður þú að lagfæra eftirfarandi villu:

en: Begin by choosing a theme to edit from the dropdown menu and clicking Select. A list then appears of the theme's template files. Clicking once on any file name causes the file to appear in the large Editor box.
is: Byrjaðu með því að velja þemu úr felliglugganum til þess að breyta, og smelltu á Velja. Þá birtist yfirlit yfir allar skrárnar. Með því að smella á skráarnafn birtist skráin í ritlinum.

en: Below you should enter your database connection details. If you&#8217;re not sure about these, contact your host.
is: Fylltu inn upplýsingar um tengingu við gagnagrunn hér að neðan. Hafðu samband við hýsingaraðila ef þú ert ekki með þessar upplýsingar á hreinu.

en: Biographical Info
is: Persónuupplýsingar

en: Black
is: Svart

en: Blank
is: Autt

en: Blog pages show at most
is: Forsíða sýni mest

en: Blogroll
is: Tenglar

en: Blue
is: Blár

en: Bookmarklet
is: Bókamerkjaforrit

en: Boxes
is: Kassar

en: Break comments into pages with %1$s top level comments per page and the %2$s page displayed by default
is: Deila athugasemdum á síður með %1$s athugasemdum af hæsta þrepi á hverri síðu og %2$s síðuna fremst

en: Bring back this update
is: Sýna aftur þessa uppsetningu

en: British English
is: Bresk enska

en: Broken <span class="count">(%s)</span> | Broken <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Brotið <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Brotin <span class="count">(%s)</span>

en: Broken Theme:
is: Brotið þema:

en: Broken Themes
is: Brotin þemu

en: Brown
is: Brúnn

en: Browse revisions
is: Skoða útgáfur

en: Browsing %s (active)
is: Skoða %s (virk)

en: Browsing %s (inactive)
is: Skoða %s (óvirk)

en: Bulk Actions
is: Magnaðgerð

en: Bulk Edit
is: Magnbreyta

[ctx: Button label for a next revision]
en: Next
is: Næsta

[ctx: Button label for a previous revision]
en: Previous
is: Fyrri

[ctx: Button label for a theme]
en: Next
is: Næsta

[ctx: Button label for a theme]
en: Previous
is: Fyrri

en: By %s.
is: Eftir %s.

en: CSS Classes (optional)
is: CSS klasar (valfrjálst)

en: Cancel password change
is: Hætta við lykilorðaskipti

en: Cannot load %s.
is: Get ekki hlaðið %s

en: Cannot load image metadata.
is: Ekki tókst að hlaða inn lýsigögnum myndar.

en: Cannot save image metadata.
is: Ekki tókst að vista lýsigögn myndar.

en: Capabilities
is: Möguleikar

en: Categories and Tags Converter
is: Umsnúningur á efnisflokkum og -orðum

en: Categories can be selectively converted to tags using the <a href="%s">category to tag converter</a>.
is: Efnisflokkum má auðveldlega breyta í efnisorð með <a href="%s">umsnúningi</a>.

en: Categories deleted.
is: Flokkum eytt.

en: Categories have hierarchy, meaning that you can nest sub-categories. Tags do not have hierarchy and cannot be nested. Sometimes people start out using one on their posts, then later realize that the other would work better for their content.
is: Flokkar eru stigskiptir sem þýðir að hægt er að vera með undirflokka. Efnisorð eru ekki stigskipt og hafa því ekki undirflokka. Í sumum tilfellum byrja notendur að nota annaðhvort fyrir færslunar sínar en átta sig á því að hinn kosturinn hentaði betur innihaldið.

en: Categories, unlike tags, can have a hierarchy. You might have a Jazz category, and under that have children categories for Bebop and Big Band. Totally optional.
is: Ólíkt efnisorðum eru efnisflokkar stigskipt kerfi. Efnisflokkurinn &#8222;Djass&#8220; gæti t.d. verið með undirflokkinn &#8222;Bebop&#8220; og &#8222;Big Band&#8220;. Þetta er valfrjálst.

en: Categories:
is: Efnisflokkar:

en: Category Template
is: Flokkur

en: Category added.
is: Flokkum bætt við.

en: Category base
is: Grunnur flokka

en: Category deleted.
is: Flokki eytt.

en: Category not added.
is: Flokki ekki bætt við.

en: Category not updated.
is: Flokkur ekki uppfærður.

en: Category updated.
is: Flokkur uppfærður.

en: Caution:
is: Varúð:

en: Change
is: Breyta

en: Change Permalinks
is: Breyta samsetningu vefslóða

en: Change role to&hellip;
is: Breyta stöðu merktra notenda:

en: Changed roles.
is: Hlutverkum breytt.

en: Changing to %s
is: Breyti í %s

en: Check Again
is: Kanna aftur

en: Check secret keys
is: Kanna öryggislykla.

en: Choose a Background Image
is: Veldu bakgrunnsmynd

en: Choose a Custom Header
is: Veldu sérsniðinn síðuhaus

en: Choose a city in the same timezone as you.
is: Veldu borg í sama tímabelti og þú ert.

en: Choose a file from your computer:
is: Veldu skrá í tölvunni þinni:

en: Choose a plugin to edit from the menu in the upper right and click the Select button. Click once on any file name to load it in the editor, and make your changes. Don&#8217;t forget to save your changes (Update File) when you&#8217;re finished.
is: Veldu viðbót til þess að breyta úr valmyndinni efst til hægri og smelltu á Velja hnappinn. Smelltu einu sinni á skráarnafn til þess að hlaða skrá í ritilinn, og gerðu svo breytingar. Ekki gleyma að vista breytingarnar þínar (Uppfæra Skrá) þegar þú ert búin(n).

en: Choose an image from your computer:
is: Veldu mynd úr tölvunni þinni:

en: Choose the part of the image you want to use as your header.
is: Veldu þann hluta myndarinnar sem þú vilt nota í síðuhausnum.

en: Choose the target frame for your link.
is: Veldu mark fyrir tengilinn.

en: Choose what to export
is: Veldu það sem flytja á út

en: Clear Inactive Widgets
is: Hreinsa óvirka aukahluti

en: Clear List
is: Hreinsa lista

en: Click Customize for the current theme or Live Preview for any other theme to see a live preview
is: Smelltu til að sérsníða núverandi þema eða forskoða eitthvað annað þema.

en: Click Save Menu to make pending menu items public.
is: Smelltu á Vista valmynd til að birta hluti í bið.

en: Click on the theme to see the theme name, version, author, description, tags, and the Delete link
is: Smelltu á þemað til þess að sjá nafn, útgáfu, höfund, lýsingu, merki og eyða-tengilinn

en: Click to see reviews that provided a rating of %d star | Click to see reviews that provided a rating of %d stars
is[0]: Smelltu til að skoða einkunnagjafir upp á %d stjörnu
is[1]: Smelltu til að skoða einkunnagjafir upp á %d stjörnur

en: Click to view entire list of files which will be deleted
is: Smelltu til að skoða lista yfir allar skrár sem verður eytt

en: Clicking <strong>Select Files</strong> opens a navigation window showing you files in your operating system. Selecting <strong>Open</strong> after clicking on the file you want activates a progress bar on the uploader screen.
is: Með því að ýta á <strong>velja skrár</strong> onpnast nýr gluggi þar sem þú getur valið skrár af tölvunni þinni. Veljið að <strong>opna</strong> eftir að þú hefur valið þær skrár sem þú vilt hlaða upp sem í framhaldinu sýnir þér framvinduna við að hlaða upp því sem þú valdir.

en: Clicking an item will display an Attachment Details dialog, which allows you to preview media and make quick edits. Any changes you make to the attachment details will be automatically saved.
is: Með því að smella á hlut sérðu frekari upplýsingar viðhengis, sem leyfir þér að forskoða skrá og gera auðveldlega breytingar. Allar breytingar sem þú gerir á viðhenginu vistast sjálfkrafa.

en: Close details dialog
is: Loka ítarupplýsingum

en: Cofounder, Project Lead
is: Samstofnandi, Aðalverkefnastjóri

en: Collapse
is: Fella saman

en: Collapse menu
is: Fella saman valmynd

en: Comment
is: Athugasemd

en: Comment %d does not exist
is: Athugasemdin %d er ekki til

en: Comment Blacklist
is: Bannlisti

en: Comment Moderation
is: Biðlisti

en: Comment author must fill out name and email
is: Höfundur athugasemdar verður að tilgreina nafn og netfang

en: Comment author must have a previously approved comment
is: Höfundur verður að hafa fengið athugasemd samþykkta a.m.k. einu sinni áður

en: Comment by %s marked as spam.
is: Athugasemd frá %s hefur verið merkt sem amapóstur.

en: Comment by %s moved to the trash.
is: Athugasemd eftir %s fært í ruslið.

en: Comment must be manually approved
is: Athugasemd verður að vera samþykkt handvirkt

en: Comment queries now have cache handling to improve performance. New arguments in %s make crafting robust comment queries simpler.
is: Athugasemdafyrirspurnir styðja núna skyndivistun til að auka afköst. Ný skilyrði í %s  auðvelda uppsetningu öflugra fyrirspurna.

en: Comment query improvements
is: Endurbætur á fyrirspurn athugasemdar

en: Comment status
is: Staða athugasemdar

en: Comments %s
is: Athugasemdir %s

en: Comments (%1$s) on &#8220;%2$s&#8221;
is: Athugasemdir (%1$s) við &#8220;%2$s&#8221;

en: Comments Template
is: Athugasemdir

en: Comments list
is: Athugasemdalisti

en: Comments list navigation
is: Leiðarvísir athugasemdalista

en: Comments on &#8220;%s&#8221;
is: Athugasemdir við &#8220;%s&#8221;

en: Comments should be displayed with the %s comments at the top of each page
is: Birta %s athugasemdir efst á síðu

en: Common Settings
is: Algengar stillingar

en: Compare Revisions of &#8220;%1$s&#8221;
is: Bera saman breyttar útgafur af &#8222;%1$s&#8220;

en: Compare any two revisions
is: Bera saman hvaða tvær útgáfur sem er

en: Compare two different revisions by <strong>selecting the &#8220;Compare any two revisions&#8221; box</strong> to the side.
is: Berðu saman tvær mismunandi útgáfur með því að <strong>velja &#8220;Bera saman hvaða tvær útgáfur sem er&#8221; kassann</strong> hér til hliðar.

en: Compatibility with WordPress %1$s: %2$d%% (%3$d "works" votes out of %4$d total)
is: Samhæfni með WordPress %1$s: %2$d%% (%3$d atkvæði "virkar" af %4$d samtals)

en: Compatibility with WordPress %1$s: 100%% (according to its author)
is: Samhæfni með WordPress %1$s: 100%% (samkvæmt höfundi)

en: Compatibility with WordPress %1$s: Unknown
is: Samhæfni með WordPres. %1$s: óþekkt

en: Compatible up to:
is: Samhæf upp að:

en: Complete the following steps to enable the features for creating a network of sites.
is: Ljúktu við eftirfarandi skref til þess að virkja þá hluta sme þarf til að búa til net.

en: Configuration Error
is: Stillingarvilla

en: Configure
is: Stilla

en: Configuring this is optional. By default, it should be blank.
is: Óþarft er að fylla þetta út. Sjálfgefið er að þetta sé autt.

en: Confirm Deletion
is: Staðfesta eyðingu

en: Confirm Password
is: Staðfesta lykilorð

en: Confirm Removal
is: Staðfesta eyðingu

en: Confirm use of weak password
is: Staðfesta notkun á veiku lykilorði

en: Connection Information
is: Upplýsingar um tengingu

en: Connection Type
is: Tegund tengingar

en: Contact Info
is: Hvar má ná sambandi við þig?

en: Content to export
is: Efni til útflutnings

en: Contextual Help Tab
is: Hjálpar flipi

en: Continue
is: Áfram

en: Contributing Developers
is: Forritarar sem lagt hafa af mörkum

en: Contributors
is: Höfundar

en: Contributors can write and manage their posts but not publish posts or upload media files.
is: Þáttakandi getur skrifað og sýslað með eigin færslur en getur hvorki birt né hlaðið upp margmiðlunarefni.

en: Convert emoticons like <code>:-)</code> and <code>:-P</code> to graphics on display
is: Breyta framsetningu lyndistákna eins og <code>:-)</code> og <code>:-P</code> myndrænt

en: Copy &#8220;Press This&#8221; bookmarklet code
is: Afrita kóða &#8220;Pressa þetta&#8221; bókamerkjaforritsins

en: Copying the required files&#8230;
is: Afrita nauðsynlegar skrár&#8230;

en: Core Committer
is: Kjarnaþáttakandi

en: Core Contributors to WordPress %s
is: Kjarnahópur þáttakenda í útgáfu %s af WordPress

en: Core Developer
is: Aðalforritari

en: Core Developers
is: Kjarnaforritarar

en: Could not access filesystem.
is: Enginn aðgangur að skráarkerfi.

en: Could not copy file.
is: Ekki tókst að afrita skrá.

en: Could not copy files.
is: Gat ekki afritað skrár.

en: Could not copy files. You may have run out of disk space.
is: Gat ekki afritað skrár. Mögulega er diskpláss uppurið.

en: Could not create Temporary file.
is: Gat ekki búið til tímabundna skrá.

en: Could not create directory.
is: Ekki tókst að setja upp möppuna.

en: Could not extract file from archive.
is: Ekki tókst að draga út skrá úr skráarsafni.

en: Could not fully remove the plugin(s) %s.
is: Gat ekki fjarlægt að fullu viðbótina/viðbæturnar %s.

en: Could not fully remove the theme %s.
is: Gat ekki fjarlægt að fullu þemu %s.

en: Could not insert link into the database
is: Gat ekki sett tengil í gagnagrunn

en: Could not log out user sessions. Please try again.
is: Gat ekki skráð notenda út úr lotu. Vinsamlegast reynið aftur.

en: Could not remove the old plugin.
is: Gat ekki eytt eldri viðbótinni.

en: Could not remove the old theme.
is: Gat ekki eytt eldra sniðinu.

en: Could not retrieve file from archive.
is: Ekki tókst að sækja skrá úr skráarsafni.

en: Could not update link in the database
is: Gat ekki uppfært tengil í gagnagrunni

en: Create a New Site
is: Stofna nýjan vef

en: Create a New User
is: Bæta við notanda

en: Create a brand new user and add them to this site.
is: Búðu til glænýjan notanda og bættu honum við þennan vef.

en: Create, edit, and delete menus
is: Búa til, breyta, og eyða valmyndum

en: Creating a Page is very similar to creating a Post, and the screens can be customized in the same way using drag and drop, the Screen Options tab, and expanding/collapsing boxes as you choose. This screen also has the distraction-free writing space, available in both the Visual and Text modes via the Fullscreen buttons. The Page editor mostly works the same as the Post editor, but there are some Page-specific features in the Page Attributes box.
is: Að búa til síðu er ekki ólíkt því að búa til færslu, hægt er að aðlaga uppsetningu skjámyndar með sama hætti með því draga og sleppa, með skjávalmöguleikaflipanum, og með því að opna/loka kössum að vild. Þessi skjár býður einni upp á ritham án truflunar, bæði í sjónrænum og textaham í gegnum hnappinn sem skiptir yfir í fulla skjámynd. Síðuritillinn virkar að mestum hluta eins og færsluritillinn, en það eru einstaka atriði sem eiga bara við síður og er að finna í kassanum fyrir síðueiginleika.

en: Credits
is: Þakkir

en: Crop
is: Stýfa

en: Crop Aspect Ratio
is: Hlutföll utanskurðar

en: Crop Header Image
is: Stýfa Hausmynd

en: Crop Selection
is: Stýfa Valsvæði

en: Crop and Publish
is: Stýfa og birta

en: Crop thumbnail to exact dimensions (normally thumbnails are proportional)
is: Stýfa þumlu með réttum hlutföllum (þumlur eru oftast afskornar)

en: Current Page
is: Núverandi síða

en: Current Revision by %s
is: Núverandi útgáfa eftir %s

en: Current Theme
is: Þema í notkun

en: Current thumbnail
is: Núverandi smámynd

en: Custom Background
is: Sérsniðin bakgrunnur

en: Custom Colors
is: Sérlitir

en: Custom Fields
is: Sérreitir

en: Custom Header
is: Sérsniðinn síðuhaus

en: Custom Structure
is: Eigin samsetning

en: Custom Structures
is: Sérsniðinn strúktúr

en: Custom database class.
is: Sérsniðinn gagnagrunnsklasi

en: Custom database error message.
is: Sérsniðin gagnagrunns villuskilaboð.

en: Custom date format:
is: Snið dagsetningar

en: Custom field deleted.
is: Sérreiti eytt

en: Custom field updated.
is: Sérsniðinn reitur uppfærður.

en: Custom fields can be used to add extra metadata to a post that you can <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Custom_Fields" target="_blank">use in your theme</a>.
is: Sérreiti má nota til að bæta lýsigögnum við færslu og þá má <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Custom_Fields" target="_blank">hafa í sniðum</a>.

en: Custom install script.
is: Sérsniðin innsetningarskrifta.

en: Custom maintenance message.
is: Sérsniðin viðhaldsskilaboð.

en: Custom site deleted message.
is: Sérsniðin skilaboð um að vef hafi verið eytt.

en: Custom site inactive message.
is: Sérsniðin skilaboð um að vefur sé óvirkur.

en: Custom site suspended message.
is: Sérsniðin skilaboð um að slökkt hafi verið á vef.

en: Custom time format:
is: Tímasnið

en: Custom:
is: Sérsniðið:

en: Customize &#8220;%s&#8221;
is: Sérsníða &#8220;%s&#8221;

en: Customize Your Site
is: Aðlaga vef að mínum þörfum

en: Customizing This Display
is: Séraðlögun á þessari sýn

en: Dark
is: Dökkur

en: Database Host
is: Gagnagrunnsþjónn

en: Database Name
is: Nafn gagnagrunns

en: Database Update Required
is: Gagnagrunnsuppfærslu krafist

en: Database host
is: Gagnagrunnsþjónn

en: Database name
is: Nafn gagnagrunns

en: Database password
is: Lykilorð gagnagrunns

en: Database repair results
is: Niðurstöður gagnagrunnsviðgerðar

en: Database username
is: Notandanafn gagnagrunns

en: Date
is: Dags.

en: Date and time
is: Dagsetning og tími

en: Date range:
is: Tímabil:

en: Date/Time
is: Dagsetning/tími

en: Day
is: Dagur

en: Day and name
is: Dagsetning og titill

en: Daylight saving time begins on: %s.
is: Sumartími tekur gildi þann: %s.

en: Deactivate
is: Gera óvirkt

en: Deactivate %s
is: Afvirkja %s

en: Default Avatar
is: Sjálfgefnir genglar

en: Default Images
is: Sjálfgefnar myndir

en: Default Link Category
is: Sjálfgefinn tenglaflokkur

en: Default Mail Category
is: Sjálfgefinn flokkur fyrir póst

en: Default Post Category
is: Sjálfgefinn efnisflokkur

en: Default Post Format
is: Stöðluð Gerð Færslu

en: Default Template
is: Sjálfgefið sniðmát

en: Default article settings
is: Sjálfgefin stilling fyrir færslu

[ctx: Default category slug]
en: Uncategorized
is: Óflokkað

en: Default is %s
is: Sjálfgefið er %s

[ctx: Default network name]
en: %s Sites
is: %s vefir

[ctx: Default post slug]
en: hello-world
is: halló-heimur

en: Delete
is: Eyða

en: Delete %s
is: Eyða %s

en: Delete My Site
is: Eyða mínum vef

en: Delete My Site Permanently
is: Endanlega eyða mínum vef

en: Delete Plugin
is: Eyða viðbót

en: Delete Plugins
is: Eyða viðbótum

en: Delete Site
is: Eyða vef

en: Delete Users
is: Eyða notendum

en: Delete a menu item by <strong>expanding it and clicking the Remove link</strong>
is: Atriði úr valmynd með því að <strong>útvíkka það og smella á Fjarlægja tengilinn</strong>

en: Delete all content.
is: Eyða öllu efni.

en: Delete brings you to the Delete Users screen for confirmation, where you can permanently remove a user from your site and delete their content. You can also delete multiple users at once by using Bulk Actions.
is: Eyða, flytur þig yfir á Eyða Notanda-skjáinn til staðfestingar, þar sem þú getur eytt varanlega notanda af síðunni og efni hans. Þú getur einnig eytt mörgum notendum í einu með hópaðgerðum.

en: Delete this item permanently
is: Endanlega eyða þessum hlut

en: Delete this theme
is: Eyða þessari þemu

en: Deleted
is: Eytt

en: Deleting Links
is: Eyði tenglum

en: Deleting a category does not delete the posts in that category. Instead, posts that were only assigned to the deleted category are set to the category %s.
is: Eyðing flokks, eyðir ekki færslum í þeim flokki. Heldur færast færslur, sem einungis voru í viðkomandi flokki, yfir í %s flokkinn.

en: Denied: %s
is: Neitað: %s

en: Descending
is: Fallandi

en: Designer
is: Hönnuður

en: Destination folder already exists.
is: Mappa er þegar til.

en: Detach
is: Aftengja

en: Detached %d attachment. | Detached %d attachments.
is[0]: Aftengdi %d skrá.
is[1]: Aftengdi %d skrár.

en: Details
is: Lýsing

en: Developer
is: Forritari

en: Did you lose your phone or leave your account logged in at a public computer? You can log out everywhere else, and stay logged in here.
is: Týndir þú símanum þínum eða gleymdir þú að skrá þig út á bókasafninu? Þú getur skrá þig út allstaðar annarstaðar, og verið áfram innskráð(ur) hér.

en: Direct link (best for mobile)
is: Bein slóð (best fyrir farsíma)

en: Disable
is: Afvirkja

en: Disable accessibility mode
is: Loka aðgengisham

en: Disable the visual editor when writing
is: Gera ritþór óvirkan þegar skrifað er

en: Disable this theme
is: Afvirkja þessa þemu

en: Disabled <span class="count">(%s)</span> | Disabled <span class="count">(%s)</span>
is[0]: <span class="count">(%s)</span> óvirk
is[1]: <span class="count">(%s)</span> óvirk

en: Disabling Maintenance mode&#8230;
is: Geri viðhaldsham óvirkan&#8230;

en: Discard any changes and restore the original image.
is: Hundsa alla breytingar og endurheimta upprunalega mynd.

en: Discourage search engines from indexing this site
is: Letja leitarvélar í að fara yfir þennan vef

en: Discussion
is: Umræða

en: Discussion Settings
is: Stillingar fyrir umræðu

en: Display Options
is: Birtingarvalkostir

en: Display name publicly as
is: Birta útávið:

en: Displayed on attachment pages.
is: Birt á síðu fylgiskjals.

en: Displaying %s&#8211;%s of %s
is: Sýni %s&#8211;%s af %s

en: Do not allow
is: Leyfa ekki

en: Docs Committer
is: Skjölunarþátttakandi

en: Documentation:
is: Leiðbeiningar:

en: Don&#8217;t forget to click &#8220;Save Changes&#8221; when you&#8217;re done!
is: Ekki gleyma að smella á &#8220;Vista breytingar&#8221; þegar þú ert búin(n)!

en: Don&#8217;t forget to click on the Save Changes button when you are finished.
is: Ekki gleyma að ýta á vista breytingar hnappinn þegar þú ert búin(n).

en: Don&#8217;t you wish all software came with these freedoms? So do we! For more information, check out the <a href="http://www.fsf.org/">Free Software Foundation</a>.
is: Óskar þú þess ekki að öllum hugbúnaði fylgi þetta frelsi? Við líka! Fyrir frekari upplýsingar skoðaðu <a href="http://www.fsf.org/">Free Software Foundation</a>.

en: Donate to this plugin &#187;
is: Styrkja þessa viðbót &#187;

en: Double-check your email address before continuing.
is: Gakktu úr skugga um að netfangið sé rétt áður en þú heldur áfram.

en: Down one
is: Niður um einn

en: Download %s
is: Sækja %s

en: Download Export File
is: Hlaða niður útflutningsskrá

en: Download failed.
is: Gagnaflutningur mistókst.

en: Download nightly build
is: Sækja náttfara

en: Downloading install package from <span class="code">%s</span>&#8230;
is: Sæki uppsetningarskrá frá <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Downloading translation from <span class="code">%s</span>&#8230;
is: Sæki þýðingu frá <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Downloading update from <span class="code">%s</span>&#8230;
is: Sæki uppfærslu frá <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Draft created on %1$s at %2$s
is: Drög gerð þann %1$s kl %2$s

en: Draft saved at %s.
is: Drög vistuð %s.

en: Drafts
is: Drög

en: Drag each item into the order you prefer. Click the arrow on the right of the item to reveal additional configuration options.
is: Dragðu hvert atriði til í þá röð sem þú vilt helst. Smelltu á örina til hægri við hvert atriði til þess að birta viðbótarstillingar.

en: Drag the bookmarklet below to your bookmarks bar. Then, when you&#8217;re on a page you want to share, simply &#8220;press&#8221; it.
is: Dragðu bókamerkjasmáforritið í bókamerkjastikuna. Þegar þú ert á vefsíðu sem þú vilt deila, einfaldlega &#8220;pressaðu&#8221; hana.

en: Drag widgets here to remove them from the sidebar but keep their settings.
is: Dragðu síðuhluti hingað til að losa þá af hliðarslánni en viðhalda stillingum þeirra.

en: Drop files here
is: Sleppa skrá hér

en: Drop-ins <span class="count">(%s)</span> | Drop-ins <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Íbót <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Íbætur <span class="count">(%s)</span>

en: Drop-ins are advanced plugins in the %s directory that replace WordPress functionality when present.
is: Innfellur eru flóknari viðbætur í %s skráarsafninu sem skipta út virkni WordPress ef þær eru til staðar.

en: Due to an error during updating, WordPress has rolled back to your previous version.
is: WordPress fór aftur í eldri útgáfu þar sem að villa kom upp við uppfærslu.

en: ERROR:
is: VILLA:

en: ERROR: %s
is: VILLA: %s

en: ERROR: The network could not be created.
is: VILLA: Ekki var hægt að stofna net.

en: ERROR: please type a comment.
is: Villa: vinsamlegast sláðu inn athugasemd.

en: ERROR: you are replying to a comment on a draft post.
is: Villa: þú ert að svara athugasemd við færslu sem er skráð sem drög.

en: Each custom menu may contain a mix of links to pages, categories, custom URLs or other content types. Menu links are added by selecting items from the expanding boxes in the left-hand column below.
is: Sérhver sérsniðin valmynd getur innihaldið safn af Hlekkjum, Flokkum, Vefslóðum eða öðrum efnisgerðum. Hlekkjum í valmyndum er bætt við með því velja úr lausa kassanum í vinstri dálkininum hér fyrir neðan.

en: Edit %s
is: Breyta %s

en: Edit &#8220;%s&#8221;
is: Breyta &#8222;%s&#8220;

en: Edit Comment
is: Breyta athugasemd

en: Edit Link
is: Breyta krækju

en: Edit Menu Item
is: Breyta valmyndarhluta

en: Edit Menus
is: Breyta valmyndum

en: Edit Plugins
is: Breyta viðbótum

en: Edit Themes
is: Breyta þemu

en: Edit User
is: Breyta notanda

en: Edit comment
is: Breyta athugasemd

en: Edit date and time
is: Breyta dagsetningu og tíma

en: Edit permalink
is: Breyta fastri vefslóð

en: Edit selected menu
is: Breyta valinni valmynd

en: Edit status
is: Breyta stöðu

en: Edit takes you to the editable profile screen for that user. You can also reach that screen by clicking on the username.
is: Breyta flytur þig á notandastillingar viðkomandi notanda. Þú getur einnig farið þangað með því að smella á notandanafnið.

en: Edit this item
is: Breyta þessu atriði

en: Edit this item inline
is: Breyta þessu atriði hér

en: Edit visibility
is: Breyta sýnileika

en: Edit your default menu by adding or removing items. Drag each item into the order you prefer. Click Create Menu to save your changes.
is: Breyttu sjálfgefnu valmyndini með því að bæta við eða eyða lið. Dragðu hvern og einn lið í þá röð sem þú villt. Smelltu á búa til Valmynd til að vista breytingar.

en: Edit your front page
is: Breyta forsíðunni þinni

en: Edit your menu below, or <a href="%s">create a new menu</a>.
is: Breyttu valmyndinni fyrir neðan, eða <a href="%s">búðu til nýja valmynd</a>.

en: Editing %s (active)
is: Breyti %s (virkt)

en: Editing %s (inactive)
is: Breyti %s (óvirkt)

en: Editing Menus
is: Breyti valmyndum

en: Editor Style
is: Stíll ritils

en: Editors can publish posts, manage posts as well as manage other people&#8217;s posts, etc.
is: Ritstjórar geta gefið út færslur, sýslað með færslur ásamt því að sýsla með færslur annara sem dæmi.

en: Email Address
is: Netfang

en: Email me whenever
is: Sendu mér tölvupóst hvenær sem er

en: Email or Username
is: Netfang eða notandanafn

en: Email:
is: Netfang:

en: Embed your WordPress content
is: Felldu inn efni úr WordPress

en: Embeds
is: Innifalið

en: Empty Spam
is: Tæma amapóst

en: Empty Title filled from filename.
is: Skráarheiti notað sem titill.

en: Empty Trash
is: Tæma ruslið

en: Empty archive.
is: Tómt skráarsafn.

en: Enable
is: Virkja

en: Enable accessibility mode
is: Opna aðgengisham

en: Enable full-height editor and distraction-free functionality.
is: Virkja hámarks-hæð á ritli og ritham án truflunar.

en: Enable keyboard shortcuts for comment moderation.
is: Gera flýtivísanir hnappaborðsins virkar fyrir athugasemdir.

en: Enable this theme
is: Virkja þessa þemu

en: Enable threaded (nested) comments %s levels deep
is: Raða athugasemdum í þræði (falda) með %s þrepum

en: Enabled <span class="count">(%s)</span> | Enabled <span class="count">(%s)</span>
is[0]: <span class="count">(%s)</span> virk
is[1]: <span class="count">(%s)</span> virk

en: Enabling Accessibility Mode, via Screen Options, allows you to use Add and Edit buttons instead of using drag and drop.
is: Það að virkja aðgengisham, í gegnum Skjástillingar, gerir þér kleift að nota Bæta við og Breyta hnappa í staðinn fyrir draga og sleppa.

en: Enabling Maintenance mode&#8230;
is: Geri viðhaldsham virkan&#8230;

en: Enabling the Network
is: Virkja net

en: Encoding for pages and feeds
is: Umtáknun fyrir síður og veitur

en: End date:
is: Lokadagsetning:

en: English
is: Enska

en: Enter a URL to scan
is: Sláðu inn vefslóð til að skanna

en: Enter a link URL or click above for presets.
is: Sláðu inn vefslóð eða smelltu hér að ofan fyrir sjálfgildi.

en: Enter menu name here
is: Sláðu inn nafn valmyndar hér

en: Enter new
is: Bæta við nýjum

en: Enter the address here if you <a href="https://codex.wordpress.org/Giving_WordPress_Its_Own_Directory">want your site home page to be different from your WordPress installation directory.</a>
is: Sláðu inn slóðina hér ef þú <a href="https://codex.wordpress.org/Giving_WordPress_Its_Own_Directory">vilt að forsíða vefs sé á annari slóð í WordPress uppsetningunni þinni.</a>

en: Enter the email address of an existing user on this network to invite them to this site. That person will be sent an email asking them to confirm the invite.
is: Sláðu inn netfang notanda sem finnst á þessu neti til að bjóða honum á þennan vef. Þessi notandi fær sendan tölvupóst þar sem hann verður beðin um að staðfesta boðið.

en: Enter the email address or username of an existing user on this network to invite them to this site. That person will be sent an email asking them to confirm the invite.
is: Sláðu inn netfang eða notandanafn notanda sem er til á þessu neti til að bjóða honum á vefinn. Þessi notandi fær sendan tölvupóst þar sem hann er beðin um að staðfesta boðið.

en: Enter the location on the server where the public and private keys are located. If a passphrase is needed, enter that in the password field above.
is: Gefðu upp slóð á netþjóni þar sem opinberir lyklar og einkalyklar eru staðsettir. Ef að lykilkóði er nauðsynlegur, sláðu hann inn í lykilorðareitinn hér að ofan.

en: Enter title here
is: Ritaðu titil hér

en: Error code: %s
is: Villukóði: %s

en: Error in deleting.
is: Villa í eyðingu.

en: Error in displaying the widget settings form.
is: Villa kom upp þegar reynt var að birta valmynd fyrir stillingar síðuhlutar.

en: Error in moving to Trash.
is: Villa við að flytja í Rusl.

en: Error in restoring from Trash.
is: Villa kom upp við endurheimt úr ruslafötu.

en: Error saving media attachment.
is: Villa kom upp þegar

en: Error while adding the category. Please try again later.
is: Villa við að bæta við flokk. Vinsamlegast reyndu aftur síðar.

en: Error while saving the scaled image. Please reload the page and try again.
is: Villa kom upp við að kvarða mynd. Prófaðu að endurhlaða síðunni og reyna að nýju.

en: Error while saving.
is: Villa kom upp þegar vistað var.

en: Error: [%1$s] %2$s
is: Villa: [%1$s] %2$s

en: Even more embed providers
is: Enn meiri stuðningur við innfellur

en: Every plugin and theme in WordPress.org&#8217;s directory is 100%% GPL or a similarly free and compatible license, so you can feel safe finding <a href="%1$s">plugins</a> and <a href="%2$s">themes</a> there. If you get a plugin or theme from another source, make sure to <a href="%3$s">ask them if it&#8217;s GPL</a> first. If they don&#8217;t respect the WordPress license, we don&#8217;t recommend them.
is: Hver viðbót og hvert þema í WordPress.org safninu fer 100%% eftir GPL eða öðrum svipuðum frjálsum leyfum, þér er því óhætt að leita að <a href="%1$s">viðbótum</a> og <a href="%2$s">þemum</a> þar. Ef þú sækir viðbót eða þema annarstaðar frá, vertu viss um að <a href="%3$s">spyrja fyrst hvort það sé GPL</a>. Ef viðkomandi virðir ekki WordPress leyfið, þá mælum við ekki með þeim.

en: Example: <code>http://wordpress.org/</code> &#8212; don&#8217;t forget the <code>http://</code>
is: Dæmi: <code>http://wordpress.org/</code> &#8212; ekki gleyma forskeytinu <code>http://</code>

en: Example: Nifty blogging software
is: Dæmi: Sniðugur blogg hugbúnaður

en: Excerpt View
is: Sýna útdrátt

en: Excerpts are optional hand-crafted summaries of your content that can be used in your theme. <a href="https://codex.wordpress.org/Excerpt" target="_blank">Learn more about manual excerpts.</a>
is: Útdráttur er valfrjáls samantekt úr færslum sem birta má í sniðum. <a href="https://codex.wordpress.org/Excerpt" target="_blank">Nánar um hvernig taka má saman efni úr færslum handvirkt.</a>

en: Executed before Multisite is loaded.
is: Keyrt áður en fjölvefjauppsetning er hlaðinn.

en: Export
is: Flytja út

en: Extended Core Team
is: Framlengdur kjarnahópur

en: External Libraries
is: Ytri aðgerðasöfn

en: External object cache.
is: Ytra flýtiminni.

en: FAILED: %s
is: MISTÓKST: %s

en: FAILED: WordPress failed to update to %s
is: MISTÓKST: WordPress tókst ekki að uppfæra í %s

en: FTP Password
is: FTP lykilorð

en: FTP Username
is: FTP notandanafn

en: FTP hostname is required
is: FTP-vefþjóns krafist

en: FTP password is required
is: FTP-Lykilorðs krafist

en: FTP username is required
is: FTP-notandanafns krafist

en: FTP/SSH Password
is: FTP/SSH lykilorð

en: FTP/SSH Username
is: FTP/SSH Notandanafn

en: Failed to connect to FTP Server %s
is: Gat ekki tengst við FTP netþjón %s

en: Failed to connect to SSH2 Server %s
is: Gat ekki tengst við SSH2 netþjón %s

en: Failed to initialize a SFTP subsystem session with the SSH2 Server %s
is: Gat ekki virkjað SFTP setu á SSH2 netþjóni %s

en: Failed to optimize the %1$s table. Error: %2$s
is: Ekki tókst að besta töflu %1$s. Villa: %2$s

en: Failed to repair the %1$s table. Error: %2$s
is: Ekki tókst að gera við töflu %1$s. Villa: %2$s

en: Failed to write file to disk.
is: Tókst ekki að vista skrá á disk.

en: Feature Filter
is: Sía eftir sérkennum

en: Featured Image Header
is: Haus einkennandi mynda

en: Featured Images
is: Einkennandi myndir

en: Features
is: Eiginleikar

en: File URL
is: Skrá

en: File URL:
is: URL f. skrá:

en: File edited successfully.
is: Skránni hefur verið breytt.

en: File is empty. Please upload something more substantial.
is: Skráin er tóm. Vinsamlegst reyndu að hlaða upp einhverju bitstæðara.

en: File is empty. Please upload something more substantial. This error could also be caused by uploads being disabled in your php.ini or by post_max_size being defined as smaller than upload_max_filesize in php.ini.
is: Skráin er tóm. Vinsamlegast hlaðið upp einhverju bitastæðara. Þessi villa getur einnig komið upp ef upphleðsla er ekki leyfð í php.ini eða ef post_max_size er með lægra gildi en upload_max_filesize í php.ini.

en: File upload stopped by extension.
is: Upphleðsla stöðvuð af rúmtaki.

en: Files in the %s directory are executed automatically.
is: skrár í %s möppunni eru keyrðar upp sjálfvirkt.

en: Files of this type are not editable.
is: Ekki er hægt að breyta skrám af þessari gerð.

en: Filesystem error.
is: Skráarkerfisvilla.

en: Fill in the information below and you&#8217;ll be on your way to creating a network of WordPress sites. We will create configuration files in the next step.
is: Fylltu inn upplýsingarnar hér að neðan og þú getur hafið uppsetningu á neti WordPress vefja. Við búum til stillinga-skrár í næsta skrefi.

en: Filter
is: Sía

en: Filter &#187;
is: Sía &#187;

en: Filter by category
is: Sía eftir flokkum

en: Filter by comment type
is: Sía eftir gerð athugasemda

en: Filter comments list
is: Sía athugasemdalista

en: Filter items list
is: Sía lista

en: Filter media items list
is: Sía skráarlista

en: Filter plugins list
is: Sía viðbótarlista

en: Filter themes list
is: Sía þemulista

en: Filter users list
is: Sía notendalista

en: Filtering by:
is: Sía eftir:

en: Find Posts or Pages
is: Finna færslur eða síður

en: Find Themes
is: Finna þemu

en: Find a theme based on specific features.
is: Finna þemu út frá sérkennum

en: First Name
is: Eiginnafn

en: First page
is: Fyrsta síða

en: Fixed Layout
is: Niðurnjörvað útlit

en: Flexible Header
is: Sveigjanlegur síðuhaus

en: Flip horizontally
is: Snúa lárétt

en: Flip vertically
is: Snúa lóðrétt

en: Fluid Layout
is: Fljótandi útlit

en: Follow the link to open Press This. Then add it to your device&#8217;s bookmarks or home screen.
is: Fylgdu tenglinum til þess að opna Pressa þetta. Bættu því við í bókamerki þíns tækis eða upphafsskjá.

[ctx: Followed by post revision info]
en: From:
is: Frá:

[ctx: Followed by post revision info]
en: To:
is: Til:

en: For PHP files, you can use the Documentation dropdown to select from functions recognized in that file. Look Up takes you to a web page with reference material about that particular function.
is: Fyrir PHP-skrá, getur þú notað Hjálpina í niðurskots-listanum til að velja úr fallstefjurnar sem finnast í skránni. Fletta-upp flytur þig á vefsíðu með tilvísun í ákveðna fallstefju.

en: For each article in a feed, show
is: Sýna fyrir hverja færslu:

en: For images only, you can click on Edit Image under the thumbnail to expand out an inline image editor with icons for cropping, rotating, or flipping the image as well as for undoing and redoing. The boxes on the right give you more options for scaling the image, for cropping it, and for cropping the thumbnail in a different way than you crop the original image. You can click on Help in those boxes to get more information.
is: Þú getur smellt á Breyta mynd fyrir neðan þumlu til þess að opna myndvinnslu með smámyndum til þess að klippa, snúa eða spegla myndina ásamt því að afturkalla eða endurtaka aðgerð. Kassarnir til hægri veita þér aðgang að frekari valmöguleikum til þess að skala myndina, klippa hana, eða til þess að klippa þumluna á annan hátt en þú klippir upprunalegu myndina. Þú getur smellt á Hjálp í þessum kössum til þess að fá frekari upplýsingar.

en: For more information, see <a href="%s">the release notes</a>.
is: Fyrir nánari upplýsingar, sjá <a href="%s">útgáfutilkynningu</a>.

en: For more information:
is: Nánari upplýsingar:

en: For more on version %s, see the About WordPress screen:
is: Fyrir frekari upplýsingar um útgáfu %s, skoðaðu Um WordPress skjámyndina:

en: For most themes, the header text is your Site Title and Tagline, as defined in the <a href="%1$s">General Settings</a> section.
is: Flestar þemur geyma stillingar fyrir síðuhaus eins og titil, einkunarorð undir svæðinu <a href="%1$s">almennar stillingar</a>.

en: For users without a custom avatar of their own, you can either display a generic logo or a generated one based on their email address.
is: Fyrir notendur sem ekki hafa sína eigin gengla-mynd getur þú birt tilbúna mynd eða sérsniðna byggða á netfangi þeirra.

en: Formatting
is: Sérsníða

en: Found %s
is: Fann %s

en: Four Columns
is: Fjórir dálkar

en: Freedoms
is: Frelsi

en: From %1$s %2$s
is: Frá %1$s %2$s

en: From %1$s on %2$s%3$s
is: %1$s skrifar við %2$s%3$s

en: From Computer
is: Úr tölvunni

en: From URL
is: Af slóðinni

en: From this screen you can review, compare, and restore revisions:
is: Héðan getur þú skoðað, borið saman, og endurvakið útgáfur:

en: From this screen you can:
is: Hér getur þú:

en: Front Page
is: Forsíða

en: Front Page Posting
is: Færslur á forsíðu

en: Front page: %s
is: Forsíða: %s

en: Full URL path to files
is: Full vefslóð að skrám

en: Full Width Template
is: Skapalón

en: Full text
is: Allan textann

en: Function Name&hellip;
is: Nafn Falls&hellip;

en: Future security updates will be applied automatically.
is: Öryggisuppfærslur munu framvegis verða settar upp sjálfkrafa.

en: G &#8212; Suitable for all audiences
is: G &#8212; Við allra hæfi

en: Gallery
is: Samstæða

en: Gallery (%s)
is: Samstæða (%s)

en: Gallery columns:
is: Dálkar samstæðu:

en: General Settings
is: Almennar stillingar

en: Generate Password
is: Útbúa lykilorð

en: Genre: %s.
is: Tegund: %s.

en: Get Favorites
is: Sækja uppáhöld

en: Get Shortlink
is: Fá stutthlekk

en: Get Started
is: Byrjum

en: Get Version %s
is: Sækja útgáfu %s

en: Give your menu a name above, then click Create Menu.
is: Gefðu valmyndinni nafn, smelltu svo á Búa til valmynd.

en: Global Settings
is: Altækar stillingar

en: Go back
is: Til baka

en: Go to Dashboard
is: Fara á Stjórnborð

en: Go to Dashboard &rarr; Home
is: Tilbaka á stjórnborð &rarr; Heim

en: Grant this user super admin privileges for the Network.
is: Veita þessum notanda ofurnotenda-réttindi yfir neti.

en: Gravatar Logo
is: Gravatar-merkið

en: Gray
is: Grár

en: Green
is: Grænn

en: Guest Committer
is: Gestaþáttakandi

en: Header Text
is: Texti í síðuhaus

en: Header updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
is: Síðuhaus uppfærður. <a href="%s">Skoða vefinn</a> til að sjá hvernig hann lítur út.

en: Hello Dolly
is: Halló Dollý

en: Hello world!
is: Halló heimur!

en: Here is a basic overview of the different user roles and the permissions associated with each one:
is: Hér er grunnyfirlit yfir mismunandi notendahlutverk og aðgansheimildir og hvernig þau tengjast hvort öðru:

en: Hi,
    
    You've been invited to join '%1$s' at
    %2$s with the role of %3$s.
    
    Please click the following link to confirm the invite:
    %4$s
is: Hæ,
    
    Þér hefur verið boðið að tengjast '%1$s' hjá
    %2$s með aðgang sem %3$s.
    
    Vinsamlegast ýttu á eftirfarandi tengil til þess að staðfesta boðið:
    %4$s

en: Hi,
    You've been invited to join '%1$s' at
    %2$s with the role of %3$s.
    If you do not want to join this site please ignore
    this email. This invitation will expire in a few days.
    
    Please click the following link to activate your user account:
    %%s
is: Hæ,
    Þér er boðið að tengjast '%1$s' þann
    %2$s sem %3$s.
    Þér er óhætt að hundsa þennan tölvupóst ef þú vilt ekki
    tengjast þessum vef. Þetta boð mun renna út eftir nokkra daga.
    
    Vinsamlegast ýttu á eftirfarandi tengil til að virkja aðganginn:
    %%s

en: Hi, this is a comment.
    To delete a comment, just log in and view the post&#039;s comments. There you will have the option to edit or delete them.
is: Hæ, þetta er athugasemd.
    Til að eyða athugasemd, skráðu þig inn og skoðaðu athugasemdir færslunnar. Þar hefur þú möguleika á að breyta eða eyða þeim.

en: Hide Details
is: Fela ítarefni

en: Hide hidden updates
is: Hylja huldar uppsetningar

en: Hide post options
is: Hylja færslustillingar

en: Hide this update
is: Hylja þessa uppsetningu

en: Hold a comment in the queue if it contains %s or more links. (A common characteristic of comment spam is a large number of hyperlinks.)
is: Setja athugasemd á biðlista ef í henni eru fleiri en %s tenglar. (Margir tenglar saman eru aðaleinkenni amapósta.)

en: Holiday
is: Frítími og hátíðir

en: Hostname
is: Þjónn

en: Hour
is: Klukkustund

en: Hover or tap to see Activate and Live Preview buttons
is: Setja músina yfir eða smella til að skoða Virkja og Forskoða takana.

en: Hovering over a row in the posts list will display action links that allow you to manage your post. You can perform the following actions:
is: Ef þú dvelur með músarbendil yfir færslulista þá munu aðgerðartenglar birtast sem leyfa þér að sýsla með færslu. Þú getur framkvæmt eftirfaradi aðgerðir:

en: Hovering over a row in the users list will display action links that allow you to manage users. You can perform the following actions:
is: Ef þú dvelur með músarbendil yfir færslulista þá munu aðgerðartenglar birtast sem leyfa þér að sýsla með notendur. Þú getur framkvæmt eftirfaradi aðgerðir:

en: Hovering over a row reveals action links: Edit, Delete Permanently, and View. Clicking Edit or on the media file&#8217;s name displays a simple screen to edit that individual file&#8217;s metadata. Clicking Delete Permanently will delete the file from the media library (as well as from any posts to which it is currently attached). View will take you to the display page for that file.
is: Ef þú dvelur með músarbendil yfir færslulista þá munu aðgerðartenglar birtast: Breyta, Eyða að fullu og skoða. Ef þú smellir á breyta eða á skráarheiti kemur fram einfaldur skjár til að breyta lýsigögnum. Ef þú velur að eyða að fullu muntu eyða skránni úr skráarsafninu (sem og úr öllum færslum þar sem hún kemur fram). Skoða mun sýna þér síðuna fyrir þessa skrá.

en: How to Update
is: Hvernig á að uppfæra

[ctx: Howdy]
en: Welcome
is: Velkomin(n)

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently clicked the 'Delete Site' link on your site and filled in a
    form on that page.
    
    If you really want to delete your site, click the link below. You will not
    be asked to confirm again so only click this link if you are absolutely certain:
    ###URL_DELETE###
    
    If you delete your site, please consider opening a new site here
    some time in the future! (But remember your current site and username
    are gone forever.)
    
    Thanks for using the site,
    Webmaster
    ###SITE_NAME###
is: Hæ ###USERNAME###,
    Þú smelltir nýverið á 'Eyða vef' tengilinn á vefnum þínum og fylltir út
    form á þeirri síðu.
    Vinsamlegast smelltu á eftirfarandi tengil ef þú ert viss um að þú viljir eyða vefnum.
    Þú verður ekki beðin(n) um að staðfesta aðgerðina aftur, smelltu því aðeins á
    tengilinn ef þú ert fullkomlega viss:
    ###URL_DELETE###
    
    Ef þú eyðir þessum vef, íhugaðu vinsamlegast það að stofna nýjan vef hér
    einhverntíman í framtíðinni (En hafðu í huga að núverandi vefur og notandanafn
    verða horfin að eilífu.)
    
    Takk fyrir að nota vefinn,
    Vefstjóri
    ###SITE_NAME###

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently requested to have the administration email address on
    your site changed.
    
    If this is correct, please click on the following link to change it:
    ###ADMIN_URL###
    
    You can safely ignore and delete this email if you do not want to
    take this action.
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
is: Hæ ###USERNAME###,
    
    Þú hefur nýlega óskað eftir því að fá netfang stjórnanda á 
    þinni síðu breytt.
    Ef þetta er rétt, vinsamlegast smelttu á eftirfarandi hrell til að breyta því:
    ###ADMIN_URL###
    
    Þú getur hunsað eða eytt þessum skilaboðum ef þú vilt ekki gera þessar 
    breytingar.
    
    Þessi tölvupóstur hefur verið sendur til. ###EMAIL###
    
    
    Kveðja,
    Allir hjá ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently requested to have the email address on your account changed.
    
    If this is correct, please click on the following link to change it:
    ###ADMIN_URL###
    
    You can safely ignore and delete this email if you do not want to
    take this action.
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
is: Hæ ###USERNAME###,
    
    Þú óskaðir nýverið eftir því að breyta netfanginu fyrir notandann þinn á vefnum þínum.
    Smelltu vinsamlegast á eftirfarandi tengil til að framkvæma breytinguna ef það er ætlunin:
    ###ADMIN_URL###
    
    Þér er óhætt að hunsa og eyða þessum tölvupósti ef þú vilt ekki að breytingin gangi í gegn.
    
    Þessi tölvupóstur hefur verið sendur . ###EMAIL###
    
    Kveðja,
    Teymið á bakvið ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy! Your site at %1$s has been updated automatically to WordPress %2$s.
is: Sælinú! Vefurinn þinn %1$s hefur verið sjálfvirkt uppfærður í WordPress %2$s.

en: I'm sorry, the link you clicked is stale. Please select another option.
is: Afsakaðu en tengillinn sem þú smelltir á er úreltur. Vinsamlegast veldu annan.

en: I'm sure I want to permanently disable my site, and I am aware I can never get it back or use %s again.
is: Ég er viss um að ég vil slökkva á vefnum mínum, og ég veit að ég get ekki fengið hann eða notað %s aftur.

en: ID #%1$s: %2$s
is: Auðkenni #%1$s: %2$s

en: ID #%1$s: %2$s <strong>The current user will not be deleted.</strong>
is: Auðkenni #%1$s: %2$s <strong>Núverandi notanda verður ekki eytt.</strong>

en: ID #%1$s: %2$s <strong>The current user will not be removed.</strong>
is: Auðkenni #%1$s: %2$s <strong>Núverandi notandi verður ekki fjarlægður.</strong>

en: ID #%1$s: %2$s <strong>You don't have permission to remove this user.</strong>
is: Auðkenni #%1$s: %2$s <strong>Þú hefur ekki réttindi til að eyða þessum notanda.</strong>

en: Icon Design
is: Hönnun táknmynda

en: Identicon (Generated)
is: Identicon (sérsniðið)

en: If %1$s is disabled, ask your administrator to enable that module, or look at the <a href="%2$s">Apache documentation</a> or <a href="%3$s">elsewhere</a> for help setting it up.
is: Ef %1$s er óvirkt, láttu kerfisstjórann þinn virkja þá einingu, eða leitaðu hjálpar í <a href="%2$s">Apache leiðbeiningum</a> eða <a href="%3$s">annað</a>..

en: If a media file has not been attached to any post, you will see that in the Attached To column, and can click on Attach File to launch a small popup that will allow you to search for a post and attach the file.
is: Í Tengd við dálknum sérðu hvort skrá hefur verið tengd við færslu eða ekki. Ef þú vilt tengja ákveðna skrá við færslu, smelltu á Tengja skrá til þess að opna lítinn glugga sem gerir þér kleift að leita að færslu og tengja skrána við hana.

en: If an update is available, you&#8127;ll see a notification appear in the Toolbar and navigation menu.
is: Ef uppfærsla er í boði, muntu sjá tilkynningu í Tækjastiku og í valmynd.

en: If desired, WordPress will automatically alert various services of your new posts.
is: Ef þess er óskað þá getur WordPress tilkynnt ýmsum þjónustum á netinu um nýjar færslur.

en: If for any reason this automatic file creation doesn&#8217;t work, don&#8217;t worry. All this does is fill in the database information to a configuration file. You may also simply open %1$s in a text editor, fill in your information, and save it as %2$s.
is: Hafðu ekki áhyggjur þótt þessi sjálfvirka skráarstofnun virki ekki af einhverjum ástæðum. Það eina sem hún gerir er að afrita gagnagrunnsupplýsingarnar í stillingarskrá. Þú g;tir einnig einfaldlega opnað %1$s í ritþóri, útfyllt upplýsingarnar og vistað sem %2$s.

en: If something goes wrong with a plugin and you can&#8217;t use WordPress, delete or rename that file in the %s directory and it will be automatically deactivated.
is: Ef eitthvað fer úrskeiðis við notkun viðbóta og þú getur ekki notað WordPress, eyddu eða endurnefndu þeirri skrá í %s skráarmöppunni og hún verður sjálfkrafa gerð óvirk.

en: If the importer you need is not listed, <a href="%s">search the plugin directory</a> to see if an importer is available.
is: Ef innflutningsstuðningur sem þú þarfnast er ekki í þessum lista þá gætir þú prófað að <a href="%s">leita í lista yfir viðbætur</a> til að sjá hvort innflutningsstuðningur sé fáanlegur.

en: If the link is to a person, you can specify your relationship with them using the above form. If you would like to learn more about the idea check out <a href="http://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.
is: Ef tengillinn á við um manneskju getur þú tilgreint hver tengsl þín við hana eru. Ef þú vilt fræðast nánar um hugmyndina á bak við þetta, skoðaðu þá <a href="http://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.

en: If the root directory of your site were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so this is the url rewrite rule you should have in your <code>web.config</code> file. Create a new file, called <code>web.config</code> in the root directory of your site. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all. Then insert this code into the <code>web.config</code> file.
is: Ef rótarmappan á vefnum þínum væri <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">skrifanleg</a>, gætum við framkvæmt þetta sjálfkrafa, en hún er það ekki svo að þetta er reglan sem þú þarft að hafa í <code>web.config</code> skránni þinni. Búðu til nýja skrá, nefndu hana <code>web.config</code> í rótarmöppu vefsins þíns. Smelltu á reitinn og ýttu á <kbd>CTRL + a</kbd> til þess að velja allt. Afritaðu svo þennan kóða inn í <code>web.config</code> skrána.

en: If you are looking to use the link manager, please install the <a href="%s">Link Manager</a> plugin.
is: Ef þú vilt nota hlekkjarstjórnandann, settu þá vinsamlegast upp <a href="%s">Hlekkjarstórnanda</a> viðbótina.

en: If you can&#8217;t drag the bookmarklet to your bookmarks, copy the following code and create a new bookmark. Paste the code into the new bookmark&#8217;s URL field.
is: Ef þú getur ekki dregið bókamerkjasmáforritið í bókamerkin þín, afritaðu eftirfarandi kóða og búðu til nýtt bókamerki. Límdu kóðann inn í reitinn fyrir vefslóð nýja bókamerkisins.

en: If you delete a link, it will be removed permanently, as Links do not have a Trash function yet.
is: Ef þú eyðir tengli þá er honum eytt varanlega þar sem tenglar eru ekki enn komnir með stuðning um að flytja í ruslið.

en: If you do not remember your credentials, you should contact your web host.
is: Ef þú manst ekki aðgangsupplýsingarnar þína hafðu þá samband við hýsingaraðilann þinn.

en: If you do not want to use your %s site any more, you can delete it using the form below. When you click <strong>Delete My Site Permanently</strong> you will be sent an email with a link in it. Click on this link to delete your site.
is: Ef þú vilt ekki lengur nota %s vefinn, þá getur þú eytt honum með því að nota formið hér að neðan. Þegar þú smellir á <strong>Eyða vefnum mínum endanlega</strong> færðu sendan tölvupóst með tengli. Smelltu á þann tengil til að eyða vefnum.

en: If you don&#8217;t want a header image to be displayed on your site at all, click the &#8220;Remove Header Image&#8221; button at the bottom of the Header Image section of this page. If you want to re-enable the header image later, you just have to select one of the other image options and click &#8220;Save Changes&#8221;.
is: Ef þú vilt ekki birta haus myndir á síðunni þinni, smelltu þá á &#8220;Fjarægja haus mynd&#8221; hnappinn neðst í svæðinu Haus myndir. Ef þú vilt virkja þennan möguleika síðar, þarftu að velja einn af hinum valmöguleikunum fyrir myndir og smella á &#8220;Vista breytingar&#8221;.

en: If you don&lsquo;t want to upload your own image, you can use one of these cool headers, or show a random one.
is: Ef þú vilt ekki hlaða upp eigin mynd þá getur þú nýtt þér sjálfgefnar myndir hér fyrir neðan og líka látið þær birtast handahófskennt.

en: If you experience any issues or need support, the volunteers in the WordPress.org support forums may be able to help.
is: Ef þú lendir í vandræðum eða þarft aðstoð, þá gætu sjálfboðaliðar á WordPress.org hjálparspjallborðunum mögulega aðstoðað.

en: If you have a plugin in a .zip format, you may install it by uploading it here.
is: Ef þú ert með viðbót í .zip skráarformi, getur þú sett hana upp með að senda inn hér.

en: If you have a theme in a .zip format, you may install it by uploading it here.
is: Ef þú hefur þemu á .zip skrá getur þú sett hana hér upp með því að hlaða skránni upp.

en: If you have marked plugins as favorites on WordPress.org, you can browse them here.
is: Ef þú hefur merkt viðbót sem eftirlæti á WordPress.org, getur þú skoðað þau hér.

en: If you have marked themes as favorites on WordPress.org, you can browse them here.
is: Ef þú hefur bætt þemum á uppáhaldslistann þinn á WordPress.org, þá getur þú skoðað þau hér.

en: If you have posts or comments in another system, WordPress can import those into this site. To get started, choose a system to import from below:
is: Ef þú ert með færslur eða athugasemdir í öðru bloggkerfi þá er WordPress fært um að flytja þær inn á vefinn þinn. Veldu það bloggkerfi sem þú vilt flytja úr hér fyrir neðan:

en: If you haven&#8217;t yet created any menus, <strong>click the &#8217;create a new menu&#8217; link</strong> to get started
is: Ef þú hefur ekki enn búið til valmynd, <strong>smelltu á &#8217;Búa til valmynd&#8217; hlekkinn</strong> til þess að byrja.

en: If you just want to get an idea of what&#8217;s available, you can browse Featured and Popular plugins by using the links in the upper left of the screen. These sections rotate regularly.
is: Ef þú vilt einungis fá hugmynd um hvað sé í boði þá getur þú skoðað efst á baugi og vinsælar viðbætur með því að nota tenglana efst til vinstri á skjáborðinu. Þessar hlutar eru uppfærðir reglulega.

en: If you know what you&#8217;re looking for, Search is your best bet. The Search screen has options to search the WordPress.org Plugin Directory for a particular Term, Author, or Tag. You can also search the directory by selecting popular tags. Tags in larger type mean more plugins have been labeled with that tag.
is: Ef þú veist hverju þú ert að leita að er best að nota Leitina. Þar getur þú valið að leita í Viðbótasafni Wordpress eftir hugtaki, höfundi eða tagi. Þú getur líka leitað með því að velja vinsæl tög. Tög í stærria letri þýða að fleiri viðbætur hafa verið merktar með því tagi.

en: If you like, you may enter custom structures for your category and tag <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>s here. For example, using <code>topics</code> as your category base would make your category links like <code>%s/topics/uncategorized/</code>. If you leave these blank the defaults will be used.
is: Ef þú vilt, þá getur þú sérsniðið stigveldi fyrir flokka og tög <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> hérna. Til dæmi, með því að nota <code>topics</code> sem grunn fyrir flokka , myndur flokkarnir verða eins og t.d. þessi hérna <code>%s/topics/uncategorized/</code>. Ef þú skilur þetta eftir tómt notar kerfið sjálfgefin gildi.

en: If you need to re-install version %s, you can do so here or download the package and re-install manually:
is: Ef þú þarft að setja aftur upp útgáfu %s getur þú gert það hér eða sótt pakkann og sett hann aftur upp handvirkt:

en: If you pick an option other than Plain, your general URL path with structure tags (terms surrounded by <code>%</code>) will also appear in the custom structure field and your path can be further modified there.
is: Ef þú velur annan valkost en sjálfgefna vefslóð, munu almennar vefslóðir með efnisorðum (atriðisorð inn í <code>%</code>) einnig birtast í reitnum fyrir sérsniðnar vefslóðir og þú getur breytt samsetningunni frekar þar.

en: If you reach out to us, we'll also ensure you'll never have this problem again.
is: Ef þú hefur samband við okkur munum við gera okkar til að tryggja það að þú lendir ekki í þessum vandræðum aftur.

en: If you reached this screen by accident and meant to visit one of your own sites, here are some shortcuts to help you find your way.
is: Ef þú ert óvart hér en ætlaðir að heimsækja einn af vefjunum þínum, þá eru hér nokkrar styttri leiðir til að vísa þér leiðina.

en: If you take over, %s will be blocked from continuing to edit.
is: Ef þú tekur yfir, þá mun %s ekki geta haldið áfram breytingum.

en: If you temporarily make your <code>web.config</code> file writable for us to generate rewrite rules automatically, do not forget to revert the permissions after rule has been saved.
is: Ef þú breytir aðgangsheimild <code>web.config</code> skráarinnar og ljærð henni skrifréttindi til bráðabirgða svo að umskrifa megi skipanir í henni sjálfkrafa, gleymdu þá ekki að breyta heimildinni aftur þegar öllu er lokið.

en: If you temporarily make your site&#8217;s root directory writable for us to generate the <code>web.config</code> file automatically, do not forget to revert the permissions after the file has been created.
is: Ef þú gerir vefrótina þína tímabundið skrifanlega þá getum við búið <code>web.config</code> til sjálfvirkt, ekki gleyma því að afturkalla réttindabreytinguna eftir að skráin hefur verið búin til.

en: If you want site visitors to be able to register themselves, as opposed to by the site administrator, check the membership box. A default user role can be set for all new users, whether self-registered or registered by the site admin.
is: Hakaðu við allir geta skráð sig sem notendur ef þú vilt að gestir á vefnum geti skráð sig sem notendur í stað þess að kerfisstjóri vefs verði að stofna þá. Einnig er hægt að velja sjálfvalda stöðu fyrir alla nýskráða notendur sem stofnaður eru hvort sem það er framkvæmt sjálfvirkt eða af kerfisstjóra.

en: If you want to convert your categories to tags (or vice versa), use the <a href="%s">Categories and Tags Converter</a> available from the Import screen.
is: Ef þú vilt breyta flokkum yfir í efnisorð (eða öfugt) þá getur þú notað <a href="%s">umsnúning á efnisflokkum og -orðum</a> sem er staðsettur undir flytja inn skjánum.

en: If you want to install a plugin that you&#8217;ve downloaded elsewhere, click the Upload link in the upper left. You will be prompted to upload the .zip package, and once uploaded, you can activate the new plugin.
is: Ef þú vilt setja upp viðbót sem þú hefur sótt annars staðar, smelltu á upphleðslutengilinn efst til vinstri. Þú verður beðin(n) um að hlaða upp .zip skránni, og þegar hún er komin upp þá getur þú virkjað viðbótina.

en: If you want to make changes but don&#8217;t want them to be overwritten when the plugin is updated, you may be ready to think about writing your own plugin. For information on how to edit plugins, write your own from scratch, or just better understand their anatomy, check out the links below.
is: Ef þú vilt gera breytingar en vilt ekki að þær verði yfirskrifaðar þegar viðbótin er uppfærð þá gætir þú haft það í huga að skrifa þína eigin viðbót. Fyrir upplýsingar um það hvernig þú getur breytt viðbótum, skrifað þína eigin frá grunni eða til þess að skilja betur uppbyggingu þeirra, skoðaðu eftirfarandi tengla.

en: If you want to remove the widget but save its setting for possible future use, just drag it into the Inactive Widgets area. You can add them back anytime from there. This is especially helpful when you switch to a theme with fewer or different widget areas.
is: Ef þú vilt fjarlægja síðuhlut en geyma stillingar til notkunar síðar, dragðu hann einfaldlega yfir í svæðið fyrir Óvirka síðuhluti. Þú getur bætt þeim við þaðan hvenær sem er. Þetta reynist mjög hjálplegt þegar þú skiptir yfir í þema með færri eða öðruvísi hliðarslár.

en: If you want to run multiple WordPress installations in a single database, change this.
is: Breyttu þessu ef þú vilt setja upp fleiri en eitt eintak af WordPress á móti einum og sama gagnagrunninum.

en: If you would like to see more themes to choose from, click on the &#8220;Add New&#8221; button and you will be able to browse or search for additional themes from the <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Theme Directory</a>. Themes in the WordPress.org Theme Directory are designed and developed by third parties, and are compatible with the license WordPress uses. Oh, and they&#8217;re free!
is: Ef þú vilt sjá fleirri þemu til að velja úr, smelltu þá . &#8220;Bæta við nýju&#8221;-takkann. Þú getur þá vafrað eða leitað eftir viðbótar þemum af <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Þema Möppunni</a>. Þemu í WordPress.org Þema Möppunni eru hönnuð og þróuð af þriðja aðila og eru með sambærileg leyfi og WordPress notar. Já og það sem best er, þemun eru ókeypis!

en: If your <code>.htaccess</code> file were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so these are the mod_rewrite rules you should have in your <code>.htaccess</code> file. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all.
is: Ef skráin <code>.htaccess</code> hefði rétta <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">aðgangsheimild</a> væri þetta sjálfvirk aðgerð, en svo er ekki og því eru þetta skipanirnar (mod_rewrite) sem þú ættir að hafa í <code>.htaccess</code> skránni þinni. Smelltu inn í reitinn og styddu á hnappinn <kbd>CTRL + a</kbd> til að velja allt.

en: If your <code>web.config</code> file were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so this is the url rewrite rule you should have in your <code>web.config</code> file. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all. Then insert this rule inside of the <code>/&lt;configuration&gt;/&lt;system.webServer&gt;/&lt;rewrite&gt;/&lt;rules&gt;</code> element in <code>web.config</code> file.
is: Ef skráin <code>web.config</code> hefði rétta <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">aðgangsheimild</a> (skrifréttindi) væri þetta sjálfvirk aðgerð, en svo er ekki og því eru þetta skipanirnar sem þú ættir að hafa í <code>web.config</code> skránni þinni. Smelltu inn í reitinn og styddu á hnappinn <kbd>CTRL + a</kbd> til að velja allt. Skjóttu svo inn þessari skipun í <code>/&lt;configuration&gt;/&lt;system.webServer&gt;/&lt;rewrite&gt;/&lt;rules&gt;</code> í <code>web.config</code> skránni.

en: If your theme has more than one default header image, or you have uploaded more than one custom header image, you have the option of having WordPress display a randomly different image on each page of your site. Click the &#8220;Random&#8221; radio button next to the Uploaded Images or Default Images section to enable this feature.
is: Ef þemað er með fleiri en eina hausmynd eða ef þú hefur hlaðið upp fleiri en einni hausmynd, getur þú látið Wordpress birta myndirnar sitt á hvað á mismunandi síðum. Smelltu á Slembi takkann, við hliðina á upphlöðnu myndunum eða Sjálfgefnu myndunum til að virkja þennan valmöguleika

en: Image Address
is: Myndaslóð

en: Image Attachment Template
is: Sniðmát myndar

en: Image Caption
is: Myndatexti

en: Image Crop
is: Stýfing Mynda

en: Image File
is: Myndaskrá

en: Image Processing Error
is: Villa við vinnslu myndar

en: Image Upload Error
is: Villa við að hlaða upp skrá

en: Image could not be processed.
is: Ekki hægt að vinna með mynd.

en: Image could not be processed. Please go back and try again.
is: Úrvinnsla myndar mistókst. Vinsamlegast farðu til baka og reyndu að nýju.

en: Image data does not exist. Please re-upload the image.
is: Myndin fannst ekki. Vinsamlegast hlaðið myndinni upp að nýju.

en: Image metadata is inconsistent.
is: Ósamræmi er í lýsigögnum myndar.

en: Image preview
is: Myndaforskoðun

en: Image restored successfully.
is: Endurheimt myndar tókst.

en: Image rotation is not supported by your web host.
is: Vefþjónninn þinn styður ekki snúning á myndum.

en: Image saved
is: Mynd vistuð

en: Image sizes
is: Stærð myndar

en: Images of exactly <strong>%1$d &times; %2$d pixels</strong> will be used as-is.
is: Myndir af stærðinni <strong>%1$d x %2$d dílar</strong> verða notaðar óbreyttar.

en: Images should be at least <strong>%1$d pixels</strong> tall.
is: Myndir ættu í það minnsta að vera <strong>%1$d pixlar</strong> á hæð.

en: Images should be at least <strong>%1$d pixels</strong> wide.
is: Myndir ættu í það minnsta að vera <strong>%1$d pixlar</strong> á lengd.

en: Import
is: Flytja inn

en: Important:
is: Mikilvægt:

en: In Response To
is: Sem svar við

en: In a few words, explain what this site is about.
is: Í fáeinum orðum, segðu hvað þessi vefur gerir eða fjallar um.

en: In addition to post embeds, WordPress 4.4 also adds support for five new oEmbed providers: Cloudup, Reddit&nbsp;Comments, ReverbNation, Speaker&nbsp;Deck, and VideoPress.
is: Til viðbótar við innfelldar færslur, mun WordPress 4.4 einnig bæta við fimm nýjum oEmbed veitum: Cloudup, Reddit&nbsp;Comments, ReverbNation, Speaker&nbsp;Deck og  VideoPress.

en: In all likelihood, these items were supplied to you by your Web Host. If you don&#8217;t have this information, then you will need to contact them before you can continue. If you&#8217;re all ready&hellip;
is: Að öllum líkindum hafa þessi atriði verið útveguð af hýsingaraðilanum þínum. Ef þig vantar þessar upplýsingar þá þarftu að hafa samband við hýsingaraðilann til að þú getir haldið áfram. Ef þú ert alveg tilbúin(n) &hellip;

en: In most cases, WordPress will automatically apply maintenance and security updates in the background for you.
is: Í flestum tilfellum setur WordPress sjálfkrafa upp fyrir þig viðhalds- og öryggisuppfærslur, í bakgrunnsvinnslu.

en: In previous versions of WordPress, all importers were built-in. They have been turned into plugins since most people only use them once or infrequently.
is: Í eldri útgáfum af WordPress var innflutningsstuðningur innbyggður. Í dag hefur þeim verið breytt í viðbætur þar sem flestir nota þessa virkni ekki á hverjum degi.

en: In reply to %s.
is: Svar við %s.

en: In reply to: %s
is: Sem svar við: %s

en: In response to: %s
is: Sem svar við: %s

en: In the <strong>Author</strong> column, in addition to the author&#8217;s name, email address, and blog URL, the commenter&#8217;s IP address is shown. Clicking on this link will show you all the comments made from this IP address.
is: Undir <strong>Höfundur</strong> dálkinum má til viðbótar finna nafn, netfang, veffang ásamt ip-vistfangi. Með því að smella á ip-visfangið birtast allar athugasemdir sem hafa verið ritaðar frá þessu tiltekna ip-vistfangi.

en: In the <strong>Comment</strong> column, hovering over any comment gives you options to approve, reply (and approve), quick edit, edit, spam mark, or trash that comment.
is: Þegar bendillinn er færður yfir hverja athugasemd, í <strong>Athugasemd</strong> dálkinum, birtast stillingar til að samþykkja, svara (og samþykkja), örbreyta, breyta, merkja sem ruslpóst eða henda þeirri athugasemd.

en: In the <strong>In Response To</strong> column, there are three elements. The text is the name of the post that inspired the comment, and links to the post editor for that entry. The View Post link leads to that post on your live site. The small bubble with the number in it shows the number of approved comments that post has received. If there are pending comments, a red notification circle with the number of pending comments is displayed. Clicking the notification circle will filter the comments screen to show only pending comments on that post.
is: Í <strong>VIðbrögð við</strong> dálknum, eru þrír þættir. Textinn er nafn færslunnar sem tengist athugasemdinni og hlekkir í ritil fyrir þessa færslu. Skoða færslu - hlekkurinn leiðir þig beint yfir í færsluna á vefnum. Litla blaðran með númerinu sýnir hversu margar athugsemdir hafa verið samþykktar. Ef athugasemdir bíða ritskoðunar birtist rauður hringur með fjölda athugasemda í bið. Ef þú smellir á hringinn sérðu einungis þær athugasemdir sem bíða og tengjast þeirri færslu.

en: In the <strong>Submitted On</strong> column, the date and time the comment was left on your site appears. Clicking on the date/time link will take you to that comment on your live site.
is: Í <strong>Sent</strong> dálkinum, birtist dagsetningin þegar athugasemdin var rituð. Hægt er að skoða athugasemdina á vefnum með því að smella á dagsetningartengilinn.

en: In the Header Text section of this page, you can choose whether to display this text or hide it. You can also choose a color for the text by clicking the Select Color button and either typing in a legitimate HTML hex value, e.g. &#8220;#ff0000&#8221; for red, or by choosing a color using the color picker.
is: Í haustextanum á þessari síðu getur þú valið hvort textinn eigi að birtast eða hvort hann sé falinn. Þú getur líka valið lit fyrir textann með því að smella á Velja-lit takkann, þar getur þú annað hvort notað HTML-gildi fyrir lit t.d. &#8220;#ff0000&#8221; til að velja rauðan eða með því að velja lit í litavalmyndinni.

en: In the editing area the Tab key enters a tab character. To move below this area by pressing Tab, press the Esc key followed by the Tab key. In some cases the Esc key will need to be pressed twice before the Tab key will allow you to continue.
is: Þegar þú ert í ritlinum skilar dálkahnappurinn (Tab) dálkamerki. Til þess að komast yfir í svæðið fyrir neðan með því að smella á dálkahnapp, ýttu fyrst á Esc hnappinn og dálkahnappinn strax á eftir. Í einstaka tilfellum þarf að ýta tvisvar á Esc hnappinn áður en dálkahnappurinn getur flutt þig áfram.

en: Inactive <span class="count">(%s)</span> | Inactive <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Óvirk <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Óvirkar <span class="count">(%s)</span>

en: Inactive Sidebar (not used)
is: Óvirkar síðuslár (ekki í notkun)

en: Inactive Widgets
is: Óvirkir síðuhlutir

en: Inactive:
is: Óvirk:

en: Incompatible Archive.
is: Ósamhæfð safnskrá.

en: Information needed
is: Upplýsingar vantar

en: Infrastructure for the REST API has been integrated into core, marking a new era in developing with WordPress. The REST API serves to provide developers with a path forward for building and extending RESTful APIs on top of WordPress.
is: Innviðir REST API hafa verið felldir inn í kjarnann, sem markar tímamót í þróun með WordPress. REST API þjónar forriturum við að smíða og útvíkka RESTvænar þjónustur ofan á WordPress.

en: Infrastructure is the first part of a multi-stage rollout for the REST API. Inclusion of core endpoints is targeted for an upcoming release. To get a sneak peek of the core endpoints, and for more information on extending the REST API, check out the official %s plugin.
is: Grunninnviðir REST API eru fyrsta skrefið af mörgum. Stefnt er að innleiðingu endaslóða í kjarnann í næstu útgáfum. Til að fá forsmekkinn af endaslóðum í kjarna og nánari upplýsingar um útvíkkun á REST API, skoðaðu opinberu %s viðbótina.

en: Insert into Post
is: Flytja inn í færslu

en: Insert media from another website
is: Setja inn mynd af öðru vefsvæði

en: Inserting Media
is: Set inn skrár

en: Install
is: Setja upp

en: Install %s
is: Setja upp %s

en: Install %s now
is: Setja upp %s núna

en: Install Now
is: Setja upp

en: Install Parent Theme
is: Setja inn móðurþema

en: Install Press This
is: Setja upp Pressa þetta

en: Install Themes
is: Setja upp snið

en: Install Update Now
is: Setja inn uppfærslu núna

en: Install WordPress
is: Setja upp WordPress

en: Install importer
is: Setja upp innflutningsstuðning

en: Install package not available.
is: Uppsetningarpakki ekki tiltækur.

en: Install the Blogger importer to import posts, comments, and users from a Blogger blog.
is: Setja inn Blogger innflutningsstuðning til að flytja inn færslur, athugasemdir og notendur frá Blogger vef.

en: Install the LiveJournal importer to import posts from LiveJournal using their API.
is: Setja inn LiveJournal innflutningsstuðning til að flytja inn færslur frá LiveJournal með því að nota þeirra API skil.

en: Install the Movable Type importer to import posts and comments from a Movable Type or TypePad blog.
is: Setja inn innflutningsstuðning fyrir Movable Type til að flytja inn færslur og athugasemdir úr Movable Type eða TypePad kerfum.

en: Install the RSS importer to import posts from an RSS feed.
is: Setja inn RSS innflutningsstuðning til að flytja inn færslur gegnum RSS straum.

en: Install the Tumblr importer to import posts &amp; media from Tumblr using their API.
is: Setja inn Tumblr innflutningsstuðning til að flytja inn færslur og skjöl gegnum API skil Tumblr.

en: Install the WordPress importer to import posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags from a WordPress export file.
is: Setja inn WordPress innflutningsstuðning til að flytja inn færslur, síður, athugasemdir, sérreiti, flokka og efnisorð úr WordPress flutningsskrá.

en: Install the blogroll importer to import links in OPML format.
is: Setja inn blogroll innflutningsstuðning til að flytja inn tengla í OPML forsniði.

en: Install the category/tag converter to convert existing categories to tags or tags to categories, selectively.
is: Setja inn umbreytistuðning fyrir flokka yfir í merki eða merki yfir í flokka.

en: Installation Failed
is: Uppsetning mistókst

en: Installed Plugins
is: Uppsettar viðbætur

en: Installing Plugin from uploaded file: %s
is: Set upp viðbót á upphlaðinni skrá: %s

en: Installing Plugin: %s
is: Set upp viðbót: %s

en: Installing Theme from uploaded file: %s
is: Set upp þemu af skrá: %s

en: Installing Theme: %s
is: Set upp þemu: %s

en: Installing the latest version&#8230;
is: Set upp nýjustu útgáfu&#8230;

en: Installing the plugin&#8230;
is: Set upp viðbótina&#8230;

en: Installing the theme&#8230;
is: Set upp snið&#8230;

en: Installing themes on Multisite can only be done from the Network Admin section.
is: Uppsetning þemu á fjölvefjauppsetningu er eingöngu hægt að framkvæma frá netkerfisstjóra hluta kerfisins.

en: Insufficient Requirements
is: Ófullnægjandi kröfur

en: Internationalization
is: Alþjóðavæðing

en: Introducing Twenty Sixteen
is: Kynnum Twenty Sixteen

en: Invalid Data provided.
is: Ógildar upplýsingar gefnar.

en: Invalid URL Provided.
is: Ógild slóð (URL) gefin upp.

en: Invalid form submission.
is: Ógild útfylling.

en: Invalid image URL
is: Ógild vefslóð myndar

en: Invalid item ID.
is: Ógilt auðkenni atriðis.

en: Invalid plugin page
is: Ógild viðbótasíða

en: Invalid plugin path.
is: Slóð að viðbót ógild.

en: Invalid translation type.
is: Ólögleg tegund þýðingar.

en: Invitation email sent to new user. A confirmation link must be clicked before their account is created.
is: Boð hefur verið sent í tölvupósti til nýskráðs notanda. Hann verður að ýta á staðfestningartengil svo aðgangur verði stofnaður.

en: Invitation email sent to user. A confirmation link must be clicked for them to be added to your site.
is: Boð hefur verið sent til notanda. Hann verður að ýta á staðfestingartengil svo að honum verði bætt við á vefinn.

en: It is up to search engines to honor this request.
is: Það er undir leitarvélum komið að virða þessa beiðni.

en: It looks like the Apache %s module is not installed.
is: Það lýtur út fyrir að Apache %s einingin sé ekki uppsett.

en: It looks like you're using an insecure version of %s. Using an outdated browser makes your computer unsafe. For the best WordPress experience, please update your browser.
is: Þú virðist vera að nota óörugga útgáfu af %s. Það að nota úreltan vafra getur gert tölvuna þína viðkvæma fyrir óværum. Til þess að tryggja þér sem besta upplifun af WordPress, vinsamlegast uppfærðu vafrann þinn.

en: It looks like you're using an old version of %s. For the best WordPress experience, please update your browser.
is: Þú virðist vera að nota gamla útgáfu af %s. Til þess að tryggja þér sem besta upplifun af WordPress, vinsamlegast uppfærðu vafrann þinn.

en: Item added.
is: Hlut bætt við.

en: Item deleted.
is: Hlut eytt.

en: Item not added.
is: Hlut ekki bætt við.

en: Item not updated.
is: Hlutur ekki uppfærður

en: Item updated.
is: Hlutur uppfærður.

en: Items deleted.
is: Hlut eytt.

en: Items list
is: Atriðalisti

en: Items list navigation
is: Leiðarvísir atriðalista

en: Just another %s site
is: Bara ein önnur %s vefsíða

en: Just another WordPress site
is: Bara annar WordPress vefur

en: Keep this link private
is: Birta ekki þennan tengil

en: Keeping your site updated is important for security. It also makes the internet a safer place for you and your readers.
is: Það er mjög mikið öryggisatriði að halda vefnum þínum uppfærðum. Það gerir internetið að öruggari stað fyrir þig og lesendur þína.

en: Key
is: Lykill

en: Keyboard users: When you&#8217;re working in the visual editor, you can use <kbd>Alt + F10</kbd> to access the toolbar.
is: Notendur lyklaborða: Þegar þú ert að vinna í ritþórnum þá getur þú notað <kbd>Alt +F10</kbd> til að opna tækjastikuna.

en: Keyword
is: Lykilorð

en: Large size
is: Stór stærð

en: Last Modified
is: Síðast breytt

en: Last Name
is: Kenninafn

en: Last Updated
is: Síðast uppfært

en: Last Updated:
is: Síðast uppfært:

en: Last checked on %1$s at %2$s.
is: Síðast kannað %1$s kl. %2$s.

en: Last edited by %1$s on %2$s at %3$s
is: %1$s breytti síðast %2$s kl. %3$s

en: Last edited on %1$s at %2$s
is: Síðast breytt %1$s kl. %2$s

en: Last page
is: Aftasta síða

en: Latest
is: Nýjasta

en: Latest Version Installed
is: Nýjasta útgáfan uppsett

en: Layout
is: Umbrot

en: Lead Developer
is: Aðalhönnuður

en: Learn more about getting started
is: Læra meira um það hvernig þú getur byrjað

en: Left Sidebar
is: Vinstri hliðarslá

en: Let&#8217;s go!
is: Höldum áfram!

en: Library
is: Gagnayfirlit

en: Light
is: Ljóst

en: Likely direct inclusion of wp-admin/includes/template.php in order to use add_meta_box(). This is very wrong. Hook the add_meta_box() call into the add_meta_boxes action instead.
is: Líklega er wp-admin/includes/template.php lesið beint inn til þess að nýta add_meta_box(). Þetta er mjög slæmt. Tengdu add_meta_box() kallið við add_meta_boxes aðgerðina frekar.

en: Link Image To:
is: Tengja mynd við:

en: Link URL
is: Vefslóð tengils

en: Link added.
is: Nýr tengill vistaður.

en: Link not found.
is: Tengill fannst ekki.

en: Link text, e.g. &#8220;Ransom Demands (PDF)&#8221;
is: Texti tengils, t.d. &#8222;Lausnarkröfur (PDF)&#8220;

en: Link thumbnails to:
is: Tengja þumlur við:

en: Link to image
is: Tengill fyrir mynd

en: Links Template
is: Tenglasniðmát

en: Links in the Toolbar at the top of the screen connect your dashboard and the front end of your site, and provide access to your profile and helpful WordPress information.
is: Tenglar í tækjastikunni efst á skjánum tengjast við skjáborðið þitt og framenda vefsins þíns, og veitir þér aðgengi að notendastillingum þínum ásamt hjálplegum WordPress upplýsingum.

en: Links list
is: Listi tengla

en: Links may be separated into Link Categories; these are different than the categories used on your posts.
is: Hægt er að aðgreina tengla í mismunandi flokka. Þessir flokkar eru ekki þeir sömu og notaðir eru með færslum.

en: Live Preview &#8220;%s&#8221;
is: Lifandi forskoðun &#8220;%s&#8221;

en: Loading&#8230;
is: Hleð &#8230;

en: Loading&hellip;
is: Hleð&hellip;

en: Local time is %s
is: Staðartími er %s

en: Location of the uploaded file.
is: Staðsetning uppfluttu skráarinnar.

en: Log %s out of all locations.
is: Útskrá %s allstaðar.

en: Log Out Everywhere
is: Útskrá allstaðar

en: Log Out Everywhere Else
is: Útskrá allstaðar annarstaðar

en: Login Name
is: Notandanafn

en: Look Up
is: Fletta upp

en: Looking for %1$s in %2$s
is: Leita að %1$s í %2$s

en: M j, Y @ H:i
is: j. F, Y @ H:i

en: M jS
is: j. M

en: MB (Leave blank for network default)
is: MB (Ef autt er netowrk sjálfgildið notað)

en: Mail Server
is: Póstmiðlari

en: Main Index Template
is: Forsíða

en: Main Page (no parent)
is: Engin (stök síða)

en: Main content
is: Aðalefni

en: Main menu
is: Aðalvalmynd

en: Maintenance Release
is: Viðhaldsuppfærsla

en: Maintenance Releases
is: Viðhaldsuppfærslur

en: Maintenance and Security Release | Maintenance and Security Releases
is[0]: Viðhalds- og öryggisuppfærsla

en: Maintenance and Security Releases
is: Viðhalds- og öryggisuppfærslur

en: Make this post sticky
is: Festa þessa færslu

en: Manage <a href="%1$s">widgets</a> or <a href="%2$s">menus</a>
is: Sýsla með <a href="%1$s">síðuhluti</a> eða <a href="%2$s">valmyndir</a>

en: Manage Locations
is: Umsjón með staðsetningum

en: Manage Themes
is: Umsjón með þemun

en: Manage Uploads
is: Umsjón með skrám

en: Manage in Customizer
is: Stjórna í Sérsníðara

en: Manage menus
is: Umsjón með valmyndum

en: Manage widgets
is: Umsjón með síðuhlutum

en: Managing Pages
is: Umsýsla með síðum

en: Managing pages is very similar to managing posts, and the screens can be customized in the same way.
is: Að sýsla með síður er sambærileg umsýsla og með færslur. Hægt er að stilla skjáinn með sama hætti.

en: Many people take advantage of keyboard shortcuts to moderate their comments more quickly. Use the link to the side to learn more.
is: Margir nýta sér flýtileiðir með lyklaborðinu til að fara hraðar yfir athugasemdir. Notaðu hlekkinn til hliðar ef þú vilt kanna nánar.

en: Many themes show some sidebar widgets by default until you edit your sidebars, but they are not automatically displayed in your sidebar management tool. After you make your first widget change, you can re-add the default widgets by adding them from the Available Widgets area.
is: Mörg þemu birta sjálfgefið hliðarslár þangað til þú breytir hliðarslánum þínum, en þær eru ekki birtar sjálfkrafa í umsýslu fyrir hliðarslár. Eftir að þú hefur framkvæmt þína fyrstu breytingu á síðuhlut þá getur þú bætt sjálfgefnum síðuhlutum aftur við úr svæðinu fyrir Tiltæka síðuhluti.

en: Mark this comment as spam
is: Merkja þessa athugasemd sem amapóst

en: Mature
is: Ekki við hæfi barna

en: Max Height
is: Hámarkshæð

en: Max Width
is: Hámarksbreidd

en: Maximum Rating
is: Hámarks-stigagjöf

en: Maximum size: %s
is: Hámarksstærð: %s

en: Media
is: Skrár

en: Media Settings
is: Skráarstillingar

en: Media attachment moved to the trash.
is: Margmiðlunar viðhengi fært í ruslið.

en: Media attachment permanently deleted.
is: Marmiðlunarskjali eytt varanlega.

en: Media attachment restored from the trash.
is: Margmiðlunarviðhengi endurheimt úr ruslinu.

en: Media attachment updated.
is: Fylgiskjal uppfært.

en: Media items list
is: Skráarlisti

en: Media items list navigation
is: Leiðarkerfi skráarlista

en: Medium size
is: Miðstærð

en: Membership
is: Aðgangur

en: Menu 1
is: Valmynd 1

en: Menu Item
is: Valmyndarhluti

en: Menu Management
is: Umsýsla valmyndar

en: Menu Settings
is: Stillingar valmyndar

en: Menu Structure
is: Uppbygging valmyndar

en: Menu locations updated.
is: Staðsetningar valmynda uppfærðar.

en: Menu order
is: Röðun í valmynd

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme, even used in sidebars by adding a &#8220;Custom Menu&#8221; widget on the <a href="%1$s">Widgets</a> screen. If your theme does not support the custom menus feature (the default themes, %2$s and %3$s, do), you can learn about adding this support by following the Documentation link to the side.
is: Hægt er að birta valmyndir á stöðu sem eru skilgreindir í þemanu sem þú ert með uppsett. Það er jafnvel hægt að nota í hliðarborða með því að velja &#8220;Sérsníða Valmynd&#8221. sem síðuhlut í <a href="%1$s">Síðuhlutum</a>. Ef þemað styður ekki sérsníða valmyndi. (sjálfgefnu þemun, %2$s og %3$s, gera það). Þú getur kynnt þér frekar með því að skoða Hjálparsíðu-hlekkinn hér til hliðar.

en: Minute
is: Mínúta

en: Missed schedule
is: Tímastilling úr skorðum

en: Missing Widgets
is: Horfnir síðuhlutir

en: Missing a temporary folder.
is: Vantar bráðabirgðamöppu.

en: Missing post ID.
is: Auðkenni færslu vantar

en: Moderate Comment
is: Yfirfara athugasemd

en: Moderating Comments
is: Yfirferð athugasemda

en: MonsterID (Generated)
is: MonsterID (sérsniðið)

en: Month
is: Mánuður

en: Month and name
is: Mánuður og titill

en: More Actions
is: Aðrar aðgerðir

en: More Details
is: Meiri upplýsingar

en: More actions
is: Aðrar aðgerðir

en: More information about %s
is: Frekari upplýsingar um %s

en: Most Recent
is: Nýlegast

en: Most Used
is: Algengastir

en: Most of the time, plugins play nicely with the core of WordPress and with other plugins. Sometimes, though, a plugin&#8217;s code will get in the way of another plugin, causing compatibility issues. If your site starts doing strange things, this may be the problem. Try deactivating all your plugins and re-activating them in various combinations until you isolate which one(s) caused the issue.
is: Oftast vinna viðbætur vel með WordPress kjarnanum og öðrum viðbótum. Þó getur það komið fyrir að kóði í viðbót geti truflað aðra viðbót, og þannig skapað vandamál. Ef vefurinn fer að haga sér undarlega, þá gæti þetta verið orsökin. Prófaðu að gera allar viðbætur óvirkar, og virkja þær svo jafnt og þétt þangað til þú hefur fundið út hver sökudólgurinn er.

en: Most themes display the site title at the top of every page, in the title bar of the browser, and as the identifying name for syndicated feeds. The tagline is also displayed by many themes.
is: Flest þemu birta titil vefs efst á hverri síðu í titilrönd vafrans ásamt því að vera kenninafn fyrir fréttir af vefnum á fyrirsagnaformi. Kjörorð er einnig notað af mörgum sniðum.

en: Movable Type and TypePad
is: Movable Type og TypePad

en: Move
is: Færa

en: Move this comment to the trash
is: Færa þessa athugasemd í ruslið

en: Move this item to the Trash
is: Færa þennan hlut í ruslið

en: Move to Trash
is: Flytja í ruslið

en: Mr WordPress
is: Hr. WordPress

en: Multisite support is not enabled.
is: Stuðningur við fjölvefjauppsetningu ekki virkur.

en: Must-Use <span class="count">(%s)</span> | Must-Use <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Verður að nota <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Verður að nota <span class="count">(%s)</span>

en: My Site
is: Mín síða

en: Mystery Person
is: Huldumaður

en: Name:
is: Heiti:

en: Navigation
is: Leiðarstýring

en: Need help? Use the Help tab in the upper right of your screen.
is: Hjálparþurfi ? Notaðu hjálparflipann ofarlega hægra megin á skjánum.

en: Need more help? <a href="%s">We got it</a>.
is: Þarftu frekari aðstoð? <a href="%s">Við bjóðum hana</a>.

en: Network Activate
is: Virkja net

en: Network Activate %s
is: Virkja f. allt netið %s

en: Network Active
is: Net virkt

en: Network Admin Email
is: Netfang netstjóra

en: Network Deactivate
is: Net óvirkt

en: Network Details
is: Nánari upplýsingar um net

en: Network Disable
is: Afvirkja net

en: Network Enable
is: Virkja Net

en: Network Only
is: Aðeins net

en: Network Setup
is: Uppsetning á neti

en: Network Title
is: Nafn á neti

en: Network deactivate %s
is: Afvirkja fyrir allt netið %s

en: Never
is: Aldrei

en: New %1$s, %2$s, and %3$s objects make interacting with terms, comments, and networks more predictable and intuitive in code.
is: Ný %1$s, %2$s, og %3$s klasatilvik auðvelda notkun á flokkunarliðum, athugasemdum og netum í fyrirsjáanlegri og skilvirkari kóða..

en: New Password
is: Nýtt Lykilorð

en: New User Default Role
is: Sjálfvalin staða nýs notanda

en: New WordPress Site
is: Ný WordPress síða

en: New category name
is: Heiti á nýjum flokki

en: New theme activated. <a href="%s">Visit site</a>
is: Nýtt þema virkjað. <a href="%s">Skoða vef</a>

en: New translations are available.
is: Nýjar þýðingar eru í boði.

en: New user created.
is: Nýr notandi hefur verið búinn til.

en: New user created. <a href="%s">Edit user</a>
is: Nýr notandi hefur verið búinn til. <a href="%s">Breyta notanda</a>

en: New users will receive an email letting them know they&#8217;ve been added as a user for your site. By default, this email will also contain their password. Uncheck the box if you don&#8217;t want the password to be included in the welcome email.
is: Nýjir notendur munu fá tölvupóst sem lætur þá vita að þeim hafi verið bætt við sem notanda á vefnum þínum. Sem sjálfgildi mun Þessi tölvupóstur einnig innihalda lykilorð notanda. Afhakaðu við boxið ef þú vilt ekki að notandi fái sent lykilorð með í tölvupósti um að honum hafi verið bætt við.

en: New users will receive an email letting them know they&#8217;ve been added as a user for your site. This email will also contain their password. Check the box if you don&#8217;t want the user to receive a welcome email.
is: Nýir notendur fá sendan tölvupóst með tilkynningu um að þeim hafi verið bætt við sem notanda að vef þínum. Tölvupósturinn inniheldur einnig upplýsingar um lykilorð þeirra. Hakaðu við í boxið ef þú vilt ekki að tölvupóstur verði sendur til notandans.

en: Newer Version (%s) Installed
is: Nýrri útgáfa (%s) uppsett

en: Next Steps
is: Næstu skref

en: Nickname
is: Stuttnefni

en: No Update Required
is: Engin þörf á uppfærslu

en: No activity yet!
is: Engar aðgerðir enn!

en: No approved comments
is: Engar samþykktar athugasemdir

en: No comments
is: Engar athugasemdir

en: No comments awaiting moderation.
is: Engin ummæli bíða samþykkis.

en: No comments found.
is: Engar athugasemdir fundust.

en: No file was uploaded.
is: Engin skrá var flutt upp.

en: No further action is needed on your part.
is: Þú þarft ekki að gera neitt meira.

en: No importers are available.
is: Engin skrifta tiltæk til gagnaflutnings.

en: No items.
is: Engir hlutir.

en: No links found.
is: Engir tenglar fundust.

en: No pending comments
is: Engar yfirstandandi athugasemdir

en: No plugins found.
is: Engar viðbætur fundust.

en: No plugins match your request.
is: Engar viðbætur passa við beiðnina.

en: No role
is: Án hlutverks

en: No sites found.
is: Engir vefir fundust.

en: No such file exists! Double check the name and try again.
is: Engin slík skrá til! Athugaðu skráarnafnið vel og reyndu aftur.

en: No thanks, do not remind me again
is: Nei takk, ekki minna mig á þetta aftur

en: No themes found.
is: Engar þemu fundin.

en: No themes found. Try a different search.
is: Engin þemu fundust. Reyndu aðra leit.

en: No themes match your request.
is: Engar þemur passa við leitarskilyrði.

en: No users found.
is: Engin notendanöfn fundin.

en: No valid plugins were found.
is: Engar viðurkenndar viðbætur fundust.

en: No, return me to the plugin list
is: Nei, skoða aftur yfirlit yfir viðbætur

en: Not Sticky
is: Ekki fest

en: Not enough space to upload. %1$s KB needed.
is: Ekki nóg pláss til reiðju til upphleðslu. %1$s KB vantar.

en: Note that you crop the image by clicking on it (the Crop icon is already selected) and dragging the cropping frame to select the desired part. Then click Save to retain the cropping.
is: Athugaðu að þú getur skorið myndina með því að smella á hana (Skurðar-tákn er nú þegar valið) og dregur svo skurðar-rammann til þess að skilgreina hvaða hluta þú vilt. Smelltu svo á Vista til þess að geyma útkomuna.

en: Note:
is: Athugaðu:

en: Note: Neither of these options blocks access to your site &mdash; it is up to search engines to honor your request.
is: Athugið: Hvorugur þessa valkosta hindrar aðgang að vefnum þínum og það er ákvörðun leitarvélana hvort þær virði þína beiðni.

en: Notes
is: Minnisatriði

en: Nothing to save, the image has not changed.
is: Ekkert til að vista þar sem mynd hefur ekki breyst.

en: Notice:
is: Tilkynning:

en: Now you can embed your posts on other sites, even other WordPress sites. Simply drop a post URL into the editor and see an instant embed preview, complete with the title, excerpt, and featured image if you&#8217;ve set one. We&#8217;ll even include your site icon and links for comments and sharing.
is: Núna geturðu fellt inn færslurnar þínar á öðrum vefjum, jafnvel öðrum WordPress vefjum. Einfaldlega dragðu vefslóð færslu inn í ritilinn og sjáðu á augabragði innfelluforskoðun, fullbúna með fyrirsögninni, útdrætti og einkennismynd ef þú hefur sett hana inn. Við höfum einnig bætt við síðumyndatákni og tenglum fyrir athugasemdir og deilingu.

en: Number of Themes found: %d
is: Fjöldi þemu er fundust: %d

en: Number of items per page:
is: Fjöldi atriða á síðu:

[ctx: Number/count of items]
en: Count
is: Fjöldi

en: Numeric
is: Talnasamsetning

en: On this screen, you can update to the latest version of WordPress, as well as update your themes, plugins, and translations from the WordPress.org repositories.
is: Á þessari síðu getur þú uppfært í nýjustu útgáfu af WordPress. Eins getur þú uppfært þemu, viðbætur og þýðingar úr gagnasafni WordPress.org.

en: Once generated, your WXR file can be imported by another WordPress site or by another blogging platform able to access this format.
is: Eftir að hún hefur verið búin til getur þú flutt WXR skrána inn í annan WordPress vef eða annað blogg kerfi sem kann að lesa þetta snið.

en: Once the network is created, you may reactivate your plugins.
is: Um leið og netið hefur verið stofnað getur þú endurvirkjað viðbæturnar þínar.

en: Once you complete these steps, your network is enabled and configured. You will have to log in again.
is: Þegar þú hefur lokið við þetta verður netið þitt virkt og uppsett. Þú þarft að skrá þig inn aftur.

en: Once you have generated a list of themes, you can preview and install any of them. Click on the thumbnail of the theme you&#8217;re interested in previewing. It will open up in a full-screen Preview page to give you a better idea of how that theme will look.
is: Þegar þú hefur sett upp lista af þemum, þá getur þú forskoðað og sett þær upp. Smelltu á smámyndina á því þema sem þú vilt skoða betur. Það mun opna stærri glugga sem gerir þér kleift að fá betri yfirsýn á því hvernig það þema mun líta út.

en: Once you have made your selection, you can adjust it by entering the size in pixels. The minimum selection size is the thumbnail size as set in the Media settings.
is: Þú getur síðan aðlagað stærðina með því að slá inn stærð í pixlum. Minnsta mögulega stærð er stærð þumlu eins og hún er ákveðin í Margmiðlunarstillingunum.

en: Once you hit &#8220;Confirm Deletion&#8221;, the user will be permanently removed.
is: Um leið og þú ýtir á &#8220;Staðfesta eyðingu&#8221;, verður notanda endanlega eytt.

en: Once you hit &#8220;Confirm Deletion&#8221;, these users will be permanently removed.
is: Um leið og þú ýtir á &#8220;Staðfesta eyðingu&#8221;, verður þessum notendum endanlega eytt.

en: Once you&#8217;ve saved the download file, you can use the Import function in another WordPress installation to import the content from this site.
is: Um leið og þú hefur vistað skrána á vélinni þinni þá er það mögulegt að flytja inn virknina í annarri WordPress uppsetningu til að flytja inn innihald frá þessum vef.

en: One Column
is: Einn dálkur

en: One of the plugins is invalid.
is: Ein af viðbótunum er ógild.

en: One of the selected users is not a member of this site.
is: Einn af völdu notendunum er ekki meðlimur þessa vefs

en: One or more database tables are unavailable. To allow WordPress to attempt to repair these tables, press the &#8220;Repair Database&#8221; button. Repairing can take a while, so please be patient.
is: Ein eða fleiri gagnagrunnstöflur eru ekki aðgengilegar. Svo Wordpress getir reynt að lagfæra þessar töflur ýttu þá á &#8220;Lagfæra Gagnagrunn&#8221; hnappinn. Viðgerð getur tekið tíma, vinsamlegast sýnið biðlund.

en: Only the current theme is available to you. Contact the %s administrator for information about accessing additional themes.
is: Aðeins núverandi þema er í boði fyrir þig. Hafðu samband við stjórnanda %s fyrir upplýsingar um aðrar þemur.

en: Oops, no such file exists! Double check the name and try again, merci.
is: Úbbs, engin skrá til með þessu heiti! Athugaðu skráarnafnið aftur og gerðu aðra tilraun.

en: Open Press This
is: Opna Pressa þetta

en: Open this theme in the Theme Editor
is: Opna þessa þemu í Þemuritil.

en: Optional
is: Valfrjálst

en: Or choose an image from your media library:
is: Eða velja mynd úr skráarsafninu þínu:

en: Orange
is: Appelsínugulur

en: Order
is: Röð

en: Order images by:
is: Raða myndum eftir:

en: Order:
is: Röð:

en: Organize my uploads into month- and year-based folders
is: Raða uppfluttum gögnum í möppur eftir mánuðum og árum

en: Original dimensions %s
is: Upprunaleg stærð %s

en: Other WordPress News
is: Fleiri WordPress-fréttir

en: Other comment settings
is: Aðrar stillingar fyrir athugasemd

en: Other user roles have been changed.
is: Stöðu annarra notenda hefur verið breytt.

en: Other users have been deleted.
is: Öðrum notendum hefur verið eytt.

en: Other users have been removed.
is: Öðrum notendum hafa verið fjarlægðir.

en: Our newest default theme, Twenty Sixteen, is a modern take on a classic blog design.
is: Okkar nýjasta þema, Twenty Sixteen, er nútímaleg útfærsla á klassískri blogg hönnun.

en: Overview
is: Yfirlit

en: PG &#8212; Possibly offensive, usually for audiences 13 and above
is: PG &#8212; Gæti verið særandi, oftast við hæfi 13 ára og eldri

en: Page Attributes
is: Einkenni Síðu

en: Page Template
is: Sniðmát síðu

en: Page draft updated.
is: Síðudrög uppfærð.

en: Page published.
is: Síða birt.

en: Page restored to revision from %s.
is: Færsla löguð að breytingum sem %s gerði

en: Page saved.
is: Síða vistuð.

en: Page scheduled for: %s.
is: Síða tímasett þann: %s.

en: Page submitted.
is: Síða send.

en: Page updated.
is: Síða uppfærð.

en: Pages are similar to posts in that they have a title, body text, and associated metadata, but they are different in that they are not part of the chronological blog stream, kind of like permanent posts. Pages are not categorized or tagged, but can have a hierarchy. You can nest pages under other pages by making one the &#8220;Parent&#8221; of the other, creating a group of pages.
is: Síður eru líkar færslum á þann hátt að þær hafa titil, meginmál og viðeigandi lýsigögn, en eru ólíkar á þann hátt að þær eru ekki hluti af bloggfærslum í tímaröð, eru frekar eins og varanlegar færslur. Síður eru ekki settar í flokka eða merkt efnisorðum, en hafa stigveldi. Þú getur haft undirsíður með því að búa til foreldri og svo hóp af síðum.

en: Pagination
is: Síðutal

en: Parent
is: Móðursíða

en: Password protected
is: Læst með Lykilorði

en: Permalink Settings
is: Samsetning vefslóða

en: Permalink structure updated.
is: Samsetning vefslóða uppfærð.

en: Permalink structure updated. Remove write access on web.config file now!
is: Samsetning vefslóða uppfærð. Eyddu skrifréttindum í web.config-skránni núna!

en: Permalink:
is: Fast veffang:

en: Permalinks
is: Samsetning vefslóða

en: Permalinks are the permanent URLs to your individual pages and blog posts, as well as your category and tag archives. A permalink is the web address used to link to your content. The URL to each post should be permanent, and never change &#8212; hence the name permalink.
is: Varanlegar vefslóðir er sú vefslóð þú villt að verði notuð fyrir ákveðna síðu, pósta, fyrir flokka eð. tög. Hægt að slá inn varanlega vefslóð í vafra og fara beint inn á efnið. Þetta á að vera endanleg vefslóð og ætti því aldrei að breyta, þar af leiðir nafnið varanleg vefslóð.

en: Permalinks can contain useful information, such as the post date, title, or other elements. You can choose from any of the suggested permalink formats, or you can craft your own if you select Custom Structure.
is: Fastar vefslóðir geta innihaldið gagnlegar upplýsingar, eins og dagsetningu, fyrirsögn eða önnur atriði færslu. Þú getur valið úr fyrirframgefnum vefslóðarsniðum, eða útbúið þitt eigið snið.

en: Permanently Delete Comment
is: Eyða athugasemd varanlega

en: Personal Options
is: Mínir valkostir

en: Photoblogging
is: Myndablogg

en: Pings
is: Bakvísanir

en: Pink
is: Bleikur

en: Plain
is: Einfalt

en: Please <a href="%s">deactivate your plugins</a> before enabling the Network feature.
is: Vinsamlegast <a href="%s">aftengdu viðbæturnar þínar</a> áður en þú virkjar Net möguleikann.

en: Please check out your site now. It's possible that everything is working. If it says you need to update, you should do so:
is: Vinsamlegast athugaðu vefinn þinn núna. Það er mögulegt að allt virki. Ef það kemur tilkynning um að þú þurfir að uppfæra, gerðu það endilega:

en: Please choose whether you would like sites in your WordPress network to use sub-domains or sub-directories.
is: Vinsamlegast veldu hvort síður í WordPress netinu þínu noti undirlén eða undirmöppur.

en: Please complete the configuration steps. To create a new network, you will need to empty or remove the network database tables.
is: Vinsamlegast ljúkið við stillingarnar. Til þess að stofna nýtt neta þarftu að tæma eða eyða gagnagrunnstöflunum fyrir netið.

en: Please enter a valid menu name.
is: Villa: sláðu inn rétt netfang.

en: Please enter your FTP credentials to proceed.
is: Vinsamlegat sláðu inn FTP aðgangsupplýsingar til að halda áfram.

en: Please enter your FTP or SSH credentials to proceed.
is: Vinsamlegast sláðu inn FTP eða SSH aðgangsupplýsingar til að halda áfram.

en: Please make sure the Apache %s module is installed as it will be used at the end of this installation.
is: Vinsamlegast gættu að Apache %s einingin sé uppsett þar sem hún mun verða notuð eftir þessa uppsetningu.

en: Please provide a custom field name.
is: Sláðu inn nafn fyrir sérreitinn.

en: Please provide a custom field value.
is: Sláðu inn gildi fyrir sérreitinn.

en: Please provide a valid username.
is: Vinsamlegast gefðu upp löglegt notandanafn.

en: Please provide the following information. Don&#8217;t worry, you can always change these settings later.
is: Vinsamlegast skaffaðu eftirfarandi upplýsingar. Ekki hafa áhyggjur, þú getur alltaf breytt þessum stillingum seinna.

en: Please select a file
is: Veldu skrá

en: Please select an option.
is: Vinsamlegast veldu atriði.

en: Please select one or more plugins to update.
is: Vinsamlegast veldu eina eða fleiri viðbót sem á að uppfæra.

en: Please select one or more themes to update.
is: Vinsamlegast veldu eina eða fleiri þemu sem á að uppfæra.

en: Please update your site at %1$s to WordPress %2$s.
is: Vinsamlega uppfærðu vefinn þinn á %1$s í WordPress %2$s.

en: Plugin
is: Viðbót

en: Plugin <strong>activated</strong>.
is: Viðbót <strong>virkjuð</strong>.

en: Plugin <strong>deactivated</strong>.
is: Viðbót gerð <strong>óvirk</strong>.

en: Plugin Files
is: Íbótaskrár

en: Plugin Homepage &#187;
is: Vefsíða viðbóta. &#187;

en: Plugin Install
is: Uppsetning viðbótar

[ctx: Plugin Installer]
en: Beta Testing
is: Beta prófanir

[ctx: Plugin Installer]
en: Favorites
is: Uppáhöld

[ctx: Plugin Installer]
en: Featured
is: Efst á baugi

[ctx: Plugin Installer]
en: Popular
is: Vinsælt

[ctx: Plugin Installer]
en: Recommended
is: Mælt með

[ctx: Plugin Installer]
en: Tag
is: Efnisorð

en: Plugin Reactivation
is: Viðbót virkjuð á ný

en: Plugin could not be activated because it triggered a <strong>fatal error</strong>.
is: Ekki var hægt að virkja viðbótina því að <strong>alvarleg villa</strong> kom upp.

en: Plugin could not be deleted due to an error: %s
is: Ekki tókst að eyða viðbótinni sökum villu: %s

en: Plugin failed to reactivate due to a fatal error.
is: Ekki tókst að endurvekja viðbót sökum villu.

en: Plugin file does not exist.
is: Íbótarskrá er ekki til.

en: Plugin install failed.
is: Uppsetning viðbótar mistókst.

en: Plugin installed successfully.
is: Uppsetning viðbótar tókst.

[ctx: Plugin installer group title]
en: Performance
is: Afköst

[ctx: Plugin installer group title]
en: Social
is: Samskipti

[ctx: Plugin installer group title]
en: Tools
is: Tól

[ctx: Plugin installer section title]
en: Changelog
is: Breytingarsaga

[ctx: Plugin installer section title]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: Plugin installer section title]
en: FAQ
is: SOS

[ctx: Plugin installer section title]
en: Installation
is: Uppsetning

[ctx: Plugin installer section title]
en: Other Notes
is: Önnur atriði

[ctx: Plugin installer section title]
en: Reviews
is: Dómar

[ctx: Plugin installer section title]
en: Screenshots
is: Skjámyndir

en: Plugin reactivated successfully.
is: Viðbót hefur verið virkjuð á ný.

en: Plugin update failed.
is: Uppfærsla viðbótar mistókst.

en: Plugin updated successfully.
is: Uppfærsla viðbótar heppnaðist.

en: Plugin zip file
is: Þjöppunarskrá viðbótar

en: Plugins %s
is: Viðbætur %s

en: Plugins extend and expand the functionality of WordPress. Once a plugin is installed, you may activate it or deactivate it here.
is: Viðbætur eru hjálpargögn sem auka hæfni WordPress-kerfisins. Þegar viðbót hefur verið sett upp má gera hana virka eða óvirka hér.

en: Plugins extend and expand the functionality of WordPress. You may automatically install plugins from the <a href="%1$s">WordPress Plugin Directory</a> or upload a plugin in .zip format via <a href="%2$s">this page</a>.
is: Viðbætur framlengja og útvíkka virkni WordPress. Þú getur sett upp viðbætur sjálfkrafa úr <a href="%1$s">WordPress viðbóta safninu</a> eða hlaðið inn viðbót sem .zip skrá í gegnum <a href="%2$s">þessa síðu</a>.

en: Plugins hook into WordPress to extend its functionality with custom features. Plugins are developed independently from the core WordPress application by thousands of developers all over the world. All plugins in the official <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Plugin Directory</a> are compatible with the license WordPress uses. You can find new plugins to install by searching or browsing the Directory right here in your own Plugins section.
is: Viðbætur krækja inn í WordPress og útvíkka þannig virkni með sérsniðnum möguleikum. Viðbætur eru þróaðar af þúsundum forritara út um allan heim. Allar viðbætur sem finna má á <a href="%s" target="_blank">WordPress.org viðbótarlista</a> eru samhæfð WordPress GPL v2 leyfinu. Þú getur fundið nýjar viðbætur til innsetningar með því að leita eða vafra um listan hér fyrir neðan.

en: Plugins list
is: Viðbótarlisti

en: Plugins list navigation
is: Leiðarvísir viðbótalista

en: Plugins updated successfully.
is: Uppfærsla á viðbótum tókst.

en: Popular Plugin
is: Vinsæl viðbót

en: Popular tags
is: Vinsæl efnisorð

en: Popup Comments
is: Athugasemdir (sprettigluggi)

en: Popup Comments Template
is: Athugasemdir (sprettigluggi)

en: Position
is: Staða

en: Post Formats
is: Færsluforsnið

en: Post Via Email
is: Færsla með tölvupósti

en: Post draft updated.
is: Færsludrög uppfærð.

en: Post name
is: Nafn færslu

en: Post published.
is: Færsla uppfærð.

en: Post restored successfully.
is: Færsla endurvakin.

en: Post restored to revision from %s.
is: Færsla löguð að breytingum sem %s gerði

en: Post saved.
is: Færsla vistuð.

en: Post scheduled for: %s.
is: Færsla tímasett þann: %s.

en: Post submitted.
is: Færsla send.

en: Post title
is: Titill

en: Post updated.
is: Færsla uppfærð.

en: Post via email
is: Færsla í gegnum tölvupóst

en: Post via email settings allow you to send your WordPress install an email with the content of your post. You must set up a secret email account with POP3 access to use this, and any mail received at this address will be posted, so it&#8217;s a good idea to keep this address very secret.
is: Færsla í gegnum tölvupóst leyfir þér að senda WordPress uppsetningunni þinni tölvupóst með innihaldi færslunnar þinnar. Þú verður að setja upp leynilegt netfang með POP3 aðgangi til þess að nýta þetta og hvaða tölvupóstur sem berst á þetta netfang verður birtur, því er það góð hugmynd að halda netfanginu leyndu.

en: Posts
is: Færslur

en: Posts Page
is: Færslusíða

en: Posts page: %s
is: Færslusíða: %s

en: Preparing to install <strong>%1$s %2$s</strong>&#8230;
is: Undirbýr uppsetningu á <strong>%1$s %2$s</strong>&#8230;

en: Preparing to install the latest version&#8230;
is: Undirbý uppsetningu á nýjustu útgáfunni&#8230;

en: Press This
is: Birta þetta

en: Press This is a bookmarklet that makes it easy to blog about something you come across on the web. You can use it to just grab a link, or to post an excerpt. Press This will even allow you to choose from images included on the page and use them in your post. Just drag the Press This link on this screen to your bookmarks bar in your browser, and you&#8217;ll be on your way to easier content creation. Clicking on it while on another website opens a popup window with all these options.
is: Pressa þetta er bókamerkjasmáforrit sem gerir það auðvelt að blogga um eitthvað sem þú finnur á vefnum. Þú getur notað það til þess að grípa vefslóðina, eða til þess að birta útdrátt. Pressa þetta leyfir þér jafnvel að velja myndir til þess að hafa með og nota í færslunni þinni. Dragðu einfaldlega Pressa þetta tengilinn á skjánum yfir á bókamerkjastikuna í vafranum þínum, og þú getur búið til efni á auðveldan hátt. Smelltu á það þegar þú ert á öðrum vef og það opnar smáglugga með öllum þessum valkostum.

en: Press This is a little tool that lets you grab bits of the web and create new posts with ease.
is: Pressa þetta er lítið tól sem leyfir þér að taka litla bita af vefnum og búa til nýjar færslur auðveldlega.

en: Press This!
is: Pressa þetta!

en: Preview %s
is: Forskoða %s

en: Preview &#8220;%s&#8221;
is: Forskoða &#8222;%s&#8220;

en: Preview Changes
is: Forskoða breytingar

en: Preview page
is: Forskokða síðu

en: Preview post
is: Forskoða færslu

en: Previewing and Customizing
is: Forskoða og sérsníði

en: Previewing and Installing
is: Forskoða og set upp

en: Previously edited copies of the image will not be deleted.
is: Eldri útgáfum af myndinni verður ekki eytt.

en: Primary Site
is: Aðalvefur

en: Private Key:
is: Einkalykill:

en: Proceed
is: Halda áfram

en: Profile
is: Notandastillingar

en: Profile Picture
is: Notandamynd

en: Profile updated.
is: Notandastillingar uppfærðar.

en: Project Leaders
is: Verkefnastjórar

en: Public Key:
is: Almennur lykill:

en: Public and Private keys incorrect for %s
is: Almennur lykill og einkalykill rangur fyrir %s

en: Publish <b>immediately</b>
is: Birta <b>strax</b>

en: Publish Settings
is: Útgáfu-stillingar

en: Publish on: <b>%1$s</b>
is: Birta: <b>%1$s</b>

en: Published on: <b>%1$s</b>
is: Birt: <b>%1$s</b>

en: Publishing Soon
is: Gef út von bráðar

en: Purple
is: Fjólublár

en: Quick Draft
is: Drög sem snöggvast

en: Quick Edit
is: Stuttar lagfæringar

en: Quick&nbsp;Edit
is: Örbreyta

en: R &#8212; Intended for adult audiences above 17
is: R &#8212; Við hæfi 17 ára og eldri

en: REST API infrastructure
is: REST API grunnkerfi

en: RSS Address
is: RSS-slóð

en: RTL Language Support
is: Stuðningur við RTL tungumál

en: RTL Stylesheet
is: RTL stílsnið

en: Random
is: Af handahófi

en: Rating
is: Stigagjöf

en: Re-install Now
is: Endurinnsetja

en: Reading
is: Lestur

en: Reading Settings
is: Stillingar fyrir lestur

en: Reattached %d attachment. | Reattached %d attachments.
is[0]: Endurviðhengdi %d viðhengi.
is[1]: Endurviðhengdi %d viðhengi.

en: Recent Rockstars
is: Nýlegar rokkstjörnur

en: Recently Active <span class="count">(%s)</span> | Recently Active <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Nýlega virk <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Nýlega virkar <span class="count">(%s)</span>

en: Recently Published
is: Nýlega birt

en: Red
is: Rauður

en: Relationship
is: Vensl

en: Release Lead
is: Útgáfustjóri

en: Released: %d.
is: Útgefið: %d.

en: Remember to click Update Media to save metadata entered or changed.
is: Mundu að ýta á Uppfæra skrá til að vista innslegin eða breytt lýsigögn.

en: Remember to click the Add New User button at the bottom of this screen when you are finished.
is: Mundu að ýta á hnappinn bæta við nýjum notanda fyrir neðan formið þegar þú hefur lokið þér af.

en: Remember to click the Update Profile button when you are finished.
is: Mundu að smella á hnappinn Uppfæra prófíl þegar þú ert búin(n).

en: Remember, once deleted your site cannot be restored.
is: Mundu að ekki er hægt að endurheimta vefinn þinn eftir að houm hefur verið eytt.

en: Remove Background Image
is: Fjarlægja bakgrunnsmynd

en: Remove Header Image
is: Fjarlægja Hausmynd

en: Remove Image
is: Fjarlægja mynd

en: Remove Users from Site
is: Fjarlægja notendur af vef

en: Remove allows you to remove a user from your site. It does not delete their content. You can also remove multiple users at once by using Bulk Actions.
is: Fjarlægja leyfir þér að fjarlægja notanda af vefnum þínum. Þetta eyðir ekki efninu þeirra. Þú getur líka fjarlægt marga notendur í einu með því að notast við Magnaðgerðir.

en: Removing and Reusing
is: Að fjarlægja og endurnýta

en: Removing the old version of the plugin&#8230;
is: Fjarlægi eldri útgáfu af viðbótinni&#8230;

en: Removing the old version of the theme&#8230;
is: Fjarlægi eldri útgáfu af útliti&#8230;

en: Repair Database
is: Lagfæra gagnagrunn

en: Repair and Optimize Database
is: Lagfæra og besta gagnagrunn

en: Repairs complete. Please remove the following line from wp-config.php to prevent this page from being used by unauthorized users.
is: Viðgerð lokið. Vinsamlegast fjarlægðu eftirfarandi línu úr wp-config.php til að koma í veg fyrir að þessi síða sé notuð af notendum sem hafa ekki tilskilin réttindi.

en: Repeat
is: Endurtaka

en: Repeat New Password
is: Endurtaka nýtt lykilorð

en: Repeat Password
is: Endurtaka lykilorð

en: Reply to Comment
is: Svara athugasemd

en: Reply to this comment
is: Svara þessari athugasemd

en: Required fields are indicated; the rest are optional. Profile information will only be displayed if your theme is set up to do so.
is: Skilyrt svæði eru skilgreind; önnur eru valfrjáls. Upplýsingar um þig verða einungis birtar ef þeman þín er stillt til að gera það.

en: Requires %1$s in %2$s file.
is: Þarfnast %1$s í %2$s skrá.

en: Requires WordPress Version:
is: Styður WordPress-útgáfu:

en: Reset Image
is: Endursetja mynd

en: Responsive Layout
is: Skalanlegt útlit

en: Responsive images
is: Skalanlegar myndir

en: Restore
is: Endurvekja

en: Restore Original Header Image
is: Endurheimta upprunalega mynd í haus

en: Restore Original Image
is: Endurvirkja upphaflegu myndina

en: Restore This Autosave
is: Endurvekja þetta sjálfvistaða

en: Restore This Revision
is: Endurvekja þessa útgáfu

en: Restore image
is: Endurheimta mynd

en: Restore the backup.
is: Endurvekja afrit.

en: Restore this item from the Trash
is: Endurheimta þennan hlut úr ruslinu

en: Retro (Generated)
is: Gamaldags (framleitt)

en: Return to Dashboard
is: Tilbaka á stjórnborð

en: Return to Dashboard &rarr; Updates
is: Tilbaka á stjórnborð &rarr; Uppfærslur

en: Return to Importers
is: Fara aftur í innlesara

en: Return to Plugin Installer
is: Fara aftur í uppsetningu viðbóta.

en: Return to Plugins page
is: Til baka í viðbætur

en: Return to Theme Installer
is: Fara aftur í uppsetningu á þemu

en: Return to Themes page
is: Fara aftur á síðu sniðs

en: Return to Updates
is: Til baka í uppfærslur

en: Return to WordPress Updates page
is: Tilbaka á WordPress uppfærslusíðu

en: Revert to the <strong>Browser Uploader</strong> by clicking the link below the drag and drop box.
is: Hörfa tilbaka í <strong>vafra upphleðslu</strong> með því að ýta á tengilinn fyrir neðan svæðið þar sem er dregið og sleppt.

en: Revision by %s
is: Útgáfa eftir %s

en: Revisions are saved copies of your post or page, which are periodically created as you update your content. The red text on the left shows the content that was removed. The green text on the right shows the content that was added.
is: Útgáfur eru vistuð eintök af færslu eða síðu, sem reglulega eru búin til þegar þú gerir breytingar. Rauði textinn til vinstri sýnir efni sem hefur verið fjarlægt. Græni textinn til hægri sýnir efni sem bætt var við.

en: Revisions: %s
is: Útgáfur: %s

en: Right Now
is: Þessa stundina

en: Right Sidebar
is: Hægri hliðarslá

en: Role
is: Hlutverk

en: Rollback Error: [%1$s] %2$s
is: Villa í afturköllun: [%1$s] %2$s

en: Rotate clockwise
is: Snúa réttsælis

en: Rotate counter-clockwise
is: Snúa rangsælis

en: Run the install
is: Keyra uppsetninguna

en: SSH2 hostname is required
is: SSH2-þjóns krafist

en: SSH2 password is required
is: SSH2-notandanafns krafist

en: SSH2 username is required
is: SSH2-notandanafns krafist

en: SUCCESS: %s
is: ÞAÐ TÓKST: %s

en: SUCCESS: WordPress was successfully updated to %s
is: HEPPNAÐIST: WordPress var uppfært farsællega í %s

en: Sample Page
is: Dæmi síða

en: Save Changes
is: Vista breytingar

en: Save Menu
is: Vista valmynd

en: Save Widget
is: Vista síðuhlut

en: Save all changes
is: Vista allar breytingar

en: Saving is disabled: %s is currently editing this page.
is: Sjálfvirk vistun óvirk: %s er að sýsla með síðuna.

en: Saving is disabled: %s is currently editing this post.
is: Sjálfvirk vistun óvirk: %s er að sýsla með þessa færslu.

en: Saving revision&hellip;
is: Vista útgáfu&hellip;

en: Saving&hellip;
is: Vista&hellip;

en: Scale
is: Skala

en: Scale Image
is: Kvarða mynd

en: Scale images to match the large size selected in %1$simage options%2$s (%3$d &times; %4$d).
is: Skala myndir upp í stærð skilgreinda í %1$smyndastillingum%2$s (%3$d &times; %4$d).

en: Scan
is: Skanna

en: Scan site for content
is: Skanna vef eftir efni

en: Schedule for: <b>%1$s</b>
is: Áætla: <b>%1$s</b>

en: Scheduled
is: Tímasett

en: Scheduled for: <b>%1$s</b>
is: Til birtingar: <b>%1$s</b>

en: Screen Content
is: Skjáinnihald

en: Screen Display
is: Skjábirting

en: Screen Options
is: Stilla skjá

en: Screen Options Tab
is: Flipi skjástillinga

en: Search Comments
is: Leita í athugasemdum

en: Search Engine Visibility
is: Sýnileiki gagnvart leitarvélum

en: Search Engines Discouraged
is: Leitarvélar lattar

en: Search Form
is: Leitarform

en: Search Installed Plugins
is: Leita í uppsettum viðbótum

en: Search Installed Themes
is: Leita í uppsetum þemum

en: Search Links
is: Leita í tenglum

en: Search Plugins
is: Leita í viðbótum

en: Search Results
is: Leitarniðurstöður

en: Search Sites
is: Leita í Vefum

en: Search Themes
is: Leita í þemum

en: Search Users
is: Leita í notendum

en: Search by author
is: Leita eftir höfundi

en: Search by keyword
is: Leita eftir lykilorði

en: Search by tag
is: Leita eftir merki

en: Search categories
is: Leita í flokkum

en: Search categories by name
is: Leita flokkar eftir nafni

en: Search for themes by keyword.
is: Leita að þemu eftir lykilorði.

en: Search installed themes...
is: Leita að uppsettum þemum...

en: Search results for &#8220;%s&#8221;
is: Leitarniðurstöður fyrir &#8220;%s&#8221;

en: Search themes...
is: Leita í þemum...

en: Seasonal
is: Árstíðir

en: Security Release
is: Öryggisuppfærsla

en: Security Releases
is: Öryggisuppfærslur

en: Select %s
is: Veldu %s

en: Select All
is: Velja allt

en: Select a Menu
is: Veldu valmynd

en: Select a menu to edit:
is: Veldu valmynd til að breyta:

en: Select a user
is: Veldu notanda

en: Select both the sidebar for this widget and the position of the widget in that sidebar.
is: Veldu hliðarslá fyrir þennan síðuhlut og staðsetningu innan hennar.

en: Select bulk action
is: Velja mörg

en: Select comment
is: Velja athugasemd

en: Select plugin to edit:
is: Veldu viðbót til að breyta:

en: Select theme to edit:
is: Veldu þema til að breyta:

en: Selected menus have been successfully deleted.
is: Merktum valmyndum hefur verið eytt.

en: Selected plugins <strong>activated</strong>.
is: Merktar viðbætur <strong>virkjaðar</strong>.

en: Selected plugins <strong>deactivated</strong>.
is: Merktar viðbætur <strong>gerðar óvirkar</strong>.

en: Selection:
is: Val:

en: Send Trackbacks
is: Senda bakvísanir

en: Send User Notification
is: Senda notandatilkynningar

en: Send the new user an email about their account.
is: Senda nýja notandanum tölvupóst um aðganginn hans.

en: Send trackbacks to:
is: Senda bakvísanir á þetta veffang:

en: Separate multiple URLs with spaces
is: Notaðu bil til að skilja að fleiri en eitt veffang

en: Server Address
is: Veffang miðlara

en: Sessions
is: Lotur

en: Set as background
is: Setja sem bakgrunn

en: Set as header
is: Setja sem síðuhaus

en: Settings saved and theme activated. <a href="%s">Visit site</a>
is: Stillingar vistaðar og þema virkað. <a href="%s">Skoða vef</a>

en: Settings saved.
is: Stillingar vistaðar.

en: Setup your database connection
is: Stilla gagnagrunnstengingu

en: Several boxes on this screen contain settings for how your content will be published, including:
is: Nokkur svæði á þessari skjámynd bjóða upp á stillingar fyrir birtingu á efninu þínu, þar á meðal:

en: Share a little biographical information to fill out your profile. This may be shown publicly.
is: Skrifaðu gagnorða sjálfslýsingu, t.d. æviágrip. Þetta má birta á vefsíðunni.

en: Show Avatars
is: Sýna gengla

en: Show Details
is: Sýna ítarefni

en: Show Toolbar when viewing site
is: Sýna tækjaslá þegar vafrað er um vefinn

en: Show comments
is: Birta athugasemdir

en: Show header text with your image.
is: Birta fyrirsögn með myndinni þinni.

en: Show hidden updates
is: Sýna huldar uppsetningar

en: Show more details
is: Birta meiri upplýsingar

en: Show next theme
is: Sýna næsta þema

en: Show post options
is: Sýna færslustillingar

en: Show previous theme
is: Sýna fyrra þema

en: Silver
is: Silfur

en: Single Post
is: Stök færsla

en: Site Language
is: Tungumál síðu

en: Site Upload Space Quota
is: Hámarkskvóti vefs til upphleðslu

en: Site Visibility
is: Sýnileiki vefs

en: Site: %s
is: Vefur: %s

en: Size in megabytes
is: Stærð í megabætum

en: Skip Confirmation Email
is: Sleppa staðfestingarpósti

en: Skip Cropping, Publish Image as Is
is: Sleppa skurði, birta myndina eins og hún er

en: Skip to main content
is: Hoppa í meginmál

en: Slug
is: Fangamark

en: Some database problems could not be repaired. Please copy-and-paste the following list of errors to the <a href="%s">WordPress support forums</a> to get additional assistance.
is: Ekki var unnt að gera við einstaka vandamál í gagnagrunninum. Vinsamlegast afritaðu eftirfarandi lista og sendu inn á <a href="%s">WordPress hjálparspjallborðið</a> til að fá frekari aðstoð.

en: Some of your translations need updating. Sit tight for a few more seconds while we update them as well.
is: Nokkrar af þýðingunum þínum þarfnast uppfærslu. Hinkraðu augnablik á meðan við uppfærum líka þær.

en: Some themes come with additional header images bundled. If you see multiple images displayed, select the one you&#8217;d like and click the &#8220;Save Changes&#8221; button.
is: Sum þema koma með auka samseldan mynda haus. Ef þú sérð margar myndir, velur þú þá sem þér&#8217; líkar og smellir á &#8220;Vista breytingar&#8221; takkann.

en: Someone
is: Einhver

en: Sorry, I need a wp-config-sample.php file to work from. Please re-upload this file to your WordPress installation.
is: Því miður þarf ég wp-config-sample.php skrá til að vinna með. Vinsamlegast bættu henni við að nýju með því að hlaða henni upp frá WordPress uppsetningunni.

en: Sorry, but I can&#8217;t write the %s file.
is: Því miður en ég get ekki skrifað í %s skránna.

en: Sorry, something went wrong. The requested comparison could not be loaded.
is: Því miður, eitthvað fór úrskeiðis. Ekki var hægt að birta samanburðinn sem þú óskaðir eftir.

en: Sorry, that isn&#8217;t a valid email address. Email addresses look like <code>username@example.com</code>.
is: Því miður, þetta er ekki löglegt netfang. Netfang líta út eins og <code>nafn@tolvupostur.len</code>.

en: Sorry, this file type is not permitted for security reasons.
is: Því miður er þessi skráargerð ekki leyfileg af öryggisástæðum.

en: Sorry, you have used all of your storage quota of %s MB.
is: Því miður, þú hefur nýtt allt geymsluplássið þitt sem er %s MB.

en: Sorry, you have used your space allocation. Please delete some files to upload more files.
is: Því miður, þú hefur nýtt allt geymsluplássið þitt. Vinsamlegast eyddu skrám til þess að geta hlaðið upp fleiri skrám.

en: Sorry, you must be logged in to reply to a comment.
is: Þú verður að vera skráður inn til þess að svara athugasemd.

en: Sorry, you must delete files before you can upload any more.
is: Því miður verður þú að eyða skrám áður en þú getur hlaðið upp fleirum.

en: Sort Order:
is: Röð:

en: Specified file failed upload test.
is: Tiltekin skrá stóðst ekki upphleðslupróf.

en: Standard Editor
is: Staðlaður ritill

en: Standard time begins on: %s.
is: Staðaltími tekur gildi þann: %s.

en: Start date:
is: Upphafsdagsetning

en: Status
is: Staða

en: Status:
is: Staða:

en: Stick this post to the front page
is: Hefta þessa færslu við forsíðuna

en: Sticky
is: Fest

en: Sticky Post
is: Fest færsla

en: Storage Space
is: Geymslurými

en: Store uploads in this folder
is: Geyma uppflutt gögn í þessari möppu

en: Sub-directories
is: Undirmöppur

en: Sub-directory Install
is: Uppsetning í undirmöppu

en: Sub-domain Install
is: Undirlénsuppsetning

en: Sub-domains
is: Undirlén

en: Subdirectory networks may not be fully compatible with custom wp-content directories.
is: Undirmöppu net styðja mögulega ekki sérsniðnar wp-content möppur.

en: Subject
is: Efni

en: Submit Reply
is: Senda Svar

en: Submit for Review
is: Senda í yfirlestur

en: Submitted on
is: Sent

en: Submitted on: %s
is: Send þann: %s

en: Subscribers can read comments/comment/receive newsletters, etc. but cannot create regular site content.
is: Áskrifendur geta lesið og ritað athugasemdir, tekið á móti fréttabréfi osfrv. en geta ekki stofnað annað innihald.

en: Success!
is: Það tókst!

en: Successful database connection
is: Tókst að tengjast gagnagrunni

en: Successfully installed the parent theme, <strong>%1$s %2$s</strong>.
is: Uppsetning á móðurþemanu <strong>%1$s %2$s</strong> hefur heppnast.

en: Successfully installed the plugin <strong>%s %s</strong>.
is: Uppsetningu viðbótarinnar <strong>%s %s</strong> er lokið.

en: Successfully installed the theme <strong>%1$s %2$s</strong>.
is: Uppsetningu þemu <strong>%1$s %2$s</strong> er lokið.

en: Successfully optimized the %s table.
is: Tafla %s bestuð án vandkvæða.

en: Successfully repaired the %s table.
is: Viðgerð á töflu %s tókst án vandkvæða

en: Suggested height is <strong>%1$d pixels</strong>.
is: Ráðlögð hæð er <strong>%1$d pixels</strong>.

en: Suggested media
is: Tillögur að skrám

en: Suggested width is <strong>%1$d pixels</strong>.
is: Ráðlögð breidd er <strong>%1$d punktar</strong>.

en: Summary
is: Útdrátt

en: Super Admin
is: Ofur Stjórnandi

en: Super Admin <span class="count">(%s)</span> | Super Admins <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Ofur kerfisstjóri <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Ofur kerfisstjórar <span class="count">(%s)</span>

en: Super admin privileges cannot be removed because this user has the network admin email.
is: Ekki var hægt að fjarlægja ofur kerfisstjórnunarréttindi þar sem þessi notandi er skráður með netfang netkerfisstjóra.

en: Syndication feeds show the most recent
is: Netveitur sýni nýjustu færslur

en: Table Prefix
is: Forskeyti töflu

en: Table prefix (if you want to run more than one WordPress in a single database)
is: Töfluforskeyti (ef þú ætlar að hýsa fleiri en eitt WordPress í sama gagnagrunni)

en: Tag Template
is: Skapalón efnisorða

en: Tag added.
is: Merki bætt við.

en: Tag base
is: Grunnur efnisorða

en: Tag deleted.
is: Merki eytt.

en: Tag not added.
is: Merki ekki bætt við.

en: Tag not updated.
is: Merki ekki uppfært.

en: Tag updated.
is: Merki uppfært

en: Tags can be selectively converted to categories using the <a href="%s">tag to category converter</a>.
is: Merkjum má auðveldlega breyta í flokka með <a href="%s">umsnúningi</a>.

en: Tags deleted.
is: Merkjum eytt

en: Tags:
is: Efnisorð:

en: Take over
is: Taka yfir

en: Tan
is: Gulbrúnn

en: Tap or hover on any theme then click the Live Preview button to see a live preview of that theme and change theme options in a separate, full-screen view. You can also find a Live Preview button at the bottom of the theme details screen. Any installed theme can be previewed and customized in this way.
is: Smella eða sveima á hvaða þema sem er smelltu svo á Lifandi forskoðun hnappinn til að sjá lifandi sýnishorn af því þema og breyta þema valkosti í öðrum, stærri glugga. Þú getur líka fundið forskoðunar hnappinn neðst á þema upplýsingasíðu skjánum. Sérhvert uppsett þema má forskoða og aðlaga á þennan hátt.

en: Target
is: Áfangastaður

en: Templates
is: Sniðmát

en: Term meta
is: Lýsigögn flokkunarliðs

en: Term, comment, and network objects
is: Klasatilvik fyrir flokkunarlið, athugasemd og net.

en: Terms now support metadata, just like posts. See %1$s, %2$s, and %3$s for more information.
is: Flokkunarliðir styðja núna lýsigögn, eins og færslur. Sjá nánar %1$s, %2$s og %3$s.

en: Text Color
is: Litur á texta

en: Thank you for Updating! Please visit the <a href="%s">Upgrade Network</a> page to update all your sites.
is: Takk fyrir að uppfæra! Vinsamlegast farðu yfir á síðuna <a href="%s">Uppfæra netkerfi</a> til þess að uppfæra alla vefina þína.

en: Thank you for creating with <a href="%s">WordPress</a>.
is: Kærar þakkir fyrir að skapa með <a href="%s">WordPress</a>.

en: Thank you for updating! WordPress %s makes your site more connected and responsive.
is: Takk fyrir að uppfæra! WordPress %s gerir vefinn þinn tengdari og kvikari.

en: Thank you for using %s, your site has been deleted. Happy trails to you until we meet again.
is: Takk fyrir að nota %s, vefnum þínum hefur verið eytt. Góða ferð þangað til við hittumst aftur.

en: Thank you. Please check your email for a link to confirm your action. Your site will not be deleted until this link is clicked.
is: Takk fyrir. Vinsamlegast kannaðu hvort ekki bíði þín staðfestingarpóstur í innhólfinu þínu. Vefnum þínun verður ekki eytt fyrr en að ýtt hefur verið á staðfestingu í tölvupósti.

en: That user is already a member of this site.
is: Þessi notandi er núþegar meðlimur á þessum vef.

en: The "%s" options group has been removed. Use another settings group.
is: Stillingahópurinn "%s" hefur verið fjarlægður. Vinsamlegast notaðu annan stillingahóp.

en: The %1$s plugin header is deprecated. Use %2$s instead.
is: Viðbótarhausinn %1$s er úreltur. Notaðu %2$s í staðinn.

en: The %1$s table is not okay. It is reporting the following error: %2$s. WordPress will attempt to repair this table&hellip;
is: Tafla %1$s er ekki í lagi og hún hefur tilkynnt villuna: %2$s. WordPress mun reyna að gera við töfluna&hellip;

en: The %s constant in your %s file is no longer needed.
is: Ekki er lengur þörf á fastanum %s í skránni %s.

en: The %s setting is unregistered. Unregistered settings are deprecated. See https://codex.wordpress.org/Settings_API
is: Stillingin %s er afskráð. Afskráðar stillingar eru úreltar. Sjá https://codex.wordpress.org/Settings_API

en: The %s stylesheet doesn&#8217;t contain a valid theme header.
is: Stílsniðið %s inniheldur ekki gildan þemuhaus.

en: The %s table is already optimized.
is: Taflan %s hefur núþegar verið bestuð.

en: The %s table is okay.
is: Taflan %s er í lagi.

en: The &#8220;slug&#8221; is the URL-friendly version of the name. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers, and hyphens.
is: &#8220;Fangamerki&#8221; eru URL-væn útgáfa af nafninu. Oftast lágstafir og inniheldur einungis bókstafi (ekki séríslenskir stafir), tölustafi og bandstrik.

en: The <a href="https://codex.wordpress.org/Glossary#Character_set">character encoding</a> of your site (UTF-8 is recommended)
is: <a href="https://codex.wordpress.org/Glossary#Character_set">Stafakótun</a> síðunnar þinnar (mælt er með UTF-8)

en: The <strong>%s</strong> importer is invalid or is not installed.
is: Innflutningsstuðningur <strong>%s</strong> ekki tiltækur eða ekki innsettur.

en: The Available Widgets section contains all the widgets you can choose from. Once you drag a widget into a sidebar, it will open to allow you to configure its settings. When you are happy with the widget settings, click the Save button and the widget will go live on your site. If you click Delete, it will remove the widget.
is: Svæðið fyrir Tiltæka síðuhluti inniheldur alla síðuhluti sem þú getur valið um. Eftir að þú hefur dregið síðuhlut í hliðarslá, opnast hann og leyfir þér að stilla sig. Þegar þú ert sátt(ur) við stillingarnar, smelltu á Vista hnappinn og síðuhluturinn verður virkur á vefnum þínum. Ef þú smellir á Eyða, verður síðuhluturinn fjarlægður.

en: The Categories and Tags Converter link on this screen will take you to the Import screen, where that Converter is one of the plugins you can install. Once that plugin is installed, the Activate Plugin &amp; Run Importer link will take you to a screen where you can choose to convert tags into categories or vice versa.
is: Tengillinn fyrir umbreytingu flokka og efnisorða á þessari síðu flytur þig yfir á innflutningssíðu þar sem þú getur sett upp viðbót fyrir umbreytingu. Þegar viðbótir er uppsett, mun Virkjun viðbóta og Run importer tengillinn flytja þig yfir á síður þar sem hægt er að breyta efnisorðum í flokka og öfugt.

en: The Customizer allows you to preview changes to your site before publishing them. You can also navigate to different pages on your site to preview them.
is: Sérsmíðarinn leyfir þér að forskoða breytingar á síðunni þinni áður en þú birtir þær. Þú getur einnig vafrað á mismunandi síður til að forskoða þær.

en: The Documentation menu below the editor lists the PHP functions recognized in the plugin file. Clicking Look Up takes you to a web page about that particular function.
is: Fyrir neðan ritilinn er að finna Skjölunar valmynd með lista yfir öll PHP föll sem viðbótin notar. Ef þú smellir á Finna, ferðu á vefsíðu um það fall.

en: The Optional fields let you customize the &#8220;category&#8221; and &#8220;tag&#8221; base names that will appear in archive URLs. For example, the page listing all posts in the &#8220;Uncategorized&#8221; category could be <code>/topics/uncategorized</code> instead of <code>/category/uncategorized</code>.
is: Valkvæmi reiturinn leyfir þér að sérsníða &#8220;flokk&#8221; og &#8220;efnisorð&#8221; grunnnöfn sem birtast í slóðum fyrir söfn. Til dæmis, síðan sem birtir allar færslur í flokknum &#8220;Óflokkað&#8221; gæti verið <code>/flokkar/oflokkad</code> í stað <code>/category/uncategorized</code>.

en: The Text mode allows you to enter HTML along with your post text. Line breaks will be converted to paragraphs automatically.
is: Textahamurinn gerir þér kleift að slá inn textann fyrir færsluna þína ásamt HTML. Línuskil breytast sjálfkrafa í málsgreinar.

en: The Walker class named %s does not exist.
is: Gönguklasinn nefndur %s er ekki til.

en: The WordPress Team
is: WordPress teymið

en: The WordPress URL and the Site URL can be the same (example.com) or different; for example, having the WordPress core files (example.com/wordpress) in a subdirectory instead of the root directory.
is: Wordpress slóðin og slóð á vef geta verið sú sama (dæmi.is) eða aðskilin. Sem dæmi er hugsanlegt að Wordpress skrárnar séu vistaðar undir (dæmi.is/wordpress) í undirmöppu í stað þess að vera í vefrótsmöppu.

en: The WordPress team is willing to help you. Forward this email to %s and the team will work with you to make sure your site is working.
is: WordPress teymið vill aðstoða þig. Áframsendu þennan tölvupóst til %s og teymið mun vinna með þér til að sjá til þess að vefurinn virki.

en: The active theme is broken. Reverting to the default theme.
is: Virkt þema er gallað. Taka aftur upp sjálfgefið þema.

en: The aspect ratio is the relationship between the width and height. You can preserve the aspect ratio by holding down the shift key while resizing your selection. Use the input box to specify the aspect ratio, e.g. 1:1 (square), 4:3, 16:9, etc.
is: Sambandið milli hæðar og víddar kallast stærðarhlutföll. Þú getur haldið stærðarhlutföllunum í skefjum með því að halda niðri shift lyklinum á sama tíma og þú stækkar eða minnkar með músinni. Notaðu boxin til þess að tilgreina stærðarhlutföllin, 1:1 (ferningur), 4:3, 16:9 o.s.frv.

en: The backup of this post in your browser is different from the version below.
is: Afrit þessarar færslu í vafranum þínum er ekki eins og útgáfan hér að neðan.

en: The boxes for link name, web address, and description have fixed positions, while the others may be repositioned using drag and drop. You can also hide boxes you don&#8217;t use in the Screen Options tab, or minimize boxes by clicking on the title bar of the box.
is: Kassar fyrir nafn tengils, vefslóð og lýsingu hafa fasta staðsetningu, á meðan hægt er að færa aðra með því að draga og sleppa. Þú getur líka falið kassa sem þú notar ekki í Skjástillinga flipanum, eða minnkað kassa með því að smella á hausinn á þeim.

en: The boxes on your Dashboard screen are:
is: Boxin á stjórnborðinu þínu eru:

en: The checksum of the file (%1$s) does not match the expected checksum value (%2$s).
is: Gátsumman fyrir skrána (%1$s) stemmir ekki við væntigildið (%2$s).

en: The constant DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES cannot be defined when creating a network.
is: Fastinn DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES má ekki vera skilgreindur þegar verið er að uppfæra net.

en: The constant DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES cannot be defined when installing WordPress.
is: Fastinn DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES má ekki vera skilgreindur þegar verið er að setja inn WordPress.

en: The current theme does not support a flexible sized header image.
is: Núverandi þema styður ekki stærðar sveigjanlega hausmynd.

en: The current theme does not support uploading a custom header image.
is: Núverandi þemað styður ekki upphal á sérsniðinni hausmynd.

en: The current theme is displayed highlighted as the first theme.
is: Núverandi þema er birt sem fyrsta þemað.

en: The current user&#8217;s role must have user editing capabilities.
is: Staða þessa notanda verður að leyfa breytingar á notandaupplýsingum.

en: The database update process may take a little while, so please be patient.
is: Uppfærsla á gagnagrunni gæti tekið smá tíma, vinsamlegast sýnið biðlund.

en: The description is not prominent by default; however, some themes may show it.
is: Lýsingin er venjulega ekki birt með áherslu. Hinsvegar birta sumar þemur hana þannig.

en: The fields on this screen determine some of the basics of your site setup.
is: Reitir á þessum skjá geyma nokkrar af grunnstillingum fyrir uppsetninguna á vefnum þínum.

en: The file 'wp-config.php' already exists one level above your WordPress installation. If you need to reset any of the configuration items in this file, please delete it first. You may try <a href='%s'>installing now</a>.
is: Skráin 'wp-config.php' er nú þegar til einni skráarmöppu ofar WordPress uppsetningu þinni. Ef þú þarft að endusetja eitthvað af stillingaratriðum í þessari skrá, eyddu henni þá fyrst. Þú getur reynt <a href='%s'>uppsetningu núna</a>.

en: The file 'wp-config.php' already exists. If you need to reset any of the configuration items in this file, please delete it first. You may try <a href='%s'>installing now</a>.
is: Skráin 'wp-config.php' finnst nú þegar. Vinsamlegast eyddu skránni ef þú þarft að endursetja stillingar. Þú getur reynt að <a href='%s'>setja upp núna</a>.

en: The following plugins failed to update:
is: Uppfærsla á eftirfarandi viðbótum tókst ekki:

en: The following plugins have new versions available. Check the ones you want to update and then click &#8220;Update Plugins&#8221;.
is: Eftirfarandi viðbætur eru til í nýrri útgáfu. Hakaðu við þær viðbætur sem þú vilt uppfæra og ýttu svo á &#8220;Uppfæra viðbætur&#8221;.

en: The following plugins were successfully updated:
is: Uppfærsla á eftirfarandi viðbótum heppnaðist:

en: The following themes are installed but incomplete. Themes must have a stylesheet and a template.
is: Eftirfarandi þemu eru uppsett en með ófullnægjandi virkni. Þemu verða að hafa stílsnið og sniðmát.

en: The following themes failed to update:
is: Uppfærsla á eftirfarandi þemum tókst ekki:

en: The following themes have new versions available. Check the ones you want to update and then click &#8220;Update Themes&#8221;.
is: Eftirfarandi þemu eru til í nýrri útgáfu. Hakaðu við þau þemu sem þú vilt uppfæra og ýttu svo á &#8220;Uppfæra þemu&#8221;.

en: The following themes were successfully updated:
is: Uppfærsla á eftirfarandi þemum heppnaðist:

en: The following translations failed to update:
is: Uppfærsla á eftirfarandi þýðingum tókst ekki:

en: The following translations were successfully updated:
is: Uppfærsla á eftirfarandi þýðingum heppnaðist:

en: The ftp PHP extension is not available
is: ftp PHP viðaukinn er ekki tiltækur

en: The grid view for the Media Library requires JavaScript. <a href="upload.php?mode=list">Switch to the list view</a>.
is: Grindin fyrir Skjalasafnið þarfnast JavaScript. <a href="upload.php?mode=list">Skipta yfir í lista yfirlit</a>.

en: The installer attempted to contact a random hostname (%s) on your domain.
is: Uppsetningin reyndi að hafa samband við vef af handahófi á (%s) á léninu þínu.

en: The internet address of your network will be %s.
is: Veffangið fyrir netið þitt verður %s.

en: The item you are trying to move to the Trash no longer exists.
is: Hluturinn sem þú ert að reyna að fleygja í ruslið er ekki lengur til.

en: The item you are trying to restore from the Trash no longer exists.
is: Hluturinn sem þú ert að reyna að bjarga úr ruslinu er ekki lengur til.

en: The language pack is missing either the %1$s or %2$s files.
is: Þýðingarpakkann vantar annað hvort %1$s eða %2$s skrárnar.

en: The left-hand navigation menu provides links to all of the WordPress administration screens, with submenu items displayed on hover. You can minimize this menu to a narrow icon strip by clicking on the Collapse Menu arrow at the bottom.
is: Valmyndin til vinstri býður upp á hlekki á alla stjórnborðsskjái Wordpress, með undirvalmyndum sem birtast þegar bendillinn fer yfir þær. Þú getur lágmarkað þessa valmynd í lítinn táknrenning með því að smella á Fella-Saman-Valmyndar örina á botninum.

en: The main site in a sub-directory install will need to use a modified permalink structure, potentially breaking existing links.
is: Aðalvefurinn í uppsetningu með undirmöppum þarf að notast við breytta uppsetningu vefslóða, mögulega þannig að núverandi vefslóðir hætti að virka.

en: The menu has been successfully deleted.
is: Valmynd hefur verið eytt.

en: The menu item has been successfully deleted.
is: Hlut í valmynd hefur verið eytt.

en: The menu management box at the top of the screen is used to control which menu is opened in the editor below.
is: Stjórnunarkassinn valmyndin efst á síðunni er notað til að stjórna hvaða valmynd er opinn í ritstjóranum hér fyrir neðan

en: The miscellaneous options group has been removed. Use another settings group.
is: Hópurinn ýmsar stillingar hefur verið fjarlægður. Notaðu annan stillingahóp.

en: The name is how it appears on your site.
is: Nafn eins og þú vilt að það birtist á vefnum þínum.

en: The name of the database you want to run WP in.
is: Nafn gagnagrunns sem þú vilt geyma WP í.

en: The network already exists.
is: Kerfið er nú þegar til.

en: The original configuration steps are shown here for reference.
is: Upprunalegu stillingarnar eru sýndar hér til viðmiðunar.

en: The package contains no files.
is: Þessi pakki inniheldur engar skrár.

en: The package could not be installed.
is: Ekki tókst að setja inn pakka.

en: The parent theme, <strong>%1$s %2$s</strong>, is currently installed.
is: Yfirþemað, <strong>%1$s %2$s</strong>, er uppsett núna.

en: The password you chose during the install.
is: Lykilorðið sem þú valdir í innsetningarferlinu.

en: The plugin %1$s has been <strong>deactivated</strong> due to an error: %2$s
is: Viðbótin %1$s hefur verið <strong>gerð óvirk</strong> vegna villu: %2$s

en: The plugin contains no files.
is: Viðbótin inniheldur engar skrár.

en: The plugin does not have a valid header.
is: Íbótin hefur engan haus.

en: The plugin generated %d characters of <strong>unexpected output</strong> during activation. If you notice &#8220;headers already sent&#8221; messages, problems with syndication feeds or other issues, try deactivating or removing this plugin.
is: Viðbótin framkallaði %d stafi af <strong>óvæntri útprentun</strong> við virkjun. Ef þú verður var við &#8220;headers already sent&#8221; skilaboð, vandamál með RSS strauma eða önnur vandamál, prófaðu að afvirkja eða fjarlægja þessa viðbót.

en: The plugin generated unexpected output.
is: Viðbótin framkallaði óvænta útprentun.

en: The plugin is at the latest version.
is: Þetta er nýjasta útgáfa viðbótarinnar.

en: The primary site you chose does not exist.
is: Aðalvefurinn sem þú valdir er ekki til.

en: The privacy options group has been removed. Use another settings group.
is: Friðhelgis valmöguleikarnir hafa verið fjarlægðir. Notaðu annan stillinga-hóp.

en: The search for installed themes will search for terms in their name, description, author, or tag.
is: Leitin fyrir uppsett þemu mun leita í heiti þeirra, lýsingu, höfund og tögum.

en: The selected plugin has been <strong>deleted</strong>.
is: Valda viðbótin hefur verið <strong>eytt</strong>.

en: The selected plugins have been <strong>deleted</strong>.
is: Merktum viðbótum <strong>eytt</strong>.

en: The sizes listed below determine the maximum dimensions in pixels to use when adding an image to the Media Library.
is: Stærðirnar hér að neðan skilgreina hámarksstærð mynda í pixlum þegar þeim er bætt við í Skráarsafnið.

en: The ssh2 PHP extension is available, however, we require the PHP5 function <code>stream_get_contents()</code>
is: PHP-viðaukinn ssh2 er tiltækur, en við þurfum PHP5-aðgerðina <code>stream_get_contents()</code>

en: The ssh2 PHP extension is not available
is: ssh2 PHP viðaukinn er ekki tiltækur

en: The theme being previewed is fully interactive &mdash; navigate to different pages to see how the theme handles posts, archives, and other page templates. The settings may differ depending on what theme features the theme being previewed supports. To accept the new settings and activate the theme all in one step, click the Save &amp; Activate button above the menu.
is: Þemað sem er í forskoðun er fullkomlega gagnvirkt &mdash; flettu á milli síða til að sjá hvernig þær meðhöndla færslur, söfn eða aðrar síður sniðmátsins. Stillingarnar geta verið breytilegar eftir því hvaða valmöguleikar þemað styður. Til þess að samþykkja nýju stillingarnar og virkja þemað í einu skrefi, smelltu þá á Vista &amp; virkja hnappinn fyrir ofan valmyndina.

en: The theme contains no files.
is: Þetta þema inniheldur engar skrár.

en: The theme is at the latest version.
is: Þetta er nýjasta útgáfa sniðsins.

en: The theme is missing the %s file.
is: Þemað vantar %s skránna.

en: The theme is missing the %s stylesheet.
is: Þemað vantar %s stílsniðið.

en: The theme you are currently using isn&#8217;t widget-aware, meaning that it has no sidebars that you are able to change. For information on making your theme widget-aware, please <a href="https://codex.wordpress.org/Widgetizing_Themes">follow these instructions</a>.
is: Þemað sem þú notar styður ekki síðuhluti, en í því felst að þú getur ekki breytt hliðarslám. Upplýsingar um hvernig þú getur breytt þema svo að það styðji síðuhluti má <a href="https://codex.wordpress.org/Widgetizing_Themes">nálgast hér</a>.

en: The title field and the big Post Editing Area are fixed in place, but you can reposition all the other boxes using drag and drop. You can also minimize or expand them by clicking the title bar of each box. Use the Screen Options tab to unhide more boxes (Excerpt, Send Trackbacks, Custom Fields, Discussion, Slug, Author) or to choose a 1- or 2-column layout for this screen.
is: Reiturinn fyrir titil og stóra svæðið eru með fasta staðsetningu, en þú getur endurstaðsett öll önnur box með því að draga þau til og sleppa. Þú getur líka minnkað eða stækkað svæðin með því að smella á fyrirsagnar-barinn á kassanum. Notaðu Skjávalmöguleika flipann til að sýna falda kassa (T.d Samantekt, Senda Feril, sérreiti, umræða, vefslóð og höfund) eða hvort þú vilt hafa 1- eða 2-dálka útlit á þessum skjá.

en: The translation is up to date.
is: Þýðingin er uppfærð.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
is: Ekki er hægt að setja upp uppfærslu vegna þess að WordPress %1$s þarfnast MySQL útgáfu %2$s eða hærra. Þú ert að keyra útgáfu %3$s.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
is: Ekki er hægt að setja upp uppfærslu vegna þess að WordPress %1$s þarfnast PHP útgáfu %2$s eða hærra og MySQL útgáfu %3$s eða hærra. Þú ert að keyra PHP útgáfu %4$s og MySQL útgáfu %5$s.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
is: Ekki er hægt að setja upp uppfærslu vegna þess að WordPress %1$s þarfnast PHP útgáfu %2$s eða hærra. Þú ert að keyra útgáfu %3$s.

en: The update cannot be installed because we will be unable to copy some files. This is usually due to inconsistent file permissions.
is: Ekki er hægt að keyra inn uppfærsluna þar sem við getum ekki afritað einhverjar skrár. Það gerist oftast ef ósamræmi er í réttindum skráa.

en: The update could not be unpacked
is: Ekki var hægt að afþjappa uppfærslupakka

en: The update of %1$s failed.
is: Uppfærsla á %1$s mistókst.

en: The update process is starting. This process may take a while on some hosts, so please be patient.
is: Uppfærsluferli er að hefjast. Þetta ferli getur tekið dágóða stund hjá sumum hýsingaraðilum, svo sýndu þolinmæði.

en: The uploaded file could not be moved to %s.
is: Ekki hægt að færa uppflutta skrá í %s.

en: The uploaded file exceeds the MAX_FILE_SIZE directive that was specified in the HTML form.
is: Uppflutt skrá fer fram úr stærðarviðmiðunum <em>MAX_FILE_SIZE</em> sem tilgreindar voru í HTML-reitnum.

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
is: Uppflutt skrá fer fram úr stærðarviðmiðunum skv. <code>upload_max_filesize</code> í <code>php.ini</code>.

en: The uploaded file is not a valid image. Please try again.
is: Skrá sem reynt var að hlaða upp er ekki gild mynd. Gjörðu svo vel og reyndu aftur.

en: The uploaded file was only partially uploaded.
is: Skráin var einungis flutt upp að hluta.

en: The username you provided has invalid characters.
is: Notandanafnið sem þú gafst upp inniheldur óleyfilega stafi.

en: Theme
is: Þema

en: Theme Footer
is: Þemafótur

en: Theme Functions
is: Eiginleikar sniðs

en: Theme Header
is: Þemahaus

en: Theme Install
is: Þema uppsetning

[ctx: Theme Installer]
en: Tag
is: Efnisorð

en: Theme Location
is: Staðsetning þemu

en: Theme Options
is: Valkostir þema

en: Theme deleted.
is: Þema eytt.

en: Theme install failed.
is: Uppsetning þemu mistókst.

en: Theme installed successfully.
is: Uppsetningu þema er lokið.

en: Theme locations
is: Staðsetningar þemu

[ctx: Theme stylesheets in theme editor]
en: Styles
is: Stílar

en: Theme update failed.
is: Uppfærsla á þemu mistókst.

en: Theme updated successfully.
is: Uppfærsla á þemu er lokið.

en: Themes list
is: Þemulisti

en: There are no valid users selected for deletion.
is: Ekki hefur verið merkt við neina gilda notendur til að eyða.

en: There are no valid users selected for removal.
is: Ekki hefur verið merkt við neina notendur til að eyða.

en: There are some invalid menu items. Please check or delete them.
is: Það virðast vera nokkrar ógildar valmyndir. Vinsamlegast athugaðu þær eða eyddu þeim.

en: There are unsaved changes that will be lost. 'OK' to continue, 'Cancel' to return to the Image Editor.
is: Hér eru óvistaðar breytingar sem munu tapast. Ýttu á 'Í lagi' til að halda áfram eða 'Hætta við' til að fara til baka í myndvinnsluritil.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a> or <a href="%5$s" class="update-link">update now</a>.
is: Það er nýrri útgáfa af %1$s í boði. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Skoða upplýsingar útgáfu %4$s</a> eða <a href="%5$s" class="update-link">uppfæra núna</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a> or <a href="%5$s">update now</a>.
is: Það er nýrri útgáfa af %1$s í boði. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Skoða upplýsingar útgáfu %4$s</a> eða <a href="%5$s">uppfæra núna</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>.
is: Það er ný útgáfa af %1$s í boði. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Skoða nánar upplýsingar útgáfu %4$s</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>. <em>Automatic update is unavailable for this plugin.</em>
is: Það er nýrri útgáfa af %1$s í boði. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Skoða nánar upplýsingar útgáfu %4$s</a>. <em>Sjálfvirk uppfærsla er ekki í boði fyrir þessa viðbót.</em>

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>. <em>Automatic update is unavailable for this theme.</em>
is: Það er nýrri útgáfa af %1$s í boði. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%1$s">Skoða nánar útgáfu %3$s</a>.<em>Sjálfvirk uppfærsla er ekki í boði fyrir þessa þemu.</em>

en: There is a pending change of the admin email to %1$s. <a href="%2$s">Cancel</a>
is: Breyting á netfangi kerfisstjóra í %1$s bíður. <a href="%2$s">Hætta við</a>

en: There is a pending change of your email to %1$s. <a href="%2$s">Cancel</a>
is: Breyting á netfanginu þínu yfir í %1$s bíður. <a href="%2$s">Hætta við</a>

en: There is an autosave of this post that is more recent than the version below. <a href="%s">View the autosave</a>
is: Sjálfvistuð gerð þessarar færslu er nýrri en sú sem birtist hér að neðan. <a href="%s">Skoða sjálfvistuðu færsluna</a>.

en: There is not enough free disk space to complete the update.
is: Það er ekki nægilegt diskpláss laust til þess að ljúka við uppfærsluna.

en: These plugins may be active on other sites in the network.
is: Þessar viðbætur geta verið virkjaðar á öðrum vefum innan netkerfisins.

en: These settings may be overridden for individual articles.
is: Hægt að breyta fyrir hverja færslu um sig.

en: These suggestions are based on the plugins you and other users have installed.
is: Þessar tillögur byggja á þeim viðbótum sem þú og aðrir notendur hafa sett upp.

en: These unique authentication keys are also missing from your %s file.
is: Þessa einkvæmu auðkennislykla vantar líka í %s skránna þína.

en: This <a href="%1$s">child theme</a> requires its parent theme, %2$s.
is: Þetta <a href="%1$s">undirþema</a> vantar yfirþemað sitt, %2$s.

en: This address is used for admin purposes, like new user notification.
is: Þetta netfang er eingöngu fyrir kerfisstjórn.

en: This address is used for admin purposes. If you change this we will send you an email at your new address to confirm it. <strong>The new address will not become active until confirmed.</strong>
is: Þetta netfang er notað fyrir kerfisstjórn. Ef þú breytir þessu netfangi sendum við tölvupóst á nýja nefangið til staðfsetingar. <strong>Nýja netfangið mun ekki verða virkt fyrr en það hefur verið staðfest.</strong>

en: This category already exists.
is: Þessi flokkur er til fyrir.

en: This category cannot be added. Please change the name and try again.
is: Þessum flokki er hægt hægt að bæta við. Vinsamlegast breytið nafninu og prófaðu aftur.

en: This child theme inherits templates from a parent theme, %s.
is: Þetta undirþema erfir sniðmát frá yfirþema %s

en: This comment is already approved.
is: Þessi athugasemd er nú þegar samþykkt.

en: This comment is already in the Trash.
is: Þessi athugasemd er þegar í ruslafötunni.

en: This comment is already marked as spam.
is: Þessi athugasemd er nú þegar merkt sem amapóstur.

en: This comment is currently approved.
is: Þessi athugasemd er samþykkt sem stendur.

en: This comment is currently in the Trash.
is: Þessi athugasemd er sem stendur í ruslinu.

en: This comment is currently marked as spam.
is: Þessi athugasemd er merkt sem amapóstur.

en: This comment is in the Trash. Please move it out of the Trash if you want to edit it.
is: Þessi athugasemd er í ruslinu. Vinsamlegast byrjaðu á því að flyta hana úr ruslinu ef þú vilt breyta henni.

en: This content is currently locked.
is: Þetta efni er læst í augnablikinu.

en: This file is too big. Files must be less than %1$s KB in size.
is: Þessi skrá er of stór. Skrár verða að vera undir %1$s KB í stærð.

en: This format, which we call WordPress eXtended RSS or WXR, will contain your posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags.
is: Skráarsniðið köllum við WordPress eXtended RSS eða WXR og nær það yfir færslur, síður, athugasemdir, sérreiti, flokka og efnisorð.

en: This importer is not installed. Please install importers from <a href="%s">the main site</a>.
is: Þessi innflutningsstuðningur hefur ekki verið settur upp. Vinsamlegast settu upp innflutningsstuðning frá <a href="%s">aðalvefnum</a>.

en: This is a child theme of %s.
is: Þetta er undirþema %s

en: This is a file in your current parent theme.
is: Þessi skrá er staðsett í gildandi yfirþemu.

en: This is an example page. It's different from a blog post because it will stay in one place and will show up in your site navigation (in most themes). Most people start with an About page that introduces them to potential site visitors. It might say something like this:
    
    <blockquote>Hi there! I'm a bike messenger by day, aspiring actor by night, and this is my website. I live in Los Angeles, have a great dog named Jack, and I like pi&#241;a coladas. (And gettin' caught in the rain.)</blockquote>
    
    ...or something like this:
    
    <blockquote>The XYZ Doohickey Company was founded in 1971, and has been providing quality doohickeys to the public ever since. Located in Gotham City, XYZ employs over 2,000 people and does all kinds of awesome things for the Gotham community.</blockquote>
    
    As a new WordPress user, you should go to <a href="%s">your dashboard</a> to delete this page and create new pages for your content. Have fun!
is: Þetta er dæmi um síðu. Síða er ekki sama og póstur vegna þess að hún er á alltaf á sama sta. og birtist í valmynd (í flestum þemum). Flestir byrja á síðu sem heitir Um Mig, þar sem rituð er smá kynning fyrir væntanlega gesti. Hún gæti hljómað svona:
    
    <blockquote>Halló, þú þarna! Ég er sendill á hjóli á daginn, áhugaleikari á kvöldin og þetta er bloggið mitt. Ég á heima á Hofsósi og hund sem heitir: Jakki. Mér finnast piparkökur góðar og líka rigningin.</blockquote>
    
    ...eða eitthvað sem á betur við um þig t.d.: 
    <blockquote>Kaupfélag Gautastrandar var stofnað 1971 og hefur útvegað íbúum XYZ gæða mjöl síðan þá. Verandi á Gautaströnd er, Kaupfélag Gautastrandar með yfir 150 manns í vinnu og á útgerð og mjólkurkvóta. Kaupfélagið styður sitt byggðarlag og samfélagið í kring.</blockquote>
    
    Sem nýr notandi Wordpress, þá ættir þú að fara . <a href="%s">stjórnborðið</a> og eytað þessari síðu og stofna nýja með innihaldi sem á við um þig. Njóttu þess!

en: This is not just a plugin, it symbolizes the hope and enthusiasm of an entire generation summed up in two words sung most famously by Louis Armstrong: Hello, Dolly. When activated you will randomly see a lyric from <cite>Hello, Dolly</cite> in the upper right of your admin screen on every page.
is: Þetta er ekki bara viðbót, þetta táknar von og eldmóð heillar kynslóðar, sem hægt að taka saman í tveimur orðum sem voru gerð ódauðleg af Loðvík Handsterka: Halló, Dolla (Hello, Dolly). Þegar þú virkjar þessa viðbót muntu sjá búta úr texta <cite>Halló, Dolla</cite> í efrihluta hægramegin á stjórnborðanum á sérhverri síðu.

en: This item has already been deleted.
is: Þessum hlut hefur nú þegar verið eytt.

en: This localized version contains both the translation and various other localization fixes. You can skip upgrading if you want to keep your current translation.
is: Þessari útgáfu fylgir þýðing og jafnframt þýðingaraðlaganir af ýmsu tagi. Þú getur sleppt uppfærslunni ef þú vilt halda núverandi þýðingu.

en: This means your site may be offline or broken. Don't panic; this can be fixed.
is: Þetta þýðir að vefurinn þinn gæti legið niðri eða er bilaður. Ekki örvænta; það er hægt að laga þetta.

en: This password will not be stored on the server.
is: Þetta lykilorð verður ekki vistað á netþjóninum.

en: This plugin has been deactivated because your changes resulted in a <strong>fatal error</strong>.
is: Þessi viðbót hefur verið gerð óvirk vegna þess að <strong>villa</strong> kom upp þegar þú reyndir að breyta henni.

en: This plugin is already installed and is up to date
is: Þessi viðbót er núþegar uppsett og af nýjustu útgáfu

en: This plugin may be active on other sites in the network.
is: Þessa viðbót er hægt að virkja á öðrum vefjum í neti.

en: This preview is unavailable in the editor.
is: Forskoðun er ekki í boði í ritlinum.

en: This resulted in an error message: %s
is: Þetta leiddi til villuskiluboða: %s

en: This screen allows you to choose your permalink structure. You can choose from common settings or create custom URL structures.
is: Þessi skjár leyfir þér að skilgreina uppbyggingu fastra vefslóða. Þú getur valið úr algengum stillingum eða skilgreint sérsniðna URL uppbyggingu.

en: This screen allows you to edit five fields for metadata in a file within the media library.
is: Þessi síða leyfir þér að breyta fimm lýsigagnareitum í skrá innan skráarsafnsins.

en: This screen allows you to edit four fields for metadata in a file within the media library.
is: Þessi skjár leyfir þér að breyta fjórum lýsigagnareitum í skrá innan skráarsafnsins.

en: This screen contains the settings that affect the display of your content.
is: Þessi skjár inniheldur stillingar sem hafa áhrif á hvernig innihaldið birtist.

en: This screen is used for globally assigning menus to locations defined by your theme.
is: Hér getur þú stillt valmyndir fyrir alla síðuna samkvæmt staðsetningum skilgreindum í þemanu sem þú ert að nota.

en: This screen is used for managing your content revisions.
is: Þessi skjámynd er notuð til að sýsla með útgáfurnar þínar.

en: This screen is used for managing your custom navigation menus.
is: Þessi skjár er notaður til að stjórna sérsniði leiðsagnar valmyndar.

en: This screen is used for managing your installed themes. Aside from the default theme(s) included with your WordPress installation, themes are designed and developed by third parties.
is: Hér getur þú sýslað með uppsett þemu. Fyrir utan þemurnar sem komu með Wordpress uppsetningunni þinni, eru þemu hönnuð og þróuð af þriðja aðila.

en: This screen is used to customize the header section of your theme.
is: Þessi síða er til að sérsníða síðuhausinn í þemunni.

en: This screen lists all the existing users for your site. Each user has one of five defined roles as set by the site admin: Site Administrator, Editor, Author, Contributor, or Subscriber. Users with roles other than Administrator will see fewer options in the dashboard navigation when they are logged in, based on their role.
is: Þessi skjámynd birtir lista yfir alla notendur á vefnum þínum. Hver notandi hefur eitt af fimm hlutverkum skilgreint af vefstjóra: Vefstjóri, ritstjóri, höfundur, þátttakandi, eða áskrifandi. Notendur með hlutverk önnur en vefstjóri munu sjá færri valkosti í stjórnborðinu þegar þeir eru innskráðir, byggt á þeirra hlutverki.

en: This screen lists links to plugins to import data from blogging/content management platforms. Choose the platform you want to import from, and click Install Now when you are prompted in the popup window. If your platform is not listed, click the link to search the plugin directory for other importer plugins to see if there is one for your platform.
is: Þessi skjár birtir hlekki fyrir viðbætur til að lesa inn gögn frá blogg/vefumsjónarkerfum. Vinsamlegast veldu það kerfi sem þú vilt lesa inn efni frá og smelltu á Setja Upp þegar þú ert beðin um slíkt í upphækkaða glugganum. Ef kerfið þitt er ekki birt, smelltu á hlekkin til að leita í efnisskrá viðbóta og sjá hvort það sé til viðbót fyrir þitt kerfi.

en: This screen provides access to all of your posts. You can customize the display of this screen to suit your workflow.
is: Þessi skjár veitir þér aðgang að öllum þínum færslum. Þú getur sérsniðið hvernig þessi skjár birtist til samræmis við hvað þér finnst best.

en: This screen provides many options for controlling the management and display of comments and links to your posts/pages. So many, in fact, they won&#8217;t all fit here! :) Use the documentation links to get information on what each discussion setting does.
is: Þessi skjár býður upp á margar möguleika til að stýra stjórnun og birtingu athugasemda og hlekki á pósta eða síður. Svo margar, að við náum bara ekki að birta þær allar hérna! :) Notaðu hjálpina til að fá upplýsnga um hvað hver og ein gerir.

en: This screen shows an individual user all of their sites in this network, and also allows that user to set a primary site. They can use the links under each site to visit either the frontend or the dashboard for that site.
is: Þessi skjár sýnir einstaka notendur og síður tengdar þeim innan þessa netkerfis. Einnig gerir þetta notanda kleift að velja aðal síðu. Þeir geta notað hlekkina undir hverri síðu til að skoða forsíðu eða stjórnborð fyrir síðurnar.

en: This sidebar is no longer available and does not show anywhere on your site. Remove each of the widgets below to fully remove this inactive sidebar.
is: Þessi hliðarslá er ekki lengur í boði og birtist ekki á vefnum. Vinsamlegast fjarlægðu síðuhlutina hér fyrir neðan svo hægt sé að fjarlægja þessa óvirku hliðarslá.

en: This site is set up to install updates of future beta versions automatically.
is: Þessi vefur er stilltur þannig að uppfærslur á þróunarútgáfum verða settar inn sjálfkrafa.

en: This theme has not been rated yet.
is: Þetta þema er ennþá án stigagjafar.

en: This theme is already installed and is up to date
is: Þessi þema er núþegar uppsett og í nýjustu útgáfu

en: This theme is broken.
is: Þetta þema er brotið.

en: This theme requires a parent theme. Checking if it is installed&#8230;
is: Þetta þema þarfnast móðurþema. Athuga hvort það er uppsett &#8230;

en: This timezone does not observe daylight saving time.
is: Í þessu tímabelti er klukkunni ekki flýtt frá staðaltíma yfir sumarið.

en: This timezone is currently in daylight saving time.
is: Í þessu tímabelti stendur nú yfir sumartími.

en: This timezone is currently in standard time.
is: Þetta tímabelti miðast við staðaltíma eins og er.

en: This unique authentication key is also missing from your %s file.
is: Þennan einkvæma auðkennislykil vantar líka í %s skránna þína.

en: This user has super admin privileges.
is: Þessi notandi hefur yfirstjórnanda réttindi.

en: This widget requires JavaScript.
is: Þessi síðuhlutur krefst JavaScript.

en: This will be shown when someone hovers over the link in the blogroll, or optionally below the link.
is: Þessi texti birtist þegar músarbendlinum er rennt yfir tengilinn en stundum birtist hann undir tenglinum.

en: This will clear all items from the inactive widgets list. You will not be able to restore any customizations.
is: Þetta mun hreinsa allt úr lista óvirka aukahluta. Þú munt ekki geta endurheimt breytingar.

en: This will contain all of your posts, pages, comments, custom fields, terms, navigation menus and custom posts.
is: mun innihalda allar færslur, síður, athugasemdir, sérreiti, hugtök, leiðsagnarvalmyndir og sérsniðnar færslur.

en: This will remove the background image. You will not be able to restore any customizations.
is: Þetta mun fjarlægja bakgrunnsmynd. Þú getur ekki endurvakið neinar breytingar.

en: This will remove the header image. You will not be able to restore any customizations.
is: Þetta mun fjarlægja myndina út síðuhausnum. Þú mund ekki geta endurvakið neinar breytingar.

en: This will restore the original background image. You will not be able to restore any customizations.
is: Þetta mun endurheimta upprunalegu bakgrunnsmyndina. Þú munt ekki geta endurvakið neinar breytingar.

en: This will restore the original header image. You will not be able to restore any customizations.
is: Þetta mun endurheimta upprunalegu myndina í síðuhausinn. Þú munt ekki geta endurvakið neinar breytingar.

en: Threaded Comments
is: Athugasemdir í þráðum

en: Three Columns
is: Þrír dálkar

en: Thumbnail Settings
is: Þumluvalkostir

en: Thumbnail size
is: Stærð þumlu

en: Timezone
is: Tímabelti

en: Title and Post Editor
is: Titil og færsluritill

en: To activate a widget drag it to a sidebar or click on it. To deactivate a widget and delete its settings, drag it back.
is: Til að virkja síðuhlut, dragðu hann yfir á hliðarrein eða smelltu á hann. Til að slökkva á síðuhlut og eyða stillingum hans, dragðu hann til baka.

en: To add a custom link, <strong>expand the Custom Links section, enter a URL and link text, and click Add to Menu</strong>
is: Til að bæta við vefslóð, <strong>smelltu á stækka takkann fyrir hlekkja-hlutann, sláðu inn vefslóð og textann í hlekknum og smelltu á Bæta við Valmynd - takkann</strong>

en: To add a new menu instead of assigning an existing one, <strong>click the &#8217;Use new menu&#8217; link</strong>. Your new menu will be automatically assigned to that theme location
is: Til þess að bæta nýrri valdmynd við í stað þess að nota valmynd sem þegar er til, <strong> smelltu á &#8217;Nota nýja valmynd&#8217; tengilinn</strong>. Nýja valmyndin verður notuð sjálfkrafa á þessari staðsetningu.

en: To add a new user for your site, click the Add New button at the top of the screen or Add New in the Users menu section.
is: Til að bæta við nýjum notanda á vefinn þinn, smelltu á Bæta Nýjum hnappinn efst á skjánnum eða Bæta Nýjum í Notenda flokknum í valmyndinni.

en: To add a new user to your site, fill in the form on this screen and click the Add New User button at the bottom.
is: Til að bæta nýjum notanda við á vefinn þá fyllir þú í formið á þessum skjá og velur hnappinn bæta við nýjum notanda fyrir neðan formið.

en: To allow use of this page to automatically repair database problems, please add the following line to your <code>wp-config.php</code> file. Once this line is added to your config, reload this page.
is: Bættu eftirfarandi línu í skrána <code>wp-config.php</code> til að gefa þessari síðu leyfi til að leiðrétta sjálfkrafa villur í gagnagrunni. Endurhlaðið síðunni þegar því hefur verið lokið.

en: To assign menus to one or more theme locations, <strong>select a menu from each location&#8217;s drop down.</strong> When you&#8217;re finished, <strong>click Save Changes</strong>
is: Til þess að ákvarða valmyndir fyrir eina eða fleiri staðsetningar í þema, <strong>veldu valmynd fyrir sérhverja staðsetningu í felllistanum</strong>. Þegar þú ert búinn, ekki gleyma <strong>að vista breytingarnar</strong>.

en: To crop the image, click on it and drag to make your selection.
is: Til þess að skera myndina, smelltu á hana og dragðu til að velja.

en: To delete media items, click the Bulk Select button at the top of the screen. Select any items you wish to delete, then click the Delete Selected button. Clicking the Cancel Selection button takes you back to viewing your media.
is: Til þess að eyða skrám, smelltu á Velja mörg hnappinn efst á skjámyndinni. Veldu þá hluti sem þú vilt eyða, smelltu svo á Eyða völdum hnappinn. Ef þú ýtir á Hætta við hnappinn þá ferðu til baka í skráarsafnið.

en: To edit a menu currently assigned to a theme location, <strong>click the adjacent &#8217;Edit&#8217; link</strong>
is: Til að breyta valmynd, sem nú þegar er í notkun, <strong>smelltu þá á Breyta-takkann við hliðina</strong>.

en: To edit an existing menu, <strong>choose a menu from the drop down and click Select</strong>
is: Til þess að breyta valmynd, <strong>veldu valmynd úr fellivalmyndinni og smelltu á Velja</strong>

en: To install the theme so you can preview it with your site&#8217;s content and customize its theme options, click the "Install" button at the top of the left-hand pane. The theme files will be downloaded to your website automatically. When this is complete, the theme is now available for activation, which you can do by clicking the "Activate" link, or by navigating to your Manage Themes screen and clicking the "Live Preview" link under any installed theme&#8217;s thumbnail image.
is: Til þess að setja upp þemu svo þú getir forskoðað síðuna þína með henni og breytt stillingunum, smelltu á "Setja upp" hnappinn efst í vinstri slá. Þeman verður sett upp á síðunni þinni sjálfkrafa. Hægt er að virkja þemuna þegar uppsetningunni er lokið, sem þú gerir með því að smella á "Virkja" tengilinn, eða með því að fara í Umsjón með þemum og smella þar á Forskoðun sem er staðsett undir myndinni af hverri uppsettri þemu fyrir sig.

en: To make your installation more secure, you should also add:
is: Bættu við eftirfarandi ef þú vilt herða uppsetningarferlið:

en: To navigate between revisions, <strong>drag the slider handle left or right</strong> or <strong>use the Previous or Next buttons</strong>.
is: Til þess að fletta á milli útgáfa, <strong>dragðu sleðann til vinstri eða hægri</strong> eða <strong>notaðu fram og til baka hnappana</strong>.

en: To perform the requested action, WordPress needs to access your web server.
is: Til að framkvæma umbeðna aðgerð þarf WordPress aðgang að vefþjóninum þínum.

en: To post to WordPress by email you must set up a secret email account with POP3 access. Any mail received at this address will be posted, so it&#8217;s a good idea to keep this address very secret. Here are three random strings you could use: <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>.
is: Til þess að senda færslu á vefinn með tölvupósti verður þú að setja upp leynilegt netfang með POP3 aðgangi. Allur tölvupóstur sem berst á netfangið verður birtur sem færslur á vefsíðunni og því er mikilvægt fyrir þig að leyna netfanginu. Hér eru þrír handahófskenndir strengir sem þú gætir notað: <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>.

en: To reorganize menu items, <strong>drag and drop items with your mouse or use your keyboard</strong>. Drag or move a menu item a little to the right to make it a submenu
is: Til að endurraða á valmyndinni, getur þú <strong>dregið og sleppt hlutum með músinn eða notað lyklaborðið</strong>. Dragðu eða færðu valmyndar-hlutina til hægri til að gera undirvalmynd.

en: To restore a revision, <strong>click Restore This Revision</strong>.
is: Til þess að endurvekja útgáfu, <strong>smelltu á Endurvekja þessa útgáfu</strong>.

en: To the top
is: Á toppinn

en: To use a background image, simply upload it or choose an image that has already been uploaded to your Media Library by clicking the &#8220;Choose Image&#8221; button. You can display a single instance of your image, or tile it to fill the screen. You can have your background fixed in place, so your site content moves on top of it, or you can have it scroll with your site.
is: Til að nota bakgrunnsmynd, einfaldlega hladdu henni upp á vefþjóninn eða veldu mynd úr myndasafninu. Þú getur birt myndina einu sinni eða hluta hennar til að fylla upp í skjáinn. Þú getur haft bakgrunnin fastann á einum stað, svo að efnið getur flust fram hjá henni eða þú getur leyft henni að hreyfast með síðunni.

en: To use a subdomain configuration, you must have a wildcard entry in your DNS. This usually means adding a %s hostname record pointing at your web server in your DNS configuration tool.
is: Til að nota undirléna, verður þú að vera með algildisstaf í færslu í DNS hjá þér. Þetta þýðir oftast að þú bætir við %s færslu sem bendir á vefþjóninn í DNS uppsetningunni þinni.

en: Today
is: Í dag

en: Toggle add category
is: Birta/fela bæta við flokki

en: Toggle panel: %s
is: Skipta um glugga: %s

en: Tomorrow
is: Á morgun

en: Tools
is: Verkfæri

en: Track %1$s of %2$s.
is: Lag %1$s af %2$s.

en: Track %1$s.
is: Lag %1$s.

en: Trackbacks are a way to notify legacy blog systems that you&#8217;ve linked to them. If you link other WordPress sites, they&#8217;ll be notified automatically using <a href="https://codex.wordpress.org/Introduction_to_Blogging#Managing_Comments" target="_blank">pingbacks</a>, no other action necessary.
is: Bakvísanir eru leiðir til að láta aðrar vefsíður vita þegar þú hefur krækt til þeirra. Ef að þú hlekkir aðrar WordPress síður, verðar þær sjálfkrafa látnar vita með <a href="http://codex.wordpress.org/Introduction_to_Blogging#Managing_Comments" target="_blank">bakvísunum</a>, engar aðrar aðgerðir nauðsynlegar.

[ctx: Translate this to be the equivalent of English Translators in your language for the credits page Translators section]
en: Translators
is: Þýðendur

en: Translation Ready
is: Tilbúin til þýðingar

en: Translation update failed.
is: Uppfærsla á þýðingu mistókst.

en: Translation updated successfully.
is: Uppfærsla þýðingar heppnaðist.

en: Translations
is: Þýðingar

en: Translations for %s
is: Þýðingar á %s

en: Trash
is: Rusl

en: Troubleshooting
is: Finna lausn á vandamáli

en: Try again
is: Reyndu aftur.

en: Turn comments on or off
is: Leyfa eða loka fyrir athugasemdir

en: Twenty Sixteen was built to look great on any device. A fluid grid design, flexible header, fun color schemes, and more, will make your content shine.
is: Twenty Sixteen var búið til að líta vel út á öllum viðtækjum. Fljótandi grindarhönnun, sveigjanlegur haus, skemmtilegar litasamsetningar og fleira sem mun láta efnið þitt skína.

en: Two Columns
is: Tveir dálkar

en: Type
is: Tegund

en: Type of search
is: Tegund leitar

en: Type your new password again.
is: Sláðu nýja Lykilorðið inn aftur.

en: UPDATE LOG
    ==========
is: YFIRLIT BREYTINGA
    ============

en: URL:
is: Veffang:

en: UTC means Coordinated Universal Time.
is: UTC stendur fyrir samræmd alþjóðleg tímastilling

en: Unable to connect to the filesystem. Please confirm your credentials.
is: Gat ekki tengst við skráarkerfið. Vinsamlega staðfestu skilríkin þín.

en: Unable to create new image.
is: Ekki tókst að stofna nýja mynd.

en: Unable to locate WordPress Content directory (wp-content).
is: Finn ekki WordPress-innihaldsmöppuna wp-content.

en: Unable to locate WordPress Plugin directory.
is: Finn ekki WordPress-viðbótamöppuna.

en: Unable to locate WordPress Root directory.
is: Finn ekki WordPress-rótarmöppuna.

en: Unable to locate WordPress Theme directory.
is: Finn ekki WordPress-sniðamöppuna.

en: Unable to locate WordPress theme directory.
is: Finn ekki möppuna fyrir WordPress þemu.

en: Unable to locate needed folder (%s).
is: Finn ekki nauðsynlega möppu (%s).

en: Unable to perform command: %s
is: Get ekki framkvæmt skipun: %s

en: Unable to save the image.
is: Ekki tókst að vista mynd.

en: Unable to submit this form, please refresh and try again.
is: Gat ekki sent þetta form, vinsamlegast endurhlaðið og reynið aftur.

en: Unapprove
is: Hafna

en: Unapprove this comment
is: Samþykkja ekki þessa athugasemd

en: Unarchive
is: Afþjappa

en: Under the Hood
is: Undir húddinu

en: Undo.
is: Taka til baka.

en: Unknown action.
is: Óþekkt aðgerð.

en: Unknown post type.
is: Óþekkt tegund færslu.

en: Unpacking the package&#8230;
is: Uppfæri pakka&#8230;

en: Unpacking the update&#8230;
is: Afpakka uppfærslunni&#8230;

en: Unpublished
is: Óbirt

en: Untested with your version of WordPress
is: Óreynt með þinni útgáfu af WordPress

en: Up one
is: Upp um einn

en: Up until WordPress version 3.0, what is now called a Multisite Network had to be installed separately as WordPress MU (multi-user).
is: Fram að WordPress útgáfu 3.0 þurfti að setja sérstaklega upp, það sem við þekkjum nú sem Fjölvefja net, WordPress MU (mult-user).

en: Update %s now
is: Uppfæra %s núna

en: Update Available
is: Uppfærsla fáanleg

en: Update Available <span class="count">(%s)</span> | Update Available <span class="count">(%s)</span>
is[0]: <span class="count">(%s)</span> uppfærsla fáanleg
is[1]: <span class="count">(%s)</span> uppfærslur fáanlegar

en: Update Comment
is: Uppfæra athugasemd

en: Update Complete
is: Uppfærslu lokið

en: Update File
is: Uppfæra skrá

en: Update File and Attempt to Reactivate
is: Uppfæra skrá og virkja að nýju

en: Update Link
is: Uppfæra tengil

en: Update Media
is: Uppfæra

en: Update Now
is: Uppfæra nú

en: Update Plugin
is: Uppfæra viðbót

en: Update Plugins
is: Uppfæra viðbætur

en: Update Profile
is: Uppfæra notandastillingar

en: Update Services
is: Uppfærsluþjónusta

en: Update Theme
is: Uppfæra þemu

en: Update Themes
is: Uppfæra Þemu

en: Update Translations
is: Uppfæra þýðingar

en: Update User
is: Uppfæra notanda

en: Update WordPress
is: Uppfæra WordPress

en: Update WordPress Database
is: Uppfæra WordPress gagnagrunn

en: Update gallery settings
is: Uppfæra stillingar fyrir samstæðu

en: Update package not available.
is: Uppfærslupakki ekki fáanlegur.

en: Update to %s
is: Uppfæra í %s

en: Update to version %s
is: Uppfæra í útgáfu %s

en: Updates %s
is: Uppfærslur %s

en: Updating Plugin %1$s (%2$d/%3$d)
is: Uppfæri viðbót %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating Theme %1$s (%2$d/%3$d)
is: Uppfæri þemu %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating is easy and only takes a few moments:
is: Það er auðvelt að uppfæra og tekur enga stund:

en: Updating plugin: %s
is: Uppfæri viðbót: %s

en: Updating theme: %s
is: Uppfæri þemu: %s

en: Updating this theme will lose any customizations you have made. 'Cancel' to stop, 'OK' to update.
is: Með því að uppfæra þetta þema glatarðu öllum séraðlögunum sem þú hefur gert. 'Hætta við' til að stöðva, 'Í lagi' til að uppfæra.

en: Updating to WordPress %s
is: Uppfæri í WordPress %s

en: Updating translations for %1$s (%2$s)&#8230;
is: Uppfæri þýðingar á %1$s (%2$s)&#8230;

en: Upgrading database&#8230;
is: Uppfæri gagnagrunn&#8230;

en: Upgrading to a newer version of the same theme will override changes made here. To avoid this, consider creating a <a href="%s" target="_blank">child theme</a> instead.
is: Uppfærsla þemans mun breyta núverandi stillingum. Til að koma í veg fyrir það, hugleiddu að nota <a href="%s" target="_blank">undirþema</a> í staðinn.

en: Upload
is: Hlaða upp

en: Upload New Media
is: Hlaða upp nýrri skrá

en: Upload Plugin
is: Hlaða upp viðbót

en: Upload Theme
is: Hlaða upp þemu

en: Upload date:
is: Hlaðið upp þann:

en: Upload file and import
is: Hlaða upp og flytja inn skrá

en: Uploaded Images
is: Hlaða upp myndum

en: Uploaded on: <b>%1$s</b>
is: Hlaðið upp þann: <b>%1$s</b>

en: Uploading Files
is: Flyt upp skrár

en: Uploading Files allows you to choose the folder and path for storing your uploaded files.
is: Við upphleðslu á skrám þá færð þú möguleika á að skilgreina möppu og slóð þar sem þær verða geymdar.

en: Uploads
is: Upphlaðnar skrár

en: Use Press This to clip text, images and videos from any web page. Then edit and add more straight from Press This before you save or publish it in a post on your site.
is: Notaðu Birta þetta til að sækja texta, myndir og myndskeið af öðrum vefsíðum. Breyttu efninu og bættu við það eftir þörfum áður en þú vistar það eða birtir sem færslu á vefnum þínum.

en: Use WP_Image_Editor::flip
is: Notaðu WP_Image_Editor::flip

en: Use WP_Image_Editor::rotate
is: Notaðu WP_Image_Editor::rotate

en: Use https
is: Nota https

en: Use the arrow buttons at the top of the dialog, or the left and right arrow keys on your keyboard, to navigate between media items quickly.
is: Notaðu örvahnappana efst á spjaldinu, eða hægri og vinstri hnappana á lyklaborðinu þínu, til að fletta hratt á milli skráa.

[ctx: Used in Press This to indicate where the content comes from.]
en: Source:
is: Heimild:

en: Used: %1$s%% of %2$s
is: Notaði: %1$s%% of %2$s

en: User %s added
is: Notandi %s stofnaður

en: User Experience Lead
is: Viðmótsupplifun

en: User Name
is: Notandanafn

en: User Roles
is: Notendahlutverk

en: User added.
is: Notanda bætt við.

en: User already exists. Password inherited.
is: Notandi nú þegar til. Lykilorð erfðist.

en: User deleted.
is: Notanda eytt.

en: User deletion is not allowed from this screen.
is: Það að eyða notanda er ekki leyfilegt frá þessum skjá.

en: User has been added to your site.
is: Notanda hefur verið bætt við á vef.

en: User has no sites or content and will be deleted.
is: Notandi á enga vefi og verður eytt.

en: User removed from this site.
is: Notandi fjarlægður af þessum vef.

[ctx: User role]
en: Administrator
is: Kerfisstjóri

[ctx: User role]
en: Author
is: Höfundur

[ctx: User role]
en: Contributor
is: Þátttakandi

[ctx: User role]
en: Editor
is: Ritstjóri

[ctx: User role]
en: Subscriber
is: Áskrifandi

en: User updated.
is: Notandaupplýsingar uppfærðar.

en: User(s) already exists.
is: Notandi/notendur er(u) til núþegar.

en: Username/Password incorrect for %s
is: Notandanafn/Lykilorð rangt fyrir %s

en: Usernames cannot be changed.
is: Notendanöfnum er ekki hægt að breyta.

en: Users list
is: Notendalisti

en: Users list navigation
is: Leiðarvísir notendalista

en: Users must be registered and logged in to comment
is: Gestir verða að vera skráðir inn með notandanafni til þess að taka þátt í umræðum

en: Value
is: Gildi

en: Verifying the unpacked files&#8230;
is: Sannprófa afþjappaðar skrár&#8230;

en: Version %s
is: Útgáfa %s

en: Version:
is: Útgáfa:

en: Version: %s
is: Útgáfa: %s

en: Video Attachment Template
is: Sniðmát myndskeiðs

en: View
is: Skoða

en: View &#8220;%s&#8221;
is: Skoða &#8222;%s&#8220;

en: View All
is: Skoða allt

en: View Mode
is: Skoðunarhamur

en: View Site
is: Skoða vef

en: View Trash
is: Skoða rusl

en: View all
is: Skoða allar

en: View all drafts
is: Skoða öll drög

en: View details
is: Skoða upplýsingar

en: View page
is: Skoða síðu

en: View post
is: Skoða færslu

en: View version %1$s details.
is: Skoða útgáfuupplýsingar %1$s nánar

en: View your site
is: Skoða vefinn þinn

en: Visibility:
is: Sýnileiki:

en: Visible
is: Sýnilegur

en: Visit
is: Heimsækja

en: Visit %s
is: Sækja #%s

en: Visit Dashboard
is: Heimsækja stjórnborð

en: Visit Link
is: Fylgja tengli

en: Visit Theme Site
is: Skoða vefsíðu þemu

en: Visit plugin site
is: Skoða vefsíðu viðbótar

en: Visit theme homepage
is: Skoða heimasíðu þemu

en: Visual Editor
is: Ritþór

en: Visual Editor RTL Stylesheet
is: Stílsnið Sjónræns Ritils (RTL)

en: Visual Editor Stylesheet
is: Stílsnið Sjónræns Ritils

en: Visual mode gives you a WYSIWYG editor. Click the last icon in the row to get a second row of controls.
is: Sýnlegur hamur býður þér upp á WYSIWYG-ritil. Smelltu á seinasta táknið í röðinni til að fá aðra röð af stjórntækjum.

en: Want to see your name in lights on this page? <a href="%s">Get involved in WordPress</a>.
is: Vilt þú sjá nafnið þitt á þessari síðu? <a href="%s">Taktu þátt í þróun á WordPress</a>.

en: Warning!
is: Viðvörun!

en: Warning! User %s cannot be deleted.
is: Viðvörun! Ekki er hægt að eyða notandanum %s.

en: Warning! User cannot be deleted. The user %s is a network administrator.
is: Viðvörun! Ekki er hægt að eyða þessum notanda. Notandinn %s er skilgreindur sem netstjóri.

en: Warning! Wildcard DNS may not be configured correctly!
is: Viðvörun! Algildisstafs (e. wildcard) DNS stillingar eru hugsanlega ekki rétt uppsettar!

en: Warning:
is: Viðvörun:

en: Wavatar (Generated)
is: Wavatar (sérsniðið)

en: We have some data that describes the error your site encountered.
is: Við erum með einhver gögn sem lýsa villunni sem kom upp á vefnum þínum.

en: We recommend you change your siteurl to %1$s before enabling the network feature. It will still be possible to visit your site using the %3$s prefix with an address like %2$s but any links will not have the %3$s prefix.
is: Við mælum með að þú breytir siteurl í %1$s áður en net hlutinn er virkjaður. Það verður hægt að skoða vefinn þinn með því að nota %3$s.forskeytið með veffangi eins og %2$s en allir tenglar munu ekki hafa %3$s forskeytið.

en: We tried but were unable to update your site automatically.
is: Við reyndum en okkur tókst ekki að uppfæra vefinn sjálfvirkt.

en: We&#8217;re backing up this post in your browser, just in case.
is: Við tökum afrit af þessari færslu í vafranum þínum, bara til öryggis.

en: We&#8217;re going to use this information to create a %s file.
is: Við ætlum að nota þessar upplýsingar til að búa til %s skrá.

en: We&#8217;ve assembled some links to get you started:
is: Við höfum tekið saman nokkra hlekki til að hjálpa þér af stað:

en: Web Address
is: Veffang

en: Week Starts On
is: Fyrsti vikudagur

[ctx: Welcome panel]
en: Welcome
is: Velkomin(n)

en: Welcome to %s. This is your first post. Edit or delete it, then start blogging!
is: Velkomin á %s. Þetta er þín fyrsta færsla. Breyttu henni eða eyddu, byrjaðu svo að blogga!

en: Welcome to WordPress %1$s. <a href="%2$s">Learn more</a>.
is: Velkomin(n) . WordPres. %1$s. <a href="%2$s">Kynnast betur</a>.

en: Welcome to WordPress %1$s. You will be redirected to the About WordPress screen. If not, click <a href="%2$s">here</a>.
is: Velkomin í WordPress %1$s. Erum að senda þig á síðuna Um WordPress. Ef ekki, smelltu þá <a href="%2$s">hér</a>.

en: Welcome to WordPress %s
is: Velkomin(n) á WordPress %s

en: Welcome to WordPress!
is: Velkomin(n) í WordPress!

en: Welcome to WordPress&nbsp;%s
is: Velkomin(n) í WordPress&nbsp;%s

en: Welcome to WordPress. Before getting started, we need some information on the database. You will need to know the following items before proceeding.
is: Velkomin(n) í WordPress. Áður en við hefjumst handa vantar okkur dálitlar upplýsingar um gagnagrunninn. Þú þarft að hafa eftirfarandi upplýsingar við höndina áður en haldið er áfram.

en: Welcome to WordPress. This is your first post. Edit or delete it, then start writing!
is: Velkomin(n) í WordPress. Þetta er fyrsta færslan þín. Breyttu eða eyddu henni, byrjaðu svo að skrifa!

en: Welcome to the Network installation process!
is: Velkomin(n) í uppsetningarferlið fyrir net!

en: Welcome to the famous five-minute WordPress installation process! Just fill in the information below and you&#8217;ll be on your way to using the most extendable and powerful personal publishing platform in the world.
is: Velkomin(n) í fræga fimm-mínútna WordPress uppsetningarferlið! Fylltu inn upplýsingar hér að neðan og þú getur farið að nota fjölhæfasta og öflugasta útgáfukerfið í heiminum.

en: Welcome to your WordPress Dashboard! This is the screen you will see when you log in to your site, and gives you access to all the site management features of WordPress. You can get help for any screen by clicking the Help tab in the upper corner.
is: Velkominn á WordPress stjórnborðið! Þetta er sá skjár sem þú munt sjá þegar þú skráir þig inn á vefinn og veitir þér aðgengi að allri umsýslu á WordPress. Þú getur fengið aðstoð á hvaða skjá sem er með því að velja hjálparflipan sem þú finnur upp í hægra horninu.

en: What should be done with content owned by %s?
is: Hvað á að gera við efni í eigu %s?

en: What should be done with content owned by these users?
is: Hvað ætti að gera við efnið frá þessum notendum?

en: What should be done with content owned by this user?
is: Hvað á að gera við efni í eigu þessa notanda?

en: What would you like to call your network?
is: Hvað á netið þitt að heita?

en: What&#8217;s New
is: Hvað er nýtt

en: What&#8217;s on your mind?
is: Hvað liggur þér á hjarta?

en: What&#8217;s the difference between categories and tags? Normally, tags are ad-hoc keywords that identify important information in your post (names, subjects, etc) that may or may not recur in other posts, while categories are pre-determined sections. If you think of your site like a book, the categories are like the Table of Contents and the tags are like the terms in the index.
is: Hver er munurinn milli flokka og merkja ? Vanalega eru merki notuð til að merkja mikilvægar upplýsingar úr færslum (nöfn, viðfangsefni, osfrv.) og geta jafnvel komið fyrir í öðrum færslum. Flokkar eru hinsvegar fyrirfram ákveðin kafli. Ef þú hugsar um vefinn þinn eins og bók þá hægt að líkja flokkum við efnisyfirlit og merki sem atriðaskrá.

en: When a comment contains any of these words in its content, name, URL, email, or IP, it will be held in the <a href="edit-comments.php?comment_status=moderated">moderation queue</a>. One word or IP per line. It will match inside words, so &#8220;press&#8221; will match &#8220;WordPress&#8221;.
is: Þegar athugasemd inniheldur eitt af þessum orðum í athugasemd, nafni, vefslóð, netfangi, eða IP vistfangi, verður hún flutt í <a href="edit-comments.php?comment_status=moderated">biðlista ritskoðunar</a>. Settu eitt orð eða IP-tölu í hverja línu. Orðhlutar passa við heil orð, &#8222;press&#8220; mun passa við &#8222;WordPress&#8220;.

en: When a comment contains any of these words in its content, name, URL, email, or IP, it will be put in the trash. One word or IP per line. It will match inside words, so &#8220;press&#8221; will match &#8220;WordPress&#8221;.
is: Þegar athugasemd inniheldur eitt af þessum orðum í meginmáli, nafni, vefslóð, netfangi, eða IP vistfangi, verður henni hent í ruslið. Settu eitt orð eða IP-tölu í hverja línu. Orðhlutar passa við heil orð, &#8222;press&#8220; mun passa við &#8222;WordPress&#8220;.

en: When adding a new category on this screen, you&#8217;ll fill in the following fields:
is: Þegar flokkum er bætt við á þessum skjá þá þarft þú að fylla út eftirfarandi reiti:

en: When adding a new tag on this screen, you&#8217;ll fill in the following fields:
is: Þegar efnisorðum er bætt við á þessum skjá þá þarftu að fylla út eftirfarani reiti:

en: When changing themes, there is often some variation in the number and setup of widget areas/sidebars and sometimes these conflicts make the transition a bit less smooth. If you changed themes and seem to be missing widgets, scroll down on this screen to the Inactive Widgets area, where all of your widgets and their settings will have been saved.
is: Þegar þú skiptir um þemu þarftu að hafa í huga að það getur verið mismunur á uppsetningu á síðuhlutasvæði og hve margir síðuhlutir og hliðarslár fylgja hverju þema fyrir sig. Þetta getur gert umskiptin örlítið óþjálli. Ef þú skiptir um þema og síðuhlutirnir þínir virðast vera horfnir, skrollaðu þá niður á þessum skjá að Óvirkir aukahlutir svæðinu, þar hafa allir aukahlutir og stillingar þeirra verið vistaðir.

en: When previewing on smaller monitors, you can use the collapse icon at the bottom of the left-hand pane. This will hide the pane, giving you more room to preview your site in the new theme. To bring the pane back, click on the collapse icon again.
is: Þegar forskoðað er með litlum skjá, getur þú notað felli-táknið á botninum á vinstri rúðunni. Þetta felur rúðuna og gefur þér meira rými til að forskoða síðuna með nýja þemanu. Til að fá rúðuna aftur, smelltu á felli-táknið aftur.

en: When this setting is in effect, a reminder is shown in the At a Glance box of the Dashboard that says, &#8220;Search Engines Discouraged,&#8221; to remind you that your site is not being crawled.
is: Þegar þessi stilling er virk, birtist viðvörun í Yfirlits-kassanum á stjórnborðinu sem segi. &#8220;Leitarvélar Afþakkaðar&#8221; til að minna þig á að vefsíðan er ekki skriðin af leitarvélum.

en: When using Bulk Edit, you can change the metadata (categories, author, etc.) for all selected posts at once. To remove a post from the grouping, just click the x next to its name in the Bulk Edit area that appears.
is: Þegar þú notar hópbreytingar, getur þú breytt lýsigögnum (flokkumr, höfundum, ogsfrv.) fyrir alla valda pósta í einu. Til að fjarlægja póst úr hóp, smelltu bara á x-ið við hlið nafns póstisns í hópbreytingar-svæðinu þegar það birtist.

en: When you assign multiple categories or tags to a post, only one can show up in the permalink: the lowest numbered category. This applies if your custom structure includes <code>%category%</code> or <code>%tag%</code>.
is: Þegar þú tengir marga flokka eða efnisorð við færslu, getur aðeins eitt þeirra verið í vefslóðinni: flokkurinn með lægsta auðkennisnúmerið. Þetta gildir ef samsetning vefslóðar inniheldur <code>%category%</code> eða <code>%tag%</code>.

en: When you click the button below WordPress will create an XML file for you to save to your computer.
is: Ef þú smellir á hnappinn hér að neðan býr WordPress til XML-skrá sem þú getur vistað á tölvunni.

en: When you publish a new post, WordPress automatically notifies the following site update services. For more about this, see <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> on the Codex. Separate multiple service <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>s with line breaks.
is: Þegar þú birtir nýja færslu á vefnum sendir WordPress sjálfkrafa boð á eftirfarandi þjónustusíður þar sem fylgst er með uppfærslu. Meira um þetta er á Codex-síðunum undir <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Uppfærsluþjónusta</a>. Aðskildu vefslóðir með línubili.

en: While you are editing your %1$s file, take a moment to make sure you have all 8 keys and that they are unique. You can generate these using the <a href="%2$s">WordPress.org secret key service</a>.
is: Á meðan þú ert að vinna í %1$s skránni, gefðu þér smá stund og gakktu úr skugga um að þú hafir alla 8 lyklana og að þeir séu einkvæmir. Þú getur búið þá til með því að nota <a href="%2$s">WordPress.org secret key service</a>.

en: While your site is being updated, it will be in maintenance mode. As soon as your updates are complete, your site will return to normal.
is: Á meðan uppfærslu stendur verður vefurinn settur í viðhaldsham. Að lokinni uppfærslu mun vefurinn virka eins og áður.

en: White
is: Hvítur

en: Widget %s
is: Síðuhlutur %s

en: Widgets are independent sections of content that can be placed into any widgetized area provided by your theme (commonly called sidebars). To populate your sidebars/widget areas with individual widgets, drag and drop the title bars into the desired area. By default, only the first widget area is expanded. To populate additional widget areas, click on their title bars to expand them.
is: Síðuhlutir eru sjálfstæðar efniseiningar sem hægt er að flytja í síðuhlutavædd svæði er þemað þitt býður upp á (einnig þekkt sem hliðarslár). Til þess að fylla hliðarslár/síðuhlutasvæði með sjálfstæðum síðuhlutum, dragðu og slepptu hausnum þangað sem þú vilt. Sjálfgefið er að aðeins fyrsta síðuhlutasvæðið sé útvíkkað. Til þess að fylla inn í önnur síðuhlutasvæði, smelltu á hausinn á þeim og útvíkkaðu þau.

en: Widgets may be used multiple times. You can give each widget a title, to display on your site, but it&#8217;s not required.
is: Síðuhluti má nota oft. Hægt er að gefa hverjum síðuhlut titil, sem sést á síðunni, en það er ekki nauðsynlegt.

en: Word count: %s
is: Orðafjöldi: %s

en: WordPress %1$s running %2$s theme.
is: WordPress %1$s með þemað %2$s.

en: WordPress %s is also now available.
is: WordPress %s er nú einnig fáanlegt.

en: WordPress &rsaquo; Database Repair
is: WordPress &rsaquo; Lagfæra gagnagrunn

en: WordPress &rsaquo; Installation
is: WordPress &rsaquo; uppsetning

en: WordPress &rsaquo; Setup Configuration File
is: WordPress &rsaquo; Stillingaskrá fyrir uppsetningu

en: WordPress &rsaquo; Update
is: WordPress &rsaquo; uppfærsla

en: WordPress News
is: WordPress fréttir

en: WordPress Updates
is: WordPress uppfærslur

en: WordPress can also attempt to optimize the database. This improves performance in some situations. Repairing and optimizing the database can take a long time and the database will be locked while optimizing.
is: WordPress getur einnig reynt að framkvæma bestun á gagnagrunni. Bestun bætir svartíma í sumum tilfellum. Lagfæring og bestun á gagnagrunni getur tekið tíma og gagnagrunnur er læstur meðan bestun fer fram.

en: WordPress can automatically look for some common database problems and repair them. Repairing can take a while, so please be patient.
is: WordPress getur með sjálfvirkum hætti leitað eftir algengum gagnagrunnsvandamálum og framkvæmt lagfæringar. Lagfæring getur hinsvegar tekið tíma, vinsamlegast sýnið biðlund.

en: WordPress database repair
is: Gagnagrunnsviðgerð WordPress.

en: WordPress grows when people like you tell their friends about it, and the thousands of businesses and services that are built on and around WordPress share that fact with their users. We&#8217;re flattered every time someone spreads the good word, just make sure to <a href="%s">check out our trademark guidelines</a> first.
is: WordPress vex og dafnar þegar fólk eins og þú segir vinum sínum frá því, og þegar þær þúsundir fyrirtækja og þjónustuaðila sem byggja á því og í kringum WordPress deila þeim upplýsingum með notendum sínum. Við njótum þess í hvert sinn sem einhver heldur uppi orðsporinu, vertu bara viss um að <a href="%s">kynna þér vörumerkjaréttinn okkar</a> fyrst.

en: WordPress has been installed. Were you expecting more steps? Sorry to disappoint.
is: Uppsetningu á WordPress er lokið. Hélstu að skrefin yrðu fleiri? Leitt að valda þér vonbrigðum.

en: WordPress has been updated! Before we send you on your way, we have to update your database to the newest version.
is: WordPress hefur verið uppfært! Áður en við sleppum þér þurfum við að uppfæra gagnagrunninn hjá þér.

en: WordPress is Free and open source software, built by a distributed community of mostly volunteer developers from around the world. WordPress comes with some awesome, worldview-changing rights courtesy of its <a href="%s">license</a>, the GPL.
is: WordPress er opin og frjáls hugbúnaður sem er byggður upp af dreifðu samfélagi af forriturum í sjálfboðastarfi um heim allan. Einnig kemur WordPress með æðislegum réttindu. og opnar gjarnan á breytta heimssýn í gegnum GPL <a href="%s">hugbúnaðarleyfið</a>.

en: WordPress is at the latest version.
is: Þetta er nýjasta útgáfan af WordPress.

en: WordPress is created by a <a href="%1$s">worldwide team</a> of passionate individuals. <a href="%2$s">Get involved in WordPress</a>.
is: WordPress er byggt upp af <a href="%1$s">ástríðufullum einstaklingum</a> hvaðanæva að úr heiminum. <a href="%2$s">Taka þátt í þróun WordPress</a>

en: WordPress is created by a worldwide team of passionate individuals.
is: WordPress er byggt upp af ástríðufullum einstaklingum hvaðanæva að úr heiminum.

en: WordPress is not notifying any <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> because of your site&#8217;s <a href="%s">visibility settings</a>.
is: Wordpress sendir engar tilkynninga. um <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Uppfærsluþjónustu</a>, vegna <a href="%s">sýnileika stillinga</a>.

en: WordPress now takes a smarter approach to displaying appropriate image sizes on any device, ensuring a perfect fit every time. You don&#8217;t need to do anything to your theme, it just works.
is: WordPress notar nú sniðugri leið til að birta viðeigandi myndastærðir í sérhverju viðtæki, sem passa í hvert skipti. Þú þarft ekkert að breyta í þemanu þínu, þetta virkar bara.

en: WordPress offers you the ability to create a custom URL structure for your permalinks and archives. Custom URL structures can improve the aesthetics, usability, and forward-compatibility of your links. A <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks">number of tags are available</a>, and here are some examples to get you started.
is: WordPress býður þér að skilgreina uppbyggingu fastra vefslóða. Sérsniðin uppbygging vefslóða þykir fallegri, eykur nytsemi og framtíðarmöguleika tenglanna þinna. Fjöldi <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks">merkimiða er í boði</a>, og hér eru nokkur tæmi til að koma þér áfram.

en: WordPress should correct invalidly nested XHTML automatically
is: Leiðrétta sjálfkrafa ófullnægjandi XHTML-mörk

en: WordPress site: %s
is: WordPress vefur: %s

en: WordPress updated successfully
is: WordPress uppfærsla tókst

en: WordPress.org Plugin Page &#187;
is: WordPress.org viðbótasíða &#187;

en: Write your first blog post
is: Ritaðu fyrstu færsluna þína

en: Writing
is: Ritun

en: Writing Settings
is: Stillingar fyrir ritun

en: X &#8212; Even more mature than above
is: X &#8212; Fyrir enn eldri en að ofan getur

en: XFN stands for <a href="http://gmpg.org/xfn/" target="_blank">XHTML Friends Network</a>, which is optional. WordPress allows the generation of XFN attributes to show how you are related to the authors/owners of the site to which you are linking.
is: XFN er skammstöfun á <a href="http://gmpg.org/xfn/" target="_blank">XHTML Friends Network</a> sem er valkvæmt að nota. WordPress býður upp á að útbú. XFN eigindi sem sýna hvernig þú tengist höfundi/eiganda vefssetra sem þú ert að krækja á.

en: Y/m/d g:i:s a
is: Y-m-d H:i:s

en: Yellow
is: Gulur

en: Yes, delete these files
is: Já, eyða þessum skrám

en: Yes, delete these files and data
is: Já, eyða þessum skrám og gögnum

en: Yes, take me to my profile page
is: Já, farðu með mig á mína yfirlitssíðu

en: You also have some plugins or themes with updates available. Update them now:
is: Það eru einnig uppfærslur í boði fyrir einhverjar viðbætur eða þemu sem þú ert með. Uppfæra þau/þær núna:

en: You are about to approve the following comment:
is: Þú ætlar að samþykkja eftirfarandi athugasemd:

en: You are about to delete %s.
is: Þú ert að fara að eyða %s.

en: You are about to delete the following comment:
is: Þú ert við það að eyða eftirfarandi athugasemd:

en: You are about to delete this link '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
is: Þú ert við það að eyða tenglinum &#8222;%s&#8220;
     &#8222;Cancel&#8220; til að hætta við, &#8222;OK&#8220; til að eyða.

en: You are about to delete this theme '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
is: Þú ert í þann mund að eyða Þemu &#8222;%s&#8220;
      &#8222;Hætta við&#8220; til að hætta við, &#8222;Í lagi&#8220; til að eyða.

en: You are about to install WordPress %s <strong>in English (US).</strong> There is a chance this update will break your translation. You may prefer to wait for the localized version to be released.
is: Þú ert að fara setja upp WordPress %s <strong>á Ensku (US).</strong> Það er hugsanlegt að þessi uppfærsla eyðileggi þýðinguna þína. Þú getur beðið eftir því að staðbundin útgáfa verði gefin út.

en: You are about to mark the following comment as spam:
is: Þú ert við það að merkja eftirfarandi ummæli sem amapóst:

en: You are about to move the following comment to the Trash:
is: Þú ert við það að fara að færa eftirfarandi athugasemd í ruslið:

en: You are about to remove the following plugin:
is: Þú ert við það að fjarlægja eftirfarandi viðbót:

en: You are about to remove the following plugins:
is: Þú ert við það að fjarlægja eftirfarandi viðbót:

en: You are currently editing the page that shows your latest posts.
is: Þú ert núna að breyta síðunni sem birtir nýjustu færslurnar þínar.

en: You are not allowed to add this item.
is: Þér er ekki heimilt að bæta þessum hluti við.

en: You are not allowed to create pages on this site.
is: Þú hefur ekki heimild til að búa til síður á þessum vef.

en: You are not allowed to create posts or drafts on this site.
is: Þér er ekki heimilt að búa til færslur eða drög á þessum vef.

en: You are not allowed to create users.
is: Þér er ekki heimilt að stofna notendur.

en: You are not allowed to delete these items.
is: Þú hefur ekki réttindi til þess að eyða þessum atriðum.

en: You are not allowed to delete this item.
is: Þú hefur ekki réttindi til að eyða þessum hlut.

en: You are not allowed to edit comments on this post.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta athugasemdum við þessa færslu.

en: You are not allowed to edit comments.
is: Þér er ekki heimilt að breyta athugasemdum.

en: You are not allowed to edit pages as this user.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta síðum með þessu notandanafni.

en: You are not allowed to edit pages.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta síðum.

en: You are not allowed to edit posts as this user.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta færslum með þessu notandanafni.

en: You are not allowed to edit posts.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta færslum.

en: You are not allowed to edit this attachment.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta þessu fylgiskjali.

en: You are not allowed to edit this comment.
is: Þú mátt ekki breyta þessari athugasemd.

en: You are not allowed to edit this item.
is: Þú hefur ekki leyfi til þess að breyta þessum hlut.

en: You are not allowed to edit this page.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta þessari síðu.

en: You are not allowed to edit this post.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta þessari færslu.

en: You are not allowed to import.
is: Þú hefur ekki heimild til að flytja inn gögn.

en: You are not allowed to manage these items.
is: Þér er ekki heimilt að sýsla með þessa hluti.

en: You are not allowed to move this item out of the Trash.
is: Þú hefur ekki heimild til að flytja þennan hlut úr ruslinu.

en: You are not allowed to move this item to the Trash.
is: Þú mátt ekki færa þetta í Ruslið.

en: You are not allowed to restore this item from the Trash.
is: Þú hefur ekki heimild til að endurheimta þennan hlut úr ruslafötunni.

en: You are now logged out everywhere else.
is: Þú er nú útskráð(ur) allstaðar.

en: You are only logged in at this location.
is: Þú ert einungis innskráð(ur) á þessari slóð.

en: You are using a development version (%1$s). Cool! Please <a href="%2$s">stay updated</a>.
is: Þú ert að nota tilraunaútgáfu (%1$s). Flott! Gættu þess að <a href="%2$s">uppfæra</a>.

en: You are using a development version of WordPress. You can update to the latest nightly build automatically or download the nightly build and install it manually:
is: Þú ert að nota þróunarútgfu af WordPress. Þú getur sett upp nýjasta náttfarann (e. nightly build) sjálfvirkt eða sótt hann og sett upp handvirkt:

en: You are using an insecure browser!
is: Þú ert að nota vafra sem er óöruggur!

en: You are using the browser&#8217;s built-in file uploader. The WordPress uploader includes multiple file selection and drag and drop capability. <a href="#">Switch to the multi-file uploader</a>.
is: Þú ert að nota vafra&#8217; með innbyggðum skráar sendanda. Með WordPress sendanda geturu valið margar skrár og dregið og sleppt. <a href="#">Skipta um sendanda</a>.

en: You are using the multi-file uploader. Problems? Try the <a href="%1$s" target="%2$s">browser uploader</a> instead.
is: Þú ert að nota magnskráar upphalarann. Vandamál? Prófaðu <a href="%1$s" target="%2$s">vafra upphalarann</a> í staðin.

en: You attempted to access the "%1$s" dashboard, but you do not currently have privileges on this site. If you believe you should be able to access the "%1$s" dashboard, please contact your network administrator.
is: Þú reyndir að opna stjórnborð "%1$s", en þú hefur ekki réttindi til þess fyrir þann vef. Ef þú heldur að þú eigir að hafa aðgang að stjórnborði "%1$s", hafðu vinsamlegast samband við netstjórann þinn.

en: You attempted to edit an attachment that doesn&#8217;t exist. Perhaps it was deleted?
is: Þú reyndir að breyta viðhengi sem ekki er til. Er hugsanlegt að því hafi verið eytt?

en: You attempted to edit an item that doesn&#8217;t exist. Perhaps it was deleted?
is: Þú reyndir að breyta hlut sem er ekki til. Er hugsanlegt að honum hafi verið eytt?

en: You attempted to edit an item that isn&#8217;t an attachment. Please go back and try again.
is: Þú ert að reyna að breyta hlut sem er ekki viðhengi. Vinsamlegast farðu tilbaka og reyndu að nýju.

en: You can Search for themes by keyword, author, or tag, or can get more specific and search by criteria listed in the feature filter.
is: Þú getur leitað að þemum eftir lykilorði, höfundi, eða efnisorði, eða þú getur verið nákvæmari og leitað eftir atriðum í eiginleika síunni.

en: You can Upload a theme manually if you have already downloaded its ZIP archive onto your computer (make sure it is from a trusted and original source). You can also do it the old-fashioned way and copy a downloaded theme&#8217;s folder via FTP into your <code>/wp-content/themes</code> directory.
is: Þú getur uppfært þemu handvirkt ef þú hefur nú þegar hlaðið niður .ZIP skjölunum á tölvuna þína (gakktu í skugga um að það sé frá traustum aðila). Þú getur líka farið gömlu leiðina og afritað sótta þemu&#8217; skrá með FTP yfir í <code>/wp-content/themes</code> möppuna.

en: You can add links here to be displayed on your site, usually using <a href="%s">Widgets</a>. By default, links to several sites in the WordPress community are included as examples.
is: Þú getur bætt við tenglum sem birtir verða á vefnum hjá þér oftast í formi <a href="%s">síðuhlutar</a>. Sem sjálfgildi þá hefur nokkrum tenglum úr WordPress samfélaginu verið bætt við sem sýnidæmi.

en: You can add or edit links on this screen by entering information in each of the boxes. Only the link&#8217;s web address and name (the text you want to display on your site as the link) are required fields.
is: Þú getur bætt við eða breytt tenglum á þessum skjá með því að breyta upplýsingum í hverju boxi. Einungis vefslóð og nafn tengils (eða sá texti sem þú vilt að birtist með tengli) eru skilyrtir reitir.

en: You can also browse a user&#8217;s favorite plugins, by using the Favorites link in the upper left of the screen and entering their WordPress.org username.
is: Þú getur vafrað á uppáhalds viðbót notanda, með því að nota Eftirlætis-hlekki í efra vinstra horni skjásins og með því að slá inn Wordpress.org notendanafn.

en: You can also choose a background color by clicking the Select Color button and either typing in a legitimate HTML hex value, e.g. &#8220;#ff0000&#8221; for red, or by choosing a color using the color picker.
is: Þú getur líka valið bakgrunnslit með því að smella á velja lit takkan og annaðhvort skrifa inn rétt HTML hex gildi, t.d. &#8220;#ff0000&#8221; fyrir rauðan, eða með því að nota litaplokkaran.

en: You can also control the display of your content in RSS feeds, including the maximum numbers of posts to display and whether to show full text or a summary.
is: Þú getur einnig stjórnað hvernig RSS-flæði birtist, meðal annars mesta fjölda pósta sem eiga að birtast og hvort sýna á allan textann eða eingöngu samantekt.

en: You can also create posts with the <a href="%s">Press This bookmarklet</a>.
is: Þú getur einnig stofnað færslur með því að <a href="%s">ýta á bókamerkið</a>.

en: You can also delete individual items and access the extended edit screen from the details dialog.
is: Þú getur einnig eytt stökum færslum og farið inn stækkaðan breytingarskjá beint úr svarglugga.

en: You can also edit or move multiple posts to the trash at once. Select the posts you want to act on using the checkboxes, then select the action you want to take from the Bulk Actions menu and click Apply.
is: Þú getur líka breytt eða hent mörgum póstum í ruslið í einu. Veldu póstana sem þú vilt nota með því að haka í gátreitinn og ákveða svo aðgerðina sem þú vilt framkvæma í hópaðgerðum og smella svo á Framkvæma.

en: You can also embed media from many popular websites including Twitter, YouTube, Flickr and others by pasting the media URL on its own line into the content of your post/page. Please refer to the Codex to <a href="https://codex.wordpress.org/Embeds">learn more about embeds</a>.
is: Þú getur einnig vafið inn gögn sem koma frá mörgum vinsælum síðum t.d. Twitter, YouTube, Flickr eða aðrar svipaðar með því að líma vefslóðina inn í efni póstsins/síðunnar. Vinsamlegast skoðið Codex fyrir WordPress á <a href="https://codex.wordpress.org/Embeds">til að læra meira um ívefjur</a>.

en: You can also moderate the comment from this screen using the Status box, where you can also change the timestamp of the comment.
is: Þú getur einnig ritstýrt athugasemdinni á þessari síðu með því að nota Stöðu kassann, þar getur þú einnig breytt tímastimpli athugasemdarinnar.

en: You can also perform the same types of actions, including narrowing the list by using the filters, acting on a page using the action links that appear when you hover over a row, or using the Bulk Actions menu to edit the metadata for multiple pages at once.
is: Þú getur einnig framkvæmt sömu tegund aðgerða, þar á meðan að þrengja lista með því að nota síur, virkja síður með því að nota virkja-hlekkina sem koma í ljós með því að færa músina yfir röð eða með því að nota hópaðgerð í breyta lýsigögnum fyrir margar síður í einu.

en: You can assign keywords to your posts using <strong>tags</strong>. Unlike categories, tags have no hierarchy, meaning there&#8217;s no relationship from one tag to another.
is: Þú getur merkt færslur með efnisoðrum. Ólíkt flokkum þá hafa efnisorð ekki stigskiptingu sem þýðir að engin vensl er á milli þeirra.

en: You can assign theme locations to individual menus by <strong>selecting the desired settings</strong> at the bottom of the menu editor. To assign menus to all theme locations at once, <strong>visit the Manage Locations tab</strong> at the top of the screen.
is: Þú getur valið ákveðnar staðsetningu fyrir ákveðnar valmyndir með því að <strong>nota stillingar</strong> á botninum í valmyndar-ritlinum. Til að velja valmynd fyrir allar staðsetningar í einu, <strong>farðu á Stjórna-Staðsetningum -flipann</strong> efst á skjánum.

en: You can change the display of this screen using the Screen Options tab to set how many items are displayed per screen and to display/hide columns in the table.
is: Þú getur breytt því hvernig þessi skjár kemur þér fyrir sjónir í stilla skjá flipanum. Í honum getur þú valið hve margir hlutir birtast per skjá og hvaða dálka á að birta eða fela í töflu.

en: You can change your password, turn on keyboard shortcuts, change the color scheme of your WordPress administration screens, and turn off the WYSIWYG (Visual) editor, among other things. You can hide the Toolbar (formerly called the Admin Bar) from the front end of your site, however it cannot be disabled on the admin screens.
is: Þú getur breytt lykilorðinu þínu, kveikt á flýtilyklum, breytt litasamsetningunni á WordPress bakendanum þínum, og slökkt á WYSIWYG ritlinum, til að nefna nokkur atriði. Þú getur falið tækjastikuna (áður þekkt sem kerfisstjóraslá) á framhlið vefsins þíns, það er þó ekki hægt fela hana í bakendanum sjálfum.

en: You can change your profile picture on <a href="%s">Gravatar</a>.
is: Þú getur breytt þinni notandamynd á <a href="%s">Gravatar</a>.

en: You can choose from the theme&#8217;s default header images, or use one of your own. You can also customize how your Site Title and Tagline are displayed.
is: Þú getur valið eina af hausmyndunum sem fylgja þemunni sem þú ert að nota, eða notað eigin hausmynd. Þú getur einnig stýrt því hvernig titill og einkunnarorð síðunnar birtast.

en: You can choose one of your previously uploaded headers, or show a random one.
is: Þú getur valið eina af mörgum myndum sem hlaðið hefur verið upp fyrir síðuhaus eða látið birta mynd af handahófi.

en: You can choose what&#8217;s displayed on the front page of your site. It can be posts in reverse chronological order (classic blog), or a fixed/static page. To set a static home page, you first need to create two <a href="%s">Pages</a>. One will become the front page, and the other will be where your posts are displayed.
is: Þú getur valið það sem er birt á forsíðu þíns vefs. Það geta verið færslur í öfugri tímaröð (hefðbundið blogg), eða föst/statísk síða. Til þess að setja statíska forsíðu þarftu að búa til tvær <a href="%s">síður</a> . Ein verður forsíðan og hin verður síðan þar sem færslurnar þínar verða birtar.

en: You can choose whether or not your site will be crawled by robots, ping services, and spiders. If you want those services to ignore your site, click the checkbox next to &#8220;Discourage search engines from indexing this site&#8221; and click the Save Changes button at the bottom of the screen. Note that your privacy is not complete; your site is still visible on the web.
is: Þú getur ákveðið hvort síðan þín verði skoðuð af vélmennum, ping-þjónusta eða vélköngulóm. Ef þú vilt að þessar þjónustur hunsi síðuna þína, smelltu þá á gátreitinn við hliðina á &#8220;Fá leitarvélar til að hunsa síðuna&#8221; og smella á Vista Breytingar takkann á botni skjásins. Athugaðu að friðhelgi er ekki endilega tryggð, jafnvel þótt þú gerir þetta þar sem síðan er sýnileg á vefnum.

en: You can create groups of links by using Link Categories. Link Category names must be unique and Link Categories are separate from the categories you use for posts.
is: Þú getur stofnað hópa af tenglum með því að nota tenglaflokka. Nafn tenglaflokks verður að vera einkvæmur og tenglaflokkar eru aðskildir flokkum sem notaðir eru með færslum.

en: You can create the %s manually and paste the following text into it.
is: Þú getur stofnað %s handvirkt og afritað eftirfarandi texta inn í hana.

en: You can customize the display of this screen in a number of ways:
is: Þú getur séraðlagað birtingarform þessa skjás á ýmsa vegu:

en: You can customize the display of this screen using the Screen Options tab and/or the dropdown filters above the links table.
is: Þú getur breytt útliti skjás með því að nota Stilla Skjá flipan og/eða fellilistan fyrir ofan hlekkjatöfluna.

en: You can customize the display of this screen&#8217;s contents in a number of ways:
is: Þú getur séraðlagað birtingu á innihaldi undir þessum skjá með margvíslegum hætti:

en: You can customize the look of your site without touching any of your theme&#8217;s code by using a custom background. Your background can be an image or a color.
is: Þú getur breytt útliti á vefnum þínum án þess að breyta kóðanum á bak við þemað með því að nota sérvalin bakgrunn. Bakgrunnur getur verið bæði litur eða mynd.

en: You can delete Link Categories in the Bulk Action pull-down, but that action does not delete the links within the category. Instead, it moves them to the default Link Category.
is: Þú getur eytt tenglaflokki í magnbreytifellilistanum, það eyðir samt ekki sjálfum tenglinum heldur verður hann færður í sjálfgefinn tenglaflokk.

en: You can edit the image while preserving the thumbnail. For example, you may wish to have a square thumbnail that displays just a section of the image.
is: Þú getur breytt myndinni án þess að breyta þumlu. Þig gæti til dæmis langað í ferningslaga þumlu sem birtir bara brot af myndinni.

en: You can edit the information left in a comment if needed. This is often useful when you notice that a commenter has made a typographical error.
is: Það er mögulegt að breyta innihaldi athugasemda þegar þörf er á. Þetta er oft gagnlegt td. í þeim tilfellum þegar um stafsetningarvillur er um að ræða.

en: You can enable distraction-free writing mode using the icon to the right. This feature is not available for old browsers or devices with small screens, and requires that the full-height editor be enabled in Screen Options.
is: Þú getur virkjað ritham án-truflunar með táknið hér til hægri. Þessi eiginleiki er ekki tiltækur fyrir eldri vafra eða tæki með litlum skjá, og krefst þess að hámarks-hæð ritill sé virkjaður í Skjástilingum.

en: You can export a file of your site&#8217;s content in order to import it into another installation or platform. The export file will be an XML file format called WXR. Posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags can be included. You can choose for the WXR file to include only certain posts or pages by setting the dropdown filters to limit the export by category, author, date range by month, or publishing status.
is: Þú getur flutt út srká með öllu efni síðunnar þinnar til þess að flytja það inn í aðra uppsetningu eða annað útgáfukerfi. Útflutningsskráin er á XML skráarformi sem kallast WXR. Færslur, síður, athugasemdir, sérreitir, flokkar og tög geta verið flutt út. Þú getur valið hvaða færslur og síður verða fluttar út með því að velja í fellilistanum að takmarka útflutninginn við ákveðinn flokk, höfund, mánuð eða útgáfustöðu.

en: You can filter the list of posts by post status using the text links in the upper left to show All, Published, Draft, or Trashed posts. The default view is to show all posts.
is: Þú getur síað listann af færslum eftir stöðu færslna með því að nota textahlekkina efst til vinstri til þess að birta Allar, birtar, uppköst eða eyddar færslur. Sjálfgefið er að birta allar færslur.

en: You can filter the list of users by User Role using the text links in the upper left to show All, Administrator, Editor, Author, Contributor, or Subscriber. The default view is to show all users. Unused User Roles are not listed.
is: Þú getur síað notendur eftir hlutverki með því að nota textahlekki á eftir vinstri hluta til að sýna Alla, Stjórnendur, Ritstjórar, Höfundar, Efnistgjafar eða áskrifendur. Sjálfgefið val eru allir. Ónýtt hlutverk eru ekki sýnd.

en: You can find additional plugins for your site by using the <a href="%1$s">Plugin Browser/Installer</a> functionality or by browsing the <a href="%2$s" target="_blank">WordPress Plugin Directory</a> directly and installing new plugins manually. To manually install a plugin you generally just need to upload the plugin file into your %3$s directory. Once a plugin has been installed, you can activate it here.
is: Þú getur fundið fleiri viðbætur fyrir vefinn þinn með því að nota <a href="%1$s">Viðbótar-vafra/Uppsetningar</a> eða með því að vafra um <a href="%2$s" target="_blank">safn WordPress viðbóta</a> og sett upp nýjar viðbætur handvirkt. Til að setja viðbót upp handvirkt, er oftast nóg að hlaða upp skránni í %3$s skráarmöppuna. Þegar viðbót hefur verið uppsett, getur þú virkjað hana hér.

en: You can find additional themes for your site by using the Theme Browser/Installer on this screen, which will display themes from the <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Theme Directory</a>. These themes are designed and developed by third parties, are available free of charge, and are compatible with the license WordPress uses.
is: Þú getur fundið fleiri þemu fyrir vefinn þinn með því að nota þemu vafra/innsetningu á þessum skjá sem birtir þemu frá <a href="%s" target="_blank">WordPress.org þemusvæði</a>. Þemu eru hannaðar og þróaðar af þriðja aðila og eru fáanlegar þér að kostnaðarlausu með sambærilegu hugbúnaðarleyfi og WordPress notar.

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many posts to list per screen using the Screen Options tab.
is: Þú getur falið/birt dálka eftir þínum þörfum og jafnframt ákveðið hve margar færslur á að birta per skjá með því að nota flipan fyrir skjávalmöguleika.

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many users to list per screen using the Screen Options tab.
is: Þú getur falið/birt dálka eftir þínum þörfum og jafnframt ákveðið hve margar notendur á að birta per skjá með því að nota flipan fyrir skjávalmöguleika.

en: You can insert media files by clicking the icons above the post editor and following the directions. You can align or edit images using the inline formatting toolbar available in Visual mode.
is: Þú getur sett inn skrár með því að smella á táknin fyrir ofan ritillinn og að fylgja leiðbeiningunum. Þú getur jafnað eða breytt myndum með því að nota tækjastikuna sem birtist í Sýnilegum ham.

en: You can log out of other devices, such as your phone or a public computer, by clicking the Log Out Everywhere Else button.
is: Þú getur útskráð þig úr öðrum viðtækjum, eins og símanum þínum eða almenningstölvu, með því að smella á Skrá út úr öllum öðrum lotum hnappinn.

en: You can manage comments made on your site similar to the way you manage posts and other content. This screen is customizable in the same ways as other management screens, and you can act on comments using the on-hover action links or the Bulk Actions.
is: Þú getur sýslað með athugasemdir á vefnum þínum með svipuðum hætti og þú getur sýslað með færslur og annað efni. Hægt er að sérsníða skjámyndina með sama hætti og aðrar skjámyndir í stjórnborði, einnig getur þú framkvæmt aðgerðir á athugasemdum með því að nota tenglana sem birtast þegar músarbendillinn er yfir þeim, eða notast við magnaðgerðirnar.

en: You can narrow the list by file type/status using the text link filters at the top of the screen. You also can refine the list by date using the dropdown menu above the media table.
is: Þú getur þrengt listann eftir skráartegund/stöðu með því að nota tenglana efst á skjánum. Þú getur einnig endurunnið listann eftir dagsetningu með því að smella á niðurfellanlegu valmyndina í efnistöflunni.

en: You can now manage and live-preview Custom Backgrounds in the <a href="%1$s">Customizer</a>.
is: Þú getur núna sýslað með og forskoðað Sérsniðna bakgrunna . <a href="%1$s">Aðlagaranum</a>.

en: You can now manage and live-preview Custom Header in the <a href="%1$s">Customizer</a>.
is: Þú getur núna sýslað með og forskoðað Sérsniðna hausa . <a href="%1$s">Aðlagaranum</a>.

en: You can proportionally scale the original image. For best results, scaling should be done before you crop, flip, or rotate. Images can only be scaled down, not up.
is: Þú getur hlutfallslega skalað upprunalegu myndina. Fyrir bestu niðurstöður, skölun ætti að gerast áður en þú klippir, veltir eða snýrð. Myndir geta aðeins verið minnkaðar, ekki stækkaðar.

en: You can refine the list to show only posts in a specific category or from a specific month by using the dropdown menus above the posts list. Click the Filter button after making your selection. You also can refine the list by clicking on the post author, category or tag in the posts list.
is: Þú getur síað listann til þess að birta aðeins færslur í ákveðnum flokk eða frá ákveðnum mánuði með því að nota fellivalmyndina fyrir ofan færslulistann. Smelltu á sía hnappinn eftir að þú hefur valið. Þú getur einni síað listann með því að smella á höfund færslu, flokk eða efnisorð í færslulista.

en: You can select an image to be shown at the top of your site by uploading from your computer or choosing from your media library. After selecting an image you will be able to crop it.
is: Þú getur valið mynd til að sýna efst á síðunni þinni með því að hlaða upp mynd frá þinni tölvu eða velja mynd úr gagnasafninu. Eftir að hafa valið mynd munt þú geta skorið myndina til.

en: You can set a custom image header for your site. Simply upload the image and crop it, and the new header will go live immediately. Alternatively, you can use an image that has already been uploaded to your Media Library by clicking the &#8220;Choose Image&#8221; button.
is: Þú getur stillt þína eigin mynd til að hafa í hausnum á vefnum með því að hlaða henni upp og klippa hana til. Nýi hausinn verður strax virkur. Að auki getur þú notað mynd sem þú hefur hlaðið inn í skráarsafnið þitt með því að smella á hnappinn „Velja mynd“.

en: You can set maximum sizes for images inserted into your written content; you can also insert an image as Full Size.
is: Þú getur skilgreint hámarksstærð mynda sem þú fellir inn í efnið þitt; þú getur einnig sett mynd inn í fullri stærð.

en: You can set the language, and the translation files will be automatically downloaded and installed (available if your filesystem is writable).
is: Þú getur valið tungumálið, og tungumálaskrárnar verða sjálfvirkt sóttar og settar upp (í boði ef hægt er að skrifa í skráarsafnið þitt).

en: You can still use your site but any subdomain you create may not be accessible. If you know your DNS is correct, ignore this message.
is: Þú getur áfram notað vefinn en öll undirlén sem þú stofnar verða ekki endilega aðgengileg. Ef þú veist að DNS stillingarnar eru í lagi þá getur þú hundsað þessi skilaoboð.

en: You can submit content in several different ways; this screen holds the settings for all of them. The top section controls the editor within the dashboard, while the rest control external publishing methods. For more information on any of these methods, use the documentation links.
is: Þú getur sett inn efni á marga mismunandi máta; þessi skár sýnir stillingar fyrir þá alla. Efst eru stillingar fyrir ritilinn fyrir stjórnboðið, á meðan hitt stýrir birtingu út á við. Fyrir frekari upplýsingar um þessar aðferðir notaðu þá hjálpina.

en: You can update to <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %2$s</a> automatically or download the package and install it manually:
is: Þú getur uppfært <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %2$s</a> sjálfkrafa eða sótt pakkan og sett upp handvirkt:

en: You can upload and insert media (images, audio, documents, etc.) by clicking the Add Media button. You can select from the images and files already uploaded to the Media Library, or upload new media to add to your page or post. To create an image gallery, select the images to add and click the &#8220;Create a new gallery&#8221; button.
is: Þú getur hlaðið upp og bætt við gögnum (myndir, hljóð, skrár osfrv.) með því að smella á takkann. &#8220;Bæta við gögnum &#8220;. Þú getur valið úr myndum og skrám sem hefur áður verið hlaðið upp eða hlaðið upp nýjum gögnum til að bæta við síðu eða póst. Til að stofna myndasafn, þá velur þú myndir og smellir . &#8220;Búa til nýtt myndasafn &#8220; takkann.

en: You can upload media files here without creating a post first. This allows you to upload files to use with posts and pages later and/or to get a web link for a particular file that you can share. There are three options for uploading files:
is: Þú getur hlaðið upp skrám án þess að þurfa útbúa færslu fyrst. Það gerir þér kleift að hlaða upp skrám sem þú ætlar síðan að nota í færslum eða síðum og/eða einfaldlega til að deila. Það eru þrír möguleigar við að hlaða upp skrám:

en: You can use categories to define sections of your site and group related posts. The default category is &#8220;Uncategorized&#8221; until you change it in your <a href="%s">writing settings</a>.
is: Þú getur notað flokka til þess að skilgreina hluta vefsvæðisins og parað saman skildar færslur. Sjálfgefni flokkurinn er &#8222;Óflokkað&#8220; þangað til þú breytir því í <a href="%s">ritstillingum</a>.

en: You can use one of these cool headers or show a random one on each page.
is: Þú getur nýtt þér eina af þessum flottu myndum sem síðuhausmynd eða valið handahófskennda mynd fyrir hverja síðu.

en: You can use the Theme Editor to edit the individual CSS and PHP files which make up your theme.
is: Þú getur notað þemaritillinn til þess að breyta einstökum CSS og PHP skjölum sem byggja upp þemað.

en: You can use the editor to make changes to any of your plugins&#8217; individual PHP files. Be aware that if you make changes, plugins updates will overwrite your customizations.
is: Þú getur notað ritilinn til þess að breyta hvaða PHP skrá sem er í viðbótunum þínum. Athugaðu að ef þú framkvæmir breytingar munu uppfærslur á viðbótum yfirskrifa þær.

en: You can use the following controls to arrange your Dashboard screen to suit your workflow. This is true on most other administration screens as well.
is: Þú getur notað eftirfarandi stýringar til þess að aðlaga Stjórnborðið að þínum þörfum. Þetta á einnig við um flestar skjámyndir fyrir kerfisstjóra.

en: You can view all posts made by a user by clicking on the number under the Posts column.
is: Þú getur skoðað allar færslur eftir notanda með því að smella á númerið í færslu dálkinum.

en: You can view posts in a simple title list or with an excerpt using the Screen Options tab.
is: Þú getur skoðað færslur í einföldum fyrirsagnalista eða með útdrætti í skjástillingaflipanum

en: You can view your media in a simple visual grid or a list with columns. Switch between these views using the icons to the left above the media.
is: Þú getur skoðað skrárnar þínar í grind eða í lista. Notaðu táknmyndirnar til vinstri fyrir ofan skrárnar til þess að breyta á milli.

en: You can&#8217;t delete that user.
is: Þú getur ekki eytt þessum notanda.

en: You can&#8217;t delete the current user.
is: Þú getur ekki eytt núverandi notanda.

en: You can&#8217;t delete users.
is: Þú getur ekki eytt notendum.

en: You can&#8217;t edit that user.
is: Þú getur ekki breytt þessum notanda.

en: You can&#8217;t edit this attachment because it is in the Trash. Please move it out of the Trash and try again.
is: Þú getur ekki breytt þessu viðhengi þar sem það er í ruslinu. Vinsamlegast færðu það úr ruslinu og reyndu aftur.

en: You can&#8217;t edit this item because it is in the Trash. Please restore it and try again.
is: Þú getur ekki breytt þessum hlut því hann er í ruslinu. Vinsamlega endurheimtu hann og reyndu aftur.

en: You can&#8217;t give users that role.
is: Þú getur ekki veitt notendum þetta hlutverk.

en: You can&#8217;t remove users.
is: Þú getur ekki fjarlægt notendur.

en: You can't remove the current user.
is: Þú getur ekki eytt núverandi notanda.

en: You cannot change this later.
is: Þú getur ekki breytt þessu síðar.

en: You cannot delete a plugin while it is active on the main site.
is: Þú getur ekki eytt viðbót meðan hún er í notkun á aðalvef.

en: You cannot delete a theme while it has an active child theme.
is: Þú getur ekki eytt þema á meðan það er með virkt undirþema.

en: You cannot install a network of sites with your server address.
is: Þú getur ekki sett upp net af vefjum með vistfangi netþjónsins þíns.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
is: Ekki er hægt að setja upp vegna þess að <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> MySQL útgáfu %2$s eða hærra. Þú ert að keyra útgáfu %3$s.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
is: Ekki er hægt að setja upp vegna þess að <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> þarfnast PHP útgáfu %2$s eða hærra og MySQL útgáfu %3$s eða hærra. Þú ert að keyra PHP útgáfu %4$s og MySQL útgáfu %5$s.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
is: Ekki er hægt að setja upp vegna þess að <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> þarfnast PHP útgáfu %2$s eða hærra. Þú ert að keyra útgáfu %3$s

en: You cannot move this item to the Trash. %s is currently editing.
is: Þú getur ekki hnet þessu í ruslið. %s er að breyta.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
is: Þú getur ekki uppfært vegna þess að <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> krefst MySQL útgáfu %2$s eða hærra. Þú ert að keyra MySQL útgáfu %3$s.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
is: Þú getur ekki uppfært vegna þess að <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> krefst PHP útgáfu %2$s eða hærra og MySQL útgáfu %3$s eða hærra. Þú ert að keyra PHP útgáfu %4$s og MySQL útgáfu %5$s.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
is: Þú getur ekki uppfært vegna þess að <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> krefst PHP útgáfu %2$s eða hærra. Þú ert að keyra PHP útgáfu %3$s.

en: You cannot use port numbers such as %s.
is: Þú getur ekki notað gáttarnúmer eins og %%s.

en: You did not enter a category name.
is: Þú slóst ekki inn neitt flokkaheiti.

en: You did not select an item for editing.
is: Þú valdir ekki hlut til að breyta.

en: You do not appear to have any plugins available at this time.
is: Engar viðbætur virðast aðgengilegar eins og er.

en: You do not appear to have any themes available at this time.
is: Það lítur út fyrir að þú hafir engar þemur tiltækar í augnablikinu.

en: You do not have permission to customize headers.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta haus síðunnar.

en: You do not have permission to edit this user.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta þessum notanda.

en: You do not have sufficient permissions to access this page.
is: Þú hefur ekki tilskilin leyfi til að fara á þessa síðu.

en: You do not have sufficient permissions to activate plugins for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að virkja viðbætur á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to add links to this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að bæta við tenglum á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to add users to this network.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að bæta við notendum í þetta net.

en: You do not have sufficient permissions to deactivate plugins for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að afvirkja viðbætur á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to delete plugins for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að eyða viðbótum á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to delete this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að eyða þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to edit plugins for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að breyta viðbótum á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to edit templates for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að breyta sniðmátum á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to edit the links for this site.
is: Þú hefur ekki nægileg réttindi til að breyta hlekkjunum fyrir þessa síðu.

en: You do not have sufficient permissions to export the content of this site.
is: Þú hefur ekki nægileg réttindi til þess að flytja efni út af þessari síðu.

en: You do not have sufficient permissions to import content in this site.
is: Þú hefur ekki nægilegar heimilidir til að lesa inn efni á þennan vef.

en: You do not have sufficient permissions to install plugins on this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að setja upp viðbætur á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to install themes on this site.
is: Þú hefur ekki fullnæjanleg réttindi til þess að setja upp þemu á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to manage options for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi á þessum vef til að eiga við valmöguleika.

en: You do not have sufficient permissions to manage plugins for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að breyta viðbótum á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to modify unregistered settings for this site.
is: Þú hefur ekki nægilega heimild til að breyta stillingum fyrir óskráða á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to update plugins for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að uppfæra viðbætur á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to update themes for this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að uppfæra þemu á þessum vef.

en: You do not have sufficient permissions to update this site.
is: Þú hefur ekki fullnægjandi réttindi til að uppfæra þennan vef.

en: You don't have permission to attach files to this post.
is: Þú ert ekki með heimild til þess að hengja skrár við þennan póst.

en: You have access to the source code, the freedom to study how the program works, and the freedom to change it to make it do what you wish.
is: Þú hefur aðgang að frumkóða og er frjálst að kynna þér hvernig forritið virkar ásamt frelsi til að breyta því ef þú vilt.

en: You have chosen to delete the following users from all networks and sites.
is: Þú hefur valið það að eyða eftirfarandi notendum út úr öllum netum og vefjum.

en: You have chosen to delete the user from all networks and sites.
is: Þú hefur valið að eyða notandanum út úr öllum netum og vefjum.

en: You have specified these users for deletion:
is: Þú hefur merkt þessa notendur til eyðingar:

en: You have specified these users for removal:
is: Þú hefur tilgreint þessa notendur til að fjarlægja:

en: You have specified this user for deletion:
is: Þú hefur valið eftirfarandi notanda til eyðingar:

en: You have specified this user for removal:
is: Þú hefur tilgreint þessa notendur til að fjarlægja:

en: You have the freedom to distribute copies of your modified versions to others. By doing this you can give the whole community a chance to benefit from your changes.
is: Þér er frjálst að dreifa eintökum af breyttri útgáfu til annara. Með þessum hætti veitir þú samfélaginu tækifæri til að njóta góðs af breytingum sem þú hefur gert.

en: You have the freedom to redistribute copies of the original program so you can help your neighbor.
is: Þér er frjálst að dreifa eintökum af upprunalegu forritinu td. ef þú vilt hjálpa nágrönnum þínum.

en: You have the freedom to run the program, for any purpose.
is: Þér er frjálst að keyra forritið óháð tilgangi.

en: You have the latest version of WordPress.
is: Þetta er nýjasta útgáfan af WordPress.

en: You have used your space quota. Please delete files before uploading.
is: Þú hefur notað diskplássið sem þér hefur verið úthlutað. Vinsamlegast eyddu skrám áður en hleður upp.

en: You have version %1$s installed. Update to %2$s.
is: Þú ert með útgáfu %1$s uppsetta. Uppfæra í %2$s.

en: You may also browse based on the most popular tags in the Plugin Directory:
is: Þú getur einnig flett eftir algengustu efnisorðunum í viðbótaskránni:

en: You must assign a password to the new user, which they can change after logging in. The username, however, cannot be changed.
is: Þú verður að gefa nýjum notanda lykilorð sem hann getur breytt eftir að hann skráir sig inn. Notendanafninu er hinsvegar ekki hægt að breyta.

en: You must be a member of at least one site to use this page.
is: Þú verður að vera tengd(ur) sem meðlimur á a.m.k einum vef til að nota þessa síðu.

en: You must click the Save Changes button at the bottom of the screen for new settings to take effect.
is: Þú verður að ýta á Vista breytingar hnappinn neðst á skjánnum til að nýjar stillingar taki gildi.

en: You must provide a domain name.
is: Þú verður að gefa upp lénsnafn.

en: You must provide a name for your network of sites.
is: Þú verður að gefa upp nafn fyrir net sem mun hýsa vefina.

en: You must provide a valid email address.
is: Þú verður að gefa upp gilt netfang.

en: You must provide an email address.
is: Þú verður að gefa upp netfang.

en: You need JavaScript to choose a part of the image.
is: Þú þarft að hafa Javascript stuðning til að velja hluta myndar.

en: You need to make this file writable before you can save your changes. See <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">the Codex</a> for more information.
is: Þú þarft að breyta aðgangsheimild skráarinnar (skrifréttindum hennar) áður en þú vistar breytingarnar. Lestu meira um aðgangsheimildir skráa <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">hér</a>.

en: You only have one theme enabled for this site right now. Visit the Network Admin to <a href="%1$s">enable</a> more themes.
is: Þú ert eingöngu með eina þemu virka fyrir þennan vef í augnablikinu. Hægt er að heimsækja kerfisstjórnarsíðu fyrir net til að <a href="%1$s">virkja</a> fleiri þemu.

en: You only have one theme enabled for this site right now. Visit the Network Admin to <a href="%1$s">enable</a> or <a href="%2$s">install</a> more themes.
is: Þú ert eingöngu með eina þemu virka fyrir þennan vef í augnablikinu. Hægt er að heimsækja kerfisstjórnarsíðu fyrir net til að <a href="%1$s">virkja</a> fleiri þemu eða <a href="%2$s">setja inn</a> fleiri þemu.

en: You only have one theme installed right now. Live a little! You can choose from over 1,000 free themes in the WordPress.org Theme Directory at any time: just click on the <a href="%s">Install Themes</a> tab above.
is: Í augnablikinu er eingöngu ein þema uppsett. Af hverju ekki að prófa sig aðeins áfram

en: You should be able to get this info from your web host, if %s doesn&#8217;t work.
is: Þú ættir að geta fengið þessar upplýsingar frá hýsingaraðila, ef %s virkar ekki.

en: You should update your .htaccess now.
is: Þú ættir að uppfæra .htaccess skrána núna.

en: You should update your web.config now.
is: Þú ættir að uppfæra web.config núna

en: You should upgrade <a href="%s" target="_blank">your bookmarklet</a> to the latest version!
is: Þú ættir að uppfæra <a href="%s" target="_blank">bókamerkjaforritið þitt</a> í nýjustu útgáfu!

en: You will need a wildcard DNS record if you are going to use the virtual host (sub-domain) functionality.
is: Þú þarft algilda DNS færslu ef þú ætlar að nota sýndarþjónsmöguleikann (undirlén).

en: You will need this password to log&nbsp;in. Please store it in a secure location.
is: Þú munt þurfa þetta lykilorð til að skrá þig inn. Vinsamlegast geymdu það á öruggum stað.

en: You&rsquo;re using the auto-generated password for your account. Would you like to change it?
is: Þú ert að nota lykilorðið sem var búið til sjálfvirkt fyrir aðganginn þinn. Viltu breyta því?

en: Your <code>wp-config.php</code> file has an empty database table prefix, which is not supported.
is: Í <code>wp-config.php</code> vantar gildi töfluforskeyti, en það er því miður ekki valkostur.

en: Your Email
is: Netfang þitt

en: Your MySQL username
is: MySQL notandanafnið þitt

en: Your Profile
is: Þínar stillingar

en: Your Sites
is: Vefirnir þínir

en: Your WordPress database has been successfully updated!
is: WordPress gagnagrunnurinn hefur nú verið uppfærður!

en: Your WordPress database is already up-to-date!
is: WordPress-gagnagrunnurinn hefur þegar verið uppfærður!

en: Your WordPress.org username:
is: WordPress.org notandanafnið þitt:

en: Your browser is out of date!
is: Vafrinn þinn er orðinn úreltur!

en: Your chosen password.
is: Þitt lykilorð.

en: Your email address has not been updated yet. Please check your inbox at %s for a confirmation email.
is: Netfang þitt hefur ekki verið uppfært ennþá. Vinsamlegast kíktu í pósthólfið þitt %s hvort finna megi staðfestingarpóst.

en: Your email address.
is: Þitt netfang.

en: Your hosting company, support forum volunteers, or a friendly developer may be able to use this information to help you:
is: Hýsingaraðilinn, sjálfboðaliðar í hjálparspjallborðum, eða vinalegur forritari gætu hugsanlega notað þessar upplýsingar til þess að hjálpa þig:

en: Your latest changes were saved as a revision.
is: Útgáfa af síðustu breytingar hefur verið vistuð.

en: Your new WordPress site has been successfully set up at:
    
    %1$s
    
    You can log in to the administrator account with the following information:
    
    Username: %2$s
    Password: %3$s
    Log in here: %4$s
    
    We hope you enjoy your new site. Thanks!
    
    --The WordPress Team
    https://wordpress.org/
is: Nýi WordPress vefurinn þinn hefur verið settur upp á:
    
    %1$s
    
    Þú getur skráð þig inn á stjórnanda aðganginn með eftirfarandi upplýsingum:
    
    Notendanafn: %2$s
    Lykilorð: %3$s
    Skrá inn hér: %4$s
    
    Við vonum að þú njótir nýja vefsins þíns. Takk!
    
    --The WordPress Team
    https://wordpress.org/

en: Your passwords do not match. Please try again.
is: Lykilorðin eru ekki eins. Vinsamlegast reyndu aftur.

en: Your plugins are all up to date.
is: Allar viðbætur eru af nýjustu gerð.

en: Your profile contains information about you (your &#8220;account&#8221;) as well as some personal options related to using WordPress.
is: Notandastillingarnar þínar innihalda upplýsingar um þig (aðganginn þinn) ásamt persónulegum stilingum er varðar notkun á WordPress.

en: Your site at %1$s experienced a critical failure while trying to update WordPress to version %2$s.
is: Upp kom alvarleg villa á vefnum þínum %1$s þegar reynt var að uppfæra WordPress í útgáfu %2$s.

en: Your site at %1$s experienced a critical failure while trying to update to the latest version of WordPress, %2$s.
is: Upp kom alvarleg villa á vefnum þínum %1$s þegar reynt var að uppfæra í nýjustu útgáfu WordPress, %2$s.

en: Your site is asking search engines not to index its content
is: Vefurinn þinn er að biðja leitarvélar að fara ekki yfir efni vefsins

en: Your site is configured to keep only the last %s revisions.
is: Vefurinn þinn er stilltur til að geyma aðeins síðustu %s útgáfur.

en: Your site was running version %s.
is: Vefurinn þinn var að keyra útgáfu %s.

en: Your theme does not natively support menus, but you can use them in sidebars by adding a &#8220;Custom Menu&#8221; widget on the <a href="%s">Widgets</a> screen.
is: Þemað þitt styður ekki valmyndir, en þú getur notað þær í hliðarreinum með því að bæta við &#8220;Valmyndar&#8221; síðuhlut á <a href="%s">Síðuhluta</a> síðunni..

en: Your theme does not support navigation menus or widgets.
is: Þemað styður hvorki valmyndir né síðuhluti.

en: Your themes are all up to date.
is: Öll þemu eru af nýjustu gerð.

en: Your translations are all up to date.
is: Allar þýðingarnar þínar eru nýlegar.

en: Your username cannot be changed, but you can use other fields to enter your real name or a nickname, and change which name to display on your posts.
is: Notandanafninu þínu er ekki hægt að breyta, en þú getur notað aðra reiti til að skrá fullt nafn eða gælunafn. Svo geturðu breytt hvaða nafn er birt við færslurnar þínar.

en: [%1$s] URGENT: Your site may be down due to a failed update
is: [%1$s] ÁRÍÐANDI: Vefurinn þinn gæti legið niðri vegna misheppnaðrar uppfærslu

en: [%1$s] WordPress %2$s is available. Please update!
is: [%1$s] WordPress %2$s er fáanlegt. Vinsamlega uppfærið!

en: [%1$s] Your site has updated to WordPress %2$s
is: [%1$s] Vefurinn þinn hefur verið uppfærður í WordPress %2$s

en: [%s] Background updates have finished
is: [%s] Uppfærslum í bakgrunni er lokið

en: [%s] Joining confirmation
is: [%s] Þáttökustaðfesting

en: [%s] New Admin Email Address
is: Nýtt kerfisstjóranetfang [%s]

en: [%s] New Email Address
is: Nýtt netfang [%s]

en: [%s] There were failures during background updates
is: [%s] Það komu upp villur vegna uppfærslu í bakgrunni

en: [Pending]
is: [Bíða samþykkis]

en: acquaintance
is: kunningi

[ctx: adjective]
en: Pending
is: Bíður samþykkis

[ctx: admin menu]
en: All Links
is: Allir tenglar

en: another web address of mine
is: annar tengill í safnið mitt

en: child
is: barn

en: co-resident
is: sambýlingur

en: co-worker
is: samstarfsmaður

en: colleague
is: félagi

[ctx: color]
en: Default: %s
is: Sjálfgefið: %s

[ctx: column name]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: column name]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: column name]
en: File
is: Skrá

[ctx: column name]
en: Submitted On
is: Sent

[ctx: column name]
en: Title
is: Titill

[ctx: column name]
en: Uploaded to
is: Hlaðið upp í

[ctx: comment]
en: Mark as Spam
is: Merkja sem amaspóst

[ctx: comment]
en: Not Spam
is: Ekki amapóstur

[ctx: comment]
en: Permalink:
is: Fast veffang:

[ctx: comments]
en: %s in moderation | %s in moderation
is[0]: %s í ritstýringu
is[1]: %s í ritstýringu

[ctx: comments]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Allar <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Allar <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Approved <span class="count">(%s)</span> | Approved <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Samþykkt <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Samþykktar <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Í bið <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Í bið <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Spam <span class="count">(%s)</span> | Spam <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Amafærsla <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Amafærslur <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Rusl <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Rusl <span class="count">(%s)</span>

en: contact
is: tengiliður

en: crush
is: skot

[ctx: dashboard]
en: %1$s on %2$s
is: %1$s: &#8222;%2$s&#8220;

en: date
is: stefnumót

[ctx: drafts]
en: View all
is: Skoða öll

en: enter a custom date format in the following field
is: sláðu inn dagsetningarsnið í eftirfarandi reit

en: enter a custom time format in the following field
is: sláðu inn tímasnið í eftirfarandi reit

[ctx: example password]
en: password
is: lykilorð

[ctx: example username]
en: username
is: notandanafn

en: example:
is: dæmi:

en: example: www.wordpress.org
is: dæmi: www.wordpress.org

en: family
is: fjölskylda

[ctx: file]
en: Add New
is: Bæta við

en: first
is: fyrstu

en: friend
is: vinur

en: friendship
is: vinátta

en: g:i:s a
is: H:i:s

en: geographical
is: afstaða

en: identity
is: auðkenni

en: items
is: hlutir

en: kin
is: skyldmenni

en: last
is: síðustu

[ctx: link]
en: Add New
is: Bæta við nýjum

[ctx: link name]
en: Name
is: Nafn

[ctx: media item]
en: Edit
is: Breyta

[ctx: menu]
en: Edit
is: Breyta

[ctx: menu]
en: Use new menu
is: Nota nýja valmynd

[ctx: menu location]
en: (Currently set to: %s)
is: (Núna stillt á: %s)

en: met
is: höfum hist

[ctx: meta name]
en: Name
is: Nafn

en: muse
is: goð/gyðja

en: my-hacks.php (legacy hacks support)
is: my-hacks.php (stuðningur við úreltar hakkanir)

[ctx: nav menu front page title]
en: Home: %s
is: Heim: %s

en: neighbor
is: nágranni

en: newer
is: nýrri

[ctx: no user roles]
en: None
is: Ekki

en: none
is: ekkert

en: older
is: eldri

en: or <a href="%s">create a new menu</a>.
is: eða <a href="%s">búðu til nýja valmynd</a>.

en: or, <a href="%s">change your theme completely</a>
is: eða, <a href="%s">skiptu alveg um þema</a>

[ctx: paging]
en: %1$s of %2$s
is: %1$s af %2$s

en: parent
is: foreldri

en: physical
is: raunheimar

[ctx: plugin]
en: Add New
is: Setja upp viðbót

[ctx: plugin]
en: Installed
is: Uppsett

[ctx: plugin editor]
en: Editor
is: Ritstjóri

[ctx: plugins]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Allar <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Allar <span class="count">(%s)</span>

[ctx: plugins]
en: Browse
is: Skoða

[ctx: post state]
en: Pending
is: Bíður samþykkis

en: posts
is: færslur

[ctx: posts]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Í heild <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Í heild <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Mine <span class="count">(%s)</span> | Mine <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Mínar <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Mínar <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Sticky <span class="count">(%s)</span> | Sticky <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Fest <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Festar <span class="count">(%s)</span>

en: professional
is: faglegt/vinna

en: rel:
is: Vensl:

[ctx: removing-widget]
en: Deactivate
is: Gera óvirkt

[ctx: revision date short format]
en: j M @ H:i
is: j. F, Y @ H:i

[ctx: revisions]
en: Browse
is: Skoða

en: romantic
is: rómantík

[ctx: sample permalink base]
en: archives
is: greinasöfn

[ctx: sample permalink structure]
en: sample-post
is: daemi-um-faerslu

en: sample-page
is: daemi-sida

[ctx: settings screen]
en: General
is: Almennt

en: sibling
is: systkini

[ctx: site]
en: Add New
is: Ný síða

[ctx: site]
en: Mark as Spam
is: Merkja sem amaspóst

[ctx: site]
en: Not Spam
is: Ekki Amapóstur

[ctx: site]
en: Registered
is: Skráður

[ctx: site]
en: Spam
is: Amapóstur

en: spouse
is: maki

en: sub item
is: undiratriði

[ctx: subdirectory examples]
en: like <code>%1$s/site1</code> and <code>%1$s/site2</code>
is: líkt og <code>%1$s/vefur1</code> og <code>%1$s/vefur2</code>

[ctx: subdomain examples]
en: like <code>site1.%1$s</code> and <code>site2.%1$s</code>
is: sbr. <code>vefur1.%1$s</code> og <code>vefur2.%1$s</code>

en: sweetheart
is: kærasti/kærasta

[ctx: term name]
en: Name
is: Nafn

[ctx: term parent]
en: Parent
is: Foreldri

[ctx: theme]
en: Already Installed
is: Nú þegar uppsett

[ctx: theme]
en: Details &amp; Preview
is: Nánari upplýsingar &amp; forskoðun

[ctx: theme]
en: Installed
is: Uppsett

[ctx: theme editor]
en: Editor
is: Ritstjóri

[ctx: theme name]
en: Name
is: Nafn

[ctx: themes]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Allar <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Allar <span class="count">(%s)</span>

[ctx: themes]
en: Browse
is: Skoða

[ctx: themes]
en: Favorites
is: Uppáhöld

[ctx: themes]
en: Featured
is: Efst á baugi

[ctx: themes]
en: Latest
is: Nýjustu

[ctx: themes]
en: Popular
is: Vinsæl

[ctx: themes]
en: Recently Updated
is: Nýlega uppfærð

[ctx: user]
en: Add Existing
is: Bæta við núverandi

[ctx: user]
en: Add Existing User
is: Bæta við núverandi notana

[ctx: user]
en: Add New
is: Bæta við

[ctx: user]
en: Add New User
is: Bæta við notanda

[ctx: user]
en: Mark as Spam
is: Merkja sem amapóst

[ctx: user]
en: Not Spam
is: Ekki amapóstur

[ctx: user]
en: Registered
is: Skráður

[ctx: users]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Allar <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Allar <span class="count">(%s)</span>

[ctx: verb]
en: Clear
is: Hreinsa

[ctx: verb]
en: Spam
is: Amapóstur

[ctx: verb]
en: View
is: Skoða

[ctx: verb; site]
en: Archive
is: Greinasafn

[ctx: widget]
en: Add
is: Bæta við

[ctx: widget]
en: Edit
is: Breyta
